[Funland] Messi chính thức đến Paris

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Si sang chắc chủ yếu đi bộ với chuyền bóng. Còn thằng ôn kia em nghĩ sẽ sớm lụi như Ba lô em đi :P
Si sang đấy chắc tích cực hơn chứ ko dám đi bộ vuốt râu nữa đâu nhưng có thể có trận ngồi dự bị để giữ sức.
Thằng Mbape có vẻ quyết tâm ra đi cơ mà Real hình như nó muốn chờ sang năm chứ ko quyết mua ngay, thế mới khó. Thực sự nó còn trẻ tình hình hiện tại nó ở lại 2 năm nữa hay hơn.

tasx

Xe tăng
Em ủng hộ những bạn trẻ trâu như M3p phải rèn cho ra ngô khoai, không thì tranh thủ bán đi kiếm xèng. Mới chớm thành người đã đòi chuyển ngay sang ngợm, gương tày liếp đầy ra.

nhuataiche

Xe container
E e rằng Pochet sẽ ra đi trong vòng 1 năm nữa. Với đội bóng quá nhiều siêu sao mà lại vừa tập hợp, ông nào cũng muốn mình là rốn vũ trụ thì ko đơn giản để điều hành . Dự rằng Zidane sẽ sớm về để ổn định ae cụ ạ
Trị sao thì Pochettino ko bằng Zizou, nhưng xây dựng lối đá thì lại giỏi hơn.

Mà Pochettino kém thì đã có Leonardo ngay bên cạnh rồi. Chắc là sẽ ổn thôi.

Zizou chính ra nên về MU, cái chỗ lộn xộn láo nháo ấy cần bàn tay sắt dọn dẹp.

Prelax

Xe tăng
Vẫn còn có cụ so sánh Messi với Ronaldo về khả năng chọc khe là thế nào nhỉ, rõ ràng là Ronaldo nó ăn đứt Messi về khả năng chọc khe 😲
Không thấy nó thay người yêu liên tục đấy à

hoangduc.sbr

Xe container
CĐV của PSG mấy hôm nay chắc xuất t..inh cả chục lần vì sướng quá cũng nên cụ ah, Paris giờ lại là kinh đô he he, gọi đc chị 7 về nữa thì cứ gọi là lê tê phê, còn thằng m3p tí tuổi đã ông kễnh rồi cho lượn luôn, giờ sút cho RM đc cỡ 100 tr oi thừa sức kí với CR7 2 năm ngon lành
Thằng này từ hồi 2018 vô địch xong về phát là ông sao luôn, chán thật, e nghĩ giờ chỉ có Zizou mới trị đc, mà cho nó phắn cmnl cũng hay, để tiền đó kí với chị 7 về thì vui he he
Các cụ nghĩ mấy đội # ngu, chỉ mình PSG là khôn đấy chắc;)). PSG giàu nứt đố vậy mà năm nay toàn chơi bài kéo hàng free (năm sau khả năng kéo tiếp Pog3). Nhẽ đang khó khăn như Real nó lại ko biết xài bài này chắc. Mp3 giống Pog đều chỉ còn 1 năm hợp đồng và hết năm nay là nó đc tự do đàm phán với các đội # để hè 2022 ra đi tự do rồi.
Nghĩ sao Real nó ngu bỏ tiền ra mua làm j khi mà chỉ cần đợi hè năm sau là lấy đc miễn phí Mp3 (và có khi là cả Pog luôn). PSG hè này ăn hàng free của nhiều đội thì theo luật hoa quả khả năng hè năm sau lại bị mất ct cho các đội # thôi. Để Mp3 nó đi mà ko thu đc đồng nào thì cũng cay diều phết.

lacettiGG

Xe điện
Messi và Ronaldo mà lắm ông còn chê được thì đúng là mời các ông lên sao Hỏa xem bóng đá.
Cũng nhiều ông loser (or seeder) suốt ngày bò lê bò là chê bai/nâng bi thần tượng :))

hoangduc.sbr

Xe container
PSG này công nhận ngu vụ thằng mbappe.
Bình thường với những thằng sao bự còn trẻ thì 2, thậm chí 3 năm trước khi hết hạn thì clb phải ép nó gia hạn hợp đồng. Ko gia hạn ném lên ghế dự bị cho ngồi mòn chân mẹ nó 2-3 năm là chết khiếp ngay.

Đây lại để nó cò quay đến nỗi còn 1 năm thì nó sợ đ éo gì. Cùng lắm tập chay ko ra sân 1 năm :))
Riêng Mp3 có bắt tập chay nó cũng chả sợ đâu cụ, trừ khi gãy chân chứ còn đâu suất của nó trên tuyển Phớp điếm đá WC2022 là 100% rồi kể cả bị cho nghỉ cả mùa ở clb.
Hơn nữa đâu phải clb cứ thích là chơi bài cùn này đc đâu. Còn cầu thủ trên khắp TG nó nhìn vào nữa, cách "sếp" đối xử với "nhân viên" như vậy thì sau này dễ thành ấn tượng xấu. Nhiều cầu thủ khái tính, cao ngạo nó ko thèm đầu quân đâu.

hoangduc.sbr

Xe container
Em ủng hộ những bạn trẻ trâu như M3p phải rèn cho ra ngô khoai, không thì tranh thủ bán đi kiếm xèng. Mới chớm thành người đã đòi chuyển ngay sang ngợm, gương tày liếp đầy ra.
Giờ chả có thằng nào ngu bỏ tiền ra mua Mp3 đâu cụ. Các đội # (cụ thể là Real) nó cũng sẽ chờ đến hè sang năm để hốt free thôi. PSG ăn của người quen nhẽ mấy thằng # nó lại ko biết ăn lại.
Thằng chủ tịch PSG biết là sắp mất trắng thằng Mp3 rồi nên h.nọ phải lên nói cứng vớt vát kiểu "Mp3 ko có lý do j ko ở lại" nghe bị động và nohope vãi:D

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nghĩ mấy đội # ngu, chỉ mình PSG là khôn đấy chắc;)). PSG giàu nứt đố vậy mà năm nay toàn chơi bài kéo hàng free (năm sau khả năng kéo tiếp Pog3). Nhẽ đang khó khăn như Real nó lại ko biết xài bài này chắc. Mp3 giống Pog đều chỉ còn 1 năm hợp đồng và hết năm nay là nó đc tự do đàm phán với các đội # để hè 2022 ra đi tự do rồi.
Nghĩ sao Real nó ngu bỏ tiền ra mua làm j khi mà chỉ cần đợi hè năm sau là lấy đc miễn phí Mp3 (và có khi là cả Pog luôn). PSG hè này ăn hàng free của nhiều đội thì theo luật hoa quả khả năng hè năm sau lại bị mất ct cho các đội # thôi. Để Mp3 nó đi mà ko thu đc đồng nào thì cũng cay diều phết.
PSG ăn hàng Free nhưng toàn hàng chủ quản ko muốn ký nữa, còn Real nếu muốn và Mbape quyết ra đi thì bình thường sẽ phải mua ngay bây giờ vì sang năm nhỡ có CLB khác nhảy vào chẳng hạn và sang năm Real vẫn phải lót tay nó chứ free thế nào được, nếu Mbape và Real bắt tay nhau chơi bẩn thì ủng hộ PSG chơi rắn như chủ tịch nó tuyên bố hồi trước là cho Mbape dự bị cả mùa luôn, sang năm lại WC nó có chịu được không, đằng nào cũng mất tiền cho mất luôn.

