Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

tuan2t

Xe máy
Thật sự là xe Mits lắp ráp nhưng phụ tùng link kiện cũng toàn Made in Japan là chính, thân vỏ cũng dày dặn chả kém. Đương nhiên ko bằng xe nhập nguyên chiếc nhưng cũng ko kém hơn nhiều đâu ah :D Quan trọng là cụ có thật sự cần 7 chỗ hay không thôi :D
Xe nhập khẩu ở bển nó lắp ráp bằng robot, độ chính xác là không phải nghĩ. Xe lắp ráp trong nước là thợ của ta dùng tua vít, cà lê lắp tay. Hôm khỏe khoắn vui vẻ thì vặn nó cũng tàm tạm, hôm nào mệt mệt vặn nó dính vào với nhau là được rồi. Cụ đi vài năm nó long xòng xọc, kêu lộc cộc là vì thế. =))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe nhập khẩu ở bển nó lắp ráp bằng robot, độ chính xác là không phải nghĩ. Xe lắp ráp trong nước là thợ của ta dùng tua vít, cà lê lắp tay. Hôm khỏe khoắn vui vẻ thì vặn nó cũng tàm tạm, hôm nào mệt mệt vặn nó dính vào với nhau là được rồi. Cụ đi vài năm nó long xòng xọc, kêu lộc cộc là vì thế. =))
:)) cụ nói hơi quá, lắp tay như xiết vít đêu bằng súng + khẩu khí nén lực siết cũng đc settings bằng máy từ trước nên ko có chuyện đó đâu, chủ yếu là xe lắp ráp hay bị ăn bớt và khâu QC ko nghiêm túc (kiểu Toy Tạch ý). Còn lắp Robot thì Ford Việt Nam cũng lắp robot mà cụ :)) Cụ ko biết là RR, Fer, Lambo, Bently toàn lắp tay hả cụ :))

tuan2t

Xe máy
Cụ ơi bọn RR, Lambo, Bently một năm nó sản xuất có vài trăm xe. mấy ông xe nhật lắp ráp ở VN một tháng cả nghìn xe. Lúc công nhân nó uống rượu say, mệt, ngủ gật mà nó cầm cái súng khí nén bắn có khi còn trượt lỗ.=))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
:)) Chết chết làm công nhân cho ng Nhật mà vớ vỉn đuổi thẳng cổ đấy cụ ợ :)) Ko có chuyện làm ẩu đâu :))

nokia_tcx

Xe hơi
Thật sự là xe Mits lắp ráp nhưng phụ tùng link kiện cũng toàn Made in Japan là chính, thân vỏ cũng dày dặn chả kém. Đương nhiên ko bằng xe nhập nguyên chiếc nhưng cũng ko kém hơn nhiều đâu ah :D Quan trọng là cụ có thật sự cần 7 chỗ hay không thôi :D
Như thế thì mua lắp ráp cho rẻ cụ nhỉ. Nhà cháU mê Pajero nk lắm nhưng cao quá

hanoi_ngaytrove

Đi bộ
em cũng định cưới em này nhưng đúng là thấy nó lạc hậu, chưa kể gương còn gập tay, điều hòa cơ, chán!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
em cũng định cưới em này nhưng đúng là thấy nó lạc hậu, chưa kể gương còn gập tay, điều hòa cơ, chán!
:)) Cụ nhầm nhọt hả cụ? Điều hòa Auto cả 2 phiên bản nhé :)) Nick mới loe toe lập ra để dìm hàng vớ vỉn nhể :D

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Như thế thì mua lắp ráp cho rẻ cụ nhỉ. Nhà cháU mê Pajero nk lắm nhưng cao quá
Cụ cần 7 chỗ thì mua PS, chỉ cần 5 chỗ thì mua OS ah :D
Còn Pajero nhập thì cạnh tranh với Prado mà cụ, Prado nó 2 tỷ 2 Pa có 1.88 tỷ mà hơn tất cả về khung gầm, máy móc, hệ thống treo và tiện nghi theo xe.

