Mở cửa xe khi quên chìa trong xe

hollowman

Xe đạp
Chắc hẳn là anh em OF đôi lúc cũng hay bỏ quên chìa khóa trong xe rồi khóa lại phải k ? Em đã bị rồi các bác àh , nên rút ra được kinh nghiệm mở rất nhanh mà k tổn hại gì cả (Em làm chuột bạch cho các bác rồi ) . Xe em Jolie và em nghĩ các xe chắc cũng thiết kế giống nhau phải k ?
Em xin post cách mở của em nhé . Cách này hiệu quả thật các bác ah . Vì sau đó em có thực tập lại cho quen tay .
* Ngay tay nắm cửa của xe các bác . Các bác bật lên nhìn vào sẽ thấy có 2 cái lỗ ở 2 góc , khi nhìn vào các bác sẽ thấy có cọng dây , nó là cái dây chốt cửa đó các bác , các bác lấy thanh kẽm cứng làm 1 đầu móc , móc vào cái dây đó kéo căng ra phía các bác tạo thành góc vuông , sau đó các bác lấy cây tuôc-nơ vít làm đòn bẩy bẩy lên , chốt cửa sẽ bật lên . Nhưng các bác k mở được bằng cánh cửa các bác đang bẫy mà phải mở bằng cánh cửa đối diện nhé các bác , cho nên trong trường hợp này phải cần thêm một người để mở bên cửa kia . Chúc bác thành công và lái xe an toàn . (y)

calibrationwater

Xe điện
hollowman nói:
Chắc hẳn là anh em OF đôi lúc cũng hay bỏ quên chìa khóa trong xe rồi khóa lại phải k ? Em đã bị rồi các bác àh , nên rút ra được kinh nghiệm mở rất nhanh mà k tổn hại gì cả (Em làm chuột bạch cho các bác rồi ) . Xe em Jolie và em nghĩ các xe chắc cũng thiết kế giống nhau phải k ?
Em xin post cách mở của em nhé . Cách này hiệu quả thật các bác ah . Vì sau đó em có thực tập lại cho quen tay .
* Ngay tay nắm cửa của xe các bác . Các bác bật lên nhìn vào sẽ thấy có 2 cái lỗ ở 2 góc , khi nhìn vào các bác sẽ thấy có cọng dây , nó là cái dây chốt cửa đó các bác , các bác lấy thanh kẽm cứng làm 1 đầu móc , móc vào cái dây đó kéo căng ra phía các bác tạo thành góc vuông , sau đó các bác lấy cây tuôc-nơ vít làm đòn bẩy bẩy lên , chốt cửa sẽ bật lên . Nhưng các bác k mở được bằng cánh cửa các bác đang bẫy mà phải mở bằng cánh cửa đối diện nhé các bác , cho nên trong trường hợp này phải cần thêm một người để mở bên cửa kia . Chúc bác thành công và lái xe an toàn . (y)

Các bác lưu ý là chỉ có tác dụng với xe dùng chốt dọc như Julie, Zace... còn bản thân em bị quên chìa với con Vios thì bó tay với cách này ! Thậm chí kêu thợ khoá có tay nghề cũng không đánh được chìa !
Cuối cùng là dùng cái dây kẽm mài nhọn rồi luồn qua khe cửa rồi móc chốt mới xong.
Cách hay và an toàn nhất là ra chỗ bác Khôi béo làm cái chìa điện !

automobile

Xe hơi
Mondeo, hoặc loại tương ứng , Bác vào hãng đưa cái mã xe ra. No bán cho bác cái chìa khóa mới chứ mấy cách kia không hiểu quả. Một lần em đã tí đập vỡ của,mà may trong tú còn cái nữa , vật lỗn nửa ngày không xong. Mondeo có tái tật là quên ra ngoài quên k khóa cửa là nó tự khóa. Hiện đại đau đầu

Ruabo

Xe buýt
automobile nói:
Mondeo, hoặc loại tương ứng , Bác vào hãng đưa cái mã xe ra. No bán cho bác cái chìa khóa mới chứ mấy cách kia không hiểu quả. Một lần em đã tí đập vỡ của,mà may trong tú còn cái nữa , vật lỗn nửa ngày không xong. Mondeo có tái tật là quên ra ngoài quên k khóa cửa là nó tự khóa. Hiện đại đau đầu
Thông thường nếu xe còn cắm chìa trong ổ khóa điện thì không tự khóa lại.

