Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em xin phép góp ý cho cụ về đồ nội thất vì đó là mảng của em
Vì không có bản vẽ bên trong nên em chỉ có thể tư vấn cho cụ về chất liệu và 1 số phụ kiện lưu ý đi kèm.
- Về chất liệu gỗ: với đồ nội thất như phòng ngủ, phòng khách thì cụ nên chọn loại MFC của an cường, loại đó dùng rất ổn, mẫu mã đa dạng đẹp, bền, có độ chụi ẩm nhất định, cái này khả năng chống xước và lau chùi dễ cụ ạ. màu sắc vân gỗ đủ cả cụ có thể tham khảo mẫu bên vật liệu an cường.
- Với những hạng mục như tủ bếp thì cụ cần lưu ý đến cốt gỗ và bề mặt của tủ là loại gì, phần hậu thì phải là nhôm alumium. Tủ bếp hay tiếp xúc với ẩm, chứa cả hệ thống nước chậu rửa, rồi bình lọc .... vậy nên cụ cứ dùng cái loại chụi nước tuyệt đối ấy cụ ạ, về độ chụi nước thì cụ tìm hiểu loại gỗ nhựa picomat cao cấp, loại này em dùng cho khách cực thích, mỗi giá nó cao hơn các cốt gỗ khác nhưng nó sắt ra miếng cụ ạ, lại an toàn ko độc.
Ngoài ra thì bếp cần lau chùi thường xuyên nên cụ chọn loại bề mặt như laminate kingdom để lúc vệ sinh cho dễ, nó có độ kháng khuẩn và chống cháy, chống va đập cụ ạ, thích bóng long lanh thì dùng hẳn acylic bóng gương nhưng vấn đề của những loại này là cần được thi công bằng máy mới chuẩn chỉnh. Với acylic bên em hay dùng nẹp cạnh ko đường line thi công trực tiếp của an cường trong sài gòn chuyển ra, còn với laminate thì nhà em có máy của đức dán.
Về phụ kiện thì như em thấy các loại như cariny hay ABC giảm chấn đều ổn còn những nơi tay nâng chỗ cánh tủ bếp nếu có điều kiện dùng của blum thì là nhất.
Em bận không online được nhiều khi nào rảnh em inbox tư vấn chi tiết bác thêm nhé

xaynhatrongoi

Xe tăng
Cụ nào cần tư vấn bể bơi thì ới em,... em chuyển cho số thằng em bên beboiviet nó tư vấn cho các cụ ạ

The Beauty

[Tịch thu bằng lái]
Quê em tất cả tường lát gạch men hoặc đá hết để ko phải sơn và chống bẩn, chống ẩm
Các cụ tư vấn xem có ổn ko
Lát đá mùa đông cảm giác lạnh lẽo mà nhìn rất rất quê. Không biết quê nhà bác người lớn, trẻ con có hay bôi bẩn lên tường quá không chứ nhà em có trẻ con mà sơn trắng ở 2 năm rồi vẫn sạch bong không tì vết

Kilo 636HĐ

Xe hơi
Cháu xin hỏi các cụ: nhà cháu xây thô 75m2, tính ra 280 m2 xây dựng, 4,5 tầng. Bây giờ tính hoàn thiện thì phần nhân công xây trát ốp lát tính khoảng bao nhiêu trên m2, tính thuê điện, nước thế nào ạ để cháu còn dự toán xem có đủ xiền không.
Cháu hóng kiếm chút sữa cho thằng cu ở nhà .
:D

duyky

Xe tăng
Hay quá, giờ cháu mới biết thớt này, cháu đang xây nhà rồi, bao giờ đến giai đoạn hoàn thiện chắc chắn là phải lên nhờ các cụ, quan điểm nhờ vả là Mì chính, mua bán là Đậu phụ ^^

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hay quá, giờ cháu mới biết thớt này, cháu đang xây nhà rồi, bao giờ đến giai đoạn hoàn thiện chắc chắn là phải lên nhờ các cụ, quan điểm nhờ vả là Mì chính, mua bán là Đậu phụ ^^
Cụ cứ mì chính thoải mái, khoản nội thất cần tư vấn thì cứ nhờ chứ đừng vả em cụ ạ, em sẽ hỗ trợ miễn phí nhiệt tình.

Toptea

Xe buýt
E cần 1 đội thợ nề để thi công nhà 150m2x6 tầng. Bác nào biết giới thiệu giúp e. 0932151618

runninman

Xe máy
Em đang chuẩn bị xây 1 căn nhà 4 tầng, 1 tum. Nhà rộng 45m2. Mặt trước ngõ, mặt sau một nhà đã xây 4 tầng 1 tum dùng móng bè. 1 bên nhà là ngõ. 1 bên nhà là nhà xây 1,5 tầng, tường con kiến.

