Mở cửa xe khi quên chìa trong xe

hollowman

Xe đạp
tran_thuat_lai nói:
Thế là em biết cách mở trộm xe Jolie và Zace rồi. ối Bác lên 65 QS sẽ bị mất trộm đồ với iem..Thanh kiu các Bác trước. hihihi
Bác nhớ chia cho em với nhé ! Cách này hiệu quả đấy (y)

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
Nếu bạn mất chìa khóa

Lời khuyên từ nhà sản xuất :

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Đánh thêm cái chìa nữa rồi dấu đâu đó ngoài xe. Một số bác đi Toyota chìa khoá dẹt hay nhét luôn ở biển số xe ấy.
Ông nào đang nhét ở biển số xe thì dấu sang chỗ khác đi nhá.

blackcat1

Xe đạp
May mà ở Việt Nam tình hình ăn cắp xe không phổ biến chứ không các bác đi xe đạp hết khỏi lo quyên chìa khóa

tan duc

Xe hơi
Em có cách này cũng đơn giản thôi. Hãy chuẩn bị 1 đoạn dây thép đường kính 1,5mm dài khoảng 80cm, sau đó luồn qua khe canh cửa lái (phần giữa cửa với giăng cao cao su) phải hơi kéo canh cửa ra, ấn thẳng vào nút khóa tổng là xong thôi :D

doremonmattich

Xe tăng
:)
Mondeo, hoặc loại tương ứng , Bác vào hãng đưa cái mã xe ra. No bán cho bác cái chìa khóa mới chứ mấy cách kia không hiểu quả. Một lần em đã tí đập vỡ của,mà may trong tú còn cái nữa , vật lỗn nửa ngày không xong. Mondeo có tái tật là quên ra ngoài quên k khóa cửa là nó tự khóa. Hiện đại đau đầu
xe em Santa Fe , không làm thế nào để khóa được cửa khi chìa khóa còn nằm trong xe, done :)

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hihi em mỗi lần đi đâu xa là đem theo cái chìa phụ, cất vào một chỗ, đề phòng bất chắc

Chian

Xe đạp
:)

xe em Santa Fe , không làm thế nào để khóa được cửa khi chìa khóa còn nằm trong xe, done :)
Thế bác đang đi thì cũng không chốt được cửa à? Nếu bác để quên 1 cái trong cốp thì không thể dùng cái chìa kia khóa được à?

fineline

Xe tải
Dang đi vẫn chốt được khi bác ấn khóa tổng xuông.Còn khi quên chìa khóa trong xe,kể cả bác lấy tay ấn khóa tổng xuống, sập cửa vào nó vẫn nẩy lện Bác chỉ khóa được từ bên ngoài bằng điều kiển hay tra chìa vào lỗ khóa

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Em cùng đã từng bị trường hợp như vậy.
Trước em đi con Audi A4 đời 96. Lúc mua xong đồ chơi xe em cho chìa vào xe và nổ máy, sau đó ra khỏi xe để lắp đồ chơi, quen tay ra khỏi xe đóng cửa, lắp xong cái nấp vành thì thôi...xe em đã bị khóa cửa. đúng là Potay.com lúc đấy luôn.

1. Đi tìm thợ khóa
2. Phá khóa
3. Móc chốt khóa
4. Lúc đó em nghĩ như các bác:
5. gọi cứu hộ
5. hạ sách đập kính.

Tiến hành từng bước. em đi tìm thợ khóa, nó nói là nó bận, không ra được nhưng chỉ em cách phá khóa. Em quay lại chỗ để xe, may là ở ngay cửa hàng phụ tùng xe, mua 1 cái tô-lô-vít 2 cạnh dài và 1 cái kéo.
Đầu tiên là em dùng tô-lô-vít cậy cái nắp khóa của cánh cửa phụ ra, sau đấy cắm cái kéo cắm vào lỗ khóa, rồi dùng tô lô vít tra vào cái tay kéo rồi xoay một cái là ra. Thật nhanh và tiện, chi phí thay khóa cũng không đáng kể bằng đập kính.

Đúc kết kinh nghiệm:
1. Suy nghĩ mọi cách để vào xe mà thiệt hại ít nhất.
2. nếu phá khóa, hãy chọn ổ khóa bên cửa phụ
3. nếu đập kính thì hãy chọn cái kính cửa hành khách sau mà đập. (có nhiều người nghĩ đập cái ô nhỏ nhất là rẻ tiền, nhưng lại nhầm, nhiều cái kính sau còn đắt hơn cả một cái kính cửa của hành khách.
4. Nếu đánh chìa khóa nếu còn mã số của khóa, thì nên chọn chính hãng, nhưng đừng quên gọi cứu hộ đưa xe về vì chìa khóa không phải là làm trong 1 giờ.

LongIT

Xe máy
Quên chìa trong xe hả các bác !? Bác chạy ra đường kêu thật to XE ÔM , sẽ có thần đèn đến giúp các bác.

Để phòng chuyện đó, em thấy có mấy cách thế này:
1. Bác dùng 1 chìa chuyên cắm trong xe, còn chìa kia bác đưa cho "thằng nhỏ" của bác giữ hộ. (Nếu thằng đó làm mất thì bác xử lý thế nào tùy bác :)) )
2. Có mấy bác chế thêm 1 cái hộp kín cất ở đâu đó dưới gầm xe và cất cái chìa thứ 2 vào đó. (cái này em chưa thử vì nhỡ quên 1 lần rồi thì phải chuyển vị trí cái hộp :) )
3. Cách thứ 3 thì em chưa biết...

