Mỗi ngày em làm một bài thơ

atumi

Xe tải
Với cá nhân em tất cả bài thơ này và .. P/s càng hay .... Đôi khi trong cuộc sống trái tim phải rộn ràng một chút mới thú vị .
Vote mợ ;)
Tks mợ đã ghé qua nhà, Mời mợ ~o).

atumi

Xe tải

cwise

Xe container
Nhiều cụ vào chia sẻ em lại lo. Mợ atumi hết buồn lại chuyển từ thơ "rúng động tâm can" sang thơ "rộn ràng tâm trí" có phải là tiếc không? (Hôm nay bước qua lời nguyền ủn 3 bài rồi đấy.)
Bác yên tâm: atumi là atumi! Thế thui,

cwise

Xe container
ô ố. Cụ nói thật à? thật à? Chả có nhẽ....
Nhà cháu cung nhân mã, lai láng thôi rồi ạ. Hí hí. lại sinh đúng lúc lạnh, nên hồn nhiều khi giá băng có, nóng có, đủ loại ạ.

atumi

Xe tải
Nhiều cụ vào chia sẻ em lại lo. Mợ atumi hết buồn lại chuyển từ thơ "rúng động tâm can" sang thơ "rộn ràng tâm trí" có phải là tiếc không? (Hôm nay bước qua lời nguyền ủn 3 bài rồi đấy.)
Không đâu cụ ạ. Hôm nay đúng là tâm trí em hơi rộn ràng, nhưng thơ em tựu trung lại cũng chỉ toàn nỗi sầu nhân thế thôi, nói như cụ Cwise thì vẫn là một sự cô đơn bao trùm , đầy ám ảnh. Em ít khi làm thơ vui lắm cụ ạ.

cwise

Xe container
Không đâu cụ ạ. Hôm nay đúng là tâm trí em hơi rộn ràng, nhưng thơ em tựu trung lại cũng chỉ toàn nỗi sầu nhân thế thôi, nói như cụ Cwise thì vẫn là một sự cô đơn bao trùm , đầy ám ảnh. Em ít khi làm thơ vui lắm cụ ạ.
Đó, atumi luôn vưỡn là atumi. Mình bẩu k sai mà.

atumi

Xe tải

atumi

Xe tải
Mợ yên tâm, k có sự trùng hợp nào ở đây cả. Em tin vậy.
Không phải trùng hợp. Vì em Kim ngưu. Ý em là ồ, ngạc nhiên chưa kìa., híc.
Tính Nhân Mã thích phiêu lưu và ưa cuộc sống tự do bên ngoài, trong khi Kim Ngưu lại mong muốn sự ổn định.
Có một số vấn đề nảy sinh nếu Kim Ngưu và Nhân Mã có ý định tiến xa hơn trong chuyện tình cảm. Thực tế, là bạn bè thôi sẽ tốt hơn cho Kim Ngưu bởi khi đó bạn sẽ học hỏi được nhiều thứ ở Nhân Mã, và mở rộng được tầm nhìn của mình.
Kim Ngưu không thích sự thay đổi trong các mối quan hệ còn Nhân Mã thì lại cảm thấy khó khăn nếu cứ duy trì nó như vậy trong một thời gian dài.
Trong kinh doanh, hai cung là một cặp kết hợp lý tưởng, Kim Ngưu có thể giữ vai trò quán xuyến, chỉ đạo công việc, còn Nhân Mã sẽ chịu trách nhiệm giao lưu và tìm kiếm đối tác làm ăn.
Về chuyện chăn gối, sự mới lạ của Nhân Mã luôn cuốn hút và tạo cảm hứng cho Kim Ngưu. Đời sống tình cảm của họ xem ra khá ổn định ngoại trừ đôi lúc bị tác động bởi những bất hòa trong đời sống hàng ngày.

cwise

Xe container
Ôi, em khóc đây, Cwise ơi, tối nay xin fep gấu đi uống trà với em đi.
Nếu như Gun&Rose có November rain thì Nhà em tạm thời có December Cold ạ. Mà thực sự là hôm nay trời rất đẹp (chiều lòng sinh nhật khách thơ!!:P), sáng nay nhà em đi bộ mấy vòng trên phố, cảm giác sảng khoái. Lạnh nhé (k quá thể), gió nhé (nhưng vừa), nắng (nhẹ), khô (lý tưởng), xuýt xoa nhé.

atumi

Xe tải
[FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]Khi Nhân Mã và Kim Ngưu yêu nhau, tình yêu ấy sẽ vô cùng nồng nàn, nhưng hai người cần thời gian để có thể thích nghi với cảm giác trong cuộc sống của mình sẽ gắn bó với một người khác. Tình yêu mang lại sự thoải mái cho cả hai! Trong khi Nhân Mã yêu thích khám phá, gặp gỡ những người mới, vùng đất mới, món ngon vật lạ thì Kim Ngưu lại cảm thấy thỏa mãn với những cái hiện có. Kim Ngưu luôn làm cho Nhân Mã cảm thấy an toàn. Trong tình yêu, Kim Ngưu sẽ ngày càng hoàn thiện và vững vàng hơn, Nhân mã luôn sẵn sàng chờ đợi điều ấy, khi Kim Ngưu học được cách kiên nhẫn thì Nhân Mã sẽ là người tạo nên sự yên ấm cho tình yêu. Khía cạnh tốt đẹp nhất trong tình yêu giữa Kim Ngưu và Nhân Mã là gì? Đó là một khi hai người đã quen với sự khác biệt của nhau thì họ sẽ cùng tạo cho tình yêu một kết quả mỹ mãn, hay nói cách khác, hai người nếu như hiểu và chấp nhận chứ không tìm cách biến đổi người mình yêu thì hai người sẽ luôn luôn hạnh phúc.[/FONT]