Em đang phân vân phần móng.
Đất ở đó là đất liền thổ, các nhà trước đó đào xuống 1,2m và làm móng bè. Nhà em ở giữa nên theo cậu làm kết cấu thì lên làm móng cọc. Chủ thầu xây dựng theo kinh nghiệm bảo lên làm móng bè là đủ.

Em đang phân vân không biết nên chọn phương án nào là phù hợp và nếu ép cọc có ảnh hưởng đến nhà hàng xóm tường con kiến bên cạnh không.

A Quang Minh

Xe tăng
Có cụ mợ nào chuyên cung cấp vật tư điện nước thì báo giá đê em hòan thiện nhà 5 tầng nhé

Exertion

Xe máy
nhà e ntn xây móng cốc 1 tầng đổ mái bằng sau đó lợp ngói chống nóng khung tôn kẽm hoàn thiện hết sơn cửa chưa nội thất 700 xây dc k cc
cụ còn thiết kế chi tiết của nhà cụ ko ạ? em cũng đang định làm giống nhà cụ, cụ cho em xin đc ko?

doannguyenvic

Xe máy
Có cụ nào có kinh nghiệm gỗ nhân tạo ngoài trời này ko ạ. Em cũng đang nghiên cứu làm cái giàn hoa trên mái tum mà chưa biết dùng loại vật liệu nào chống chịu thời tiết miền Bắc tốt.
Làm gỗ thì 1 tgian cong vênh, nát hết ạ
Làm sắt hộp thì lúc rỉ sét lại ko leo lên để sơn đc , chắc phải thuê thợ
Làm inox nó cứ bóng loáng em ko thích lắm. Mà inox sơn lại ko ăn
Bác ơi, giờ thiếu gì vật liệu thay thế gỗ mà còn đẹp và bền hơn gỗ ấy chứ, cụ có thể dùng vật liệu xi măng giả gỗ. Cần gì có thể alo em tư vấn cho nhé Kts. Võ Văn Thắng 0986.864407

LehmanBrothers

Xe điện
Bác ơi, giờ thiếu gì vật liệu thay thế gỗ mà còn đẹp và bền hơn gỗ ấy chứ, cụ có thể dùng vật liệu xi măng giả gỗ. Cần gì có thể alo em tư vấn cho nhé Kts. Võ Văn Thắng 0986.864407

Ximang giả gỗ bên cụ thi công theo quy cách gì thế ? nếu có thể cụ chém thêm cho mọi người mở mang đầu óc, em mới biết loại gỗ chịu nuớc tầm 2.5tr ở các bể bơi, ban công.

ladyred

Xe hơi
Em đang cần xin phép XD cái nhà lô bé tý teo ( nên mới cần đua ), khu vực phường Mộ Lao Hà Đông ạ. Nhà ở mặt ngõ 4m ạ. Cụ nào có quen ai làm dịch vụ chỉ giúp em với em thực thi cho nhanh chóng ạ. Chân thành cám ơn các cụ các mợ nhiều !

LehmanBrothers

Xe điện
Em đang cần xin phép XD cái nhà lô bé tý teo ( nên mới cần đua ), khu vực phường Mộ Lao Hà Đông ạ. Nhà ở mặt ngõ 4m ạ. Cụ nào có quen ai làm dịch vụ chỉ giúp em với em thực thi cho nhanh chóng ạ. Chân thành cám ơn các cụ các mợ nhiều !
Thủ tục giờ lên quận các đội xe ôm xe cò trên đó có hết mà cụ, nhà to tướng còn xuôi nói gì nhà bé. Ở phường e thấy lan man thu tiền của mình chứ ko ổn, có lần e làm cái ở chợ hoa Vạn Phúc đi hỏi phường họ báo lên quận luôn.

Camontinhyeu

Xe điện
Em đang cần tư vấn thiết kế xây dựng và thiết kế nội thất. Cụ nào có kinh nghiệm thiết kế từ 7 năm trở lên cho e cái báo giá nhé. Có hình ảnh thực tế một nhà đã thiết kế thì càng tốt. Nhà em 5x10 m. Tầng 1 trống, tầng 2 phòng khách và bếp, tầng 3,4 phòng ngủ, tầng 5 phòng thờ và sân phơi.

cuBi07

Xe tải
Bên Long Biên nghiêm quá không cho đua tí nào luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng