Mời các cụ cam mỹ và cam ld vào đây uống rượu

huongcam2011

Xe tải
Báo cáo các cụ là em sau khi lựa chọn giữa Camry LD 2.5Q mới và xe Camry LE Mỹ cũ, cuối cùng em đã chọn xe cũ Camry LE 2010.
Sau đây là những lý do em chọn ( vì là ý kiến cá nhân nên các cụ cứ thả phanh mà chém: Em ngu, em dại thế nào cũng được...Em mời Vodka các cụ hết)
1-Động cơ: Cả hai đều thế hệ mới ( LE đi trước 3 năm)
2-Hệ thống an toàn: Khung, gầm, thân vỏ, ốc vít LE hơn LD là chắc chắn rồi
Túi khí: LE số lượng nhiều hơn 6
Cân bằng điện từ VSA Cam LD ứ có ( Cái này nhiều người nói là rất quan trọng)
Gương: Cam LD gập cụp các kiểu, hơn LE là cái chắc, khi cài số lùi nó còn tự động cụp một tý để xế nhìn thấy lốp sau, tuy nhiên với LE chỉ cần cái Camera lùi hoặc cái gương cầu bé bé gắn vô là CŨNG RỨA....
3-Tiện nghi:
Điều hòa LD 3 vùng độc lập hơn hẳn LE ...ẹc ẹc nhưng cái không gian bé tý của khoang xe thì 3 vùng hay một vùng quạt nó thổi một phút là NHƯ NHAU HẾT
Màn hình DVD và các nút điều chỉnh trên vô lăng: LD hơn hẳn nhưng ba cái thứ này đưa vào LE cũng dễ như rót một ly Vodka....ha ha bác nào đang lái xe mà cứ lọ mọ ba thứ đó là có ngày ....RẦM!!!!!!
Đèn liếc: ư biết 2.5Q có không nhưng cái này cũng chỉ phát huy tác dụng khi đi đêm đường nhiều cua tay áo thôi....Theo em cái này có cũng được mà không có cũng chẳng sao.
Ghế: LD ăn đứt LE cái khoản ngả ngón....nhưng bác nào đã đi xe lâu thì đều khoái một cái gối thực sự ở trên xe. Còn cái nhớ 02 cài đặt ghế lái: Không biết có dùng hàng ngày không vì không phải xe tập thể....với em cái này không cần thiết.
4-Độ bền: Cái này khá quan trọng: Màu sơn LE 3 năm Nguyễn Y Vân còn LD sau 3 năm Bạc, đục..trông thấy
Độ ồn: Mới LE hơn LD 1 điểm, sau 3 năm hơn 3 điểm
5-Mua bán:
LD mua được khá mất thời gian và gặp nhiều ức chế....thường những bác kinh tế ổn mua xe lần đầu đều muốn xe mới nên múc LD.....lần đổi xe tới chắc chắn 100 người thì 80 người nghĩ khác
Xe LE tiền trao cháo múc...còn được ngắm nghía sờ mó ...làm thử thích thì móc tiền...không thích thì thôi...còn LD đặt cọc, chờ đấy khi nào có xe xuống nó cho con nào là phải nhận con đấy đừng có mơ.....
5- Đăng ký và bấm biển: Cái này với em quan trọng - vì em là tp người hơi tín yêu phong thủy: bây chừ không xin biển đẹp hoặc chọn biển theo ý được...bấm phát ăn liền, nó mà vào cái số muôn đời lụn bại hoặc dãy số tương khắc với bản mệnh hoặc là dãy số " Mang điềm hung với thân chủ - rất xâu" như cái Phongthuy Xem biển số xe nó phán thì...nói thật ngồi trên con Q7 tư tưởng nó cũng không thoải con gà mái khi ngồi trên con matiz mà biển số nó không vấn đề gì......
Xe LE cũ: Có biển sẵn nhé tha hồ mà chọn số hợp
6-Giá và Khả năng thanh khoản: Chắc chắn là mua con Cam LE 2010 thóc đổ ra cho việc sở hữu ít hơn khi nhắm LD 2.5Q mặc dụ số tiền cũng không nhỏ ( 1 ỉn đến 1,3 ỉn tùy từng chiếc). Khi muốn thay xe bán con nhập dễ hơn nhiều các bác ạ....
7 - Cảm giác lái: Đầm, chắc, êm ái, đơn giản trong thao tác, tạo tâm lý tự tin khi bước vào giữa cái ghế và vôl lăng là những gì mà Cam LE Mỹ mang lại...

