[Funland] Mời các cụ nhiều kinh nghiệm thực tế ạ.

alovtc

Xe tải
Các cụ cứ xúi em đập đi xây lại. Bậy quá :)) :))
Gần đây vợ chồng hay tranh cãi về cách sống của thằng em vợ ở chung. Em nghi có ngày nát vì chuyện này đây.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tập hai thẳng tiến.

SimsSam

Xe điện
Gần đây vợ chồng hay tranh cãi về cách sống của thằng em vợ ở chung. Em nghi có ngày nát vì chuyện này đây.
Em sợ nhất là ở chung nhà. Đặc biệt là ACE. Biết bao nhiêu thứ có thể gây xung đột hay bất hoà.

duchoa1309

Xe tải
Thẳng em vợ em ko ở chung nhưng cũng hãm vl!
Nó vào học trường ktqd khoa quốc tế, ra đây em tặng cho cái xe dream...được 3-4 tháng thì kiểu gì hỏng acquy, bố trẻ gọi em bảo em đi thay cho!
Xong em bảo tự thay đi, ngay dưới chân toà nhà có hàng sửa xe...
Hôm trc bỏ về quê vì ko học được, về nhà ôn lại đh Việt Nam! Thì đem qua nhà em gửi, em sờ vào thì hoá ra nó còn *** thèm thay ãcquy, phanh thì cứng đơ ko bóp được! Mà vẫn đi hàng ngày nhá!
Bị csgt tóm thì gọi em bảo em phi xuống Linh Đàm! Trong khi bảo về nhà lấy giấy tờ xe ra thì nó bảo xa quá, trong khi cách nhà chắc được 1km!
Bảo đưa đt để em nc với csgt thì bảo: Thôi em ngại lắm, ông ý ra bắt xe rồi! Trong khi em hỏi thì nó có tiền trong túi mà *** biết đưa ntn =))
Cuối cùng nó ăn vạ con chị từ Lý thường kiệt về giải quyết cho nó =))
Em và chị nó lại cũng cãi nhau =))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cháu hỏi ngắn gọn thôi ạ.
Khi cụ là một người luôn quan tâm tới vợ con, bên nội ngoại (đặc biệt bên ngoại). Luôn muốn làm điều tốt cho họ, nhưng vợ mình lại không vậy. Chỉ biết nhà mình, cũng chẳng cần biết suy nghĩ của chồng như thế nào, cũng chẳng hỏi gì. Thì các cụ xử lý như thế nào ạ, cái này em tâm sự thật vì em trong hoàn cảnh như vậy.
Chỉ cần nhìn nét mặt vợ, tự xâu chuối các câu chuyện cháu có thể biết chính xác vợ mình đang nghĩ gì, gặp khó gì, buồn gì. Thật sự có nhiều cái rất khó để nói chuyện với vợ, với cả nói được 2-3 ngày sau là vợ cháu quay về như cũ :( :(
Đổi mái.

Chia sẻ thật là em đã gặp rồi và ko dung hòa được nên cuối cùng chính vk mình bảo đánh ván mới , Thế cũng đành thôi .

khanhnguyen09

Xe container
Vì cụ hỏi ngắn gọn nên tôi trả lời ngắn gọn:
- Không ai có thể quan tâm đến bố mẹ mình bằng mình cả.
- Người khác cư xử với mình thế nào thì đối lại với nó thế ấy.
Mọi chuyện đã được giải quyết xong. Mọi người giải tán.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Khi cụ là một người luôn quan tâm tới vợ con, bên nội ngoại (đặc biệt bên ngoại). Luôn muốn làm điều tốt cho họ, nhưng vợ mình lại không vậy. Chỉ biết nhà mình, cũng chẳng cần biết suy nghĩ của chồng như thế nào, cũng chẳng hỏi gì. Thì các cụ xử lý như thế nào ạ, cái này em tâm sự thật vì em trong hoàn cảnh như vậy.
Chỉ cần nhìn nét mặt vợ, tự xâu chuối các câu chuyện cháu có thể biết chính xác vợ mình đang nghĩ gì, gặp khó gì, buồn gì. Thật sự có nhiều cái rất khó để nói chuyện với vợ, với cả nói được 2-3 ngày sau là vợ cháu quay về như cũ :( :(
Khác máu tanh lòng.
Mình thích gì thì mình làm thoai.
Cụ để ý làm gì cho mệt đầu. :))

