[Funland] Mời các cụ nhiều kinh nghiệm thực tế ạ.

alovtc

Xe tải
Xưa ngay sau khi lấy vợ, em chỉ nói với vợ đúng 1 câu: em đối xử với gia đình chồng thế nào a sẽ đối xử với gia đình e như thế.
Rất may mọi việc đều êm xuôi.
Cái này đúng. Nhưng êm xuôi trong trường hợp vợ nó hiểu và tự nhìn nhận được :)

duytrong

Xe lăn
Cháu hỏi ngắn gọn thôi ạ.
Khi cụ là một người luôn quan tâm tới vợ con, bên nội ngoại (đặc biệt bên ngoại). Luôn muốn làm điều tốt cho họ, nhưng vợ mình lại không vậy. Chỉ biết nhà mình, cũng chẳng cần biết suy nghĩ của chồng như thế nào, cũng chẳng hỏi gì. Thì các cụ xử lý như thế nào ạ, cái này em tâm sự thật vì em trong hoàn cảnh như vậy.
Chỉ cần nhìn nét mặt vợ, tự xâu chuối các câu chuyện cháu có thể biết chính xác vợ mình đang nghĩ gì, gặp khó gì, buồn gì. Thật sự có nhiều cái rất khó để nói chuyện với vợ, với cả nói được 2-3 ngày sau là vợ cháu quay về như cũ :( :(
Đa số là thế,đàn bà thường tham,tham cho mình tham cho người nhà mình...ở được thì cố chịu,không thì..làm thế nào thì làm ,thế nhá.

DidiLe

Xe container
Đa số là thế,đàn bà thường tham,tham cho mình tham cho người nhà mình...ở được thì cố chịu,không thì..làm thế nào thì làm ,thế nhá.
PN nói đàn ông ích kỷ.
ĐÔ nói phụ nữ tham lam.

American Turkey

Xe tải
Nó tha k dạy lại mh là may đấy cụ ah. Đàn bà bây giờ nó méo như thời cc nhà ta xưa đâu. Lớ ngớ là nó sẵn sàng đạp đổ tất cả trc cả mh cơ chứ méo cần đợi mh lên giọng đâu.
Thế thì call là bà nội mình cho nó nhanh :D

kugod

Xe tải
Ai kiếm nhiều tiền hơn? Cụ hay mợ?