Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
Em mới lấy xe hôm thứ 7 vừa rồi, bấm phải cái biển xấu quá: 30A 416.31
Xe em bản glx, màu Xám Bạc, chủ nhật em đưa luôn ra Thanhbinhoto 371 Trần Khát Trân làm thẩm mĩ
- Bọc ghế da thật phong cách Landrover đen-đỏ-be, hết 11 củ (bị chụp trộm luôn làm mẫu cho ae đến sau vì quá đẹp)
- Trải sàn màu be da công nghiệp hết 650k
- Dán kính solarzone hết 5,6 củ
- Bắt đinh rút 2 cái lô gô mít, láp chân ga, phanh inox ( lấy tạm của thằng Crv sang ) hết 300k
- Cắt thảm sàn ống màu be 300k và mua cái bơm điện malaixia 1,3 củ
Hoàn thành xong thấy long lanh chẳng khác gì em landrover evoke gì đóa.
Cụ nào muốn ngắm cứ gọi em
Glx bác lấy giá đẹp bao nhiêu ạ.
Mà sau khi luớt hết mấy thớt thì e tổng lại xe ngon, chỉ có mấy vđề là: volant ko nút bấm, 2/ mặt dvd quá xấu (chất lg e ko biết), 3/ khoang đồ hơi nhỏ (tùy người), 4/ thiếu cân bằng stabilizition (tùy mục đích sử dụng nội đô hay đồi núi), 5/ ko camera lùi (nghe đồn sâu sẽ KM), 6/ hậu mãi, phụ tùng etc...

Chỉnh sửa cuối:

taivenh1

Xe tải
Bác lehai cho em hỏi tý, cái cam lùi mà sâu KM là loại nào hả bác? Dùng có ngon ko ợ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hôm nào em tìm mấy cái ảnh và bài viết nói về vụ cách âm cánh cửa dẫn đến việc nước mưa không thoát được và gây gỉ sét toàn bộ mặt trong của cánh cửa, hỏng toàn bộ phần compa lên xuống kính..cho cụ tham khảo. Cụ lưu ý nếu làm phải chọn chỗ tử tế, uy tín và chuyên nghiệp chứ thợ ẩu chút là thiệt hại rất lớn đấy..
Em làm chỗ chuẩn cụ ah, chỗ này em làm cho con MN 2012 trc đây của em chạy mấy năm rồi ko vấn đề gì ah, vật liệu toàn hàng nhập hàn quốc xịn, làm xong thì tiếng nhạc ko bị vọng lại vào cửa và tiếng bass chắc hẳn.

lehai1122

Xe tải
Bác lehai cho em hỏi tý, cái cam lùi mà sâu KM là loại nào hả bác? Dùng có ngon ko ợ?
Tôi cũng ko bit là loại gì nữa, nhưng tôi thấy khá tốt và nét như sonni kể cả ban đêm mặc dù tôi hầu như ko nhìn màn hình khi lùi, cái này do thói quen từ các xe trước đây ko có, cái này gọi là khổ quen rồi giờ sướng ko hưởng đc.

lehai1122

Xe tải
Giá bắt đầu chát, e vừa gọi định qua chốt, dưng mà no KM, giá giảm tý ti. Nên e lại chờ xem thế nào đã
Nếu bác thik thì nên nhik, để lâu hơn tôi ko nghĩ giá sẽ thấp đi. Theo tôi biết hiện cầu đã vượt cung.