UFA

Xe điện
PSG ăn hàng Free nhưng toàn hàng chủ quản ko muốn ký nữa, còn Real nếu muốn và Mbape quyết ra đi thì bình thường sẽ phải mua ngay bây giờ vì sang năm nhỡ có CLB khác nhảy vào chẳng hạn và sang năm Real vẫn phải lót tay nó chứ free thế nào được, nếu Mbape và Real bắt tay nhau chơi bẩn thì ủng hộ PSG chơi rắn như chủ tịch nó tuyên bố hồi trước là cho Mbape dự bị cả mùa luôn, sang năm lại WC nó có chịu được không, đằng nào cũng mất tiền cho mất luôn.
Ai chứ a Qatar này nó làm thật đấy cụ ah, nhà chả có gì ngoài tiền, nó ngại vụ công bằng tài chính thôi chứ m3p mà cương nó cho ngồi đánh giầy 1 năm thì cũng khóc tiếng mán, có gương Rabiot rồi

hoangduc.sbr

Xe container
Như em còm bên trên Mp3 nó chả sợ bị cho nghỉ cả mùa đâu cụ, hơn nữa cái trò đì cầu thủ chủ chốt (chứ ko phải phong độ kém) nó cũng chả hay ho đâu mà đội nào cũng có thể xài.
Cụ cứ nhìn thằng Pog ở Mu là thấy ngay thôi, PSG nó có sợ hè năm sau bị đội # tranh hốt free đâu. Nên giờ nó cứ kệ chả thèm mua, lót tay thì lót tay cùng lắm 30 củ thỏa thuận cá nhân trước với cầu thủ. Còn hời chán so với việc phải bỏ ra gấp 2.5 lần số đó để mua ngay hè này.
Mà cả nhà Pog vốn là antifan PSG mà PSG nó còn chả sợ, nói j Mp3 nó luôn mê và thèm về Real. Thế thì chả có lý do j để Real phải mua ngay hè này cả. Năm sau cứ cho phải lót tay hẳn 40-50 củ đi thì vẫn hời hơn gấp 3 lần giá mua thực tế là cái chắc.

hoangduc.sbr

Xe container
Ai chứ a Qatar này nó làm thật đấy cụ ah, nhà chả có gì ngoài tiền, nó ngại vụ công bằng tài chính thôi chứ m3p mà cương nó cho ngồi đánh giầy 1 năm thì cũng khóc tiếng mán, có gương Rabiot rồi
Nói chung cái việc cho ngồi đánh giày chủ yếu để lợi dụng mùa WC2022 thôi. Cơ mà tỷ như chỉ là 1 thằng ct thứ yếu trong tuyển thì còn chơi bài dọa nạt bó chân này đc.
Chứ đem ra dọa thằng Mp3 luôn auto có suất trên tuyển Phớp thì chả ăn thua rồi.
Em fan Mu cứ nhìn ngay từ thằng Pog3 thôi, thằng này vai trò trên tuyển còn xếp sau Mp3 mà nó cũng chả sợ việc phải ngồi dự bị cả mùa nữa thì nói j cỡ như thằng Mp3.

UFA

Xe điện
Nói chung cái việc cho ngồi đánh giày chủ yếu để lợi dụng mùa WC2022 thôi. Cơ mà tỷ như chỉ là 1 thằng ct thứ yếu trong tuyển thì còn chơi bài dọa nạt bó chân này đc.
Chứ đem ra dọa thằng Mp3 luôn auto có suất trên tuyển Phớp thì chả ăn thua rồi.
Em fan Mu cứ nhìn ngay từ thằng Pog3 thôi, thằng này vai trò trên tuyển còn xếp sau Mp3 mà nó cũng chả sợ việc phải ngồi dự bị cả mùa nữa thì nói j cỡ như thằng Mp3.
Em chỉ bl theo cảm xúc chứ ko theo lí trí trong mấy còm ở thớt này cụ ah, mà e vẫn tin đám chủ Qatar nó chả ngại m3p đâu

