Mercedes C200 Kompressor (2008) hay Hyundai Sonata 2011

Vega.91

Xe hơi
Cụ chủ thớt nhà mình đi đâu rồi ý ạ...

Dailo

Xe tăng
Để ra được 60-70k, rồi chi phí, bảo dưỡng mà cụ bảo thương hại thì một lần nữa em lại lậy cụ. Như em đã nói là tùy vào điều kiện mà thôi. Họ đi C200 60-70k không hẳn là họ chỉ có chừng ấy hoặc ít hơn. Thế còn Sorento như của cụ Nhareason đang đi thì em không hiểu thế nào ạ.( Các cụ đang đi Sorento đừng ném em) Nói thật với cụ là em đã từng đi Sorento 2010 và định đổi GL 350, nhưng vì một số lý do mà em phải lấy C200 (không hẳn là vì tiền nhá)

Em đã không định vào thớt này bình loạn thêm câu giề nữa, nhưng thú thật em thấy giọng comment của cụ nhareason ứ ngửi được đâu. Em thề=P~

Chỉnh sửa cuối:

BMW-29A9999

Xe hơi
làm con sonata đi bác ơi. ma mec làm gì.vừa xe cũ, chi phí bảo dưỡng lại cao. không thì làm em cảmyy 2.4 lien doanh cũn ổn đấy, bán không mất giá

Q5-quattro

Xe hơi
bác nhareson có cái giọng cmt rất chi là.... khó ngửi được nhé. cụ có phân biệt được cãi ngang với cãi hợp lí được không thế. Mặc dù em đang ở Hàn Quốc nhưng cũng phải nhận xét một cách công bằng là Hyundai mãi mãi cũng chỉ là Hyundai dù doanh số bán xe có lên cũng chẳng qua do giá cả hợp lí, option cố gắng nhét vào thật nhiều để thu hút người mua thôi. Sonata bên này (các đời luôn) chỉ làm cái anh taxi thôi, sonata cũng không phải là hàng có "cấp" của hyundai, mà phải là genesis, grandeur, và cao cấp nhất là equus nhé bác nhareson nhé. Còn merc kể cả là A-Class đi chăng nữa thì bên này người ta cũng nhìn với con mắt khác luôn, đẳng cấp có "tiền". Chả tự nhiên người ta dám mua xe chịu mức chi phí sửa cao như thế, đó là phí cho thương hiệu, là đẳng cấp đấy bác ợ. Mà thương hiệu là cả quá trình chứ không phải ngày 1 ngày hai người ta gây dựng được đâu. Giống hàng LV, Prada, Gucci nó đắt mặc dù chất liệu ko phải quá đặc biệt đâu bác nhá... ( dĩ nhiên nó được sản xuất bằng hand made hehe)

Monster's sleep

Xe tải
So sánh Mec và Huyndai khác gì so Casio với Patek Philippe mặc dù cùng chức năng xem giờ

KIA Q7

Xe tăng
Sonata và các loại xe khác cùng hạng (kiểu như Camry- Accord ..) chỉ là phương tiện giao thông, một phương tiện di chuyển. Còn hạng xe như Mec, Audi, BMW còn hơn thế, nó cho ta hưởng cảm giác sung sướng khi lái xe và sử dụng xe. Cũng giống như nếu cụ đi với một em chân dài vô danh thì không có cảm giác phê như đi với Yến Vi hay Vàng Anh được mặc dù hàng họ còn chất hơn vì mới qua sử dụng. Sự khác biệt này không thể đo đếm, mô tả chính xác hoặc tính bằng tiền được (trừ lúc cụ trả tiền cho em nó).

KIA Q7

Xe tăng
Em có một gia đình 4 người, toàn người béo và hay đi du lịch bằng xe hơi đương dài dài ngày nên đành chọn một em Santa Fe. Khi bọn nhóc đã lớn hoặc có nhiều tiền để sắm thêm một vài xe nữa em sẽ không ngần ngại chọn một con sedan hay coupe của Mec, Audi hay một con Mustang or Camaro để thỏa mãn cái thú lái xe. Hy vọng lúc ấy đường xá Việt Nam mình sẽ khá lên chứ bây giờ ở Vịt lái siêu xe chẳng khác gì ngủ với hoa hậu ở ký túc xá sinh viên 8 người một phòng chỉ có mỗi cái ri đô che chắn. Chẳng dám thốc ga, liên tục đệm phanh và ngay cả tiếng gầm gừ của ống xả cũng phải lấy tay che đi kẻo lộ.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tiền mua xe là 1 một chuyện, tiền maintainance lại là chuyện khác. Cụ cảm thấy chịu được với Mer thì em nghĩ không còn lý do gì nữa ạ, chúc cụ quyết định sáng suốt.

luklak

Xe điện
Nó như chọn hoa hậu già hay gái quê trẻ, tùy gu bác thôi, lại theo bác KiaQ7 lấy vd bằng girl rồi hehe.