LEXUS GS.350

Xe tải
Cụ cần 7 chỗ thì mua PS, chỉ cần 5 chỗ thì mua OS ah :D
Còn Pajero nhập thì cạnh tranh với Prado mà cụ, Prado nó 2 tỷ 2 Pa có 1.88 tỷ mà hơn tất cả về khung gầm, máy móc, hệ thống treo và tiện nghi theo xe.
Cụ chủ quan quá khi cho rằng pajero hơn tất cả về khung gầm, hệ thống treo! Cái này mà tranh luận có khi mất vài trăm trang mất! Chỉ thấy pajero rẻ hơn và Prado thông dụng hơn ở Việt Nam! Có lẽ chuẩn hơn.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ chủ quan quá khi cho rằng pajero hơn tất cả về khung gầm, hệ thống treo! Cái này mà tranh luận có khi mất vài trăm trang mất! Chỉ thấy pajero rẻ hơn và Prado thông dụng hơn ở Việt Nam! Có lẽ chuẩn hơn.
Em đang so ở Việt Nam cụ ah? Prado 2.2 tỷ ở Việt Nam có gì ah? Còn cụ nói con Prado VX bản Châu Âu máy V8 4.7 thì giá nó bằng con GX470 rồi ah.

BMW530

Xe hơi
Tối nay em đi làm về gặp mấy bác cưỡi em nó mà càng nhìn càng lê tê phê. Có bác 29A-444.28 cứ ủn đuôi xe em mãi kekeke! em gặp toàn các mợ màu xám titan và màu trắng kiếm mãi chưa gặp em black nào ah! Sale vừa gọi báo em là xe đợt 2 đã có mặt tại HN rùi nh giấy tờ chưa xong nên chưa giao đc xe đó ợ! Các cụ chuẩn bị ring em nó về nhé!

taivenh1

Xe tải
Trưa nay em cũng gặp 1 quả OS bạc ở khu vực Keangnam, ko biết có fải cụ OF nào ko.
Em có xe đen đây bác BMW, n cũng phải cuối tháng này mới lấy đc

conco4mat

Xe tăng
Cu memgber lâu năm, chắc có nhiều nhạn định khác hơn là xe nào bán chạy hay không.
Riêgn khoảng cầu mềm thì Toy con lâu lắm mới có phiên bản cạnh tranh (giờ chỉ có Acura MDX - nhưng giá cao ngất, và tiện nghi cũng cao hơn).
Xét về đọng lực thì Mit hơn xa lắm.

LEXUS GS.350

Xe tải
Cu memgber lâu năm, chắc có nhiều nhạn định khác hơn là xe nào bán chạy hay không.
Riêgn khoảng cầu mềm thì Toy con lâu lắm mới có phiên bản cạnh tranh (giờ chỉ có Acura MDX - nhưng giá cao ngất, và tiện nghi cũng cao hơn).
Xét về đọng lực thì Mit hơn xa lắm.
Chắc Cụ đang nói đến hệ treo sau của Mit với Prado. Thật ra mỗi hệ treo, khung gầm đều có ưu nhược điểm khó nói cái nào hơn cái nào! Chứ em thấy Cụ lôi Mdx vào đây không mấy liên quan vì Cụ nghĩ Pajero giống MDX vì độc lập! Prado có hệ treo gần tương đồng với GX đấy ạ! Hơn nữa ngồi Prado đường xấu sướng hơn MDX Cụ ạ!

cucku

Xe hơi
Em xem đi ngắm lại mấy lần thì chán nhất là cái ghế sau dựng đứng như xe tải vậy, hiz

Mr_Khoa

Xe tải
Em chưa mua nhưng em bán Outlander Sport khá nhiều rồi Giá cực tốt luôn thì có được vào không cụ ơi..;)))\:D/
\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

acd

Xe hơi
Cụ cho giá yêu vào chỗ kín cho em đê, đang đợi chốt đây cụ khoa ơi

lehai1122

Xe tải
Mấy hôm nay trời rét nên bật cái sưởi điện ghế. Bên lái hoạt động tốt nhưng bên phụ chẳng thấy gì, có khi chỉ lắp demo cũng nên. Có bác nào đã thử chưa ạ?

matiz19

Xe tăng
Em đang so ở Việt Nam cụ ah? Prado 2.2 tỷ ở Việt Nam có gì ah? Còn cụ nói con Prado VX bản Châu Âu máy V8 4.7 thì giá nó bằng con GX470 rồi ah.
Prado nhập về VN hình như là bản "thửa" đấy cụ ạ. Nguyên xi cái hộp số 4 cấp từ năm 80 mà, không thửa riêng thì kiếm đâu ra mà lắp? :D