Đó là lý do em chọn Cam LE 2010 thay vì chọn LD 2.5Q các cụ ợ.

Kính mời các cụ chém....em xin hầu rượu

mr new

Xe tải
Em hoàn toàn đồng ý với cụ!
Sau khi đắn đo cân nhắc nhà em cũng tính không lấy Cam LD2.5 mới mà nhẩn nha tìm Le 2010 trở lên cho lành.
Khổ cái nhà em khoái nhất màu vàng cát rồi mới đến màu đen, lại tìm mua chính chủ cho yên tâm chứ ngại ra salon nên vẫn chưa tìm được ưng ý. Cụ chủ cho em hỏi xe cụ đời 2k10 chạy được bao nhiêu mile và giá rước em nó là bao nhiêu để em tham khảo cái ạ!

huongcam2011

Xe tải
Ẹc...em tìm con này tại salon thôi...sx 6/2010, đăng ký lần đầu 28/10/2010, chạy gần 5000 dặn Anh...bác nhân hệ số 1,6093 là ra km. Xe ngon...không đờ đờ vờ quy gì...đăng ký tư nhân....em húng quá rước về giá 1,3 cụ ợ.

mr new

Xe tải
Nếu đúng 5k mile là 8k Km thì coi như xe chạy lướt, giá thì em không bàn vì nhiều khi tìm được con xe ưng ý thì máu lên đắt rẻ chút mà ưng cái bụng là ok. Biết là cái vụ ODO chỉ là tham khảo, chủ yếu là phải sờ mó test thử xe chất là ok, nhưng em vẫn không khoái lắm cái vụ tua công nhiều khi hơi quá lố của mấy bác salon:P.
Dù sao cũng chúc mừng cụ có xe đẹp, nhà em cũng túc tắc tìm xe ưng ý. Từ trước đến giờ cũng chỉ toàn dùng Cam, từ con LD đời 2k4, 2k6 rồi đến form LD 2k7. Giờ đang là Cam Đài 2k10 nhưng vẫn khoái LE hơn.
Em mời cụ chủ thread chén vodka coi như mừng cụ có xe mới ạ!:D

vtlam

Xe buýt
3-Tiện nghi:
Điều hòa LD 3 vùng độc lập hơn hẳn LE ...ẹc ẹc nhưng cái không gian bé tý của khoang xe thì 3 vùng hay một vùng quạt nó thổi một phút là NHƯ NHAU HẾT
Riêng cái này em không đồng ý với bác.

Hoàng_Gầy

Xe điện
1-Động cơ: Camry 2013 với Camry Mỹ 2010 2.5 động cơ y sỳ nhau hử cụ? Cháu tưởng con mới động cơ thế hệ mới,giờ mới để ý.

3-Tiện nghi:
Cháu ko rõ điều hòa Camry mới 2010 2013 thế nào. Điều hòa xe cỏ nhà cháu lạnh sâu và tốt nhưng chỉ có 1 dàn,đi đủ tải (5 người lớn 1 trẻ em) trời nắng là ngồi sau rất bí. Thằng em cháu toàn đòi mở cửa sổ mặc dù đi quốc lộ nhưng phải chiều nó.

Về khoản biển thì cháu cũng không hiểu ý cụ lắm :D

Còn lại thì là tùy tính cách mỗi người ợ :D Cảm ơn vì bài chia sẻ quan điểm của cụ. Còn cá nhân cháu thì sẽ chọn Camry LD mới thôi, đơn giản vì vốn dĩ cháu đã không thích thiết kế+nội thất Camry Mỹ đời này.

Chỉnh sửa cuối:

Danamlong.com

Đi bộ
Em nghe bạn em bảo đi Cam mỹ ( xe củ ) xong qua đi Cam LD mới khác 1 trời 1 vực , Cam mỹ vẩn vô đối hơn ạ

huongcam2011

Xe tải
Riêng cái này em không đồng ý với bác.
Cụ cứ xem gầm ghế lái và phụ của LE thấy cái cái dàn thổi ở mặt sàn là cụ đồng ý với em luôn.
Em giả nhời và mời vodka cả bác Hoàng giầy nữa đấy.
Còn cái vụ biển số thì bác hỏi thằng gu lờ hai chấm xem biển số đẹp...

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ cứ xem gầm ghế lái và phụ của LE thấy cái cái dàn thổi ở mặt sàn là cụ đồng ý với em luôn.
Em giả nhời và mời vodka cả bác Hoàng giầy nữa đấy.
Còn cái vụ biển số thì bác hỏi thằng gu lờ hai chấm xem biển số đẹp...
Đó là các cách đặt cửa gió khác nhau. Nếu mở hết cỡ cho lái xe và ghế phụ trên, xe mầu tối và hôm hè nắng gắt, người ngồi sau kích thước lớn mà không có vùng 2 thì đúng là nhược điểm!
Nhưng với cái xem của em (cũng 2010LE, cát cháy) đi hơn 3 năm thì chưa bao giờ bị người ngồi sau kêu cả!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Chúc mừng cụ chủ, xe cam mẽo thì e ko có ý kiến ;)

Duy Anh Le

Xe hơi
Enjoy đúng sách đấy cụ ạ. Kệ mẹ cho bọn Vama nó ngồi ngáp ruồi... hehehe

gau.meo

Xe hơi
Xin lỗi cụ chủ thớt, cho e hỏi ngoài lề tí :P
Nhà em có chiếc LE đời 2007, đến nay đã đi dc 6 vạn miles rồi, hiện nhà em đang có nhu cầu đổi xe. Cụ chủ thớt và các cụ có thể tư vấn cho em 1 cái giá phủ lý để em cho em nó lên đường được ko ah
(Xe tên tư nhân, hiện gia đình vẫn đang đi, ko có gì bất ổn cả)

0906.006.586

Xe buýt
cụ chủ đưa ra quan điểm thì chúng cháu cũng ngồi hóng cho vui thôi, cơ mà em không thể đồng ý với quan điểm biển của cụ, có thể cụ gặp may, mua được em cam mẽo có biển hợp với cụ, chứ cụ không nghĩ cái biển đấy cũng vẫn phải đi bấm, đi mua như LD à.

huongcam2011

Xe tải
cụ chủ đưa ra quan điểm thì chúng cháu cũng ngồi hóng cho vui thôi, cơ mà em không thể đồng ý với quan điểm biển của cụ, có thể cụ gặp may, mua được em cam mẽo có biển hợp với cụ, chứ cụ không nghĩ cái biển đấy cũng vẫn phải đi bấm, đi mua như LD à.
Bác chưa hiểu ý em: Nếu mua mới đăng ký lần đầu hoặc mua xe củ sang tên đổi chủ( Biển 4 số thì phải đổi sang biển 5 số) em hoặc bác sẽ phải ấn enter để chọn số...bây giờ cục quản lý dữ liệu số xe rồi nên không thể xin ấn phát thứ hai đâu bác ạ do đó chẳng có lựa chọn nào khác, nếu hên thì được số ưng ý, xui vào số không thích thì vẫn phải "thích" bác ạ. Còn phương án mua xe đã qua sử dụng thì nó có biển sẵn rồi, ví dụ mục đích bác muôn nhắm con Venza 2011 thì bác cứ tìm và chọn lấy vài con, con nào biển số hợp thì là một tiêu chí để bác lấy....rõ ràng là bác có nhiều lựa chọn hơn mà......ở đây em chỉ nói trong trường hợp biển 4 số mà bác không muốn sang tên, còn biển 5 số thì có thể giữ nguyên số cũ khi muốn sang tên nếu không chuyển vùng bác ạ.

