Mercedes C200 Kompressor (2008) hay Hyundai Sonata 2011

dessert

Xe đạp
nhareason: Hình như cụ này đang đi KIA-So 2010 thì phải, em cũng vừa bán So 2010 của em để đổi C200 mới được khoảng gần 1 tháng. Mà So của em mua gần như đầu tiên của VN nhập về cơ ạ (chưa áp được biểu trước bạ). Cụ nên uốn lưỡi trước khi phán nhá, em thì em nghĩ là tùy theo ý kiến, kinh tế, nhu cầu của từng người thôi cụ ạ. Chứ nửa nạc, nửa mỡ, lởm không ra lởm như cụ nói thì không lẽ nhưng cụ đang chạy C200 chắc là chẳng nghĩ gì khi mua C200 phỏng? Nói thật với cụ là cảm giác lái C200 trực tiếp thì nó khác Sorento nhiều lắm đấy cụ ạ.

Đấy là ý kiến cá nhân của em, có gì cụ bỏ quá cho. Và nữa là nếu cụ chủ còn phân vân thì nên chạy thử trước 2 xe rồi hãy quyết định
Cảm giác C200 là cảm giác Germany. 2008 mà 2 vạn thì múc. Quá mới. Nhưng mà ko biết có phải 2 vạn thật??? E mới 7 tháng đã 1,5 vạn rồi. E mà có obama là múc Mec

Mazspeed

Xe container
Đầu tiên em xin cảm ơn các đóng góp ý kiến quý báu của các cụ!
Em thì đang ôm Forte được 2 năm rồi và cũng đi nhiều loại xe kể từ năm 2000 đến giờ, zưng mà thực sự phân vân giữa 2 em này nên mới bạo dạn được hỏi các cụ!
Đối với em C200 đời 2008 thì cơ quan em cũng có 1 cái, thỉnh thoảng đi uống rượu em vẫn ôm em nó, cảm nhận của em như sau!
- Mở cửa lên xe khi bước vào thực sự cảm nhận được 1 cảm giác sang trọng của sự đắt tiền, không gian không được thoáng lắm nhưng đổi lại có sự ấm cúng,đề nổ máy rít đều,bố trí nội thất 7 điểm đời 2008 nên nhìn không được hiện đại lắm hơi sơ sài,2.0 em quất chân ga lún sàn thấy độ thốc ....."được" chắc do em chạy 1.6 mãi nó quen nên cảm nhận rõ rệt, tay lái nặng nếu phụ nữ thì chắc không ổn lắm, đi vào đường sần sùi thì độ ồn foter 5 điểm c200 7 điểm cũng không khác biệt nhiều lắm (thang điểm 10).âm thanh forte nhỉnh hơn chút vì tiếng bass chắc nặng thoáng hơn.Nhìn chung đối với C200 có cái em ưng có cái không ưng là vậy ưng cái là có 1 cảm giác khác lạ của sự đắt tiền và cá tính.... :-bd
- Đối với Sonata em nhìn thấy nhiều rồi nhưng chưa chạy thử nên xuống thẳng sâu gặp cái thằng manager bảo..."mày đánh ra cho anh chạy thử phát xem nó thế lào.....thiên hạ đồn đoán em nó nhiều nhiều..." ---> híc trời đang mưa to nó bảo xe mới anh xem trong sâu thôi.....hơ hơ thằng lày .....em nhấc cái tè lên phôn em gọi cho thằng quản lý của thằng quản lý thì nó.....đánh ra ...ka ka mầy ....để anh xem lào...........
Mở cửa ......wow......nội thất phải nói thiết kế hợp lý, hiện đại sáng sủa....2 cửa nóc mà cửa mở sát mép nóc nên nhìn toàn bộ phần trên khi mở cửa rất thoáng chứ không phải khoét 1 lỗ như em forte nhà mình. ngồi lên ghế ôm...hệ thống ghế chỉnh điện 8 hướng ...về khoản này ok,đề nổ máy rít nhẹ....em lún sàn phát xem dư lào....uhm..... em nó cứ từ từ mà lên (cũng 2.0) về khoản này thua em c200 roài,âm thanh so sanh đánh giá 7 điểm, độ ồn cùng đi vào đường sần sùi em thấy cũng giống c200 nói chung mặt này là không khác biệt,tay lái vừa phải ko nặng ko nhẹ nói chung là đc, nhưng thực sự ngồi trên em nó vẫn không có 1 cảm giác gì đó khó tả như trên em c200 (mặc dù em này đang cao tiền hơn em c200 cũ kia)
Trên đây là những đánh giá thực tế chủ quan của cá nhân em test cả 2 em này!
Thực sự ......vẫn ....phân con nhà bà vân chả biết chọn em lào làm vợ nhược điểm của sonata là phải đăng ký và thuế má các loại nó lại sắp lên....zưng....c
Nhận xét của bác về C200 khá là chính xác. Thứ nhất là độ vọt, vì C200 có tăng cáp nên đương nhiên nếu đạp thốc ga thì thậm chí Camry 2.5LE cũng còn thua chứ Sonata thì chả có cửa gì. Về âm thanh, đúng là âm thanh C200 không thật ngon, do thiếu sub. Về cách âm, cách âm C200 nói thẳng là là thường, đek bằng Camry, không rõ so với Sonata thì ra sao. Nhưng mà đi từ bên ngoài, với tay mở cửa, khom người chui vào bên trong, thả mông đánh phịch vào ghế thì cảm giác với C200 nó khác xe Hàn lắm.

