[Thảo luận] Mới cắm biển cấm xe đường Trường Chinh đoạn qua cây xăng Lê Trọng Tấn

Gap373

Xe điện
Mấy ông hết nhổ lại cắm:P em mỗi khi có việc đi qua đường Trường chinh về, chân to ra:21:

binhnt21

Xe hơi
Úi giời, nhà em ở TTT hay đổ xăng ở đấy, bây giờ đổ xăng xong lại phải lượn 1 vòng roài. Cảm ơn thông tin bác. (b)

ptdung

Xe tải
Nếu giống ở Xã Đàn thì không nói chuyện, đằng này sẽ có một lưu lượng xe muốn đi tuyến Trường Chinh - Giải Phóng xuống Đuôi Cá do buộc phải rẽ phải vào Lê Trọng Tấn nên họ sẽ không rẽ trái trở lại đường Trường Chinh mà tiện thể đi thẳng Lê Trọng Tấn qua khu Định Công để ra Giải Phóng. Hôm trước chưa đi thế này mà mới chỉ cho thêm mấy cái Bus hơn 50 chỗ đi qua mà đường Lê Trọng Tấn đã hay tắc hẳn lên rồi, nay thêm cái trò này thì đúng là đau bụng phục nhân sâm. Mới ngày đầu thí điểm đã nướng của em mất 1 tiếng ở LTT rồi.

Bó tay với mấy bác GTCC Hà Nội!
Đúng thế đấy ạ, xe đổ hết về đường LTT (nếu rẽ trái) và Nguyễn Ngọc Nại (nếu đi thẳng). Sáng nay thấy hơi mưa em đã cố đi sớm, thế mà vẫn mất 2 tiếng ở cái hũ nút này! :102: Chẳng hiểu mấy bố nghĩ kiểu gì!!! :77:

NHUOCTHUY

Xe buýt
Thêm 1 lý do để đất và chung cư ở Định Công bao giờ cũng rẻ hơn các khu khác. khục khục
Biết ngay mà, trước định làm 1 iem chung cư rồi, thấy địa k lợi lắm nên ứ chơi, thế ra là sáng suốt các cụ nhẩy.:)):)):)):)):))

xebuyt

Xe tăng
Em đã về được đến nhà đây ạ, báo cáo các bác vừa đi qua chỗ tắc em vừa nghĩ ko biết cái bọn xxx nghĩ cái gì mà lại phân luồng thế. Cái đầu đường từ LTT rẽ trái để ra đường mới rồi rẽ phải về TC nó bé như cái mắt muỗi, không phải nói phét chứ chỉ cần một ông xe buýt đi qua là chả còn ai đi được nữa. Thế mà nó bắt dân phải dồn vào cái nút chai này... đúng là làm ăn như mứt.

yeugau

Xe tải
Em cũng mới lướt trên đường này chiều nay, em kiến giải vấn đề và giải pháp của GTCC như sau: đề giao thông như cũ bất cứ lúc nào cũng có thể tắc và tắc nặng phương tiện ko lưu thông được cả 2 chiều, giải pháp mới gây tắc cục bộ LTT và đường Trường Chinh vẫn có thể lưu thông được ít nhất là một chiều. Bác nào ủng hộ thì vỗ tay nhé:6:

Cà chua chín

Xe máy
Em cũng mới lướt trên đường này chiều nay, em kiến giải vấn đề và giải pháp của GTCC như sau: đề giao thông như cũ bất cứ lúc nào cũng có thể tắc và tắc nặng phương tiện ko lưu thông được cả 2 chiều, giải pháp mới gây tắc cục bộ LTT và đường Trường Chinh vẫn có thể lưu thông được ít nhất là một chiều. Bác nào ủng hộ thì vỗ tay nhé:6:
Tốt nhất là mấy bác GTCC biến đường Trường Chinh thành phố đi bộ như Hàng ngang, Hàng đào, cấm tất cả các loại phương tiện cho đỡ tắc đường, đỡ phải nghe các cụ OF chửi.

Trungmytu

Xe điện
Trưa nay e vẫn đi qua đấy(hướng từ Ngã tư sở về Ngã tư vọng), nhìn rõ cái biển báo nhưng thấy nhiều bác đi trước không rẽ e cũng không rẽ, mấy chú xxx đứng cạnh đấy không ý kiến gì cả(Hay là được đi thẳng hả các bác?

Ruarualady

Xe tăng
Sáng nay em đi làm từ khu Định Công qua đường Lê Trọng Tấn, bị tắc gần 1 tiếng mới ra khỏi LTT, đến ngã tư Trường Chinh-Tôn Thất Tùng em rẽ trái để ra Chường Trinh thì thấy mới có biển cấm xe ở chiều ngược lại, ngay chỗ cây xăng Lê Trọng Tấn. Phương tiện đi trên đường Trường Chinh hướng Ngã Tư Sở-Ngã Tư Vọng đến cây xăng Lê Trọng Tấn thì buộc phải rẽ phải vào đường Lê Trọng Tấn rồi muốn đi đâu mới đi tiếp. Ví dụ muốn đi đến trường Y thì sau khi rẽ phải ở Lê Trọng Tấn đi đến gần quán bia Hải Xồm lại phải rẽ trái hướng ra ngã tư mới mở để đi thẳng ra trường Y.