Trác Mộ Thu

Xe điện
2 cá thể riêng biệt... ko ai giống ai đc ... nên là ... cố gắng hoà hợp về mọi mặt, suy nghĩ, hành động là tốt nhất còn ko thì cũng khó ... miễn vợ cụ vẫn yêu thương chồng con và ko hỗn láo với bme cụ là đc.
Hỗn láo thì xí xoá đánh ván mới. :))
Phụ nữ có lắm lý do lắm cụ ạ. Cố gắng trao đổi xem tâm tư suy nghĩ vợ cụ có điều gì ko? Biết đâu là vướng mắc gì giữa bme cụ và vợ cụ mà cụ ko rõ ko?
Phụ nữ cao quý nhứt trên cuộc đời này.
Nên hiểu được là 1 việc quá khó. ;))

alovtc

Xe tải
Thẳng em vợ em ko ở chung nhưng cũng hãm vl!
Nó vào học trường ktqd khoa quốc tế, ra đây em tặng cho cái xe dream...được 3-4 tháng thì kiểu gì hỏng acquy, bố trẻ gọi em bảo em đi thay cho!
Xong em bảo tự thay đi, ngay dưới chân toà nhà có hàng sửa xe...
Hôm trc bỏ về quê vì ko học được, về nhà ôn lại đh Việt Nam! Thì đem qua nhà em gửi, em sờ vào thì hoá ra nó còn *** thèm thay ãcquy, phanh thì cứng đơ ko bóp được! Mà vẫn đi hàng ngày nhá!
Bị csgt tóm thì gọi em bảo em phi xuống Linh Đàm! Trong khi bảo về nhà lấy giấy tờ xe ra thì nó bảo xa quá, trong khi cách nhà chắc được 1km!
Bảo đưa đt để em nc với csgt thì bảo: Thôi em ngại lắm, ông ý ra bắt xe rồi! Trong khi em hỏi thì nó có tiền trong túi mà *** biết đưa ntn =))
Cuối cùng nó ăn vạ con chị từ Lý thường kiệt về giải quyết cho nó =))
Em và chị nó lại cũng cãi nhau =))
Thằng e vợ e tính tuổi thì hàng cháu. Ở nhà ko chịu học đú theo đám bạn, e cho lên đây học nghề. Đã được học free, vừa học vừa làm nó than cực và bị đì. Mà cái nghề nó học có gì đâu, ngồi máy lạnh sửa máy tính, lâu lâu chạy đi lấy đồ là hết. Gần đây thích thì đi, ko thì nghỉ, làm nửa buổi ccán chán xin nghỉ. Snhat bạn xin về quê, bữa nay lại xin về snhat nữa. Tới giờ cơm thì đi chơi game. Nay chửi vợ 1 trận vì e đã nói trước là đi chơi game ko có để phần cơm gì hết. Vợ sưng mặt lên khóc rồi này kia.
Nhà của mình mà riết em cảm thấy giống ở nhà người khác vậy, ko lẽ đuổi một dây rồi cấm cửa không cho lên nhà e nữa.

Doremon888

Xe máy
Vk ck cụ sống vs nhau đc bao nhiêu năm rồi. Cái này là tại cụ thôi. Cứ phải rắn ngay từ đầu cụ ạ. Có gì cụ không hài lòng, muốn góp ý. Nói thẳng ra càng nhượng bộ, càng ngại vì khó nói thì càng nguy hiểm. Và để lâu sẽ ngại đụng chạm và ngại lên tiếng. Có thể khi đó sẽ xảy ra tranh cãi hoặc đấu đá nhau nhưng đần dần rồi sẽ tự 2 ng cân đối cho hoà hợp. E có 1 kinh nghiệm quý cho cụ. Rất hiệu quả. Khi nào rảnh e nói tiếp mà nói lên đây các mợ bắt bài hết.

