Mercedes GLC đầu tiên đã có mặt tại Hà Nội

Cadilac88

Xe tải
Ý cụ là dân Mỹ thì khôn còn dân Việt, những người bỏ ra cả trăm ngàn đô để mua xe, số tiền bằng cả tài sản của 1 cư dân Mỹ, mù điếc cả
Rx mà ko đánh vào cái yếu tố ăn chắc mặc bền của Việt Nam thì cũng khó bán với giá trên trời đó.

vietran

Xe ba gác
Rx mà ko đánh vào cái yếu tố ăn chắc mặc bền của Việt Nam thì cũng khó bán với giá trên trời đó.
vâng đúng Rx giá trên trời thật, và GLK và giờ là GLC giá rất hợp lý ở Vn, nhưng nói gì thì nói ngồi RX cách âm êm ái và độ bền thì Rx ăn đứt GLK (GLC em chưa đi chưa biết nên k dám phát biểu)

c250_2012

Xe hơi
Vậy tại sao ở nước ngoài giá ngang nhau???
Glc 300 amg build theo cấu hình merc lắp ráp có giá 46k usd. Không tin cụ vào mbusa.com là biết. Rx350 bản chính hãng gần như full đồ HUD, loa mark levison các kiểu, có giá mỹ là 54k usd, ở vn là 3,37 tỷ. Trong khi con GLE 400 nhập chính hãng 3,3 tỷ mà gần như chả có gì, giá us là 54k usd. Rõ ràng cho tới thời điểm hiện giờ rx350 giá quá tốt, em đánh giá cao nó hơn GLE

30xx1631

Xe điện
Thôi các cụ cãi nhau làm gì, ai nhiều tiền thì mua Rx, ai ít tiền thì mua GLC, còn nhiều tiền nữa thì mua Maccan... Cứ cãi nhau kiểu này thì đến tết năm sau cũng chưa xong... Ở xứ mình GS350 còn đắt hơn cả S400... Đủ thấy Lexus họ làm giá thế nào, tao cứ bán giá đấy... Ai thích mua thì mua

c250_2012

Xe hơi
Thôi các cụ cãi nhau làm gì, ai nhiều tiền thì mua Rx, ai ít tiền thì mua GLC, còn nhiều tiền nữa thì mua Maccan... Cứ cãi nhau kiểu này thì đến tết năm sau cũng chưa xong... Ở xứ mình GS350 còn đắt hơn cả S400... Đủ thấy Lexus họ làm giá thế nào, tao cứ bán giá đấy... Ai thích mua thì mua
Tại có cụ hỏi so sánh giữa rx350 vs glc nên mọi người mới góp ý thôi mà. Cơ mà phải công nhận thằng gs350 giá quá vô lý nên chả ai mua. Còn vụ glc thì theo em đây là con xe ngon nhất dưới 2 tỷ, e cũng thích lắm nhưng lại muốn đổi gió sang rx hơn.

30xx1631

Xe điện
Glc 300 amg build theo cấu hình merc lắp ráp có giá 46k usd. Không tin cụ vào mbusa.com là biết. Rx350 bản chính hãng gần như full đồ HUD, loa mark levison các kiểu, có giá mỹ là 54k usd, ở vn là 3,37 tỷ. Trong khi con GLE 400 nhập chính hãng 3,3 tỷ mà gần như chả có gì, giá us là 54k usd. Rõ ràng cho tới thời điểm hiện giờ rx350 giá quá tốt, em đánh giá cao nó hơn GLE

Em gửi các cụ cái giá GLC 220 full options ở Pháp e chụp hồi tháng 10 giá bản full là 68,085 euro để đỡ phải so sánh RX vs GLC. Đủ thấy thị trường ở Việt Nam nó méo mó tới mức nào do sức mua thấp quá thôi

trinhleminh

Xe tăng
Không hiêu cụ chán theo kiểu nào. Rx350 được ưa chuộng ở VN vì thứ nhất nó là xe của thánh Toy, hai là nó êm và khá lành.
Ít ai chê Rx350 vì nó rất hợp với đường sá VN. Em thấy những cụ chê Rx đều chê nó lái chán, đúng là thế vì bên Mỹ họ cũng nói Rx là lái hơi boring :).

Nếu cụ không chê nó lái chán mà chỉ vì lái Rx rồi thích đổi gió thì có khi thôi cứ để mà đi cụ ạ. Nếu thấy rx nhàm chán thì cụ chuyển sang Merc thử cũng ổn, biết đâu lại yêu :P
Ít nhất em đã đi rx trong 4 năm với 2 đời rồi ạ, với em cảm giác lái ko quá quan trọng bằng việc xe đi tốc độ cao ko đầm chắc bằng mẹc cùng hạng đâu, cái này là thật. Đồ chơi lexus trước thì nhiều hơn mẹc do lếc nhập mĩ về, giờ thì mẹc đồ chơi ko kém, chưa kể giá quá cao do thuế và do hãng định giá nên lý do em để em chọn lại lếch là rất ít ( chỉ còn lí do duy nhất là lành ).
Thực sự là em rất mê xe Nhật, mười mấy năm nay em chỉ Toy với Lếch nhưng mà h thì em sẽ chọn Mẹc :))

c250_2012

Xe hơi
Ít nhất em đã đi rx trong 4 năm với 2 đời rồi ạ, với em cảm giác lái ko quá quan trọng bằng việc xe đi tốc độ cao ko đầm chắc bằng mẹc cùng hạng đâu, cái này là thật. Đồ chơi lexus trước thì nhiều hơn mẹc do lếc nhập mĩ về, giờ thì mẹc đồ chơi ko kém, chưa kể giá quá cao do thuế và do hãng định giá nên lý do em để em chọn lại lếch là rất ít ( chỉ còn lí do duy nhất là lành ).
Thực sự là em rất mê xe Nhật, mười mấy năm nay em chỉ Toy với Lếch nhưng mà h thì em sẽ chọn Mẹc :))
cái này quá chuẩn cụ à, nhưng đấy là rx thế hệ cũ. Cụ test thử con mới xem, lên 120km/h đầm chắc không kém con c250 e đang chạy, chưa kể đi qua ổ gà nó không xóc như Glk vs C, hơn nữa cao tốc ở VN không nhiều nên chả mấy khi được hưởng cái sự sướng của xe Đức.

