[Funland] Mệt mỏi vì mua nhà

Mũi tên bạc

Xe container
Thực ra giá nhà ko tăng mấy so với 2020 đâu cụ. Bỏ vài tháng đi mua nhà mới hiểu. Lên chủ yếu do bọn cò thổi (kèn) giá thôi và đừng tin chúng nó. Theo thống kê thì năm 2021 giao dịch nhà chỉ bằng 70% của năm 2020 thôi. Chịu khó bỏ thời gian tìm thì được nhà giá hợp lý. Bọn cò giờ nó ko lấy kiểu 30-50 tr mà toàn đòi liếm chênh. Nghĩa là chủ ra giá bao nhiêu nó bán được hơn thì nó kiếm nên có nhà chỉ giá vài tỷ mà cò bán thu được cả tỷ!

Lavande

Xe điện
Cụ thớt tỉnh lên Hn mua nhà để đầu tư mà các cụ cứ xui thuê là sao, hic

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Vậy chuyển sang nhà đất các cụ ơi.e có thằng bạn bán cái 70m2 4 tầng ở dương văn bé.gần time đấy cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Mua ohaur người bán chơi thì mệt rồi. Em đang muốn bán thật đây cụ qua Long Biên đi.

Cap Còm

Xe điện
Sau một thời gian tìm nhà tại khu Times city, em thấy rất chi là gian nan. Phần lớn chủ các căn hộ ở đây toàn vợ chồng trẻ, quan điểm không nhất quán, nay nói bán, mai lại thôi. Mua bán cứ như trò đùa, người mua nhiệt tình quá thì sợ hớ, hứa hẹn chỉ để cho vui. Khi có một căn nào bán thì có đến hàng chục sales gọi điện cho chủ nhà nên nó gây ra sự sốt ảo, làm chủ nhà hoang mang tưởng nhiều người mua và mức giá mình đưa ra là quá thấp. Nhưng thực chất chỉ có một hoặc hơn một người hỏi mua thôi các chủ nhà trẻ tuổi ạ.

Theo hành trình tìm nhà của em thì nhận thấy người bán không nhiều người có chữ tín, họ hy vọng căn hộ sẽ lên giá nhiều và nhiều hơn nữa. Người mua thì cứ đi tới đi lui, hẹn lên hẹn xuống, đi xe hàng trăm cây số lên tận thủ đô để xin được gặp mặt chủ căn hộ tinh túy. Xong đa phần thất vọng ra về với bao công việc bị lỡ dở ở nhà.

Đặc biệt căn hộ ở Park hill ko có chỗ đỗ oto nhưng giá cứ tăng được là vì sao các cụ? Em nghĩ mãi ko thông
Sao cụ ko tìm các cc gần đấy, em cho là ngon hơn Times nhiều, giá nhà Times ko xứng tí nào, em thật!

Piaggio Junior

Xe điện
Sao cụ chủ mua lại mệt nhỉ,em mua thấy đơn giản mà,ưng cái tiêu chí mình đặt ra rồi gặp luôn cả hai VK,CK...chốt trong một buổi cafe thôi.Các cuộc gọi đều có ghi âm,tiền tươi đặt cọc.Gọi chú sale ra chốt thủ tục và công xá bao nhiêu.Nhanh gọn ạ.

Em vừa cọc căn PH 2 PN 4 tỷ, rao có mấy ngày mua được ngay, khó gì đâu nhể :-??

Thainguyen6996

Xe tải
Đi mua nhà như thế là bt cụ ơi... nhiều khi mình làm giá xong thì nó lại bán thằng khác ....😂😂😂. E cứ nghĩ đơn giản thì xiền mình dư dả chẳng vay mượn của ai, ok thì mua còn ko thì xiền vẫn trong túi mình, bán cho ai là quyền của nó... K mua cho này ta tìm chỗ khác. Quan trọng là đừng để cho nó dắt mũi mình như con bò , đấy mới là cái khó chịu.... hiiii

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sau một thời gian tìm nhà tại khu Times city, em thấy rất chi là gian nan. Phần lớn chủ các căn hộ ở đây toàn vợ chồng trẻ, quan điểm không nhất quán, nay nói bán, mai lại thôi. Mua bán cứ như trò đùa, người mua nhiệt tình quá thì sợ hớ, hứa hẹn chỉ để cho vui. Khi có một căn nào bán thì có đến hàng chục sales gọi điện cho chủ nhà nên nó gây ra sự sốt ảo, làm chủ nhà hoang mang tưởng nhiều người mua và mức giá mình đưa ra là quá thấp. Nhưng thực chất chỉ có một hoặc hơn một người hỏi mua thôi các chủ nhà trẻ tuổi ạ.

