[Funland] Messi chính thức đến Paris

Lasvegas83

Xe tải
Nói 7 qbv la biết kiến thức kém rồi.Dẩn chứng coi 7qbv coi.Si bám chưa co wc thì k chung mâm dc 2 huyền thoại kia.Gg để biết người Ar coi ai hay nhất.Có mình chú tự xếp chung mâm thôi.Thôi nhé fan cuồng mà kiến thức kém.7QBV CƠ.KK
Học cho xong để viết cái chữ cho nên hồn hãy vào đây bàn với các bác, các chú

Zerodaide

Xe buýt
Nói 7 qbv la biết kiến thức kém rồi.Dẩn chứng coi 7qbv coi.Si bám chưa co wc thì k chung mâm dc 2 huyền thoại kia.Gg để biết người Ar coi ai hay nhất.Có mình chú tự xếp chung mâm thôi.Thôi nhé fan cuồng mà kiến thức kém.7QBV CƠ.KK
Coi wc chán chết mẹ.nó hiếm vì 4 năm tổ chức 1 lần, lại ở tầm thế giới nên cảm giác cái cup nó cao quý, chứ so về độ khó thì nó xếp sau euro , Copa América.mà euro, copa cũng chỉ xách dép cho Champions League, nơi quy tụ những cầu thủ giỏi nhất thế giới . rõ ràng tất cả cầu thủ được đá ở champion league thì đều được gọi vào đội tuyển quốc gia, nhưng ở chiều ngược lại thì chưa chắc nhé.

dpl

Xe lăn
Em không phải fan gì cả, nhưng đọc tin cũng vui, chờ đợi một kỷ nguyên mới M10 không Barca và Barca không M10. Chỉ hơi tiếc là giải Pháp không nhiều đội mạnh lắm, chờ C1 mùa này xem thế nào. Mấy cụ fan làm ơn đừng chém nhau nữa, hãy tận hưởng vài năm đỉnh cao của M10, R7 đi, thế hệ tiếp theo em chưa tìm được ai có thể thay thế được bộ đôi này, tìm được cặp kỳ phùng R7 vs M10 lại càng khó
Ngày trc thì ko thích Messi vì đá Barca + làm Argentina hụt mấy cup vô địch 😡
Nhg giờ a ý giúp Argen vô địch + về PSG thì bắt đầu quý rồi 💖💕❤💘💗

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay có thông tin Mbape ko muốn đá cùng M10 cũng có thể đúng, thực sự M10 đến Mbape sẽ cảm thấy bức bối, tính thằng này nó cũng vớ vẩn như ở đội tuyển Pháp Euro vừa rồi nên cũng dễ sinh chuyện.
Ngoài ra M10 với Neyma thì ở Barca M10 quyền lực tuyệt đối đương nhiên Neyma phải nhịn, giờ ông M10 cũng ở cuối sự nghiệp rồi ko nhường Neyma cũng mệt, hy vọng 2 người này có quan hệ tốt từ xưa biết nhường nhịn nhau ko có vấn đề gì.

Thực sự Mbape sang Real tương lai cũng chẳng sáng lắm, ở lại đừng tinh tướng quá thì 3 thằng vẫn có thể hòa hợp.

Có một điểm nữa là LaLiga mất đi C7, rồi M10, Real, Barca giờ cũng lẹt đẹt nên người xem giảm nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Đời có lúc lên lúc xuống, chuyện bt mà. Ngay BC sau khi Si đi e là CL cũng còn khá lâu mới có cái tiếp theo.

Nhưng ít nhất cũng đã từng vđ 3 lần, nhiều ông tuy mệnh danh ông lớn như MC PSG nhưng thực tế chưa có CL nào 😆😆😆
MC , PSG chỉ là nhà giàu mới nổi được chục năm nay thôi , trước đấy PSG chỉ là đội tầm trung khi ra châu Âu . Còn MC thì khỏi nói thuộc dạng lên hạng xuống hạng như cơm bữa .
Thực tế 2 ông này mới vào tới BK được 2 lần , với 1 lần vào CK .