automobile nói:
Bác nói thế nào chứ, chế độ Auto-lock chỉ kích hoạt khi bác mở xe bằng remote nhưng sau ít giây không có 1 cánh cửa nào mở ra thì xe tự khoá lại. Cái này trong HDSD có ghị. Làm thế nào bác vứt cái chìa vào trong xe mà không cần mở cửa vậy? :^)

xebo

Xe bò ! ©
Ông bạn em bị một lần rồi, cách giải quyết là chọn cái kính nào rẻ tiền nhất rồi đập :'(. Từ lần sau hắn thửa thêm cái chìa khóa, đập phần nhựa đi chỉ để lại cái cốt thép và nhét vào trong ví.:D

chauchau

Xe điện
mở cốp ra, để chìa khóa vào, đóng lại, thuê xe ôm chở về nhà lấy chìa phụ mở cốp lấy chìa,... cái này em đã thử rồi, mất toi 30k.

hollowman

Xe đạp
xebo nói:
Ông bạn em bị một lần rồi, cách giải quyết là chọn cái kính nào rẻ tiền nhất rồi đập :'(. Từ lần sau hắn thửa thêm cái chìa khóa, đập phần nhựa đi chỉ để lại cái cốt thép và nhét vào trong ví.:D
Mỗi lần lên xe là ví , đt em quăng sang một bên cho thoải mái bác ạh... Nên quên thì có nước.....bụm

hungfv

Xe máy
Em thấy các bác chán thật!!! Bàn nhau cách mở xe ở đây, hôm nào đi tự dưng thấy xe mình bị mở toang ra thì đích thị là mấy chú OF nhà ta đi thực tập rùi :D

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Quên chìa khóa thì chỉ cần 1 hòn gạch vào kính là xong , khỏi mất công đi tìm chìa khóa :)) . EM thấy cách này là tiện nhất

AF-1

Xe buýt
hungfv nói:
Em thấy các bác chán thật!!! Bàn nhau cách mở xe ở đây, hôm nào đi tự dưng thấy xe mình bị mở toang ra thì đích thị là mấy chú OF nhà ta đi thực tập rùi :D

Thôi xong !!! :'(

P/S : em cũng đồng ý với quan điểm của bác Hungfv, tự dưng lại đi vẽ đường cho trộm *-)

Chỉnh sửa cuối:

Fantasy*

Xe tải
jolie2003 nói:
Quên chìa khóa thì chỉ cần 1 hòn gạch vào kính là xong , khỏi mất công đi tìm chìa khóa :)) . EM thấy cách này là tiện nhất
(y) (y) (y) Đồng ý với bác,ý kiến hay nhất nhanh nhất và cũng tốn tiền nhất:D
Nhưng mà như bác hollowman viết ấy thì kẻ trộm có biết để làm không ạ*-)

Miiter

Xe máy
Giá mà các bác nói sớm, giá mà Hiệp Gà vào OF xem, chắc Hiệp Gà không bị công an tóm. :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
Thế là em biết cách mở trộm xe Jolie và Zace rồi. ối Bác lên 65 QS sẽ bị mất trộm đồ với iem..Thanh kiu các Bác trước. hihihi

74hangb2

Xe tải
hollowman nói:
Bài này đã có người khác đăng lâu rồi bác à ,em thấy không hiệu quả lắm:P :P :P

Chiều nay em đi trên đường Hàng Bông, đối diện vàng Kim Quy có 1 chú X5 biển nhiều số 8 lúc nào cũng park ở đó, thấy 1 bác dòng dây điện từ Kim Quy chạy sang bên đường và dùng 1 cái khoan nhằm thẳng ổ khóa cửa của X5 và khoan cật lực. Nhìn mà sót ruột quá, chủ xe để quên chìa ở trong hay mất chìa nên đành dùng hạ sách khoan khóa để mở.

Em tự hỏi chả lẽ không có cách nào khác? Sao bác ý không mời thợ khoá chọc que qua khe giữ kính và gioăng cao su để bật lẫy cửa bên trong như các xe khác?