oasiss

Xe hơi
em thích C-class lém, nhưng nếu là em thì cũng chỉ dám chọn Sonata cho chắc ăn :)) vì nhà cũng chưa có điều kiện ăn chơi với chân dài ;))
nhiều anh em trẻ tuổi giờ mua xe vay 70%, thì nên lấy sonata, xe đức cũ cùng giá với xe hàn thì chắc chắn đi sướng hơn nhiều nhưng đi thì phải có tiền

dongnat

Xe điện
Thựa Cụ là nói Meg khác thì em chạ biết còn C200 thì nhà em cũng có ợ (xe của em em). Để em nói cho Cụ biết cái vô lý của nó, em cứ so sánh với cái VIOS thôi tiền thì khoảng gấp đôi, thay dầu VIOS hết > 200K, thay dầu MEG > 2Tr, một cái gương VIOS (cả bộ nhá) khoảng >2tr, một cái mặt gương MEG tầm 15 củ (lần trước nhà em bị mất 2 cái ốp bánh xe và 1 cái mặt gương mất 17Tr ợ). Cả cái xe giá trị chỉ gấp đôi mà đồ thay toàn gấp 10 lần. Đi chẳng dám đi, để xe đâu cũng nhấp nha nhấp nhổm chỉ sợ mất đồ, với >60K bỏ ra để mua cái xe như thế có xứng đáng không, bỏ công sức ra để hầu một cái xe như thế em nghĩ cái xe phải tầm 150-200K. Cụ mới khám phá 1 tháng thì chưa đủ đâu.
2 xe chẳng may đâm phịch phát vào đâu đấy,
Ông đi Mec về nhà, mất mấy chục củ sửa xe.
Ônh đi Vios về thẳng Việt đức nằm, số tiền chênh do mua Mec và Vios đủ mua 1 cái xe lăn và thuê người bưng bô cả đời nếu may mắn

dungcarnival

Xe tăng
Ônh đi Vios về thẳng Việt đức nằm, số tiền chênh do mua Mec và Vios đủ mua 1 cái xe lăn và thuê người bưng bô cả đời nếu may mắn
Kụ này funny nhỉm nhưng đựoc cái nói đúng.