cwise

Xe container
Không phải trùng hợp. Vì em Kim ngưu. Ý em là ồ, ngạc nhiên chưa kìa., híc.
Tính Nhân Mã thích phiêu lưu và ưa cuộc sống tự do bên ngoài, trong khi Kim Ngưu lại mong muốn sự ổn định.
Có một số vấn đề nảy sinh nếu Kim Ngưu và Nhân Mã có ý định tiến xa hơn trong chuyện tình cảm. Thực tế, là bạn bè thôi sẽ tốt hơn cho Kim Ngưu bởi khi đó bạn sẽ học hỏi được nhiều thứ ở Nhân Mã, và mở rộng được tầm nhìn của mình.
Kim Ngưu không thích sự thay đổi trong các mối quan hệ còn Nhân Mã thì lại cảm thấy khó khăn nếu cứ duy trì nó như vậy trong một thời gian dài.
Trong kinh doanh, hai cung là một cặp kết hợp lý tưởng, Kim Ngưu có thể giữ vai trò quán xuyến, chỉ đạo công việc, còn Nhân Mã sẽ chịu trách nhiệm giao lưu và tìm kiếm đối tác làm ăn.
Về chuyện chăn gối, sự mới lạ của Nhân Mã luôn cuốn hút và tạo cảm hứng cho Kim Ngưu. Đời sống tình cảm của họ xem ra khá ổn định ngoại trừ đôi lúc bị tác động bởi những bất hòa trong đời sống hàng ngày.
cái này nhà em cũng đã xem từ lâu, đúng là trong các cung hoàng đạo thì Nhân Mã là hợp với Kim Ngưu nhất. Chỉ tiếc: Người ơi người đã sang ngang, Còn anh đứng đó mang mang nỗi lòng. :P

atumi

Xe tải
Nếu như Gun&Rose có November rain thì Nhà em tạm thời có December Cold ạ. Mà thực sự là hôm nay trời rất đẹp (chiều lòng sinh nhật khách thơ!!:P), sáng nay nhà em đi bộ mấy vòng trên phố, cảm giác sảng khoái. Lạnh nhé (k quá thể), gió nhé (nhưng vừa), nắng (nhẹ), khô (lý tưởng), xuýt xoa nhé.
Vẫn chưa đi vào chủ đề chính

cwise

Xe container
Vẫn chưa đi vào chủ đề chính
Làm sao về được mùa đông? Em xin phép mợ lúc khác được k ạ. Hic, mặc dù đang hết sức tâm trạng. Bước sang một tuổi mới, một thời kỳ mới. Nhiều cái xao xuyến.

atumi

Xe tải
Mợ Atumi làm bài thơ chúc SN bác cwise thôi :)
Sinh nhật vui nhé, Cwise ơi
Đông phong đã tới trước thềm rồi
Bình an hạnh phúc , thành công nhé
Chẳng biết tặng gì, chỉ thơ thôi !

Gió nắng mây trời chiều khách thơ
Sinh nhật sảng khoái đến không ngờ
Duyên lành một chữ e không hết
Là Tình tri kỷ đón Duyên cơ.

cwise

Xe container
Cảm ơn mợ atumi, thật là trùng hợp, nhà em vừa có một bài thơ ứng đối với bài của mợ ở mục Ngẫu hứng đối đáp, mợ mau chóng xem nhé.

Bài thơ của mợ atumi gói gọn toàn bộ những gì mà không chỉ em mà tất cả những người khác đều mong muốn (ít nhiều). Thật là hay, cô đọng, súc tích. Ý thơ lớn.

atumi

Xe tải
Chúc Cwise sinh nhật thật là vui
Tuổi mới vừa sang mấy tiếng rồi
Rót trà, rót rượu thay lời chúc
Tri kỷ trùng phùng tửu thiên bôi.

cwise

Xe container
Chúc Cwise sinh nhật thật là vui
Tuổi mới vừa sang mấy tiếng rồi
Rót trà, rót rượu thay lời chúc
Tri kỷ trùng phùng tửu thiên bôi.
Tuyệt vời, đúng là nhà em sinh lúc 8h hơn, nghe "mẫu" kể lại, qua được vài tiếng thật. Hơ hơ.

cwise

Xe container
atumi viết Nàng cho ta hỏi 1 câu
Nhà nàng ai đã mang trầu sang chưa?
Chưa thì ta đến thốt thưa
Mời cha mẹ đến, rồi đưa nàng về

Cwise viết:

Vể dinh em chắc sẽ được mân mê?
Cả ngày se chỉ vân vê sớm chiều
Anh đây có dám làm liều
Để em còn giúp đôi điều mẹ cha