Mời các cụ cam mỹ và cam ld vào đây uống rượu

trantienlc

Xe buýt
Cụ chủ sao phải đi xe cũ thế! em thấy camry LD mới rất ổn em đã chạy rồi, cách âm tốt đầm, chắc, êm ra phết kô thua xe mẽo đâu! e thấy cụ chủ so sánh rất chuẩn nhưng chỉ với cam LD đời cũ thôi, dù sao cũng chúc mừng cụ chủ

huongcam2011

Xe tải
Cụ chủ sao phải đi xe cũ thế! em thấy camry LD mới rất ổn em đã chạy rồi, cách âm tốt đầm, chắc, êm ra phết kô thua xe mẽo đâu! e thấy cụ chủ so sánh rất chuẩn nhưng chỉ với cam LD đời cũ thôi, dù sao cũng chúc mừng cụ chủ
Vậy hả bác....bác làm em nung nay rùi....kiểu này ăn tết xong em lại tống em LE cũ đi ở rồi rước em LD2.5Q về thử xem sao
Bác nào có hứng thú thì đk em nhé

Chỉnh sửa cuối:

hungnm82

Xe tải
em lạc đề 1 tý, trong forum ko thấy ai bình luận và so sánh xe camry GL xuất Úc nhỉ

huongcam2011

Xe tải

RAVA

Xe ba gác
Ẹc...em tìm con này tại salon thôi...sx 6/2010, đăng ký lần đầu 28/10/2010, chạy gần 5000 dặn Anh...bác nhân hệ số 1,6093 là ra km. Xe ngon...không đờ đờ vờ quy gì...đăng ký tư nhân....em húng quá rước về giá 1,3 cụ ợ.
-Em thấy bác chủ thớt thật là dũng cảm khi bỏ ra những 1,3 tỷ để mua, nếu là xe chính chủ thì khác nhưng đây là xe ở saloon thì cũng chả biết ntn, chạy 2 năm có 8 nghìn km? Em nghĩ giá xe cao như thế là do mấy chú thợ thổi giá lên và đánh vào tâm lý thích xe nhập của dân mình. Em Cam LD đời mới tính cả tiền đk chỉ xấp xỉ giá em Cam LE 2010 thế thì tại sao phải mua xe cũ, đời cũng cũ ko rõ nguồn gốc? Ko phủ nhận là xe nhập có nhiều ưu điểm như các bác đã phân tích ở trên, nhưng xe LD cũng có nhiều cái hơn như mới tinh, đk chính chủ, đời mới hơn, nhiều option hơn, được BH...Ở VN mình cứ khi nào có xe đời mới ra thì xe đời cũ được đẩy lên với lý do là xe đời cũ ko còn, xe đời cũ được đánh giá là tốt qua thực tế còn xe mới chả biết ntn, ví dụ từ cái xe máy SH cho đến các loại ô tô...Các bác cứ để ý mà xem sau 1 thời gian ngắn nữa thôi những xe này xe mất giá tương đối, về đúng giá trị thực của mình.

huongcam2011

Xe tải
-Em thấy bác chủ thớt thật là dũng cảm khi bỏ ra những 1,3 tỷ để mua, nếu là xe chính chủ thì khác nhưng đây là xe ở saloon thì cũng chả biết ntn, chạy 2 năm có 8 nghìn km? Em nghĩ giá xe cao như thế là do mấy chú thợ thổi giá lên và đánh vào tâm lý thích xe nhập của dân mình. Em Cam LD đời mới tính cả tiền đk chỉ xấp xỉ giá em Cam LE 2010 thế thì tại sao phải mua xe cũ, đời cũng cũ ko rõ nguồn gốc? Ko phủ nhận là xe nhập có nhiều ưu điểm như các bác đã phân tích ở trên, nhưng xe LD cũng có nhiều cái hơn như mới tinh, đk chính chủ, đời mới hơn, nhiều option hơn, được BH...Ở VN mình cứ khi nào có xe đời mới ra thì xe đời cũ được đẩy lên với lý do là xe đời cũ ko còn, xe đời cũ được đánh giá là tốt qua thực tế còn xe mới chả biết ntn, ví dụ từ cái xe máy SH cho đến các loại ô tô...Các bác cứ để ý mà xem sau 1 thời gian ngắn nữa thôi những xe này xe mất giá tương đối, về đúng giá trị thực của mình.
Cảm ơn cụ chia sẻ!
Báo cáo thật tình với cụ em thì không phải dân chơi xe, em bắt đầu đi ô tô từ đầu năm 2009 và xế hộp đầu tiên của em là con Vios E 2009 mới toanh liên doanh bác ạ - Đăng ký xong vừa tròn 513 triệu và em gắn bó với em nó đến tận cuối tháng 10 vừa rồi.
Em cúng không thuộc diện có điều kiện, mục đích em nâng đời xe là để cải thiện chất lượng phục vụ nhu cầu đi lại của bản thân thôi....và với hơn một củ to như vậy em cũng đắn đo suy tính rất nhiều chứ không DŨNG CẢM như bác nghĩ đâu. Đầu tiên em cũng đã nhắm con 2.5Q LD vì thực sự nó rất ổn đối với sở thích và khả năng tài chính của em ....nhưng tính em nó cứ phải luôn và ngay nên khi các sale nói sang tháng 12 mới giao xe thì em không thể chịu đựng nổi sự chờ đợi bác ạ....đã thế lại còn phải cống thêm 30.000 K nữa mới được tạo điều kiện thuận lợi ...mà tính em rất ghét bị kẻ khác moi tiền vô lý. Em đành phải từ bỏ ý định chọn LD. Chuyển mục tiêu em lúng túng không giám ngó sang Mer, Lesux, BMW....hay Ao đì vì điều kiện kinh tế và hơn nữa tính em bảo thủ cứ nhớ và làm theo câu dạy của các cụ: Xe máy thì múc HONDA, ô tô thì cứ TOYOTA mà dùng .....vì thế trong bối cảnh vừa qua em chẳng còn lựa chọn nào khác ngoài Toyota nhập bác ạ mặc dù nó cũ.
Khi chọn dòng này em cũng phải kỳ văn công lắm bác ạ, phải nhờ thằng em làm garage ô tô chuyên nghiệp đi tuyển hết các saloon Hà Thành mới cưới được em ưng ý.
Đối với Toyota từ Coronal Atis trở lên thì em nghĩ việc bảo hành chính hãng không quan trọng lắm vì rất ít khi sảy ra sự cố được bảo hành...con vios của em cũng rứa ( Đấy là ý chủ quan) với em người bảo hành tin cậy và vô tư nhất vẫn là Công ty Bảo hiểm bác ạ.....
Vấn đề bác nghi nghờ chạy 2 năm có 8000 Km thì em cũng suy từ em ra, con Vios E em lăn bánh từ tháng 3 năm 2009 đến tháng 10 năm 2012: Tổng cộng 3 năm rưỡi đủ mà cũng có hơn 3 vạn một tý thôi....như vậy theo lẽ thường tình thì con Cam này chí ít 2 năm cũng phải 2 vạn bác nhỉ....tuy nhiên cũng tùy từng trường hợp nhưng điều quan trọng là chất lượng thân vỏ, khung gầm, máy móc, nội thất thế nào - Cái này thì em rất yên tâm vì có chiên gia nhà bác ợ.....
Em cũng rất thích một số tính năng mới trên 2.5Q LD, lại nghe một số cụ nói thân vỏ chắc chắn chống ồn tốt như cam mẽo nên có điều kiện có thể sang năm tình hình nó khác em sẽ thử một phát xem sao bác ạ....tất nhiên em em cũng vẫn sẽ rình xe cũ hic hic....

Chỉnh sửa cuối:

vtlam

Xe buýt
Cụ chủ thớt đi LE rồi lên LD lại chán ngay ấy mà. Em động viên cụ tý!

huongcam2011

Xe tải
Cụ chủ thớt đi LE rồi lên LD lại chán ngay ấy mà. Em động viên cụ tý!
Cảm ơn bác ..dưng mà trước khi lên thật em cũng còn phải thử chán....hiện nay em cũng đã có một anh bạn đi con 2.5G để thử rồi....từ hôm đi LE, em đổi tính đổi nết bác ạ, trước đây đi vios thì thế nào cũng được, giờ tự nhiên khi lên xe lại không thích ồn ào và rất ghét khi thắng gấp xe nó bay đờ i tờ bác ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Lucky

Xe tăng
Thế cụ đi con 2.5 G của bạn cụ thế nào, so sánh với con LE của cụ có hơn không? cụ cố gắng công bằng nhé :D

vtlam

Xe buýt
Cảm ơn bác ..dưng mà trước khi lên thật em cũng còn phải thử chán....hiện nay em cũng đã có một anh bạn đi con 2.5G để thử rồi....từ hôm đi LE, em đổi tính đổi nết bác ạ, trước đây đi vios thì thế nào cũng được, giờ tự nhiên khi lên xe lại không thích ồn ào và rất ghét khi thắng gấp xe nó bay đờ i tờ bác ợ.
Đi xe đắt tiền hơn thì cũng đẳng cấp hơn đúng không cụ, không thể bỗ bã như vios được.

Isu_zu

Tháo bánh
Thế cụ đi con 2.5 G của bạn cụ thế nào, so sánh với con LE của cụ có hơn không? cụ cố gắng công bằng nhé :D
Có mấy cái này ko cần so:
- LE hơn túi khí, mấy cái đấy
- nước sơn, khung gầm
- VSC
Mấy cái này ko độ được. Xe e gần 2 năm cũng chưa tới 10k km, vì đi làm xe cơ quan :))

huongcam2011

Xe tải
Đi xe đắt tiền hơn thì cũng đẳng cấp hơn đúng không cụ, không thể bỗ bã như vios được.
Bác làm em thẹn đỏ mặt rùi đấy.....thực sự em không giám nghĩ từ vios em bước sang cam LE mà lại lên được đẳng cấp...xét về góc độ tiền bạc thì cam LE đắt hơn nhưng về đẳng cấp theo như em hiểu thì cam LE và Vios là ngang hàng ( Tầm trung) hay nói như dân ta là bình dân, còn các xe dưới 500.000k thì gọi là xe cỏ ....hạng sang chắc phải là dòng xe trên hai tỹ gì đó...
Còn việc em nói tâm trạng khi đi cam LE bây giờ là em phản ánh đúng thực tế khách quan bác ạ: Cách đây nửa tháng em đi con vios nhà em độ ồn nó hơi cao, xe cũng cũ và giá tài sản cũng thấp nên nhóc nhà em nó la hét nhẩy nhót trên xe ầm ầm em vẫn không thấy ồn ào hơn là bao và cũng không thấy xót ruột, giờ xe mới ( tất nhiên là cũ người mới ta) lại bỏ ra đống tiền bao năm tích cóp...hơn nữa độ ồn nó thấp nên em mới có cảm giác không thich...bọn nhóc nhẩy nhót giẫm đạp gây ồn ào như em nói ở trên ấy bác.. chứ em không có ý là Đại văn sỹ đâu bác ợ.

NamThanglong1

Xe buýt
Các cụ ạ, thực ra hãng Toy có 4 thị trường cơ bản:
- Thị trường Mỹ
- Thị trường châu Âu
- Thị trường châu á Thái bình dương( Úc, Vịt lam, Thái, Trung quốc...)
- Thị trường nội địa
Sau này thì có cả thị trường Trung đông và châu Phi nữa
Máy thì cơ bản có ba khu vưc Nội địa, Mỹ(dùng cho châu Âu luôn) và châu Á(dùng cho Úc, Trung quốc, Trung đông, Vịt lam, Thái lan...)
Còn thân vỏ thì ở đâu nội địa hóa ở đấy
Phụ tùng cũng từng khu vực như Mỹ thì sài Denso mà có cái chân ga phi mã ấy :))
Khung gầm thì cũng theo khu vực
Vậy nói chung vì các nhà sản xuất các khu vực khác nhau nên chất lượng xe cũng khác nhau nhưng đều theo quy chuẩn của Toy nên cũng không khác nhau thật là nhiều lắm
Cam Mỹ thì thực ra máy chắc hơn một tí( không nhiều), vỏ dầy hơn, sơn bóng hơn, và chống ồn tốt hơn một chút.
Ngoài ra thì Cam Le thiếu rất nhiều option ở Cam Vịt có, tất nhiên Cam Le chạy hơn cam vịt một chút, nhưng mà không phải một trời một vực như mấy bác sùng ngoại nói đâu.

huongcam2011

Xe tải
Các cụ ạ, thực ra hãng Toy có 4 thị trường cơ bản:
- Thị trường Mỹ
- Thị trường châu Âu
- Thị trường châu á Thái bình dương( Úc, Vịt lam, Thái, Trung quốc...)
- Thị trường nội địa
Sau này thì có cả thị trường Trung đông và châu Phi nữa
Máy thì cơ bản có ba khu vưc Nội địa, Mỹ(dùng cho châu Âu luôn) và châu Á(dùng cho Úc, Trung quốc, Trung đông, Vịt lam, Thái lan...)
Ngoài ra thì Cam Le thiếu rất nhiều option ở Cam Vịt có, tất nhiên Cam Le chạy hơn cam vịt một chút, nhưng mà không phải một trời một vực như mấy bác sùng ngoại nói đâu.
Em đồng ý với bác về xuất xứ của cam, tuy nhiên với em thì ở đâu cũng là cam cả, có điều cái phần nội địa hóa ấy cũng ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng chung của một con cam.
. Cái hơn một chút chứ không phải một trời một vực như bác nói em đồng ý nhưng thực tế con cam le 2010 độ chắc chắn và êm ái vẫn ngang ngửa thậm chí nhỉnh tý chút so với cam LD vừa xuất xưởng bác ạ. Về ốp sần thì Le gọi LD bằng cụ bác ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Em đồng ý với bác về xuất xứ của cam, tuy nhiên với em thì ở đâu cũng là cam cả, có điều cái phần nội địa hóa ấy cũng ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng chung của một con cam.
. Cái hơn một chút chứ không phải một trời một vực như bác nói em đồng ý nhưng thực tế con cam le 2010 độ chắc chắn và êm ái vẫn ngang ngửa thậm chí nhỉnh tý chút so với cam LD vừa xuất xưởng bác ạ. Về ốp sần thì Le gọi LD bằng cụ bác ợ.
Em đã dùng cả nội và ngoại. Ấn tượng nhất là nước sơn. LE cà mũi vào tường, trầy cả sơn tường, nhìn mũi xe em tưởng quả này xước hết. Lấy giẻ ướt lau rồi đánh lại chút, ko còn vết gì luôn. Trong khi xe LD quẹt là tróc sơn ngay. Chưa kể cái chất lượng nhựa để đúc cái cản trước và sau cũng khác nhau. LE nhựa rất dai, khó vỡ. Hàng LD dễ vỡ hơn nhiều. Cái này cụ nào dùng xe Cup thì biết, cái bửng nó rất bền, chứ bửng xe máy sau này sx ở VN như Future, Dream...đụng đâu vỡ đó! Nói chung là theo tiêu chuẩn Toy cả, nhưng mỗi thị trường chất lượng nó cũng có sự khác biệt. Ngay châu Á thì xe Cam Úc em nghĩ cũng khác Cam LD. Tất nhiên đây là kỹ tính thì săm soi, chứ để sử dụng thì xe nào cũng ngon cả, và Cam LD có lợi thế về option và bảo hành!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em đã dùng cả nội và ngoại. Ấn tượng nhất là nước sơn. LE cà mũi vào tường, trầy cả sơn tường, nhìn mũi xe em tưởng quả này xước hết. Lấy giẻ ướt lau rồi đánh lại chút, ko còn vết gì luôn. Trong khi xe LD quẹt là tróc sơn ngay. Chưa kể cái chất lượng nhựa để đúc cái cản trước và sau cũng khác nhau. LE nhựa rất dai, khó vỡ. Hàng LD dễ vỡ hơn nhiều. Cái này cụ nào dùng xe Cup thì biết, cái bửng nó rất bền, chứ bửng xe máy sau này sx ở VN như Future, Dream...đụng đâu vỡ đó! Nói chung là theo tiêu chuẩn Toy cả, nhưng mỗi thị trường chất lượng nó cũng có sự khác biệt. Ngay châu Á thì xe Cam Úc em nghĩ cũng khác Cam LD. Tất nhiên đây là kỹ tính thì săm soi, chứ để sử dụng thì xe nào cũng ngon cả, và Cam LD có lợi thế về option và bảo hành!
Cái nhựa cản trước/sau thì cháu công nhận đúng luôn. Có chiếc Altis Việt đâm phải mít xe nhà cháu mà cản trước vỡ nát mất 1 góc trong khi cản xe nhà cháu bị móp lại. Định để hôm sau xử lý thì qua đêm nó tự phồng ra :))

/Có cụ nào để ý thấy Cam phiên bản châu Á (mẫu như VN) bán ở thị trường nước ngoài (như Úc) đắt hơn giá bán Camry LE phiên bản Mỹ ko ợ :D Vì Toy VN làm giảm chất lượng xe chứ thực ra xe có giá hơn.

0906.006.586

Xe buýt
các cụ cứ chê chất lượng xe lẩu dê không tốt, em thấy ứ phải, cái gì mấy ông nội địa mình làm đều không tốt dù là ô tô, hay xe máy, hay điện thoại...các cụ chả nhìn bản chất toàn chê hình thức không thôi.

huongcam2011

Xe tải
các cụ cứ chê chất lượng xe lẩu dê không tốt, em thấy ứ phải, cái gì mấy ông nội địa mình làm đều không tốt dù là ô tô, hay xe máy, hay điện thoại...các cụ chả nhìn bản chất toàn chê hình thức không thôi.
Nhìn chữ ký của bác em định nhờ bác xử lý con Cam LE 2010 vừa mua để đổi sang con Cam 2.5Q mới đét đẹt xem có được không? Em muốn thử....thích cái ốp sần của nó quá

hyundai1

Xe máy
cả cam mỹ và ld bây giờ tìm khó phết các cụ nhỉ, trên mấy thớt mua bán, bán xe chả biết đăng từ bao giờ :(