Tuôi

Xe tăng
Em đã một lần bị rơi vào hoàn cảnh ntn:
Hôm đó, em mượn xe của 1 anh bạn để đưa sếp lên Tân Thanh chơi. Xe BMW 318i. Lúc dừng dọc đường uống nước, em táy máy mở cốp ra xem, sau đó chả biết lẩn thẩn thế nào lại dùng chìa khóa cắm vào ổ khóa cốp, xoay nửa vòng rồi mới đóng sập cốp xuống.
Đến Tân Thanh, sau khi ăn cơm xong, em ra xe nổ máy. Chú em cùng đi mở cốp không được nên em phải tắt máy, ra khỏi xe, dùng chìa khóa điện để điều khiển. Do vội vì sếp đang đợi nên em đã luống cuống đánh rơi chìa khóa vào cốp từ lúc nào mà không biết. Đóng cốp rồi mới không tìm thấy chìa khóa đâu.
Cửa xe vẫn mở, thấy trong xe có số ĐT của hãng BMW, em gọi về hỏi được hướng dẫn xử lý bằng cách: gọi cứu hộ kéo về.
Cuối cùng em phải ngồi trông xe 6 tiếng đợi chìa khóa phụ mang từ Hà Nội lên vì không có chìa cũng không làm sao mà khóa xe được. Thật là một kỷ niệm nhớ đời.

9Dragon

Xe tăng
Tuôi nói:
Em đã một lần bị rơi vào hoàn cảnh ntn:
Hôm đó, em mượn xe của 1 anh bạn để đưa sếp lên Tân Thanh chơi. Xe BMW 318i. Lúc dừng dọc đường uống nước, em táy máy mở cốp ra xem, sau đó chả biết lẩn thẩn thế nào lại dùng chìa khóa cắm vào ổ khóa cốp, xoay nửa vòng rồi mới đóng sập cốp xuống.
Đến Tân Thanh, sau khi ăn cơm xong, em ra xe nổ máy. Chú em cùng đi mở cốp không được nên em phải tắt máy, ra khỏi xe, dùng chìa khóa điện để điều khiển. Do vội vì sếp đang đợi nên em đã luống cuống đánh rơi chìa khóa vào cốp từ lúc nào mà không biết. Đóng cốp rồi mới không tìm thấy chìa khóa đâu.
Cửa xe vẫn mở, thấy trong xe có số ĐT của hãng BMW, em gọi về hỏi được hướng dẫn xử lý bằng cách: gọi cứu hộ kéo về.
Cuối cùng em phải ngồi trông xe 6 tiếng đợi chìa khóa phụ mang từ Hà Nội lên vì không có chìa cũng không làm sao mà khóa xe được. Thật là một kỷ niệm nhớ đời.
Sao không thử lật ghể sau nên để tìm cách chui vào cốp sau :))

Speedvn

Xe tải
ngày xưa em từ SG đi Vũng Tàu bằng chú Mecury, quên khóa trong xe kêu 3 thợ khóa đến đều khóc, cuối cùng phải nhờ người từ SG mang khóa sơ cua ra. Tuy nhiên bất cứ xe nào đều giải quyết được nếu có đồ nghề chuyên như ở nước ngoài em đã thấy, xin miêu tả cho các bác để bác nào biết chỗ mua or search là ra, tóm lại rất đơn giản gồm 2 bộ phận: Một là miếng cao su mỏng dính như tờ giấy, cho qua khe cửa, nối với miếng cao su là cái bơm (như cái loại dùng đo huyết áp), sau khi cho miếng cao su vào bơm ra cửa sẽ có khoảng cách mà không bị cong vênh trầy xước, tiếp theo dùng que sắt chuyên dụng dài khoảng 2-3 m có móc ở đầu (bất cứ loại khóa chìm khóa nổi đều móc được, thậm chí móc từ cửa này sang cửa đối diện). Đây là cách thủ công nhưng hiệu quả (xe Mer cũng mở cửa được mặc dù xe Mer hết pin remote vần tháo phần chìa kim loại bên trong ra mở cũng ok nhưng giả sử mất cả cái chìa từ tính đấy). Một cách nữa là dùng dòng điện cao (như roi điện, bộ kích điện gí vào cánh cửa bấm vô hiệu alarm) rồi dùng bơm đẩy khóa. Những cách này có thể thực hiên bất cứ nơi nào ở VN nên không cần nhưng thiết bị chuyên dụng đắt tiền như bộ dò mã điện tử) Mặc dù có cách nhưng kinh nghiệm em cứ dán cái chìa sơ cua vào lốp sơ cua (mặt trong) or gầm xe (chỗ kín) đề phòng trường hợp tương tự. Các khóa ô tô quảng cáo không an toàn như quảng cáo nên các bác cứ yên tâm là mở được hết. Bác nào có kinh nghiệm khác chỉ giáo thêm