alovtc

Xe tải
Vk ck cụ sống vs nhau đc bao nhiêu năm rồi. Cái này là tại cụ thôi. Cứ phải rắn ngay từ đầu cụ ạ. Có gì cụ không hài lòng, muốn góp ý. Nói thẳng ra càng nhượng bộ, càng ngại vì khó nói thì càng nguy hiểm. Và để lâu sẽ ngại đụng chạm và ngại lên tiếng. Có thể khi đó sẽ xảy ra tranh cãi hoặc đấu đá nhau nhưng đần dần rồi sẽ tự 2 ng cân đối cho hoà hợp. E có 1 kinh nghiệm quý cho cụ. Rất hiệu quả. Khi nào rảnh e nói tiếp mà nói lên đây các mợ bắt bài hết.
Cái gì cảm thấy không hợp lý e nc với vợ e hết mà. Em đâu có ngại gì, cơ mà vợ e có cái tính tự ái. Nói cho nghe, hiểu mà nhiều lúc tức thêm.

Doremon888

Xe máy
Cái gì cảm thấy không hợp lý e nc với vợ e hết mà. Em đâu có ngại gì, cơ mà vợ e có cái tính tự ái. Nói cho nghe, hiểu mà nhiều lúc tức thêm.
Cụ phải nói rõ là. Vk sai ở đâu. Cho vào nghị quyết Và yêu cầu đừng để xảy ra lần 2. Và cụ phải có phương án quyết liệt chứ ko chỉ nói mồm.

alovtc

Xe tải
Cụ phải nói rõ là. Vk sai ở đâu. Cho vào nghị quyết Và yêu cầu đừng để xảy ra lần 2. Và cụ phải có phương án quyết liệt chứ ko chỉ nói mồm.
Chỉ rõ ràng luôn cụ ạ. Lúc đó nghe cũng thừa nhận, mà vài bữa lại như cũ. La miết rồi xử vài lần cũng ko giải quyết được vấn đề :(

tailieu

Xe tăng
Ko GD đc đâu. Cứ lẳng lặng mà làm theo tinh thần: nghe thì như thế, ko nghe thì tốn hơn. Sau vài chục năm nó hiểu ra thì mình cũng hoàn thành v cân bằng trong đối xử.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Ai nỡ vang cụ chủ mít đỏ lòm thế kia nhỉ? :-w:-w

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Vì cụ hỏi ngắn gọn nên tôi trả lời ngắn gọn:
- Không ai có thể quan tâm đến bố mẹ mình bằng mình cả.
- Người khác cư xử với mình thế nào thì đối lại với nó thế ấy.
Ngắn gọn, xúc tích, đi vào lòng dồi

Hiendai

Xe tăng
cụ gặp ca khó rồi. Em hiểu tình huống này của cụ vì em có bà dì cũng giống như vợ cụ. Đối nhân xử thế với nhà chồng không biết điều, nhiều người trong họ em ( tức là phía vợ đó ) còn phải nói. Nhưng cái này nó thuộc về tính cách và nhận thức, khả năng thay đổi gần như bằng không. Phụ thêm nữa là vị thế của 2 vợ chồng, không biết nhà cụ có thế không là vợ có gì để nghĩ là chồng cần mình hơn kiểu như trẻ hơn nhiều, thu nhập cao hơn, gia thế hơn hoặc đơn giản là cụ khiến vợ nghĩ là hơn ( lúc tán lụy tình khiến vợ tưởng không có em đời anh không còn ý nghĩa thật). Nếu đúng em có 3 ý cho cụ
Hạ sách: xóa đi làm lại như một số cụ đã nói vì cụ muốn thay đổi cực khó, gần như không thể.
Trung sách: sống chung với lũ. Coi như không có chuyện đó nếu các mặt khác của vợ cụ không có gì.
Thượng sách: cụ chủ động gây chiến ép vợ thay đổi vị thế. Cái này rủi ro cao có thể giả thành chia tay thật nên cụ phải tính kĩ và bản lĩnh cao.
Nhưng nếu thành thì mức độ "cần" cụ của vợ tăng cao không chỉ riêng cái này mà còn nhiều việc khác.