Mercedes C200 Kompressor (2008) hay Hyundai Sonata 2011

Vega.91

Xe hơi
Các các cụ @@! cãi nhau kinh quá cháu xin can. Cháu chẳng có kinh nghiệm gì. nhưng cháu cứ đi ngoài đường gặp Sonata là cháu kết lắm nhưng cháu thề cháu nhìn 1 lúc rồi nói cái kiểu xe này rồi lại giống xe máy @ tại thị trường VN trước kia @@! đắt ~SH và bh chẳng mấy mống thèm vác ra đường. vác ra thì mọi ng nhìn đến mà nhớ đến kỷ niệm của cái tên @. Còn xe Mec cháu thề cháu đảm bảo cứ nhìn thấy e nó đi ngoài đường là cháu kết lấy kết để rồi mà nếu đã ngồi e nó thì thôi rồi sợ mỗi mấy em công te nơ, đầu tàu... còn đâu vừa có tâm lý an tâm vừa đi thôi :D. Cháu hok bik gì nhá :|

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nói như bác ấy thì... Ghost là hạng bét của Roll Royce đấy, có nên đổi lấy Sonata hạng cao của Huyndai không?
Ý của cụ ấy là nếu cùng tầm tiền thì sao ko lấy 1 chiếc hạng cao của Huyndai mà phải lấy 1 chiếc hạng gần chót của Mer.

lexus_bk

Xe điện
Em chả biết, em thấy bên autopro bẩu sonata với BMW Ser5 là 2 mẫu duy nhất đạt 5* về an toàn theo tiêu chuẩn mới ở "bển". vậy nên so sánh an toàn 2 em này em thấy cũng khó nói :D

Vega.91

Xe hơi
Em chả biết, em thấy bên autopro bẩu sonata với BMW Ser5 là 2 mẫu duy nhất đạt 5* về an toàn theo tiêu chuẩn mới ở "bển". vậy nên so sánh an toàn 2 em này em thấy cũng khó nói :D
Cháu xin dự:
Ợ, cháu cũng thấy bảo C Class và E Class cũng là 2 seri đạt danh hiệu xe an toàn nhất mà.
Nói chung nếu bác đã cưỡi em Mer thì người ngoài nhìn vào đã thấy 1 đẳng cấp rất khác khi cưỡi em sonata. Cưỡi Sonata cũng chỉ là theo phong trào hot hiện nay, nhìn mới lạ, cuốn hút, trẻ trung. Còn tương lai thế nào cháu là cháu hok dám nhận xét.
Cái này chủ thớt có thể suy nghĩ như sau:
1. Theo phong trào HOT!!! hiện nay và thử tận hưởng em nó.
2. Theo Phong cách đẳng cấp đã từng được khẳng định khá lâu rồi :x.
Cháu là cháu dự kén 2 em này giống như kiểu.
1. (Sonata) "Người mẫu" chân dài đang HOT!!! hiện nay của ngành điện ảnh hay gì gì đó :x.
2. (Mer C) "Mẫu người" đảm đang chân dài đến nách hok phải là hiện tương bong bóng mà là hình tượng đẹp mãi trong mọi người rồi...

Chết cháu thấy cháu cứ bênh Mer thế nào ấy trong khi cháu kết sonata hơn :)) tuổi trẻ mà các cụ thông củ.. Cụ nào thông củ đc cho cháu thì cho cháu ly vodka rửa miệng nhớ :x=P~

Chỉnh sửa cuối:

ManRoland

Xe buýt
Cụ chủ thớt nên lấy mec. Em đã chạt thử con này của ông bạn. Cảm giác lái khỏi bàn. Mỗi khi tăng ga tưởng như coa tên lửa đẩy đằng sau. Nên lấy mec.

GAT

Xe điện
Ý của cụ ấy là nếu cùng tầm tiền thì sao ko lấy 1 chiếc hạng cao của Huyndai mà phải lấy 1 chiếc hạng gần chót của Mer.

Hình như ý cụ maz là:

Đội bóng cuối bảng Buldesliga chắc chắn vẫn trên phân đội đầu bảng giải ngoại hạng Korea ợ.>:)

Mazspeed

Xe container
Không phải thế, vấn đề là cái đẳng cấp của thương hiệu, oài, Huyndai vs Mercedes Benz, hế hế hế :)) :)) :)).