LangThinh

Xe buýt
Coi wc chán chết mẹ.nó hiếm vì 4 năm tổ chức 1 lần, lại ở tầm thế giới nên cảm giác cái cup nó cao quý, chứ so về độ khó thì nó xếp sau euro , Copa América.mà euro, copa cũng chỉ xách dép cho Champions League, nơi quy tụ những cầu thủ giỏi nhất thế giới . rõ ràng tất cả cầu thủ được đá ở champion league thì đều được gọi vào đội tuyển quốc gia, nhưng ở chiều ngược lại thì chưa chắc nhé.
Bậy nhé.WC nó là độ tôn quý.Ai cũng biết danh giá nên đa số sẽ cố đoạt được.Độ khó nó số 1 rồi.Tính chiến thực thì thua EuRo.Còn cái Coppa cùi bắp đừng đem vào,cái giải có mấy đội tính chiến thực k có.Chả khác gì Concacaf cả.Còn C1 là giải chuyên môn số 1 clb rồi.Nó như WC của ClB ấy.Mà nó về giải này thì Si cũng k chỉ mới đạt 3 cái(cái 2006 la do Ronaldolinho dẩn dắt ,Si dự bị).Cái 2009 thì dc tài lo.Chốt cái Si không vk ra.Thấyy BC k còn gì dựa dẩm nên chạy qua PSG.Nếu Mbappe mà rời PSG thì buồn cười bỏ mịa

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Messi sang công viên các hoàng tử rồi, thì em lại yêu luôn PSG, hy vọng năm nay C1 sẽ về PSG với giàn hảo thủ, công đầu sẽ thuộc về MBape

Minh Sang 2019

Xe tải
Em chẳng fan nhưng rất dị ứng kiểu nói Ro thành công do tập luyện, ý chí, còn Si thành công do thiên bẩm, trời ban, Toàn xàm, không tập luyện, không có ý chí mà lên được đẳng cấp như thế em cũng ạ.
họ nói đúng nhưng chưa trúng. Ronaldo cũng thuộc tài năng thiên bẩm nhưng theo 1 trường phái khác nhau. Chứ làm gì có chuyện ko thiên bẩm mà 5 quả bóng vàng!

fadco

Xe container
họ nói đúng nhưng chưa trúng. Ronaldo cũng thuộc tài năng thiên bẩm nhưng theo 1 trường phái khác nhau. Chứ làm gì có chuyện ko thiên bẩm mà 5 quả bóng vàng!
Dạ còm này em ưng, mịe cứ bảo nó khổ luyện mới thành tài, ko thiên bẩm có khổ cả đời cũng đừng mơ 1 QBV chứ đừng nói 5 quả, tương tự tennis có thằng cả đời chưa được cái GS dù khổ luyện cả đời đó:)

dragon001

Xe tăng
Em hóng, chắc kỳ này Líc oăn lại có nhiều người xem hơn roài.

xbadboyz

Xe điện
Mới xem 10 năm thì biết Ma nghiện là ai mà phán như thật 😂. Xem 10 năm thì chắc chỉ biết đến bạn CR7 là hết nước chứ có gì mà đem ra khoe 😆.
7 QBV nghĩa là 7 năm được bầu chọn là cầu thủ xuất sắc nhất thế giới chưa đủ vĩ đại à? Ma nghiện với Pele vĩ đại dù không vàng (vì ko được bầu chọn) không liên quan gì tới việc nhiều bóng vàng là vĩ đại cả mà lôi ra so sánh. Còn về đánh giá của các bảng xếp hạng cầu thủ xuất sắc nhất lịch sử bóng đá thì Messi, Pele, Maradona chung mâm trong 3 vị trí dẫn đầu đấy chuyên gia bóng đá 10 năm kinh nghiệm.
Em thấy cụ giỏi quá.
Em nhận chiếu dưới với cụ ấy sau 2 comment rồi.

Lam__Phương

Xe điện
Em sợ Barca lại gánh thêm cục nợ Augero giống như Pjanic ấy . Ông Kun giờ cũng cùn lắm rồi , lại chấn thương liên miên , nếu ngon thì MC nó đã không nhả .
Đội hình Barca hiện tại trung phong còn thằng Braiwaith nữa thôi cụ ạ cho nên chắc là Kun đảm nhiệm vị trí đó thôi.

Minh Sang 2019

Xe tải
Bậy nhé.WC nó là độ tôn quý.Ai cũng biết danh giá nên đa số sẽ cố đoạt được.Độ khó nó số 1 rồi.Tính chiến thực thì thua EuRo.Còn cái Coppa cùi bắp đừng đem vào,cái giải có mấy đội tính chiến thực k có.Chả khác gì Concacaf cả.Còn C1 là giải chuyên môn số 1 clb rồi.Nó như WC của ClB ấy.Mà nó về giải này thì Si cũng k chỉ mới đạt 3 cái(cái 2006 la do Ronaldolinho dẩn dắt ,Si dự bị).Cái 2009 thì dc tài lo.Chốt cái Si không vk ra.Thấyy BC k còn gì dựa dẩm nên chạy qua PSG.Nếu Mbappe mà rời PSG thì buồn cười bỏ mịa
Haha! đoạn đầu cụ có vẻ nói chuẩn, càng nói lại càng lộ bài Fan Ro đĩ, em nói thật thằng đấy ăn 5 quả bóng vàng may vãi đái ra. Đá thì ngu, chỉ có bài đảo chân như rang lạc nhưng bóng vẫn nằm im con mẹ nó ở 1 chỗ, rồi lại kiểu đẩy bóng dài rồi chạy. Năm nay đã nhiều tuổi đá kiểu đó ko còn phù hợp nữa nên chỉ chờ pen & có bóng gần miệng gôn té vào thôi. Còn khoản oánh đầu thì tính ra còn thua cả Gioud của Pháp, em chả biết có viết đúng tên hay ko?
Cứ mang so sánh Ro với Messi rồi nói Messi ko đạt danh hiệu nào ở Argentina, khi đạt rồi thì lại bảo Copa giải ao làng, độ khó còn lâu bằng EU. Thử hỏi xem fan Ro đĩ có xem WC 2014 hay ko? Còn mềnh vẫn xem giải Eu 2016, ko bỏ sót trận nào của bồ.Ro đã ngu mà ăn may vãi.
Còn nếu cứ tình sòng phẳng, so cái giải cầu thủ hay nhất thế giới ấy, xem thằng nào hơn thì thằng đó số 1.

Minh Sang 2019

Xe tải
Dạ còm này em ưng, mịe cứ bảo nó khổ luyện mới thành tài, ko thiên bẩm có khổ cả đời cũng đừng mơ 1 QBV chứ đừng nói 5 quả, tương tự tennis có thằng cả đời chưa được cái GS dù khổ luyện cả đời đó:)
Nhưng để đem so sánh 2 ông này thì ông Messi ổng hơn thật. còn hơn bao nhiêu thì em chưa biết.

tienlong

Xe buýt
Cụ nào chê Messi đá bóng thì quả thực là ko biết phải làm người ntn thì cụ ấy mới khen được :D

Prelax

Xe tăng
Si sang psg là hay đấy, về mặt danh hiệu chứ cứ ở BC chắc vài năm nữa k hy vọng gì

Chauthanh11

Xe điện
Haha! đoạn đầu cụ có vẻ nói chuẩn, càng nói lại càng lộ bài Fan Ro đĩ, em nói thật thằng đấy ăn 5 quả bóng vàng may vãi đái ra. Đá thì ngu, chỉ có bài đảo chân như rang lạc nhưng bóng vẫn nằm im con mẹ nó ở 1 chỗ, rồi lại kiểu đẩy bóng dài rồi chạy. Năm nay đã nhiều tuổi đá kiểu đó ko còn phù hợp nữa nên chỉ chờ pen & có bóng gần miệng gôn té vào thôi. Còn khoản oánh đầu thì tính ra còn thua cả Gioud của Pháp, em chả biết có viết đúng tên hay ko?
Cứ mang so sánh Ro với Messi rồi nói Messi ko đạt danh hiệu nào ở Argentina, khi đạt rồi thì lại bảo Copa giải ao làng, độ khó còn lâu bằng EU. Thử hỏi xem fan Ro đĩ có xem WC 2014 hay ko? Còn mềnh vẫn xem giải Eu 2016, ko bỏ sót trận nào của bồ.Ro đã ngu mà ăn may vãi.
Còn nếu cứ tình sòng phẳng, so cái giải cầu thủ hay nhất thế giới ấy, xem thằng nào hơn thì thằng đó số 1.
Em thấy cụ chê cụ kia là fan CR7 , còn cụ là fan Messi thì cả 2 có khác gì nhau chút nào đâu ?
Ai thần tượng cầu thủ nào thì cho là hay hơn thế thôi .

Prelax

Xe tăng
Messi nhận mức lương 35 triệu Euro/năm, cùng khoản phí lót tay 30 triệu Euro.
Tính ra là 50 triệu/năm,ông bố kiêm bầu xô cũng phải dc 20-30 triệu phí nữa.
Ăn đủ đường cụ nhỉ, k xểnh ra xu nào

LangThinh

Xe buýt
Thấy cm là biết cụ ngáo rồi.EURO 2016 Bồ ghi dc 8 bàn thì Rô góp hết 6 bàn với 3 chuyền 3 ghi rồi.Còn Si bám về tuyển thì phân nửa bàn là ghi giao hữu.Giảin chuyên 1 số 1 thê giới như C1 thì toả sáng vòng bảng.Mà chỉ culi mới sáng tạo ra khái niệm " cup Á Quân WC".Đợt này thấy BC k còn bám đươc nên chạy qua PSG bám Neymar và Mbappe.Nhớ năm nào Neymar toả sáng giúp ăn PSG mà culi chỉ kể công cho thánh đi bộ Si bám.Mà cụ cho rằng 5QBV của Rô đĩ ăn hên thì đủ hiểu kiến thức cụ ra sao.Thôi nhé cụ.Cụ kém lắm.kk