Mời các cụ cam mỹ và cam ld vào đây uống rượu

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc không đến nỗi khủng hoảng như 2B. Nhưng em cứ so sánh, cũng Honda, cũng các chuyên gia của Honda quản lý, giám sát nhưng cái Honda nội địa hiện nay so với Honda Thái và so tiếp với Honda Nhật thì đúng là trên trời xanh dưới vực sâu. Chắc chắn với xe 4B thì Toy không dám mạo hiểm như Honda với mấy cái 2B!

Tụi em có 5 cái xe tải. Mua mãi Hyundai nhập khẩu nguyên chiếc thấy giá cao quá, mà thấy xe Trường Hải lắp chạy khá nhiều mua thử luôn 1 cái Porter Trường Hải. Chẳng phải chờ lâu thấy ngay kết quả: ngay hôm đi làm kiểm định để đăng ký, thấy cái bánh xe chạy không phía trước, đang định cười chợt nhớ ra nhìn trước-sau chẳng thấy xe nào khác ngoài xe mình, dừng lại mới biết là cái bánh xe sau của mình. Rồi nó đang đi trong xí nghiệp, rụng luôn cái càng lái cắm xuống đất. Từ đấy chỉ dám cho nó chạy trong nội bộ xí nghiệp dù giấy tờ đầy đủ!!!

huongcam2011

Xe tải
Toy bị vài vố rồi, lại có nhiều hãng cạnh tranh khốc liệt nên nó cũng quản lý chất lượng tốt hơn, chỉ tại mấy ông lắp ráp nội địa hóa lỏi quá, hay xén, hay ẩu bác ợ.

thangdat

Xe tải
Các cụ ạ, thực ra hãng Toy có 4 thị trường cơ bản:
- Thị trường Mỹ
- Thị trường châu Âu
- Thị trường châu á Thái bình dương( Úc, Vịt lam, Thái, Trung quốc...)
- Thị trường nội địa
Sau này thì có cả thị trường Trung đông và châu Phi nữa
Máy thì cơ bản có ba khu vưc Nội địa, Mỹ(dùng cho châu Âu luôn) và châu Á(dùng cho Úc, Trung quốc, Trung đông, Vịt lam, Thái lan...)
Còn thân vỏ thì ở đâu nội địa hóa ở đấy
Phụ tùng cũng từng khu vực như Mỹ thì sài Denso mà có cái chân ga phi mã ấy :))
Khung gầm thì cũng theo khu vực
Vậy nói chung vì các nhà sản xuất các khu vực khác nhau nên chất lượng xe cũng khác nhau nhưng đều theo quy chuẩn của Toy nên cũng không khác nhau thật là nhiều lắm
Cam Mỹ thì thực ra máy chắc hơn một tí( không nhiều), vỏ dầy hơn, sơn bóng hơn, và chống ồn tốt hơn một chút.
Ngoài ra thì Cam Le thiếu rất nhiều option ở Cam Vịt có, tất nhiên Cam Le chạy hơn cam vịt một chút, nhưng mà không phải một trời một vực như mấy bác sùng ngoại nói đâu.
Cụ là khách quan nhất, vodka cụ rùi đó

huongcam2011

Xe tải
Nghĩ về giá tiêu dùng ở Mẽo và VN ta mới thấy sao mà nhiều nghịch lý: Cái ô tô Camy XLE 2013 Lắp ráp ở Mỹ 33.000 USD - Con này tương đương với Camry 2.5Q 2013 lắp ráp tại VN ( Trong khi giá nhan công VN bèo bọt) mà tính ra cũng phải sém 60.000 USD.....chep chẹp. Nếu mà giá nó bằng con kia tại Mẽo thì ......Cứ LD mà đi cho sướng...lúc nào em nó xuống cấp lại đổi em mới các bác nhỉ?

Quang tũn

Xe máy
Moi nguoi mot y chang biet theo truong phai nao bjo. Em thi thich Ld moi, cu nha e thi lay mẽo 2010. Chan chang hieu vi sao.

huongcam2011

Xe tải
Moi nguoi mot y chang biet theo truong phai nao bjo. Em thi thich Ld moi, cu nha e thi lay mẽo 2010. Chan chang hieu vi sao.
Chỉ nông cạn như anh em mềnh thì mới thấy khó hiểu
Nếu cụ nhà bác đã chọn Meo LE thì bác cứ yên tâm vì đó là sự lựa chọn chín chắn của cụ nhà....

phuongtv_76

Xe container
Các cụ ạ, thực ra hãng Toy có 4 thị trường cơ bản:
- Thị trường Mỹ
- Thị trường châu Âu
- Thị trường châu á Thái bình dương( Úc, Vịt lam, Thái, Trung quốc...)
- Thị trường nội địa
Sau này thì có cả thị trường Trung đông và châu Phi nữa
Máy thì cơ bản có ba khu vưc Nội địa, Mỹ(dùng cho châu Âu luôn) và châu Á(dùng cho Úc, Trung quốc, Trung đông, Vịt lam, Thái lan...)
Còn thân vỏ thì ở đâu nội địa hóa ở đấy
Phụ tùng cũng từng khu vực như Mỹ thì sài Denso mà có cái chân ga phi mã ấy :))
Khung gầm thì cũng theo khu vực
Vậy nói chung vì các nhà sản xuất các khu vực khác nhau nên chất lượng xe cũng khác nhau nhưng đều theo quy chuẩn của Toy nên cũng không khác nhau thật là nhiều lắm
Cam Mỹ thì thực ra máy chắc hơn một tí( không nhiều), vỏ dầy hơn, sơn bóng hơn, và chống ồn tốt hơn một chút.
Ngoài ra thì Cam Le thiếu rất nhiều option ở Cam Vịt có, tất nhiên Cam Le chạy hơn cam vịt một chút, nhưng mà không phải một trời một vực như mấy bác sùng ngoại nói đâu.
Cái đo đỏ là cụ nhầm đấy ah, bên mẽo nó lắp chân ga của công ty CTS, còn nhật mới dùng chân ga của denso

Smile Lion

Xe buýt
Cái đo đỏ là cụ nhầm đấy ah, bên mẽo nó lắp chân ga của công ty CTS, còn nhật mới dùng chân ga của denso
Chuẩn! thế nhưng có thật là chân ga của công ty CTS gây lỗi phi mã hay không thì em lại không chắc :D

coolpix8700

Xe ngựa
Chuẩn! thế nhưng có thật là chân ga của công ty CTS gây lỗi phi mã hay không thì em lại không chắc :D
Cái xe em mua đúng đợt "chân ga" và số VIM của nó thì không thoát rồi. Nhưng nhìn hiện tượng thì ngay từ hồi đó em đã đoán được nguyên nhân, chỉ may hơn là Toy họ quá thông thọa thị trường (nhưng vẫn dốt là lặp lại lỗi Sony phạm phải khi mua Hollywood) thuê ngay ông NASA làm trọng tài, cho nên đến bây giờ cái chân ga vẫn xịn như lúc nó nhập cảng. Nếu chót dại theo phong trào thay thì cũng tội cho nó thật!

coolpix8700

Xe ngựa
Kết luận là Toy dám vô lễ vỗ mặt GM ngay tại nhà của họ, phạt như vậy vẫn còn nhẹ!

huongcam2011

Xe tải
Gay go quá các cụ ơi, em vừa kiểm tra chân ga con cam LE 2010, hình như chưa được xử lý đổi sang denso, bây giờ biết làm sao, các cụ cứu em với

coolpix8700

Xe ngựa
Gay go quá các cụ ơi, em vừa kiểm tra chân ga con cam LE 2010, hình như chưa được xử lý đổi sang denso, bây giờ biết làm sao, các cụ cứu em với
Bác cứ yên tâm mà đi, cái xe em gần 4 năm rồi vẫn cái chân ga cũ thôi,
Toy đã nhờ NASA vào làm trọng tài cho cái vụ "sự cố chân ga" này, và cái Cơ quan hàng không vũc trụ Mỹ này sau khi điều tra tất các các vụ việc đã ra kết luận chính thức cho cả CP Mỹ là chẳng có sự cố nào do chân ga gây ra cả, xe Toy sau đó phải chấp nhận vi trí đứng sau GM nhưng vẫn được bán rất chạy ở Mỹ. GM nhờ "Sự cố chân ga" từ một công ty bên bờ vực phá sản ngay sau đó đã thành một trong những công ty thành đạt, cổ phiếu tăng nhanh như diều gặp gió. Đó là cách cạnh tranh bằng chính trị ở Mỹ (nếu bác quan tâm đến lĩnh vực tin học cũng biết cách làm của Intel trước đây với AMD-năm nào cũng kiện, vụ kiện nào cũng thua, nhưng mà Intel lại tắng ở mặt kinh doanh do phanh được AMD trong vài tháng. Hinh như gần đây thì AMD có cách cân bằng nên ít đi các vụ kiện như vậy...)!

huongcam2011

Xe tải
Bác cứ yên tâm mà đi, cái xe em gần 4 năm rồi vẫn cái chân ga cũ thôi,
Toy đã nhờ NASA vào làm trọng tài cho cái vụ "sự cố chân ga" này, và cái Cơ quan hàng không vũc trụ Mỹ này sau khi điều tra tất các các vụ việc đã ra kết luận chính thức cho cả CP Mỹ là chẳng có sự cố nào do chân ga gây ra cả, xe Toy sau đó phải chấp nhận vi trí đứng sau GM nhưng vẫn được bán rất chạy ở Mỹ. GM nhờ "Sự cố chân ga" từ một công ty bên bờ vực phá sản ngay sau đó đã thành một trong những công ty thành đạt, cổ phiếu tăng nhanh như diều gặp gió. Đó là cách cạnh tranh bằng chính trị ở Mỹ (nếu bác quan tâm đến lĩnh vực tin học cũng biết cách làm của Intel trước đây với AMD-năm nào cũng kiện, vụ kiện nào cũng thua, nhưng mà Intel lại tắng ở mặt kinh doanh do phanh được AMD trong vài tháng. Hinh như gần đây thì AMD có cách cân bằng nên ít đi các vụ kiện như vậy...)!
Cảm ơn cụ rất nhiều, muốn kính cụ chục ly vodka nhưng forum chỉ cho mời một ly. Cụ nói vậy là em yên tâm rồi.

hungnm82

Xe tải
em thì cứ LD em chọn, vì được " bóc tem" các Bác ợ, mà đc bóc thì quá sướng các Bác nhầy;))

huongcam2011

Xe tải
em thì cứ LD em chọn, vì được " bóc tem" các Bác ợ, mà đc bóc thì quá sướng các Bác nhầy;))
Một lần bóc tem ấy mà cho em thì em bóc được cả chục cái xe chạy cơm đấy bác ợ