[Funland] Mỗi ngày một bài ca

cadan

Xe container
Tình cờ nghe radio thấy bài này, hay quá cccm ạ

cadan

Xe container
Nếu có topic đề cử nhạc phim Việt Nam ấn tượng, em vote cho bản nhạc mở đầu Ván bài lật ngửa của NS Thanh Tùng. Trước em copy file mp3 về nghe bluetooth trên 4b, mấy ông bạn 7x nghe thấy cứ bồi hồi mà mãi ko nhớ ra là đã nghe ở đâu! :D

Bản nhạc phim này hóa ra của nhạc sỹ Thanh Tùng ạ

Đúng là giai điệu quen thuộc một thời

chuot08

Xe lăn
Bản nhạc phim này hóa ra của nhạc sỹ Thanh Tùng ạ

Đúng là giai điệu quen thuộc một thời
Vâng cụ, rất hay và quen thuộc. Nhạc của NS Thanh Tùng em thấy nói chung nhẹ nhàng trong sáng nên mang lại tích cực cho mình. Nếu của Trịnh có nét thiền suy tư, của Trần Tiến là du ca bụi bặm thì của bác Tùng nó ghi dấu cái thời vừa mở cửa, cô gái vừa chạy từ đống rơm còn vương mấy cọng trên tóc ra ngõ, nhìn bình bịch mà tròn xoe mắt, đứng khép bên cổng tay vê tà áo ước ao.

Chinh MD

Xe điện
Ôi bài này trong những Album Voice.., em nghe suốt giờ mới xem hình.
Mịa, hậu phương không vững chắc còn bộ đội M lập trường có thế thôi mà dễ lung lay gục ngã nhở:)).
Nhạc đồng quê hay mà, trước em thích Gath Brooks, với những bài hát là những câu chuyện kể rông dài chả vội vàng bình dị như thảo nguyên bao la hút tầm mắt.
Nước Mỹ, hình ảnh gây ấn tượng nhất là mấy anh chàng Cowboy súng ống, hành trang bụi bặm phi ngựa trên thảo nguyên bao la, tự do ngút trời.

Em mới bò về được thớt này may chưa te tua, từ thớt TCS bên kia. Các cụ bên ý hăng kinh, nhạc thì thích hoặc không, hay hoặc dở thế thôi, lôi thân phận lối sống tư cách vào là không nên.
Các cụ ở đây dễ thương hơn, nghe ..nghe và lắc lư:">
Em hết rượu mời cụ rồi :))

Nhạc đâu là thứ được đo bởi định tính hay định lượng. Nhạc hay hoặc dở bởi cảm tính từng người, làm choá gì có chuyện tôi đúng anh sai...chả khác nào câu thành ngữ Âu Châu “ Thức ăn của người này là thuốc độc với người kia” khi bản về văn hoá cảm thụ âm nhạc.
Vượt qua khác biệt văn hoá bằng cách cần tôn trọng các giá trị của nhau và bao dung sự khác biệt.

hd-vt

Xe container
Vâng cụ, rất hay và quen thuộc. Nhạc của NS Thanh Tùng em thấy nói chung nhẹ nhàng trong sáng nên mang lại tích cực cho mình. Nếu của Trịnh có nét thiền suy tư, của Trần Tiến là du ca bụi bặm thì của bác Tùng nó ghi dấu cái thời vừa mở cửa, cô gái vừa chạy từ đống rơm còn vương mấy cọng trên tóc ra ngõ, nhìn bình bịch mà tròn xoe mắt, đứng khép bên cổng tay vê tà áo ước ao.
NS Thanh Tùng sang trọng lịch lãm, NS Trần Tiến bụi bặm. Hai NS có những bài hát em hâm mộ lắm.

hd-vt

Xe container
Cụ vẫn về được đến đây cơ ạ? :))
Nước mắt lã chã, quyết vuốt mặt ra đi. Các cụ/mợ ý phang nhau kinh quá, em sợ...toang :)).
Để em sang thớt kể chuyện "Tiểu thuyết" :P của cụ Subaru trả lời cụ cho có nền nếp :D.

chuot08

Xe lăn
Nước mắt lã chã, quyết vuốt mặt ra đi. Các cụ/mợ ý phang nhau kinh quá, em sợ...toang :)).
Để em sang thớt kể chuyện "Tiểu thuyết" :P của cụ Subaru trả lời cụ cho có nền nếp :D.
Vụ gì kinh thế 2 bác? :D

114hangbong

Xe cút kít
Hehe vẫn còn hăng từ thớt bên kia cụ thích em bóc phốt không ABBA không:P
ABBA nghe chán òm, dân Mỹ cường quốc không bao giờ nghe nhé, chỉ châu Âu bảo thủ và Á hóng hớt nghe thôi nhé:D

Mỹ nó nghe là nhạc đồng quê....êm êm đều đều như tiếng ngựa cowbòi phi, phải ề à nẫu ruột như Blue và dài vô vị loạn xạ như Jazz, mới là hay nhé :)).
Ơ cụ ơi, không thích sao nó lại làm phim Mama Mia hay thế, hình như còn có cả phần hai mà em chưa xem thì phải.

trauxanh

Xe lăn
Các cụ sướng nhể, cứ mở mạng ra là nghe được tuốt thuốt luốt... :D
Em thì mấy hôm phải cặm cụi rèn con âm đến đau hết cả lưng... :D

hd-vt

Xe container
Ơ cụ ơi, không thích sao nó lại làm phim Mama Mia hay thế, hình như còn có cả phần hai mà em chưa xem thì phải.
Hollywood nó làm phim về tất cả mọi thứ mợ ạ.
Phim đó em cũng xem rồi, tay Pia pia... gì đó đóng 007, đẹp trai, thần tượng của mợ hả.

114hangbong

Xe cút kít
Hollywood nó làm phim về tất cả mọi thứ mợ ạ.
Phim đó em cũng xem rồi, tay Pia pia... gì đó đóng 007, đẹp trai, thần tượng của mợ hả.
Thôi chịu cụ rồi, nói mới nửa câu mà cụ đã đoán hết ý của em. Phim âm nhạc mà hay thế cũng đáng xem cụ nhỉ, nhất là có pia..pia..

hd-vt

Xe container
Thôi chịu cụ rồi, nói mới nửa câu mà cụ đã đoán hết ý của em. Phim âm nhạc mà hay thế cũng đáng xem cụ nhỉ, nhất là có pia..pia..
Híc, em lại ghét mấy tay 007 này, mến bạn gái tụi nó hơn. Em với mợ giống nhau ở chỗ cứ thích khác giới, mệt mỏi(:|

hd-vt

Xe container
Các cụ sướng nhể, cứ mở mạng ra là nghe được tuốt thuốt luốt... :D
Em thì mấy hôm phải cặm cụi rèn con âm đến đau hết cả lưng... :D
Đi cày mỏi lưng, chẳng lẽ mỏi chỗ khác hả cụ. Hôm nào cụ mở một bài test thuốc có bass xem thế nào ạ. Các dải kia ngon quá rồi.

trauxanh

Xe lăn
Đi cày mỏi lưng, chẳng lẽ mỏi chỗ khác hả cụ. Hôm nào cụ mở một bài test thuốc có bass xem thế nào ạ. Các dải kia ngon quá rồi.
Bass ...khó tả vì khó tưởng lắm cụ ạ! :D
Có diều là thu phát qua mạng này em thấy bass mất rất nhiều, do băng thông bị hạn chế.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
In the morning I wipe my brow
Wipe the miles away
I like to think I can be so willed
And never do what you say
I'll never hear you

hd-vt

Xe container
In the morning I wipe my brow
Wipe the miles away
I like to think I can be so willed
I'll never hear you
Bài này em nghe rất lâu mà không nhớ. Em rất thích thể loại này, sâu lắng. Tiếng kèn phụ họa ma quái. Cụ như thư viện ấy nhỉ:D. Thích moi cái gì là ra ngay.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bài này em nghe rất lâu mà không nhớ. Em rất thích thể loại này, sâu lắng. Tiếng kèn phụ họa ma quái. Cụ như thư viện ấy nhỉ:D. Thích moi cái gì là ra ngay.
Ha ha. Em không có kiến thức về âm nhạc cứ bài nào lọt tai là nghe thành ra như nồi lẩu.
Thứ 2 nghe bài này cho rộn ràng
Nếu sáng tác kiểu Việt nam có lẽ tương tự bài này:
Anh biết em đi chẳng trở về
Dặm ngàn liễu khuất với sương che
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ nào nghe Cohen ko ạ? Em thích giọng ông này, tải cả MV về làm F1 cũng nghiện lây! Hồi nghe tin ông mất F1 cũng hỏi han quan tâm phết!
Hôm trước cụ pót bài gì em nhớ rất hay .Muốn nghe lại mà bị mất link rồi.