E thì chưa lái 2 em này, nhưng My dream is MEC.

haiphus

Xe buýt
Đúng là kỳ cục, không hiểu lăn tăn cái gì mà lại không mua C-Class, lái Merc rồi thì chỉ ngồi được Huyndai khi đi taxi thôi. Người ta phấn đấu từ Huyndai lên Merc, chả ai ngược lại cả. C-class mới có 2 vạn tức là còn mới tinh, tìm hơi bị khó đấy, ai lại Sonata!
Bác chém gió về xe cộ cũng nhiều mà khi so sánh lại chỉ dùng mỗi cái tên hãng để so? Mec cũng có 5 bẩy loại và Hyundai cũng thế. Mec C gần như là hạng bét của Mec, thì sao lại phải phấn đấu từ sonata để đổi sang?

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em không dám so sánh VIOS với C200, chỉ có những thằng ngu hay cố tình ngu không hiểu mới so sánh VIOS với C200. Cái điều em muốn nói ở đây là giá thành cả cái xe chỉ đắt gấp đôi thằng VIOS nhưng đồ thì cái gì cũng đắt gấp 10 lần, Cụ đã thấy nó vô lý chưa ???

dongnat

Xe điện
Em thấy nó vô lý, ờ mà cũng chả vô lý.
Cái đồng hồ điện tử trung quốc giá 20.000 đồng chạy như cái đồng hồ 1 tỷ đồng nếu chỉ để xem giờ.
Cụ cứ so bộ phận với bộ phận thế khác gì 5 ông mù xem voi.
Cái cảm giác/ sự tự hào/ tự tin lái Mec hay Vios đấy có thể mua bằng tiền được không ạ.
Người ta nghĩ người đi Mec là có tiền ko phải vì xe Mec đắt, mà là do người có Mec chịu được chi hí khi đi Mec, đấy mới là vấn đề

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thấy nó vô lý, ờ mà cũng chả vô lý.
Cái đồng hồ điện tử trung quốc giá 20.000 đồng chạy như cái đồng hồ 1 tỷ đồng nếu chỉ để xem giờ.
Cụ cứ so bộ phận với bộ phận thế khác gì 5 ông mù xem voi.
Cái cảm giác/ sự tự hào/ tự tin lái Mec hay Vios đấy có thể mua bằng tiền được không ạ.
Người ta nghĩ người đi Mec là có tiền ko phải vì xe Mec đắt, mà là do người có Mec chịu được chi hí khi đi Mec, đấy mới là vấn đề
Cụ lại so sánh Vios với Mer rồi, Cụ có biết tiền nuôi cái C200 (khoảng 60K) cũng bằng tiền nuôi cái xe tầm 150K không. Mua hẳn cái 150K mà hầu cho bõ công.

SonataHQ

Xe điện
E chã dám bình luận j vì em đang đi xe kia Hàn quốc, nhưng ở đời cái gì cũng có giá riêng của nó đấy cụ chủ thớt ạ, em không khuyên cụ mua Mẹc cũ vì đã cũ thì chả biết thế nào. nhưng em cũng không khuyên cụ nên mua Sonata đời 2010 vì cá nhân em,em cũng không khoái cái nội thất của Sonata lắm, nhưng nếu đỡ tiền đăng ký và bóc tem 1 em xe Hàn mới, thì mua MEC C đời 2008 cũng tạm ổn, nhưng cụ nên biết MEC C đời 2008 biển 30K cho đến 30M bị cắt rất nhiều Option so với 1 lô đầu tiên giao cuối năm 2007, thiếu đèn Bi xenon, thiếu âm thanh, thiếu ghế chỉnh điện...em không còn nhớ rõ nữa nhưng đến cuối năm 2008 thì MEC lại lắp lại đủ những thứ đó. Em đã đặt tiền lấy 1 em nhưng ròi không lấy nữa do tết âm lịch 2007 MEC không có đủ xe để giao. Bác cứ đưa cái biển lên em biết ngay xe có đủ đồ hay không. Nhưng nói thật lòng nhé, C đời mơi chất liệu nội thất thua xa C đời 2007 trở về trước cái C180 Elagant em đi năm 2007 có nội thất màu ghi chaat sliệu đẹp hơn hắn C thế hệ bây giờ.

SonataHQ

Xe điện
Còn 1 số Bác đừng quá đề cao quá cái thương hiệu MEC, các bác nếu biết MEC VN shipping phụ tùng sản xuất từ nước nào về lắp chắc cũng không nghĩ quá như vậy đâu. E cứ ngon bổ rẻ, hợp với mình là tốt nhất, cái kiểu chủ đề này rất dễ cãi nhau, do ai cũng nói Tôi luôn đúng.

Dailo

Xe tăng
Em thì chưa phải thay cái gì của C200 nên chưa nắm được giá rổ của đồ spare spart của C200 thế nào. Tuy nhiên đã bỏ tiền ra mua xe thì phải nghiên cứu giá cả, chi phí thay thế, bảo dưỡng sửa chữa... vv và thấy túm lại là mềnh có khả năng chới được C vậy thôi. Mua xe, đi xe là phải thích và phải tận hưởng chứ em nghĩ chỉ có những thằng quá ngu mới vừa đi xe vừa lăn tăn chuyện sửa chữa thôi cụ ạ, mà khéo vừa lái xe vừa lo tính toán cái gương, cái lược có khi mất tập chung xxx *** nó vào chõ éo nào thì lại còn tốn tiền hơn nữa ấy chứ.

Dailo

Xe tăng
Mia... Em đến ạ cụ thôi ạ, như em đã nói thì em cũng đã đi xe Hàn rồi, thậm chí là nhiều nữa. Em chẳng bênh Mec hay Kia, Huyndai hay đề cao một hãng nào cả. Dưng mà em thấy ngay chuyện bỏ ra 60K với 150 K la khác nhau nhiều đấy cụ a (Chắc cụ cũng đủ hiểu để tính sự khác nhau giữa 60k va 150k la bao nhiêu phần trăm phỏng...)

Như cụ nói là đã chơi xe hịn thì phải là thật hịn mà.... OMG

elegantteam

Xe tăng
Hình như dòng MecC dùng trợ lực dầu tay lái thì phải, mà em lại thich trợ lực điện hơn.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Mia... Em đến ạ cụ thôi ạ, như em đã nói thì em cũng đã đi xe Hàn rồi, thậm chí là nhiều nữa. Em chẳng bênh Mec hay Kia, Huyndai hay đề cao một hãng nào cả. Dưng mà em thấy ngay chuyện bỏ ra 60K với 150 K la khác nhau nhiều đấy cụ a (Chắc cụ cũng đủ hiểu để tính sự khác nhau giữa 60k va 150k la bao nhiêu phần trăm phỏng...)

Như cụ nói là đã chơi xe hịn thì phải là thật hịn mà.... OMG
À thì em đã nói rồi cái này là quan điểm của từng người, quan điểm của em là tầm trên dưới tỹ em đếch chơi xe hịn.

ying_jun

Xe tăng
Em cũng đang lăn tăn như cụ chủ thớt, đang đi i30 nay muốn chọn 1 trong 3 chú: C200 or Sonata or Cam đài :-s

GAT

Xe điện
Túm lại, cụ chủ thớt cố thêm múc con C200 mới ợ !

Mazspeed

Xe container
Bác chém gió về xe cộ cũng nhiều mà khi so sánh lại chỉ dùng mỗi cái tên hãng để so? Mec cũng có 5 bẩy loại và Hyundai cũng thế. Mec C gần như là hạng bét của Mec, thì sao lại phải phấn đấu từ sonata để đổi sang?
Nói như bác ấy thì... Ghost là hạng bét của Roll Royce đấy, có nên đổi lấy Sonata hạng cao của Huyndai không?