[Funland] Mỗi ngày một bài ca

Em bị say nắng, bỏng tuyết ở thớt cụ Su, bị búng bi nhìn đểu ở thớt nhạc T.. :((
"Vẫn biết mình không còn trẻ nữa, nhưng sao...." :))
Nghe cụ bảo cụ không còn trẻ nữa, em gửi cụ bài này nghe cho vui tai, hồi 50 tuổi em thích bài này lắm:)

hd-vt

Xe container
Nghe cụ bảo cụ không còn trẻ nữa, em gửi cụ bài này nghe cho vui tai, hồi 50 tuổi em thích bài này lắm:)
Với em, những bài nghe từ hồi bé tý như: Robertino loretty của Ý...hay gần gũi như những bài dân ca, thơ...VN thì bây giờ vẫn hay y nguyên. Có thể là hay hơn, vd như những bài độc tấu Sáo trúc éo von da diết man mát buồn như cảnh làng quê về chiều gió heo may. Hay những đoạn nhạc và lời nghe quên thở, khung cảnh thiên nhiên xanh tươi, mát rượi :)) "Hồng Hà mênh mông, mang cát tới chân làng quê, cuối sông..."

Ồi, mải tưởng tượng :D em quên nói là bài Khúc mùa thu. Tuyệt vời nhé ạ. Tks.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Do you believe in life after love
I can feel something inside me say
I really don't think you're strong enough, no

Chinh MD

Xe điện
Khi chiếc lá xa cành, lá không còn màu xanh.
Mà sao em xa anh..
Đời vẫn xanh rời rợi
Có gì đâu em ơi
Tình yêu là sự sống
Nên nắng hửng trong lòng
Mạch đời căng máu nóng...

hd-vt

Xe container
Khi chiếc lá xa cành, lá không còn màu xanh.
Mà sao em xa anh..
Đời vẫn xanh rời rợi
Có gì đâu em ơi
Tình yêu là sự sống
Nên nắng hửng trong lòng
Mạch đời căng máu nóng...

Hiện tượng tiền say nắng. Sau cỡ 5 phút, tiếp "nếu mai anh ...em có buồn không?" Là xong đời giai :((.

Em fun tý :D

chuot08

Xe lăn
Khi nghe mấy bản này, em lại được quay về tuổi thơ, tưởng vẫn nằm trên chõng tre kê ngoài hiên nhà đón trăng gió đêm hè cho mát, đầu gối lên 1 tay phụ huynh, tay kia ông cụ phe phẩy quạt cho ngủ. Em cứ thế nằm ngon lành nghe chương trình Văn nghệ, và chưa đêm nào nghe được hết chuyện vì đã ngủ say! :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tỉnh ca này có lẽ hay nhất trong tất cả.
Trời đất Hà Tây quê em dệt lụa
Liệu có ngày "phục tỉnh"

hd-vt

Xe container
Khi nghe mấy bản này, em lại được quay về tuổi thơ, tưởng vẫn nằm trên chõng tre kê ngoài hiên nhà đón trăng gió đêm hè cho mát, đầu gối lên 1 tay phụ huynh, tay kia ông cụ phe phẩy quạt cho ngủ. Em cứ thế nằm ngon lành nghe chương trình Văn nghệ, và chưa đêm nào nghe được hết chuyện vì đã ngủ say! :D

Hay đó cụ.
Để em nghe xong lấy vốn liếng phi sang thớt nhạc Tr... chiến đấu :))

chuot08

Xe lăn
Hay đó cụ.
Để em nghe xong lấy vốn liếng phi sang thớt nhạc Tr... chiến đấu :))
À, bên từ bỏ nhạc Trịnh đấy ạ! Em đọc còm đầu đã thấy ko có hứng; mỗi người 1 quan điểm và âm nhạc cũng nhiều màu sắc; nhưng vì sao và việc gì mà phải từ bỏ, nghe nó khổ sở cứng nhắc quá! Hehe!

chuot08

Xe lăn
Tỉnh ca này có lẽ hay nhất trong tất cả.
Trời đất Hà Tây quê em dệt lụa
Liệu có ngày "phục tỉnh"
Bài này cụ nhạc sỹ sau kể là chửa ra miền Bắc lần nào mà viết như thật, quá hay! Riêng đoạn “Anh phi công bàng hoàng ngỡ mình bay trên gấm vóc” thì hình ảnh quá đẹp nhưng vô lý! Bàng hoàng thì có mà lao xuống sông Đà rồi! :P

hd-vt

Xe container
À, bên từ bỏ nhạc Trịnh đấy ạ! Em đọc còm đầu đã thấy ko có hứng; mỗi người 1 quan điểm và âm nhạc cũng nhiều màu sắc; nhưng vì sao và việc gì mà phải từ bỏ, nghe nó khổ sở cứng nhắc quá! Hehe!
Bên đấy chém gió nói ngược cũng nhiều mà cụ. Có ai nhét vào miệng bắt nhai đâu mà phải rên. Nhạc mà nghe không được thì là mình thiệt, thế cho nhanh. Rên để dành chỗ kin kín:)) cụ nhở.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bên đấy chém gió nói ngược cũng nhiều mà cụ. Có ai nhét vào miệng bắt nhai đâu mà phải rên. Nhạc mà nghe không được thì là mình thiệt, thế cho nhanh. Rên để dành chỗ kin kín:)) cụ nhở.
Cụ pót thêm nhiều bên đấy chưa ạ? Từ qua đến giờ em chưa lội thớt đó :))

Chinh MD

Xe điện

Hình như bài này dành cho Trang văn nghệ phỏng cụ?