Hải Hoàng Lê

Xe đạp
Tim một chỗ kín đáo bên ngoài xe (gầm xe), giấu chìa khóa sơ cua vào đó. Quá đơn giản, chẳng bao giờ phải đập kính hay móc chốt cửa!

mercurate

Xe tăng
Bác ơi, giấu chìa khóa ngoài xe dễ bị mất lắm ạ. Tốt nhất các bác đánh thêm một chìa sơ cua rồi đem xuống... gửi cho em. Hehehehe.

C.k

Xe buýt
Em đưa một cái chìa sơ cua cho vợ, lúc nào quên call cho vợ là xong kể cả ở xa. Chỉ chịu khó nghe vợ mắng mấy câu là xong

ntchonthanh

Đi bộ
Chiịu caác baác ruùi ! caác baác moơở naăắp choôỗ dđoôổ xaăng boỏ chiìa vaào ok !

8868

Xe máy
Thế bác đang đi thì cũng không chốt được cửa à? Nếu bác để quên 1 cái trong cốp thì không thể dùng cái chìa kia khóa được à?
em chỉ định đọc thôi nhưng thấy bác viết đúng quá , nhưng mà chưa đủ em phải đính chính thêm là em quên hẳn 03 chìa ở cốp sau cùng một lúc cơ chả là lúc trước đang set lại chìa nên móc hết vào quên chưa kịp cất , lúc bê đồ tuột móc ,ko biết sáng ra thì ko phải 3 mà còn thêm 02 bộ chìa khóa cửa nữa tổng cộng là 05. các bác ko bao giờ phá được kỉ lục là cái chắc.(xe em là mông đau , em phải gọi hãng ,em đã học lỏm rồi ko phải phá gì cả 3' là ok.bác nào bị quên thì alo hãng rất nhanh ko mất tiền. nếu ko làm alo em mách cách, ko công bố rộng ko thì vỡ nợ )

Garungvp

Xe máy
Website
www.huythong.tk
Vửa hôm nọ em phải đi mở cửa cho ông xếp
Con Mazda bị kẹt khóa cửa trung tâm có cả chìa cơ và chìa điều khiển mà vẫn không mở đc cửa
Nhưng kể ra đây các bác bảo vẽ đường cho bọn trộm thì chết
Bác nào chưa bít thì mail cho em, em chỉ sơ qua cho , nói chung cũng không có gì đặc biệt hay cao thủ cả. Đấy là cách thồng thường mà bọn em ( Các Gara thường làm thôi )

fiatalbea

Xe buýt
Website
haname.vn
Xe em còn mỗi cái chìa, mất chìa là mất hơn chụp củ nên em giữ chìa cản thận lắm. Không quên được đâu.

ô tô 30

Xe tải
Chắc hẳn là anh em OF đôi lúc cũng hay bỏ quên chìa khóa trong xe rồi khóa lại phải k ? Em đã bị rồi các bác àh , nên rút ra được kinh nghiệm mở rất nhanh mà k tổn hại gì cả (Em làm chuột bạch cho các bác rồi ) . Xe em Jolie và em nghĩ các xe chắc cũng thiết kế giống nhau phải k ?
Em xin post cách mở của em nhé . Cách này hiệu quả thật các bác ah . Vì sau đó em có thực tập lại cho quen tay .
* Ngay tay nắm cửa của xe các bác . Các bác bật lên nhìn vào sẽ thấy có 2 cái lỗ ở 2 góc , khi nhìn vào các bác sẽ thấy có cọng dây , nó là cái dây chốt cửa đó các bác , các bác lấy thanh kẽm cứng làm 1 đầu móc , móc vào cái dây đó kéo căng ra phía các bác tạo thành góc vuông , sau đó các bác lấy cây tuôc-nơ vít làm đòn bẩy bẩy lên , chốt cửa sẽ bật lên . Nhưng các bác k mở được bằng cánh cửa các bác đang bẫy mà phải mở bằng cánh cửa đối diện nhé các bác , cho nên trong trường hợp này phải cần thêm một người để mở bên cửa kia . Chúc bác thành công và lái xe an toàn . (y)
Dễ thế hả bác, thế thì không để xe qua đêm ở ngoài đường các bác nhể.

ô tô 30

Xe tải
Bác nói thế nào chứ, chế độ Auto-lock chỉ kích hoạt khi bác mở xe bằng remote nhưng sau ít giây không có 1 cánh cửa nào mở ra thì xe tự khoá lại. Cái này trong HDSD có ghị. Làm thế nào bác vứt cái chìa vào trong xe mà không cần mở cửa vậy? :^)
Xe Everest cơ quan em cũng làm em phải bắt xe đò về nhà lấy chìa. Chả là bác tài chính nhà em chuyên cắm chìa phụ vào ổ khóa, còn remot bác ấy hay đeo ở thắt lưng. Hôm em mượn xe đi quên lần cạp quần bác ấy lấy remot, đi tới nơi em xuống xe đóng sập cửa lại không rút chìa vì nghĩ rằng vào ngay đó làm ly caffe chẳng sợ. Nào ngờ lúc ra không mở được cửa. Mới đầu em tính cho nó viên gạch nửa, nhưng uống hết ly caffe nữa tỉnh táo lại em nghĩ đầu mình đáng ăn nửa viên gạch hơn nên bắt xe đò về lấy. Mong các bác rút kinh nghiệm.