manhhaibcvt

Xe tải
Sonata và các loại xe khác cùng hạng (kiểu như Camry- Accord ..) chỉ là phương tiện giao thông, một phương tiện di chuyển. Còn hạng xe như Mec, Audi, BMW còn hơn thế, nó cho ta hưởng cảm giác sung sướng khi lái xe và sử dụng xe. Cũng giống như nếu cụ đi với một em chân dài vô danh thì không có cảm giác phê như đi với Yến Vi hay Vàng Anh được mặc dù hàng họ còn chất hơn vì mới qua sử dụng. Sự khác biệt này không thể đo đếm, mô tả chính xác hoặc tính bằng tiền được (trừ lúc cụ trả tiền cho em nó).
He he, phải nói là em khoái cái so sánh của bác, rất là chất....

tusportage

Xe tải
khiếp cái trang này cũng dài ghê . em có ý kiến với cụ chủ là cứ phải là mới cứng xe mới kiểu dáng mới . bỏ 1 đống tiền mua cái xe đi rồi về có rất nhiều điều lăn tăn . thật đấy

nam-misu

Xe điện
Nhiều ý kiến quá, cụ chủ thớt càng ngày càng hoa mắt thì phải!@-)

TungNguyenMD

Xe container
Em có một gia đình 4 người, toàn người béo và hay đi du lịch bằng xe hơi đương dài dài ngày nên đành chọn một em Santa Fe. Khi bọn nhóc đã lớn hoặc có nhiều tiền để sắm thêm một vài xe nữa em sẽ không ngần ngại chọn một con sedan hay coupe của Mec, Audi hay một con Mustang or Camaro để thỏa mãn cái thú lái xe. Hy vọng lúc ấy đường xá Việt Nam mình sẽ khá lên chứ bây giờ ở Vịt lái siêu xe chẳng khác gì ngủ với hoa hậu ở ký túc xá sinh viên 8 người một phòng chỉ có mỗi cái ri đô che chắn. Chẳng dám thốc ga, liên tục đệm phanh và ngay cả tiếng gầm gừ của ống xả cũng phải lấy tay che đi kẻo lộ.
Em chịu cụ, cụ ví von hay quá.
Đã Vote +

Theo em thì Mer đẳng cấp hơn hẳn. Cỡ biển OF đẹp như bác (5566) phải cưỡi Mer nhá:-bd
P/s: Nếu tính kinh tế thì Mer lại thua ạ.

KIA Q7

Xe tăng
Cái này em nói vụng gấu nhà em đấy nhé.

xebuytmatphanh

Xe buýt
Nói gì thì nói anh Hàn Xẻng không thể bằng anh Giéc Manh được. Em thực sự ngưỡng mộ mấy Cụ chạy Mer 150, 200K, . . . còn mấy cái Mer 6, 7 chục thì em chỉ thấy thương hại. :(
Bố cháu làm giề phải khệnh thế. Anh em đi Mer 5, 60k người ta ko cần phải thương hại thế đâu.

M&M

Xe điện
Thựa Cụ là nói Meg khác thì em chạ biết còn C200 thì nhà em cũng có ợ (xe của em em). Để em nói cho Cụ biết cái vô lý của nó, em cứ so sánh với cái VIOS thôi tiền thì khoảng gấp đôi, thay dầu VIOS hết > 200K, thay dầu MEG > 2Tr, một cái gương VIOS (cả bộ nhá) khoảng >2tr, một cái mặt gương MEG tầm 15 củ (lần trước nhà em bị mất 2 cái ốp bánh xe và 1 cái mặt gương mất 17Tr ợ). Cả cái xe giá trị chỉ gấp đôi mà đồ thay toàn gấp 10 lần. Đi chẳng dám đi, để xe đâu cũng nhấp nha nhấp nhổm chỉ sợ mất đồ, với >60K bỏ ra để mua cái xe như thế có xứng đáng không, bỏ công sức ra để hầu một cái xe như thế em nghĩ cái xe phải tầm 150-200K. Cụ mới khám phá 1 tháng thì chưa đủ đâu.
Chả hiểu cụ so sánh cái kiểu gì.
C200 là tương đương với CAM rồi. Thế mà cụ lại so với VIOS thì em thấy thực sự cụ có vấn đề nặng trong sự suy nghĩ phân biệt.

CRV2011

Xe tải
theo e cụ chủ quất c200, khỏi lăn tăn. Tuy nhiên lưu ý cụ chủ là dấn thân vào BMW hay MEC là dấn thân vào chế độ bảo hành nghiêm ngặt cùng vô cùng tốn tiền bảo dưỡng, chi phí cũng phải cỡ vài chục triệu 1 năm đó
Kụ có thể giải thích rõ vài chục triệu 1 năm là gồm những gì không ạ ?