LangThinh

Xe buýt
Không những sai mà nó còn là sự lệch lạc về cách nhìn nhận, suy nghĩ và đánh giá.
Cứ lấy số liệu ra nói chứ nói mồm con gì nói chả dc bác.Cứ xem thống kê thì phân nửa bàn là giao hữu ở tuyển.Bác đem số liệu ra nói chuyện.Ko thì khỏi rep mắc công lắm

hoangduc.sbr

Xe container
Em chỉ bl theo cảm xúc chứ ko theo lí trí trong mấy còm ở thớt này cụ ah, mà e vẫn tin đám chủ Qatar nó chả ngại m3p đâu
Bọn Qatar giờ có ngại với ko ngại thì cũng làm đc j nữa đâu cụ khi đã nắm dao đằng lưỡi rồi. Cho nó ngồi ngoài cả năm cũng để làm j đâu nếu mục đích dọa cho Mp3 sợ thì nó lại chả sợ (nếu dọa đc nó sợ thì ní đã ký rồi chứ chả nhơn nhơn đến tận bây giờ).
Mà để nó ngồi ngoài thật thì còn dở hơi nữa, ra oai đc phút chốc nhưng lại có thể ảnh hưởng tới tham vọng ăn C1 của cả mùa khi tự phế đi cầu thủ chủ chốt của mình. Em chả tin Psg mạnh lên nếu có Messi mà lại để Mp3 ngồi ngoài. Trong khi mục đích chính của PSG đều giống Mc cả, suy cho cùng vẫn chỉ là tợp đc cái C1.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ ko nhớ thằng Rabiot bị cho ngồi chơi cả mùa. Sang juve xịt luôn.

Cầu thủ chuyên nghiệp nghỉ 1 năm là dễ đi luôn sự nghiệp đấy

Nói chung giữ cầu thủ đến tận năm cuối mà ko bán hay gia hạn đc là dại rồi.
Rabiot chỉ là dạng lìu tìu cả về trình độ lẫn vai trò so với Mp3 (WC2018 còn chả đc gọi lên tuyển) thì so làm sao đc cụ. PSG nó đì Rabiot xong thì kéo luôn Marquinhos lên thế vào và đá còn hay hơn thì nó lại chả đì mạnh. Mà đì xong thì cũng vẫn phải để nó đi miễn phí thôi và Euro vừa rồi thì nó lại đc gọi lên tuyển đá b/thường.
Mp3 thì #, đẳng cấp top đầu rồi chứ ko phải như thằng Rabiot thích là kiếm ngay thằng # thay thế đc. Nên em chắc chắn bọn PSG sẽ vẫn phải cắn răng để nó đá tới hết mùa rồi chịu mất trắng vài hè năm sau nếu hè này ko thể gia hạn hđ.

nhpd

Xe hơi
Messi sang PSG là 1 thương vụ tốt cho cả 3.
1. PSG và giải Pháp được hưởng lợi nhất, thu hút fan, bán áo đấu, và có thêm một cầu thủ vô cùng suất sắc.
2. Barca khi không còn phụ thuộc vào Messi, các cầu thủ khác tự tin sáng tạo hơn( xem trận giao hưu Barca vs Juventus, đá đồng đều hơn hẳn) do trung tâm đường truyền bóng sẽ không còn hướng về Messi như trước, giảm quỹ lương, tái cơ cấu những cầu thủ khát khao hơn.
3. Messi quá suất sắc nhưng ở đó quá lâu, nên cần nguồn động lực mới, đây sẽ là trải nghiệm mới và lấy lại khát khao hơn, đá cắp Neymar đồng đội ăn ý cũ, và lương thưởng chế độ tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Trần Gia

Xe tăng
Trị sao thì Pochettino ko bằng Zizou, nhưng xây dựng lối đá thì lại giỏi hơn.

Mà Pochettino kém thì đã có Leonardo ngay bên cạnh rồi. Chắc là sẽ ổn thôi.

Zizou chính ra nên về MU, cái chỗ lộn xộn láo nháo ấy cần bàn tay sắt dọn dẹp.
Tầm này thì ko cần phải xây dựng cụ ạ, tầm này phải có danh hiệu ngay . Cứ làm sao chúng nó 1 lòng 1 dạ với nhau thì chả sợ đội nào. Kiểu như Real thời Carlo bị sa thải ấy, Benitez về làm rối như canh hẹ, Zizou về , ae tự bảo nhau đá , Ziz cũng chỉ cần làm mấy ông sao cảm thấy đc thỏa mãn , thế là ngon ngay.