[Funland] Mời các cụ nhiều kinh nghiệm thực tế ạ.

alovtc

Xe tải
Lấy thêm con vợ nữa chăm cả thể sẽ khá hơn=)) chăm lo nhiều cho 1 con quá nó hói bội thực=))
Chắc phải lấy lý do: Để có đứa phụ việc cho vợ bớt cực =)) =))

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cháu hỏi ngắn gọn thôi ạ.
Khi cụ là một người luôn quan tâm tới vợ con, bên nội ngoại (đặc biệt bên ngoại). Luôn muốn làm điều tốt cho họ, nhưng vợ mình lại không vậy. Chỉ biết nhà mình, cũng chẳng cần biết suy nghĩ của chồng như thế nào, cũng chẳng hỏi gì. Thì các cụ xử lý như thế nào ạ, cái này em tâm sự thật vì em trong hoàn cảnh như vậy.
Chỉ cần nhìn nét mặt vợ, tự xâu chuối các câu chuyện cháu có thể biết chính xác vợ mình đang nghĩ gì, gặp khó gì, buồn gì. Thật sự có nhiều cái rất khó để nói chuyện với vợ, với cả nói được 2-3 ngày sau là vợ cháu quay về như cũ :( :(
cụ cứ vô tâm thì đâu lại vào đấy, mình là đàn ông ở thế thượng phong, sợ mẹ gì, đâu lại vào đấy thôi

alovtc

Xe tải
cụ cứ vô tâm thì đâu lại vào đấy, mình là đàn ông ở thế thượng phong, sợ mẹ gì, đâu lại vào đấy thôi
Cái này khó cụ ạ. Mấy đứa máu lên não chậm nó hay suy nghĩ tào lao lắm :))

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cái này khó cụ ạ. Mấy đứa máu lên não chậm nó hay suy nghĩ tào lao lắm :))
đàn bà mà, trai không hư thì gái không yêu, cứ phũ phàng đi rồi mọi thứ sẽ đâu vào đó, kinh nghiệm đấy

alovtc

Xe tải

Fun_fun

Xe tăng
Cụ lấy nó làm trung tâm vũ trụ thì nó chả thế thì sao.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Khi cụ là một người luôn quan tâm tới vợ con, bên nội ngoại (đặc biệt bên ngoại). Luôn muốn làm điều tốt cho họ, nhưng vợ mình lại không vậy. Chỉ biết nhà mình, cũng chẳng cần biết suy nghĩ của chồng như thế nào, cũng chẳng hỏi gì. Thì các cụ xử lý như thế nào ạ, cái này em tâm sự thật vì em trong hoàn cảnh như vậy.
Chỉ cần nhìn nét mặt vợ, tự xâu chuối các câu chuyện cháu có thể biết chính xác vợ mình đang nghĩ gì, gặp khó gì, buồn gì. Thật sự có nhiều cái rất khó để nói chuyện với vợ, với cả nói được 2-3 ngày sau là vợ cháu quay về như cũ :( :(
Vì cụ hỏi ngắn gọn nên tôi trả lời ngắn gọn:
- Không ai có thể quan tâm đến bố mẹ mình bằng mình cả.
- Người khác cư xử với mình thế nào thì đối lại với nó thế ấy.

xe rùa 2012

Xe container
có mối hơn bỏ cho nó trắng dã mắt ra :))

Lâu lâu gặp lại tình huống em xỉa cho câu: "Không biết giữ mốt đừng ân hận" :)) :))
còn ko có mối hơn, chấp nhận thôy số rùi :))

Masha123

Xe buýt
À, cái này do cả 2 bên cụ ạ. Nhà cháu vốn không thích mấy cháu miền Nam, vợ cháu thì không biết cách ứng xử trong gia đình.
Nguyên nhân ở đây chứ ở đâu nữa cụ ạ.
Bây giờ ít có chuyện nhà chồng k thích mà con dâu vẫn lao vào lấy lòng. Bạn k thích mình thì mình cũng không ưa bạn thế thôi. Còn muốn 2 bên gần nhau thì cụ phải là cầu nối khéo léo.