Em chả hiểu cấm thế thì được lợi gì, chỉ thấy đường Lê Trọng Tấn đã bé bằng mắt muỗi càng tắc thêm?
cái vụ này giống cái nút giao thông Kim liên mới và ô chợ rừa. Giao thì có giao nhưng chưa chắc đã thông ....made in vietnam là thế mà cụ!
(b)(b)(b)

Lãng tử 11

Xe hơi
Trưa nay e vẫn đi qua đấy(hướng từ Ngã tư sở về Ngã tư vọng), nhìn rõ cái biển báo nhưng thấy nhiều bác đi trước không rẽ e cũng không rẽ, mấy chú xxx đứng cạnh đấy không ý kiến gì cả(Hay là được đi thẳng hả các bác?
Chết là ở chỗ đấy đấy bác. Em cũng mới đi qua chỗ đấy, biển cấm lù lù mà nhiều bác vẫn vô tư đi thẳng, mấy chú xxx ngồi trong quán nước chẳng ý kiến gì.

Em nhớ hồi ở Quốc Tử Giám rẽ phải vào Nguyễn Thái Học đang cắm biển được rẽ phải khi đèn đỏ có một thời gian GTCC nhổ cái biển đi. Thế mà các bác nhà mình vẫn vô tư rẽ phải lúc có đèn đỏ, các bác xxx ngồi ở sau bức tường ở Nguyễn Thái Học uống nước chè coi như không biết gì, thỉnh thoảng đứng dậy lùa khoảng chục bác vào làm việc dần. Nhàn têng đỡ phải anh hùng núp như mọi ngày. Chả biết trong số đó có cụ Trungmytu này không nữa?!

moonlight

Xe tăng
Bủ mợ, thế mà tầm 2h chiều nay em vẫn phi thẳng qua đấy, thấy có xxx đứng phân luồng mà có nói giè đâu, đường đông lại quen nên e ko nhìn biển :P

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Dở hơi quá.

pass

Xe buýt
Chiều hôm qua em mất đứt 2 tiếng mới qua được chỗ ngã ba vương thừa vũ . Bọn GTCC này làm ăn như Cxxx :102:

xebuyt

Xe tăng
Bây giờ chuyển lại là cấm oto đi thẳng, ko cấm xe máy giống như ở Đàn xã tắc. Nói chung vẫn cứ như cái nút cổ chai. Đi làm quá khổ các cụ ạ, à mà về cũng khổ vì ko còn đường nào mà đi.

A100

Xe đạp
Sáng nay em thấy bỏ biển cấm roài (hôm qua tắc quá mà)
Trình độ GTCT nhà mình kém thật, không nghiên cứu cắm bừa, chán

DTD145

Xe hơi
Cắm, nhổ, cắm, nhổ, cắm, nhổ, ắm, nhổ, cắm, nhổ ,c.., n...,c.., n....Là cái lẽ thươpngf tình mà các bác.
Các bác hày cẩn thận kẻo mất tiền oan nhé

Chồn

Xe tải
Sáng nay em đi làm từ khu Định Công qua đường Lê Trọng Tấn, bị tắc gần 1 tiếng mới ra khỏi LTT, đến ngã tư Trường Chinh-Tôn Thất Tùng em rẽ trái để ra Chường Trinh thì thấy mới có biển cấm xe ở chiều ngược lại, ngay chỗ cây xăng Lê Trọng Tấn. Phương tiện đi trên đường Trường Chinh hướng Ngã Tư Sở-Ngã Tư Vọng đến cây xăng Lê Trọng Tấn thì buộc phải rẽ phải vào đường Lê Trọng Tấn rồi muốn đi đâu mới đi tiếp. Ví dụ muốn đi đến trường Y thì sau khi rẽ phải ở Lê Trọng Tấn đi đến gần quán bia Hải Xồm lại phải rẽ trái hướng ra ngã tư mới mở để đi thẳng ra trường Y.

Em chả hiểu cấm thế thì được lợi gì, chỉ thấy đường Lê Trọng Tấn đã bé bằng mắt muỗi càng tắc thêm?
Nó muốn triệt đường làm ăn của ông Hải Xồm đấy mà:77:
Có mỗi cái đoạn phố mới, rộng, đỗ xe tiện thì nhồi vào đấy toàn người và xe suốt từ sáng đến đêm thì còn làm ăn buôn bán gì nữa????:))

magicnumbers

Xe tải
mỗi lần đi qua đây buổi chiều là nỗi ác mộng