[Funland] Messi chính thức đến Paris

LangThinh

Xe buýt
Si sang psg là hay đấy, về mặt danh hiệu chứ cứ ở BC chắc vài năm nữa k hy vọng gì
Khôn đấy.BC còn ai đâu.Năm rồi bị Real làm nhục 2 trận.Lại bị BM vả 8 2.Thấy PSG nhiều cầu thủ tốt nên qua bám.PSG thì cần danh tiếng thương mại.Quan trng là thèng Mbappe ra sao.Nó ở lại thì PSG cực mạnh.Nó đi thì ăn hành

fadco

Xe container

tienlong

Xe buýt
Messi hơn về đôi chân khéo léo hơn nhưng về tư duy chọn chỗ thfi kém CR7, em nghĩ vậy:)))
Messi nó tư duy vãi đấy, xem những quả kiến tạo bấm bóng, chọc khe thông minh vãi ra cụ à

fadco

Xe container

Trần Gia

Xe tăng
Bác đánh giá thấp Neymar quá rồi. Ko phải tự nhiên mà nó đang là cầu thủ đắt giá nhất thế giới, trong khi chưa có quả bóng vàng nào. Nó khôn ngoan và đối nhân xử thế rất khéo đấy, mặc dù bề ngoài đầy vẻ chơi bời lêu lổng.
Nếu nói về tài năng thì Neyma đúng như cụ nói , là top đầu hiện nay, e ko hề đánh giá thấp tài năng của ông này. Còn tư chất và khả năng làm thủ lĩnh của đội bóng thì e ko đánh giá cao thật. Cụ thể là cu này từng đc trao băng thủ quân Brazil rồi, nhưng trọng trách đè tay tay nên ko thể hiện hết đc tài năng sân cỏ, sau đó phải trả lại cho Silva. Bản thân Neyma cũng biết điều đó nên chấp nhận làm linh hồn của đội bóng chứ chả thích làm thích làm sói đầu đàn 😁

Trần Gia

Xe tăng
Hôm nay có thông tin Mbape ko muốn đá cùng M10 cũng có thể đúng, thực sự M10 đến Mbape sẽ cảm thấy bức bối, tính thằng này nó cũng vớ vẩn như ở đội tuyển Pháp Euro vừa rồi nên cũng dễ sinh chuyện.
Ngoài ra M10 với Neyma thì ở Barca M10 quyền lực tuyệt đối đương nhiên Neyma phải nhịn, giờ ông M10 cũng ở cuối sự nghiệp rồi ko nhường Neyma cũng mệt, hy vọng 2 người này có quan hệ tốt từ xưa biết nhường nhịn nhau ko có vấn đề gì.

Thực sự Mbape sang Real tương lai cũng chẳng sáng lắm, ở lại đừng tinh tướng quá thì 3 thằng vẫn có thể hòa hợp.

Có một điểm nữa là LaLiga mất đi C7, rồi M10, Real, Barca giờ cũng lẹt đẹt nên người xem giảm nhiều.
Từ khi Messi sang Psg, thì công tác truyền thông được làm rất mạnh, tuy nhiên Mpa gần như lãnh đạm vs tin này, ko 1 lượt like trong tất cả các tin đăng cho đến thời điểm này
https://vnexpress.net/mbappe-im-lang-khi-messi-sang-psg-4339490.html
Điều này chứng tỏ 1 phần điều ông cố vấn của Bar đã nói trước khi từ chức " Bar đang giúp Real có được Mba nhanh hơn"

nhuataiche

Xe container
Nếu nói về tài năng thì Neyma đúng như cụ nói , là top đầu hiện nay, e ko hề đánh giá thấp tài năng của ông này. Còn tư chất và khả năng làm thủ lĩnh của đội bóng thì e ko đánh giá cao thật. Cụ thể là cu này từng đc trao băng thủ quân Brazil rồi, nhưng trọng trách đè tay tay nên ko thể hiện hết đc tài năng sân cỏ, sau đó phải trả lại cho Silva. Bản thân Neyma cũng biết điều đó nên chấp nhận làm linh hồn của đội bóng chứ chả thích làm thích làm sói đầu đàn 😁
Đúng vậy, Neymar nó thích đứng sau giật dây thôi, nó ko thích ra mặt. Messi qua PSG là gọi cho Neymar ngay.

Thấy báo đăng Mbappe đang dỗi vì Messi sang kìa. Thằng nhóc này so với Neymar thì đối nhân xử thế kém quá. Vụ nó gây gổ với Giroud ở tuyển Pháp cũng vậy. Để xem hlv và Neymar dàn xếp chuyện này ra sao.

Trần Gia

Xe tăng
Đúng vậy, Neymar nó thích đứng sau giật dây thôi, nó ko thích ra mặt. Messi qua PSG là gọi cho Neymar ngay.

Thấy báo đăng Mbappe đang dỗi vì Messi sang kìa. Thằng nhóc này so với Neymar thì đối nhân xử thế kém quá. Vụ nó gây gổ với Giroud ở tuyển Pháp cũng vậy. Để xem hlv và Neymar dàn xếp chuyện này ra sao.
E e rằng Pochet sẽ ra đi trong vòng 1 năm nữa. Với đội bóng quá nhiều siêu sao mà lại vừa tập hợp, ông nào cũng muốn mình là rốn vũ trụ thì ko đơn giản để điều hành . Dự rằng Zidane sẽ sớm về để ổn định ae cụ ạ

nidea

Xe tăng

Thằng M3pe này không lớn được nữa rồi, làm mình làm mẩy với ai chứ với Si thì nó méo thèm nhìn ý chứ :)). Ngoan thì nó còn buff cho thành tài, cứ nhìn Neymar rời Messi thì cũng chỉ vẽ vời ko hiệu quả bằng hồi đá cạnh Si.