trinhleminh

Xe tăng
cái này quá chuẩn cụ à, nhưng đấy là rx thế hệ cũ. Cụ test thử con mới xem, lên 120km/h đầm chắc không kém con c250 e đang chạy, chưa kể đi qua ổ gà nó không xóc như Glk vs C, hơn nữa cao tốc ở VN không nhiều nên chả mấy khi được hưởng cái sự sướng của xe Đức.
Ấy đời 2016 thì em chửa được đi nên chắc cải tiến cũng kha khá rùi nhỉ, vậy cũng đáng để thử lắm :) cơ mà lần này em thử Mẹc phát xem có ghét hơn ko

Ông Cò

Xe buýt
Em giống cụ, cũng 5 năm 2 đời RX, hết 450h rồi 350 nhưng giờ em quyết định chọn GLC.

Cũng xác định trước là Mer không lành như Lex nhưng cũng chắc rằng không gắn bó với 1 đời xe vài năm cho nên em quyết định chuyển sang Mer. Phần vì cũng muốn thay đổi từ dòng xe Nhật sang dòng xe Đức, thêm nữa là cảm giác lái thử xe Mer vẫn thích hơn Lex, độ an toàn cao hơn và GLC nó là 1 dòng mới nên được trải nghiệm nó cũng là 1 thú vui.

Winstorm07

Xe container
Em từ Hàn lên Đức nên chả có gì mà so sánh như các cụ :))

son88888

Xe đạp
Các cụ chém gió nhiệt quá. Đi làm kiếm tiền chưa? Kiếm đc rồi chắc hiểu giá tỷ là mấy số 0 ha. nếu 1 tháng để dành đc 10tr thì mất 100 tháng đc 1 tỷ đó.
Rồi, giờ nói : nếu tiền ko thành vấn đề, thế thì so sánh làm quái gì. thấy bầu đức có bao giờ so sánh rollroyce với xe ôm ko ?
Túm cái váy lại : nếu so sánh phân với khúc với gì gì đó thì nhìn vào giá tiền nói chuyện. Bỏ ra thêm 100-200 tháng để sướng hơn đc " một chút " thì....e cười cụ 1 phát . Chắc cụ con nhà giàu rồi.

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Khiếp, em chỉ muốn mời các cụ ngắm em GLC mới để góp ý. Ai dè các cụ nhiệt tình quá

ChetacTS

Đi bộ
Em thấy ngoại thất GLC 300 nhìn cũng được nhìn từ đầu xe hầm hố khoẻ, nhìn sau thì hơn chán vì không có khác biệt. Vay mượn từ dòng khác. Nội thất hơi chật nhìn rẻ tiền nhất là phần gỗ. Hàng ghế sau hơi đứng đi xa chắc mỏi. Phần cửa sổ trời lớp trong lưới mùa hè đi chắc nóng. Cửa xe có vẻ kém em đóng thử không thấy chắc tay như dòng E khả năng sẽ có tiếng kêu. Sàn xe thấp táp lô ngắn em thấy không quen vì ngồi RX350 thoả mái hơn nhìn nội thất đẹp hơn tỉ mỷ hơn. Em đang ngồi RX350 mới khi ngồi vào GLC thấy nhỏ và kém hơn. Nhưng với giá tiền đó thì hợp lý vẫn quyết định rước em nó. Chắc hên sui vụ cửa!

dngduc

Xe điện
Ý cụ là dân Mỹ thì khôn còn dân Việt, những người bỏ ra cả trăm ngàn đô để mua xe, số tiền bằng cả tài sản của 1 cư dân Mỹ, mù điếc cả
Thị trường Mỹ họ tiêu thụ xe mới nhiều hơn VN rất nhiều, nếu chỉ tính riêng Lexus và Mercedes theo em doanh số bán hàng có thể gấp hàng mấy chục lần. Với thực tiễn đó, họ thạo hơn chúng ta là điều không nên bàn cãi.

Chúng ta không mù điếc nhưng với chính sách thuế má hiện nay, việc RX đắt gấp đôi GLC không chứng tỏ là đẳng cấp gấp đôi (RX xài động cơ kiểu cơ bản dung tích >3.0 nên chịu mức thuế cao hơn xe <3.0 turbo của MB...) Chưa nói đến tâm lý giá cao của Toy/Lex ở VN (Các cụ có thể so sánh hai xe cùng nhập khẩu nguyên chiếc là RX và GLE ở VN đang ngang ngang giá nhau, bên Mỹ thì giá của GLE suýt gấp rưỡi RX cơ).

Fan ham mộ hãng nào cũng có tâm đắc riêng của mình nhưng với mức giá hiện tại của 2 model, dịch vụ sau bán hàng của MB đã ngày càng mở rộng, xe MB dần dần cũng trở nên quen thuộc với các gara... Em dự là RX không thể có doanh số cao đến mức cháy hàng đến hết năm như GLC được !

Chỉnh sửa cuối: