[VHGT] Mời các cụ bình luận.

TritonAT4x2

Xe hơi
Em thấy nhiều cụ nói đường nhiều làn thì nếu đã max speed thì không phải nhường, thích vượt thì vượt sang làn phải ý. Cái đó chỉ đúng về mặt luật giao thông chứ sai hoàn toàn về ý thức giao thông, đó là cãi cùn cho cái bảo thủ. Các cụ đều biết là vượt phải thì tầm quan sát của lái xe sẽ kém hơn vì lái xe ngồi bên trái. Cụ nào đi xe gầm thấp mà vượt phải mấy ông Container trên đường 2 làn như QL1A thì sẽ hiểu.
Tốt nhất: Xin vượt thì chuyển phải cho vượt, đường trống thì chủ động đi về làn phải, An toàn, văn minh.
Cứ chiếm làn trái, không nhường đường khi đủ điều kiện là sai luật các cụ ạ, chẳng qua xxx không phạt lỗi này nên các cụ tưởng là đúng thôi.
Các cụ ấy nghĩ là đã đi tốc độ max là nhanh hơn tất cả và không cần nhường ai, tuy nhiên các cụ ấy không nghĩ đến sai số đồng hồ đo tốc độ và xe xin vượt vẫn thấy "xe trước đi chậm hơn mà không nhường đường".

Dẫn chứng:
- Điều 13, luật GTĐB: Sử dụng làn đường
1. ...
2. ...
3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

- Điều 5, NĐ 171: Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

1...
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) ...
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy, trừ trường hợp các xe khác đi cùng chiều chạy quá tốc độ quy định;
c) ...
d) ...
đ) Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn; không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên, đường chính từ bất kỳ hướng nào tới tại nơi đường giao nhau;

HUNGSMUN

Xe container
Bác nào chạy nhanh được và vượt được thì cứ vượt miễn sao an toàn cho bản thân và cho người khác. Nhường được bác nào thì cứ nhường, chả hơn thiệt gì, cay cú làm gì để rồi dễ sảy ra chuyện.

heroesdaubu

Xe điện
Gặp thể loại này 1 là cho nó vượt, 2 là té cho nhanh. Còn thích cà khịa thì trên xe phải đủ lực lượng và trang bị. Cái ấy rủi ro lắm. Có cụ nào nói phía trên đó, cứ thể thiên hạ trị nó. Làm người tốt mới khó chứ kiểu bố láo thì dễ hơn nhiều. Phò tùn này chạy lên 120 là chồng chềnh, cụ làm tý với nó trên đại lộ TL biết đâu nó lại xe đạp chổng ngược :)

Hikari

Xe buýt
Em tưởng đây là cách chào hỏi thông thường của OF, các cụ cứ làm quá lên. ;))

dungphp

Xe điện
Người ta xin vượt không cho vượt để người ta phải vượt bằng làn bên phải. Khi vượt được rồi cụ lại bật pha. Bó tay luôn, bảo sao hay tai nạn, hay cãi vã, đánh nhau. Văn hóa cao nhề

nó nghĩ mình hổ báo vì nó chưa gặp hổ báo thực sự và thợ săn thôi

Emhamchoi

Xe buýt
Cụ lái xe 29A 35348, cụ có ở trên diễn đàn (nếu e sai hoặc có sơ xuất gì với cụ) thì mời cụ vào góp ý để e xin tiếp thu và rut kinh nghiệm. Hôm 12/3 trên đại lộ TL cụ làm e hú vía. Xe e đi làn ngoài với tốc độ gần tối đa mà cụ vẫn nhá pha xin vượt, biết ý cụ, e đã xinhan trái để cụ cho xe vượt làn giữa. Khi vượt sao cụ lại tạt xe chèn ép em?
Chắc là 353.48 chở toàn lợn trên xe, cụ chấp làm gì !

cổ cồn xanh

Xe tăng
Thôi tránh cái thể loại này ra các cụ ạ, em là cứ nhường, ko ganh đua trên mặt đường, ganh đua với đời ấy để mình văn minh hơn,mà có văn minh là có xiền. Em sợ thằng lắm xiền chứ sợ éo gì hổ báo.

dau-tay

Xe tăng
Hôm trước em cũng đi đoạn này. Từ thạch thất fdi lên cũng thấy 1 cụ đi civic đep tem of và 1 cụ ranger.w3.2 có tem of road nhà mình. Cụ ranger tạt đầu cụ civic. Em đi làn 2 thế mà cụ vivic vot lên tí thì đâm vao em. Xong em đi lên tụt kính định cho cụ civic 1 trận nhưng mà thấy cụ ý biết điều quay sang xin loi nên thôi. Đi láo quá.

Fan gentra

Xe điện
Nó vượt rồi cụ bật pha dí mít nó làm gì.Để an toàn cụ cứ giảm ga tạt vào cho nó vượt rồi lại ra có sao đâu.Sao cứ bám làn trái làm gì,nó chạy quá xxx phạt thì kệ cmn.Hay cụ tiếc tiền thay nó nên ko cho nó vượt trái? ;));))
Cụ cũng ko vừa đâu .. Đáng cụ nên nhường vào làn trong cho ng ta vượt .. Khi cụ đã ko nhường mà còn cay cú dí pha thì cụ ấy cũng ko phải đậu vừa rang cụ nhỉ

laitaulaixe

Xe tải
nói thật là cái văn hóa tạt đầu là cái văn hóa bẩn nhất trong tham gia giao thông, bẩn thứ nhì là cái văn hóa bần cố nông bảo thủ, người ta xin mà không cho, tiếp đến thứ 3 là văn hóa kém khi nhất thiết cứ phải dí mít nháy pha để vượt bằng được ở làn ngoài khi làn trong còn trống. đi trên cao tốc thì các thành phần này rất hay gặp.
Em rất tâm đắc với ý cụ. Em sức hèn tài mọn, không làm đc những việc lớn lao nhưng chỉ mong cụ làm sao góp phần cho mọi người cải tiến cái bẩn 1, bẩn 2 ở trên.

vip tien sinh

Xe ngựa
Qua nguy hiểm.

AZUMIDIEP

Xe điện
Cụ cũng ko vừa đâu .. Đáng cụ nên nhường vào làn trong cho ng ta vượt .. Khi cụ đã ko nhường mà còn cay cú dí pha thì cụ ấy cũng ko phải đậu vừa rang cụ nhỉ
Rất ít cụ nhận ra cụ chủ dí mít thổi pha fortuner .Có lẽ ko cho nó vượt là một chuyện,nó vượt lên rồi ra làn ngoài ko vấn đề gì.Nhưng cách cụ chủ bật pha mới làm em fortuner nổi cáu.
Nói chung ra ngoài nên nhường nhịn nhau thì ổn hơn .

lephuong63

Xe tải
Trên cao tốc mình đi tối đa cho phép mà nhiều cụ cứ dí vào mi.t đòi vượt nhất là biển xanh biển đỏ mình nhường hết.

TritonAT4x2

Xe hơi
Rất ít cụ nhận ra cụ chủ dí mít thổi pha fortuner .Có lẽ ko cho nó vượt là một chuyện,nó vượt lên rồi ra làn ngoài ko vấn đề gì.Nhưng cách cụ chủ bật pha mới làm em fortuner nổi cáu.
Nói chung ra ngoài nên nhường nhịn nhau thì ổn hơn .
Cụ này nói chuẩn

laitaulaixe

Xe tải
Cụ sai rồi, nó vượt rồi thì để nó đi trước, cụ bám đuôi. Nó hổ báo sẽ có khủng long xử lý. Cụ vượt lên định trao đổi kinh nghiệm à? Thấy nó gấu hơn cụ nên cụ mới calm down phải không?

sageln

Xe tăng
Cụ thớt nên bỏ tư duy tao chạy đạt maxx rồi mày thích vượt thì bên phải tao mà mày vượt nhu vậy là không ổn về cả lý và tình cụ nhé(trừ trường hợp không đủ điều kiện an toàn để cụ tránh cho họ vượt)còn trong tình huống như clip của cụ thì tình huống đó đủ mọi điều kiện an toàn để cụ nhường cho họ vượt xong cụ cố tình bắt họ vượt phải, việc họ chạy quá tốc độ qui định đó là việc của họ với cơ quan công quyền chứ không phải của cụ.

anhtho

Xe ngựa
Đường rộng, cụ chủ đi làn sát trái làm gì ? Nói dại, nhỡ 1 thằng người đi bộ nhẩy ra hoặc 1 con chó lao ra thì ở làn giữa bao giờ cũng nhiều thời gian xử lý hơn. Đường đông thì ko nói, còn đường vắng thì làn sát trái nên chỉ để dùng khi vượt nhau.

hà hảo

Xe hơi
gặp phải gấu thôi né đi cụ à :))

maria_obama

Xe tải
tránh voi chẳng xấu mặt nào, mà đây cụ thân cô thế cô lại còn gặp phải Hà mã nữa nên nhường nó cho lành cụ ạ