[Thảo luận] Mer bị xxx cùm bánh, cấm chạy.

Mustang1253m

Xe buýt
Em nói thật xin lỗi các bác đi Mer nghiêm túc nhé, nhiều cụ nghĩ đi Mer (hay xe xịn) người ta phải nể nên hay làm ẩu lắm, em ủng hộ việc các bác an ninh sân bay làm. Tốt nhất là mỗi người đều có ý thức thì chẳng ai phải làm khó ai cả.

supra

Xe container
quả này phạt là đúng, bỏ cả xe đấy vào trong, coi thường luật định:102:

coolpix8700

Xe ngựa
cái luật rừng đòn tù này bên em bỏ đến chục năm rồi ạ. Ko khéo làm xước lazang của người ta !!!
nhìn mất văn minh đô thị lắm.
nó là 1 bước tiến của tháo biển số thôi ạ
tốt nhất là vé phạt qua hệ thống IT, camera vv......
bên em phạt trực tiếp cao hơn XHD luôn ạ, 3%/ngày. Như vậy mọi người đều có ý thức với chính phủ
Chắc bên bác văn minh lắm!
Người Đức họ cũng có mỗi trò cẩu đi thôi. Nhưng giữa Nội Bài cẩu đi cũng lại không văn minh lắm, khóa xe lại để các bác oai thêm một chút nữa, thêm thời gian để nhiều người khác được biết các bác đi Mẹc đến tận sân bay. Em cũng thấy thế là đúng còn việc tháo biển là không nên. Mỗi người thêm một chút ý thức chấp hành quy định giao thông thì việc đi lại sẽ dễ hơn hiện nay rất nhiều. CSGT có tăng biên chế cũng không thể có mặt ở mọi chỗ, mọi nơi. Hôm qua, từ Hạ Long về, em thấy có 1 chú Prado cú gí đít xe em, đằng trước là 1 hàng xe tải, xe contener, trên quãng đường cong vạch liền, ở quãng đi nhiều em biết XXX hay dùng súng từ xa trên cái nhà 2 tầng ven đường bắt dẫm vạch (nhưng hôm qua chắc thời tiết xấu, họ không ra-chú prado không vượt được chỉ do xe ngược chiều). Sau đó, khi hết vạch liền em vượt qua đoàn convoy ấy, đi mãi chẳng thấy chú ấy đằng sau, đến đoạn hạn chế 40km/h một lúc lâu mơi thấy bò lên, lại vượt... đến Sao Đỏ, trước đèn xanh đèn đỏ đã thấy chú ấy đỗ vì hôn đít 1 em 4 chỗ. Đi kiểu ấy chỉ hôn đít rồi chờ bảo hiểm đền hộ còn quá nhẹ!

Chỉnh sửa cuối:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Dạo này cháu hay lên Nội Bài nên nhìn thấy cái này, hôm trước thấy 1 bác Civic bị, chiều nay lại thấy bác này bị. Chắc bác chủ xe đỗ lâu quá nên bị.

Các bác chú ý nhé, đừng đỗ lâu quá, có biển báo không quá 5 phút.

Thiếu ý thức hoặc không biết chữ. Phạt thật nặng!!!

Chỗ này cấm dừng quá 5 phút, mỗi lần có chuyến bay xuống cực kỳ đông luôn, mỗi xe chỉ dừng khoảng 3-5 phút mà đã tắc rồi, cụ này còn đỗ nữa thì em cũng thua luôn.

Chỉnh sửa cuối:

cham_hoc

Xe tăng
Cái này do bọn an ninh ở Nội Bài nó làm. Có từ lâu rồi các cụ ạ

CuKenPis

Xe tăng
Nhỡ đâu lái xe vội quá ko để ý chân bị cùm cứ phi đi thì ntn nhì :'(

Mr.Tam

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, nếu như chủ xe tháo chân bị cùm và thay lốp sơ cua vào mà chạy đi thì sao nhỉ?

Nấm mỡ

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, nếu như chủ xe tháo chân bị cùm và thay lốp sơ cua vào mà chạy đi thì sao nhỉ?
Nhà cháu chả bít giề về xe cộ, dưng tháo thía thì bỏ cả mấy cái các cụ hay gọi là lốp, lazăng, ... đi ợ? Hay cụ chỉ tháo lốp? Chả hiểu so với phạt 1 củ thì sao?

Nhà cháu ủng hộ phải thể hiện cụ thể cho đám kô biết chữ hiểu :21:

Cerwass

Xe tải
Tội nghiệp, nhìn dáng thư sinh thế kia mà chân lại bị Cùm !

thienphuc

Xe điện
gọi cứu hộ vào rẻ thôi mà kéo ra khỏi sân bay lại chạy tiếp.

bonbanh

Xe buýt
Xe cũng bị còng nữa à ... bó bánh luôn

kduc

Xe Cứu Trợ
Cho chết, đời phải biết mình là ai chứ:21::21::21:

Mustang1253m

Xe buýt
Nhà cháu chả bít giề về xe cộ, dưng tháo thía thì bỏ cả mấy cái các cụ hay gọi là lốp, lazăng, ... đi ợ? Hay cụ chỉ tháo lốp? Chả hiểu so với phạt 1 củ thì sao?