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Không phải thế, vấn đề là cái đẳng cấp của thương hiệu, oài, Huyndai vs Mercedes Benz, hế hế hế :)) :)) :)).
Nếu chỉ mang cái mác ra thì khó lắm cụ ạ. Chúng ta ko thể phủ nhận những gì huyndai nói riêng và xe Hàn nói chung đã đạt đc trong 2,3 năm trở lại đây tuy nhiên do suy nghĩ của đa số người tiêu dùng thì thương hiệu vẫn là nhất

Mazspeed

Xe container
Nếu chỉ mang cái mác ra thì khó lắm cụ ạ. Chúng ta ko thể phủ nhận những gì huyndai nói riêng và xe Hàn nói chung đã đạt đc trong 2,3 năm trở lại đây tuy nhiên do suy nghĩ của đa số người tiêu dùng thì thương hiệu vẫn là nhất
Hô hô thế những gì ông Daimler và ông Benz làm hơn 1 thế kỷ nay rồi thì sao ạ? Thế thương hiệu nó là gì ạ? Có dở hơi thì mới mang so sánh cái mác Huyndai với Mercedes ạ, khó cái gì mà khó!

thangdat

Xe tải
đọc những box cãi nhau này đúng là thêm nhiều kinh nghiệm các cụ nhỉ

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
hic 50:50 em không bít phải xuôi vào đâu nữa có lẽ em làm cái đồng xu, 1 mặt em ghi mẹc. 1 mặt em ghi sonata roài em tung 1 cái các cụ bảo lấy cái nào em xào cái đó.....8-}

buggy

Xe tăng
Em mua Merc C cũ nếu như em biết chăc chắn tiểu sử của nó. Nếu ko thì cứ xe mới mà múc, tiền đến đâu múc đến đó.

Còn vụ chi phí cao thì quên đi, đã bỏ dc tiền mua xe tầm tiền đó thì nhằm nhò gì ba cái lẻ tẻ.

Xe em mua mới, hai năm nay chỉ bảo dưỡng chưa phải sửa gì, thế có phí cái bảo hành ko cơ chứ :)).

Mazspeed

Xe container
Soái như cụ thì cái quái gì mà chả lẻ tẻ, kể ra cũng hơi khó theo :).

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nói gì thì nói anh Hàn Xẻng không thể bằng anh Giéc Manh được. Em thực sự ngưỡng mộ mấy Cụ chạy Mer 150, 200K, . . . còn mấy cái Mer 6, 7 chục thì em chỉ thấy thương hại. :(

maple_leaf

Xe điện
Bên em đi Hyun hay Kia thì không cua được gái... Mer, BM hay Audi dù cũ thì vẫn là đẳng cấp khác.

vua_luoi

Xe điện
Nói gì thì nói anh Hàn Xẻng không thể bằng anh Giéc Manh được. Em thực sự ngưỡng mộ mấy Cụ chạy Mer 150, 200K, . . . còn mấy cái Mer 6, 7 chục thì em chỉ thấy thương hại. :(
Cháu ước được cùi mà mãi ko có đấy cụ ạ. Ạ cụ quá :)

michealvac

Xe hơi
theo e cụ chủ quất c200, khỏi lăn tăn. Tuy nhiên lưu ý cụ chủ là dấn thân vào BMW hay MEC là dấn thân vào chế độ bảo hành nghiêm ngặt cùng vô cùng tốn tiền bảo dưỡng, chi phí cũng phải cỡ vài chục triệu 1 năm đó

nikexpress

Xe tăng
Một trong hai con này với dữ kiện như cụ chủ thread đưa ra thì cái nào cũng được. Là em thì em sẽ không chọn cái nào trong hai cái ấy. Tuy nhiên nếu buộc phải chọn thì em sẽ lấy Sonata, quan điểm cá nhân sau khi đã lái cả hai con này khoảng dăm bảy lần, đường xa gần đều có, em thấy ngồi trong Sonata rộng rãi, tiện nghi hơn, cảm giác thích hơn. Còn về ngoại hình thì tùy mắt mỗi người. Về thương hiệu thì đôi lúc mer vẫn là cái gì đó mang lại giá trị cho người cầm lái, dù chỉ là dòng C.

Nông_dân

Xe buýt
Tủy vào điều kiện Tài chính thôi. Nếu cụ chưa có nhiều tiền thì đi sonata. Còn ko phải lăn tăn về chi phí dịch vụ thì chọn Mec , vì Mec đơn giản là sang trọng, an toàn

buggy

Xe tăng
Em thấy đi Merc C chả có gì đáng thương hại cả. Rất phù hợp với điều kiện Vietnam. Em hỏi khí ko phải, thương hại ở chỗ nào ạ?