Azeglio

Xe điện
Em.nhớ JPP ở Olympic Mác xây chứ nhỉ? Thời điểm 90-92, OM có bộ ba J.Papin- C.Waddle - A.Pele cực kỳ ăn ý. Một khoảnh khắc bình luận của BLV Vũ Huy Hùng khi nói về bộ 3 này có đoạn "...bàn thắng được phối hợp bởi 1 A.Pele khéo léo, một C.Waddle tinh nhanh và kết thúc bởi J.P.Papin dũng mãnh...".
Cụ già y như em.
92-94 thì Papin đá cho AC Milan. Trận gặp lại OM mà bị cầu thủ OM phang như quân thù.

nhuataiche

Xe container
Tuyển Pháp mà ông M3p với ông Pogba dẹp bớt cái tôi lại thì nó chả ngán đội nào cụ nhỉ
Bọn nó xưa nay có ngán ai đâu, giỏi mà. Nhưng như bác nói đấy, kiêu ngạo quá.
Bọn nó mà biết đoàn kết, biết hy sinh vì tập thể thì có lẽ càn quét tất tần tật vài kỳ WC với Euro là ít.

Phỡn

Xe tăng
Thằng M3pe này không lớn được nữa rồi, làm mình làm mẩy với ai chứ với Si thì nó méo thèm nhìn ý chứ :)). Ngoan thì nó còn buff cho thành tài, cứ nhìn Neymar rời Messi thì cũng chỉ vẽ vời ko hiệu quả bằng hồi đá cạnh Si.
Si sang chắc chủ yếu đi bộ với chuyền bóng. Còn thằng ôn kia em nghĩ sẽ sớm lụi như Ba lô em đi :P

UFA

Xe điện
Nhiều cụ cá trê quá. Cũng đúng thôi ạ, quan trọng PSG không có chê, mấy hoàng thân không chê, NHM PSG có sướng không? Quá sướng. L1 và cả nước Pháp có phê không? Vậy là đủ rồi.
CĐV của PSG mấy hôm nay chắc xuất t..inh cả chục lần vì sướng quá cũng nên cụ ah, Paris giờ lại là kinh đô he he, gọi đc chị 7 về nữa thì cứ gọi là lê tê phê, còn thằng m3p tí tuổi đã ông kễnh rồi cho lượn luôn, giờ sút cho RM đc cỡ 100 tr oi thừa sức kí với CR7 2 năm ngon lành

UFA

Xe điện
Ramos qua Psg để dưỡng già là chính, lãnh đạo sao nổi mấy ông trẻ như Neyma, Mpabe, Doma. Còn chú Neyma chỉ thủ lĩnh kiểu lớp phó đời sống, lo cho ae ăn chơi, tiệc tùng thôi, trong sân thì ko chịu đc áp lực của tấm băng trên tay cụ à. Messi sang PSG thì e e rằng Mpa chắc sắp sang Real , mà ông Icardi thì xem mà cuốn gói sớm , lên tuyển nó còn chả cho lên, đá đấm gì ở PSG nữa 😁
Cụ chuẩn ah, em là em cứ bầu a Neymar làm lớp phó đời sống ( thằng này khoản ăn chơi tiệc tùng mà số 2 ko ai dám nhận số 1)

UFA

Xe điện

Thằng này từ hồi 2018 vô địch xong về phát là ông sao luôn, chán thật, e nghĩ giờ chỉ có Zizou mới trị đc, mà cho nó phắn cmnl cũng hay, để tiền đó kí với chị 7 về thì vui he he

nhuataiche

Xe container
Si sang chắc chủ yếu đi bộ với chuyền bóng. Còn thằng ôn kia em nghĩ sẽ sớm lụi như Ba lô em đi :P
Si nó chịu ngồi dự bị những trận ko quan trọng thì PSG sẽ ghê gớm lắm.
Mbappe thì chắc là Pochettino sẽ rèn được thôi, ông hlv này mát tay với cầu thủ trẻ lắm.

nhuataiche

Xe container
Thằng này từ hồi 2018 vô địch xong về phát là ông sao luôn, chán thật, e nghĩ giờ chỉ có Zizou mới trị đc, mà cho nó phắn cmnl cũng hay, để tiền đó kí với chị 7 về thì vui he he
Ronaldo già rồi, nên về hưu thôi. Ai rồi cũng già đi, phải biết chấp nhận thực tế. Thể lực Ro vẫn còn nhưng tốc độ thì không. Sang PSG thì vây cánh bạn bè ko có, ko sang được đâu.

Si cũng già rồi, nên PSG chỉ ký có 2 năm thôi. Nhưng dù sao vẫn ít hơn Ro một vài tuổi.

AT_Speed

Xe tăng
Cụ chuẩn ah, em là em cứ bầu a Neymar làm lớp phó đời sống ( thằng này khoản ăn chơi tiệc tùng mà số 2 ko ai dám nhận số 1)
Cụ chắc phụ trách bên hành chính hay công đoàn:)