[Funland] MH-370, chuyến bay không có hồi kết

Trần Đoành.

Xe container
Công ty Ocean Infinity đề xuất kế hoạch tìm kiếm lên chính phủ Malaysia, khi nói có bằng chứng mới về vị trí MH370 rơi ở nam Ấn Độ Dương.
Công ty Ocean Infinity, trụ sở ở Texas, Mỹ đề xuất tiến hành cuộc tìm kiếm "không thấy, không mất tiền", trong đó khách hàng sẽ chỉ phải trả phí dịch vụ nếu công ty Mỹ đảm bảo mang lại kết quả khả quan về dấu vết của máy bay MH370. Công ty không nói rõ bằng chứng mới mà họ có về vị trí MH370 là gì.
"Chúng tôi cảm thấy hiện có thể nối lại tìm kiếm MH370 và đã đệ trình kế hoạch lên chính phủ Malaysia", Oliver Plunkett, giám đốc điều hành Ocean Infinity, ngày 5/3 cho hay. "Tìm kiếm MH370 và đưa ra một số giải pháp cho tất cả những gì liên quan tới vụ máy bay máy tích đã ám ảnh tâm trí chúng tôi kể từ khi rời nam Ấn Độ Dương năm 2018".
Trích báo vne
Khú khú. Gã Dừa bị bế đi rồi
Tiên sư.. Vang dạo cho lắm vào =)) =))=)) Manhpd Jôn sần Kyson1...

Boyngoan

Xe tải
Vụ này quả thật bí hiểm. Biết bao nguồn lực đã bỏ ra.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nguyên nhân Dừa bị vặt trụi rễ là gì, xem còm cuối vòng đời thì cũng bt thôi mà
Em thường ko chú ý. Thấy đứt cước là em lại tâm tư ý ạ.

Lão méo dám mời em qua Thuốc Lào vặt à?

hitle888

Xe điện
Có cụ nào rành vụ Mig21 nhà mình bay lạc sang Quảng Tây và bị Hồng Kỳ của TQ hạ không nhỉ ? Hình như phi công là bác Đinh Tôn phi công thời chống Mỹ ?
Trần Ngọc Tôn ạ, vụ này trình độ tác chiến của phòng không TQ quá siêu, biên giới ngoằn nghèo mà nó bắn rụng rơi trên đất nó luôn, cấm cãi

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Trần Ngọc Tôn ạ, vụ này trình độ tác chiến của phòng không TQ quá siêu, biên giới ngoằn nghèo mà nó bắn rụng rơi trên đất nó luôn, cấm cãi
Theo trí nhớ của em, và tin vỉa hè (hồi đó) thì: Liên Xô cho Việt Nam một máy bay MiG-21 trinh sát, chụp ảnh (tựa như RF-101 của Mỹ, nhưng chưa bằng RF-4C Phantom)
Cụ Tôn lái chiếc này, đầu tiên bay sang Trung Quốc nhưng trục trặc gì đó, quay về sân bay mình để sửa chữa. Sau đó thì bay tiếp, lần này bị bắn rơi. Việt Nam cho là bay lạc. đề nghị Trung Quốc trả lại. Em cũng không nhớ rõ chuyện về sau ra sao

hitle888

Xe điện
Theo trí nhớ của em, và tin vỉa hè (hồi đó) thì: Liên Xô cho Việt Nam một máy bay MiG-21 trinh sát, chụp ảnh (tựa như RF-101 của Mỹ, nhưng chưa bằng RF-4C Phantom)
Cụ Tôn lái chiếc này, đầu tiên bay sang Trung Quốc nhưng trục trặc gì đó, quay về sân bay mình để sửa chữa. Sau đó thì bay tiếp, lần này bị bắn rơi. Việt Nam cho là bay lạc. đề nghị Trung Quốc trả lại. Em cũng không nhớ rõ chuyện về sau ra sao
Bay trinh sát cụ ạ, chả hiểu vô tình hay cố ý, lạc 2 lần, lần 2 dính. Nhưng cái siêu của nó lạ rơi thẳng cánh trên đất trung quốc, phi công thì bị túm nên chả dám ý éo gì

BMW X11

Xe điện
1h sau khi Kiều Thanh Lục cướp máy bay UH1 ở Bạch Mai. Không quân Việt Nam mới biết và có cho Mig21 đuổi theo.
Nhưng KTL là phi công giỏi và rất quen với UH1 đã liên tục đổi hướng, đổi độ cao. Len theo các triền núi mới cắt đuôi được Mig21.
Phòng không của ta đã bị bất ngờ vì chỉ phòng kẻ địch từ ngoài vào mà không phòng người từ trong ra.
Đồng chí này giờ ra răng hả bác?

Apache01

Xe tải

fromantoan

Xe tăng
Em có viết được nổi đâu mà cụ khen
Chôm chỉa lung tung, xào xáo, lắp ghép....
Cũng như mấy cái luận án tiến sĩ "C. chân vịt" "đánh cầu lông".... thôi mà
"C. chân vịt" tức cụ C. đang làm to ở Quốc Hội, em không dám phạm thượng
Em vẫn còn cám ơn cụ C chân vịt, hồi vào trường HH, sinh viên nghèo không có nhiều tiền, hay lơ vơ thuê máy tính ở phòng máy tính khoa M, cụ ấy thấy em chịu khó, có kiến thức lại biết sử dụng soạn thảo văn phòng tốt, thế là cụ ấy can thiệp cho em buổi tối được sử dụng máy tính phòng máy, đổi lại em phải gõ luận văn thạc sĩ giúp cụ ấy, gõ lại từ các phần được đánh dấu ở các luận văn khác. Được thế thích mê, ăn tối xong là e lại lên phòng máy từ 8h tối, vừa gõ vừa học lập trình cho mình tới 5h sáng mới chui rào về kí túc. Vẫn nhớ cụ ấy bảo, giờ tớ nhiều việc bận lắm không có thời gian cho mấy thứ này, mà tớ còn tính cao hơn cơ chứ không phải giảng dạy nên cứ yên tâm mà gõ, đừng lỗi chính tả là được.