Nhà cháu ủng hộ phải thể hiện cụ thể cho đám kô biết chữ hiểu :21:

THáo được chứ cụ, tháo ra lắp sơ cua vào, vứt bánh kia + còng lên xe, tự nhiên có thêm cái khóa + tuýp nước, lời quá rồi. Cơ mà phải làm nhanh hơn mấy chú an :69:ninh sân bay

zin3_cau

Xe tải
Xe đẹp - kùm đẹp - bác lái xe ko đẹp!

mcv30

Xe điện
em tưởng tháo biển chứ bị còng thì chưa thấy bao giờ

chuotlang

Xe lừa
Chắc bên bác văn minh lắm!
Người Đức họ cũng có mỗi trò cẩu đi thôi. Nhưng giữa Nội Bài cẩu đi cũng lại không văn minh lắm, khóa xe lại để các bác oai thêm một chút nữa, thêm thời gian để nhiều người khác được biết các bác đi Mẹc đến tận sân bay. Em cũng thấy thế là đúng còn việc tháo biển là không nên. Mỗi người thêm một chút ý thức chấp hành quy định giao thông thì việc đi lại sẽ dễ hơn hiện nay rất nhiều. CSGT có tăng biên chế cũng không thể có mặt ở mọi chỗ, mọi nơi. Hôm qua, từ Hạ Long về, em thấy có 1 chú Prado cú gí đít xe em, đằng trước là 1 hàng xe tải, xe contener, trên quãng đường cong vạch liền, ở quãng đi nhiều em biết XXX hay dùng súng từ xa trên cái nhà 2 tầng ven đường bắt dẫm vạch (nhưng hôm qua chắc thời tiết xấu, họ không ra-chú prado không vượt được chỉ do xe ngược chiều). Sau đó, khi hết vạch liền em vượt qua đoàn convoy ấy, đi mãi chẳng thấy chú ấy đằng sau, đến đoạn hạn chế 40km/h một lúc lâu mơi thấy bò lên, lại vượt... đến Sao Đỏ, trước đèn xanh đèn đỏ đã thấy chú ấy đỗ vì hôn đít 1 em 4 chỗ. Đi kiểu ấy chỉ hôn đít rồi chờ bảo hiểm đền hộ còn quá nhẹ!
Văn minh thì cũng chẳng hẳn bác ạ.
Bên em thì loại gì cũng có trừ tháo biển, vì khi bác đi đăng ký xe họ đã cho bác cái khóa vít chuyên dụng rồi. Muốn tháo chỉ có máy chuyên dụng của xxx, ko có thì phải dùng khoan mà phá.
Khóa bánh thì cũng có, nhưng chỉ tồn tại trong thôn làng, hoặc 1 số trường học còn sót lại mấy trò mèo này thôi. Chứ ai lại sử dụng tại 1 sân bay Quốc Tế như Nội Bài thì buồn cười lắm.
Dùng xe cẩu cũng ko đủ đâu bác à. Thường 1 sân bay cũng chỉ khoảng 3 xe cẩu.
Trước kia em bị cẩu xe 1 lần rồi, nói chung là phải thật gây ảnh hưởng tắc đường thì mới cẩu đi thôi. Chứ ở ngoài đường mà điều xe cẩu đến thì cũng còn lâu. Cầm cái máy KTS chụp vèo cái là xong, + vé phạt. 15s là xong. Cứ thử bị phạt 1tr/lần xem lần sau có dám đỗ ko? 1 tháng 5 vé phạt thì chừa cái tội ngay :69:
Chứ cẫu xe nếu bị xước sơn thì lúc đấy bảo hiểm, chủ xe, xxx 3 bên giải quyết thì mệt lắm, chỉ khổ cho cái xe thôi.
Mồi nơi 1 luật khác nhau cơ, bên em luật là phair chụp đầu xe (biển trước mới đc tính), em còn có trò cắm sát đầu xe và tường thì xxx bó tay ko chụp đc.
Nhưng sau này họ thêm luật chụp số VIN thì em thua.

Đây là INFO của em chưa đóng tiền phạt, em copy ở site cho bác xem a.
Thời gian ngày 28.09.2009 lúc 1h42 sáng
Ở dưới là lỗi vi phạm và địa điểm bác à, cái này là chụp camera nên ko bị tính lãi xuất 3%/ngày
Em chưa đóng phạt thì nó vẫn lù lù ở trên mạng thôi
Em hay vứt xe ở sân bay (lý do đưa mọi người vào check in) nên em thông cảm với bác kia :P
Nhưng đa phần là mọi người ko biết tiếng ko thông thuộc sân bay nên mới phải đưa vào, chứ từ Parking mà lên thì kéo vali hơn 500m ạ
Bác thử tính 3% mà sau 3 tháng ko đi đóng phạt là double đấy ạ, bên em thấy XHD nó tính lãi cao nhất cũng chỉ 1%/ngày thì như xxx tính có dã man ko?
Vài lần như thế là ý thức ngay

Chỉnh sửa cuối: