Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cò mồi

Xe tăng
mất có nhiều mặt cụ hồ ko phỏng cụ. cụ có kn thì mách e với ạ e ở nam từ liêm ạ
Món đi đêm với địa chính em ko rõ đâu vì ko có công thức cụ thêt cho từng trường hợp.

3077

Xe container
Chào các cụ,

Nhà em có nhu cầu xây thêm 1 phòng tầng 3, diện tích khoảng 25m2 thì tiền xây thô + trát, láng sàn là bao tiền nhỉ? Chỉ tính nhân công thôi, không cần sơn hay lát gạch vì nhà em dán tường và lát sàn gỗ. Nhà em ở gần Diễn

Vật liệu em gọi tận cửa, các cụ chỉ cần kéo ròng rọc lên

soat

Xe hơi
Website
kientrucvui.com
em đang muốn xây nhà ở quê cho các cụ ở, ở quê thì đất thoải mái, em muốn xây 2 tầng với kinh phí khoảng 1-1.5 tỉ, chưa tính nội thất các cụ tư vấn giúp e với xây như nào cho đẹp ạ?
Cụ để lại email và số điện thoại, em tư vấn cho Cụ.

VespaS

Xe buýt
Các cụ cho em tham khảo về giá nhân công điện + Nước với ah. Nhà phố cơ bản thôi ah.

LehmanBrothers

Xe điện
Các cụ cho em tham khảo về giá nhân công điện + Nước với ah. Nhà phố cơ bản thôi ah.
Với điện nếu cụ đi ko quá nhiều hệ thống điện cả 3-2 pha lẫn nhau, ko thang máy, đường tín hiệu cơ bản cho nhà ống thường 100-150k/m2 sàn, điện Led trần thạch cao tách riêng - từ 10-20k/bong led.

Lắp cả 3 pha thì căn cứ cụ thể mới chuẩn vì kiếm ông lắp 3 pha cho nhà dân đc thì có người sẵn đâu ah, nước e thường căn cứ theo số phòng wc rồi nhận thấy ổn hơn.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn

tuan_mazda3

Xe tăng

Các cụ cho em hỏi tường như thế này là xây tường để mộc hay xây như bình thường rồi ốp gạch thẻ giả cổ lên ạ. Phương án nào thì tính thẩm mỹ cao hơn ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều ạ!

Kimquy

Xe tải
Sang tháng em khởi công, các cụ cung cấp được cái gì cứ inbox nhé.

VespaS

Xe buýt
Với điện nếu cụ đi ko quá nhiều hệ thống điện cả 3-2 pha lẫn nhau, ko thang máy, đường tín hiệu cơ bản cho nhà ống thường 100-150k/m2 sàn, điện Led trần thạch cao tách riêng - từ 10-20k/bong led.

Lắp cả 3 pha thì căn cứ cụ thể mới chuẩn vì kiếm ông lắp 3 pha cho nhà dân đc thì có người sẵn đâu ah, nước e thường căn cứ theo số phòng wc rồi nhận thấy ổn hơn.
Cảm ơn cụ đã tư vấn ah.

mất gương

Xe tăng
Em thỉnh thoảng có ít bình nước nóng thanh lý . Cụ nào xây nhà cần hàng mới tinh thì gọi em nhé . Số của em 0986727999

nopitekiury

Xe hơi
Mua chung cư vay trên 1 tỷ có ưu đãi gì không nhỉ?đang hóng con Vinhomes Thăng Long đây...
Bên Vingroup bên em đang có hợp tác chủ yếu các dự án Royal, Time, Gardenia thì lãi suất áp dụng là 7,8%/năm hoặc 8,8%/ 2 năm đầu . Còn dự án Vinhomes Thăng Long thì do chưa thi công được nhiều nên bên em chưa trình lãi suất riêng, vẫn áp dụng gói thông thường là 8,5%/năm đầu

Hapro_kiha

Xe buýt
Nhờ Các Cụ/Mợ tư vấn giúp một số vấn đề cần hoàn thiện nhà ở như sau:

Đã xây nhà ống 5 tầng MT3,3m, diện tích mặt bằng 39m2, cầu thang giữa bao xung quanh là giếng trời, giếng trời nhỏ phía sau.

1. Xử lý chống nóng cho phòng thờ (tầng 5): chủ yếu sức nóng từ trên mái, có thể sử dụng sơn cách nhiệt sẽ làm giảm chênh lệch nhiệt độ từ 12-25 độ (tuy nhiên không biết độ bền được bao lâu); xây tường hoặc mái che chống nóng có thể tôn mát loại tôn PU cách âm cách nhiệt để che (hàn vì kèo cách sàn mái từ 50-60cm để không khí lưu thông phía dưới); phủ lớp vữa xi măng trên bề mặt xốp loại tốt.

2. Xử lý thông gió tự nhiên thông qua giếng trời: Do tường và lỗ thông gió miệng giếng đang thấp và nhỏ, thông gió qua giếng chưa tốt vì khi đốt bồ kết trong nhà quẩn khói rất lâu mặc dù đã mở cửa tầng 1 cả trước và sau.

Về lý thuyết thì diện tích khe hở miệng giếng phải bằng 10-15% diện tích sàn để đảm bảo tạo gió tự nhiên khi có chênh lệch áp xuất. Cần diện tích thoáng ít nhất bằng 4 ô kích thước 600mm x 800mm, vì đơn giản nhất các nhà xây những năm 80 trước đây phòng nào cũng để lỗ thoáng sát trần (cao 15-20cm, dài 20-30cm xung quanh nhà)!? Xây tường cao 600mm, bổ trụ hoặc bê tông cột góc tới 1600mm rồi tạo độ dốc đặt kính (nghiêng so với phương thẳng đứng vừa để thoát nước mưa mà có tác dụng phản xạ bớt ánh sáng chiếu thẳng vào buổi trưa).

3. Xử lý ánh sáng qua giếng:
- Che bớt ánh sáng vào nhà qua miệng giếng khi nắng gắt để không làm hỏng đồ trong nhà ở gần giếng như cầu thang gỗ,... -> Xây cao miệng giếng ở hướng Tây?!
- Diện tích giếng nhỏ, lại cao đến 5 tầng lên ánh sáng ít xuống được các tầng dưới (trừ buổi trưa khi mặt trời trên đỉnh đầu) -> Tiểu cảnh ở đáy giếng, gương cầu hoặc thấu kính hội tụ ánh sáng vào đáy giếng hoặc giếng kính?!.

4. Xây cao thêm ống thoát khí hộp kỹ thuật: Bật quạt gió wc kêu rất to và chậm hết mùi. -> Xây cao thêm miệng ống hộp kỹ thuật sẽ tăng cường thông gió tự nhiên từ các WC kể cả khi chưa sử dụng quạt.

5. Chiếu sáng cầu thang gỗ: cầu thang gỗ chia bậc cả chiếu nghỉ, ánh sáng hiện tại không đảm bảo -> xem xét pá sử dụng đèn dây tại vị trí tay vịn tường chiếu sáng cả tường và sàn gỗ làm nổi bật sự sang trọng mà ấm cúng.

6. Sử dụng hiệu quả giếng trời sau nhà:
- Lắp đặt lưới chắn côn trùng cho cửa sổ bếp để cửa thường mở tạo thông thoáng cho cả nhà.
- Lắp đặt ống tôn thông gió kỹ thuật kích thước 50x60cm từ bếp tầng 1 kéo thẳng lên mái.

Mong nhận được thông tin tư véo của các Cụ/Mợ

Trạng thái
Thớt đang đóng