PeonyNguyen

Xe buýt
Chưa nên kết luận vợ cụ đối xử không công bằng giữa 2 nhà. Có những người tính họ thờ ơ hoặc không thích hỏi thăm xã giao giữ mối quan hệ với quá nhiều họ hàng. Kiểu không thích giao thiệp, hướng nội ý.
Cụ quan sát thêm xem họ hàng nhà cụ có đối xử chân thành với vợ cụ không, hay lại kiểu “mua mâm phải đâm cho thủng”
Và mô hình gia đình hiện đại ít thế hệ thôi, chăm con, chăm cha mẹ già là đủ, bớt đi các vị cha vơ, chú váo, anh em cũng kiến giả nhất phận. Phải có trách nhiệm với đại gia đình chồng, hàng chục cái giỗ Tết hội họp...cũng hết hơi. Cho vợ thời gian sống với thú vui riêng của cổ đi

backmaster

Xe buýt
Trộm vía. May quá gấu nhà em nó còn tử tế với ông bà nhà e hơn e. Nó biếu tằng tằng đến nỗi cụ bà chẳng lấy nữa vì ko tiêu kịp. E thấy cũng kinh nhưng nói thì lại bị nó chê keo kiệt. Còn đằng ngoại thì e ko hỏi vì tế nhị. Muốn làm gì thì làm.

alovtc

Xe tải
Chưa nên kết luận vợ cụ đối xử không công bằng giữa 2 nhà. Có những người tính họ thờ ơ hoặc không thích hỏi thăm xã giao giữ mối quan hệ với quá nhiều họ hàng. Kiểu không thích giao thiệp, hướng nội ý.
Cụ quan sát thêm xem họ hàng nhà cụ có đối xử chân thành với vợ cụ không, hay lại kiểu “mua mâm phải đâm cho thủng”
Và mô hình gia đình hiện đại ít thế hệ thôi, chăm con, chăm cha mẹ già là đủ, bớt đi các vị cha vơ, chú váo, anh em cũng kiến giả nhất phận. Phải có trách nhiệm với đại gia đình chồng, hàng chục cái giỗ Tết hội họp...cũng hết hơi. Cho vợ thời gian sống với thú vui riêng của cổ đi
Nhà e thì cũng bth. Vợ em có phải làm gì cho nhà chồng đâu, không lo cho ông bà bên nội, cũng chẳng nấu nướng giỗ lễ gì cả. Có khi còn chẳng gọi về hỏi thăm ông bà nội 1 câu ấy chứ, từ lúc quen tới lúc cưới về nhà cháu chắc được vài lần.
Còn ông bà bên ngoại thì không biết nói sao, lên nhà con rể ở khám bệnh, rồi cho thằng con lên ở chung với vc cháu cũng chẳng nói năng câu nào. Cảm giác giống như ném nó cho mình, mình phải chịu trách nhiệm ấy.
Không phải vì con thì cháu lặn 1 tháng không liên lạc luôn ấy chứ. Đọc mấy vụ trầm cảm này kia cháu cũng ớn, sợ có gì xảy ra với con.

alovtc

Xe tải
Nguyên nhân ở đây chứ ở đâu nữa cụ ạ.
Bây giờ ít có chuyện nhà chồng k thích mà con dâu vẫn lao vào lấy lòng. Bạn k thích mình thì mình cũng không ưa bạn thế thôi. Còn muốn 2 bên gần nhau thì cụ phải là cầu nối khéo léo.
À đây không phải nguyên nhân ạ. Vợ cháu vẫn còn tỉnh táo để hiểu là tất cả mọi thứ vợ cháu đang hưởng từ trước tới giờ là do ông bà nội cung cấp, không có gì của bên ngoại cả.

SimsSam

Xe điện