lehai1122

Xe tải
Công nhận với cụ là nhựa trông hơi dởm dởm, còn mọi cái khác OK..
Nói cho công bằng thì phần nhựa ko dởm mà ngược lại mới đúng. Xe đi vài hôm là gần như hết mùi khó chịu hoàn toàn, chỉ còn lại không khí thơm tho dễ chịu. Lý do là phần nhựa và da đều xịn cả, khác hẳn với nội thất của xe liên doanh khi phần nhựa đều làm trong nc hoặc nhập từ Tầu khựa. Tuy nhiên vẫn có phê bình về nội thất đó là quá giản dị, ko được trao chuốt lắm. Nhưng nếu lái xe vài hôm rồi thì sẽ ko muốn chê bất kỳ điểm gì vì xe đi quá sướng! Tăng tốc nuột nà ko tạo ra giật cục! Tay lái đầm chắc mà vẫn rất nhẹ nhàng, thật lái. Có ngày tôi đi gần 500km các thể loại đường mà người vẫn thấy thư thái khoẻ re! Khác hẳn trước chạy em fortuner, cứ đi 100km lại phải nghỉ phát vì mỏi hết cả tay vì vô lăng thì nặng, ù hết cả tai vì mỗi lần nó tăng tốc, quá chậm.

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn

taivenh1

Xe tải
Giờ cuối năm rồi nên xe bán tít các cụ ạ. Chứ nếu thong thả để sau Tết chắc lại sẽ km đc kha khá.
@bác lehai: ý e hỏi là cam lùi này khi đánh lái thì cái vạch vàng hiển thị nó có quay theo ko ạ? Loại đơn giản thì ko có món này ợ

capu

Xe tải
Theo các bác thì Outlander này chạy có thích hơn CX5 không? Em đang phân vân.

tuan2t

Xe máy
Theo các bác thì Outlander này chạy có thích hơn CX5 không? Em đang phân vân.
Nếu bác không để ý mấy cái đồ chơi lặt vặt trong xe thì thực sự là thích hơn đấy. Cảm giác lái rất OK! Em chạy thử CX-5 đến mấy lần rồi quyết định lấy OS.

nokia_tcx

Xe hơi
Nhà em cũng đang rục rịch làm 1 em OS để đi trong nội thành và về quê. Chứ Pajero đời mới giá cao quá :(

lehai1122

Xe tải
Giờ cuối năm rồi nên xe bán tít các cụ ạ. Chứ nếu thong thả để sau Tết chắc lại sẽ km đc kha khá.
@bác lehai: ý e hỏi là cam lùi này khi đánh lái thì cái vạch vàng hiển thị nó có quay theo ko ạ? Loại đơn giản thì ko có món này ợ
Tôi cũng không để ý lắm, để lúc nào lùi để ý rồi báo cáo cụ sau nhé

capu

Xe tải
Nếu bác không để ý mấy cái đồ chơi lặt vặt trong xe thì thực sự là thích hơn đấy. Cảm giác lái rất OK! Em chạy thử CX-5 đến mấy lần rồi quyết định lấy OS.
Cảm ơn bác, để em bố trí chạy thử xem sao.

Tuấn tễu

Xe hơi
Em thì e thấy Cx5 Nội thất đẹp , nuột nà hơn, rộng rãi hơn, nhưng máy 2.0 đạp ga thấy có vẻ ì, k đc vọt, con crv 2.4 hơn hẳn, OS được cái cửa trời rộng, thoáng, tăng tốc thì hôm e đi thử phố đông chưa đạp hết ga đã phanh, cảm giác lái thì e thấy như nhau..

matiz19

Xe tăng
Con OS này là phom 2010 phải k các cụ nhể? Chắc sang năm sẽ ra phom mới rồi, hy vọng vẫn giữ đc nét âu :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
1 em nk nguyên chiếc, 1 em lắp ráp hehe. Nhưng nếu cần thật sự 7 chỗ thì bắt buộc lấy Pajero thôi.
Thật sự là xe Mits lắp ráp nhưng phụ tùng link kiện cũng toàn Made in Japan là chính, thân vỏ cũng dày dặn chả kém. Đương nhiên ko bằng xe nhập nguyên chiếc nhưng cũng ko kém hơn nhiều đâu ah :D Quan trọng là cụ có thật sự cần 7 chỗ hay không thôi :D