Theo hành trình tìm nhà của em thì nhận thấy người bán không nhiều người có chữ tín, họ hy vọng căn hộ sẽ lên giá nhiều và nhiều hơn nữa. Người mua thì cứ đi tới đi lui, hẹn lên hẹn xuống, đi xe hàng trăm cây số lên tận thủ đô để xin được gặp mặt chủ căn hộ tinh túy. Xong đa phần thất vọng ra về với bao công việc bị lỡ dở ở nhà.

Đặc biệt căn hộ ở Park hill ko có chỗ đỗ oto nhưng giá cứ tăng được là vì sao các cụ? Em nghĩ mãi ko thông
Cụ tha thiết quá, nên càng hot :)

Congdanthudo

Xe hơi
....

Ôi cái này cụ xác định phải có time và mất time, nếu không có time thì chịu mất tiền -> qua môi giới nó tìm cho.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Cụ sang bên kia cầu VT, khu Sài Đồng. Giá rẻ hơn nhiều và cũng dễ mua hơn nhiều. 2 bên cách nhau đúng cây cầu thôi

Entropy

Xe tăng
Liệu có phải quảng cáo cho Time và Park không các cụ? Chung cư xây mới mở bán đầy ra mà.

WonJinEng

Xe tải
Đúng là giàu cũng khổ vì không biết tiêu tiền thế nào.

Red Butler

Xe buýt
Khuyên cụ chân thành nhé, em đã từng bị áp lực như cụ, thất vòng như cụ khi hàng ngày, tháng đi xem nhà để mua mà giá cứ tăng hàng ngày, rồi đi mua thì người bán toàn là "giả" do cò dắt mối.... Thật ra tất cả do Cò, có tới hàng 1000 cò hàng ngày gọi, hẹn, làm nhiễu thông tin cả người mua và người bán, nó giả vờ gọi điện tăng giá gây áp lực vô hình hoặc khi cụ đi cả chặng đừong dài đến gặp chủ nhà thì nó đã cho vài thằng vu vơ gọi trước cho chủ trả giá thật cao làm chủ nhà tưởng bở và gặp cụ rất kiêu.... Cho nên khuyên cụ 1. Phải vào diễn đàn trong khu thì có thông tin chuẩn người bán thực, ở trong diễn đàn họ đăng lên thì ít bị nhiễu và người mua, bán gặp nhau trực tiếp.
2. Khi cụ đi mua nhà nên giấu tên và số ĐT vì bọn cò nó dựa vào đó tìm hiểu và dẫn dắt cụ vô cùng mệt mỏi.
Em đã từng bị lừa nhiều, rút ra bài học thì cũng mất tiền tỉ, mong Cụ lưu ý cho bản thân

Peter16388

Xe tải
công nhận mô giới giờ ngành phổ cập hay sao chứ em thấy mọi cấp độ : tuổi tác từ 15-54 em thấy có, trai gái thì cả hai, học vấn từ thcs đến thạc sỹ...
Không biết ccm có đi tìm nhà nhiều không chứ em thấy hiện tại là có cả một liên minh môi giới. Nên vấn đề đẩy giá hay kéo giá thì đều thực hiện rất tinh vi và bài bản

Peter16388

Xe tải
Khuyên cụ chân thành nhé, em đã từng bị áp lực như cụ, thất vòng như cụ khi hàng ngày, tháng đi xem nhà để mua mà giá cứ tăng hàng ngày, rồi đi mua thì người bán toàn là "giả" do cò dắt mối.... Thật ra tất cả do Cò, có tới hàng 1000 cò hàng ngày gọi, hẹn, làm nhiễu thông tin cả người mua và người bán, nó giả vờ gọi điện tăng giá gây áp lực vô hình hoặc khi cụ đi cả chặng đừong dài đến gặp chủ nhà thì nó đã cho vài thằng vu vơ gọi trước cho chủ trả giá thật cao làm chủ nhà tưởng bở và gặp cụ rất kiêu.... Cho nên khuyên cụ 1. Phải vào diễn đàn trong khu thì có thông tin chuẩn người bán thực, ở trong diễn đàn họ đăng lên thì ít bị nhiễu và người mua, bán gặp nhau trực tiếp.
2. Khi cụ đi mua nhà nên giấu tên và số ĐT vì bọn cò nó dựa vào đó tìm hiểu và dẫn dắt cụ vô cùng mệt mỏi.
Em đã từng bị lừa nhiều, rút ra bài học thì cũng mất tiền tỉ, mong Cụ lưu ý cho bản thân
cái này thì làm sao mà tìm đc chính chủ mới khó cụ ạ. em thấy vấn đề này vô cùng bất cập. Mấy trang bds toàn đội ngũ có chiếm lĩnh. Cụ có trang nào hay chỉ chúng em với