juvefan

Xe tải
Ẹc...em tìm con này tại salon thôi...sx 6/2010, đăng ký lần đầu 28/10/2010, chạy gần 5000 dặn Anh...bác nhân hệ số 1,6093 là ra km. Xe ngon...không đờ đờ vờ quy gì...đăng ký tư nhân....em húng quá rước về giá 1,3 cụ ợ.
cụ mua được giá hợp lý đấy ah, chúc mừng cụ :D ( tất nhiên xe đẹp như ngọc trinh nhé :P )

Gia_Khanh

Xe điện
E cùng quan điểm với cụ, mua xe mới, bấm biển mới sẽ có nhiều cơ hội đc ưng ý hơn, tất nhiên là pải mất tiền bôi trơn

Lucky

Xe tăng
Cụ can đảm thật. Xe mỹ thì chất hơn rồi nhưng giá thì cao quá. Xe mỹ e thấy có mấy thiêu sót lớn sau đây khi so với LD
- Chưa có đèn HID đèn nguyên bản rất tối - cái này thì độ được
- ko có điều hòa tự động, cửa gió hàng ghế sau, công suất điều hòa cũng yếu hơn, hôm nào để xe trời nóng mới thấy dở- cái này không độ được
- không có màn hình hiển thị đa thông tin - ko độ được
- hỗ trợ đậu xe - độ được nhưng ko ngon như theo xe
- gương ko cụp và khó quan sát, mặt gương bé ko bằng LD rất khó quan sát - độ của Ld vào thì ko hợp form xe
Đây là những cái bất tiện e gặp phải khi lái con này trong thực tế, những option khác thì không thiết thực lắm có thì cũng tốt mà không thì cũng ko cảm thấy thiếu
- còn 2 cái Le hớn Ld cụ chưa kể là cruise control và Cảm biến áp suất lốp rất hữu ích, cứa sổ trời thì có vẻ ít thiết thực

nhìn chung chọn Le là chuẩn vì quan trọng nhất với 1 chiếc xe là độ an toàn sau đó đến cảm giác lái thì ở 2 mặt này LE đều hơn LD

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ can đảm thật. Xe mỹ thì chất hơn rồi nhưng giá thì cao quá. Xe mỹ e thấy có mấy thiêu sót lớn sau đây khi so với LD
- Chưa có đèn HID đèn nguyên bản rất tối - cái này thì độ được
- ko có điều hòa tự động, cửa gió hàng ghế sau, công suất điều hòa cũng yếu hơn, hôm nào để xe trời nóng mới thấy dở- cái này không độ được
- không có màn hình hiển thị đa thông tin - ko độ được
- hỗ trợ đậu xe - độ được nhưng ko ngon như theo xe
- gương ko cụp và khó quan sát, mặt gương bé ko bằng LD rất khó quan sát - độ của Ld vào thì ko hợp form xe
Đây là những cái bất tiện e gặp phải khi lái con này trong thực tế, những option khác thì không thiết thực lắm có thì cũng tốt mà không thì cũng ko cảm thấy thiếu
- còn 2 cái Le hớn Ld cụ chưa kể là cruise control và Cảm biến áp suất lốp rất hữu ích, cứa sổ trời thì có vẻ ít thiết thực

nhìn chung chọn Le là chuẩn vì quan trọng nhất với 1 chiếc xe là độ an toàn sau đó đến cảm giác lái thì ở 2 mặt này LE đều hơn LD
Cụ phân tích rất tỉ mỉ, khách quan, e bổ sung thêm 1 điểm là Cam LE ngoại hình trông khỏe khoắn, thể thao hơn, Cam LD thì trông già hơn

Chỉnh sửa cuối:

huongcam2011

Xe tải
Cụ phân tích rất tỉ mỉ, khách quan, e bổ sung thêm 1 điểm là Cam LD ngoại hình trông khỏe khoắn, thể thao hơn, Cam LD thì trông già hơn
Bác xem lại cho em hai chỗ đỏ đỏ một tý...thank