[Thảo luận] Mer bị xxx cùm bánh, cấm chạy.

ngaydoclap

Xe container
Không phải, đó là một chiếc khóa kiểu như khóa càng xe máy chống mất xe và kết hợp nghi binh với an ninh sân bay đấy, các chú an ninh nhìn thấy thế tưởng xe đã bị khóa bởi đồng nghiệp nên bỏ đi chỗ khác . Lát sau bác chủ xe ra đàng hoàng mở khóa cất vào cốp rồi phóng vụt đi mà. :))

leanhtrung

Xe máy
thế này ma cứ lên xe mà chạy thì gãy hết răng:'(

hoangyenF430

Xe tăng
thế này các bác phải sắm cái máy cắt kim loại mini ở trên xe rồi :21::21::21:

DOLA

Xe buýt
Biển báo nó ghi "Không dừng xe quá 5 phút" đỗ lâu dính chưởng là đương nhiên.

ddthoa

Xe tăng
Em chuyên kinh doanh kìm cộng lực ạ.
Đây là số cầm chân của em: 0912000111
:21::21::21:

tptitoe

Xe tăng
Cùm kiểu này là trái với cái biển ghi "không dừng quá 5 phút"
Còn cùm nó càng đứng yên 1 chỗ>>>>càng tắc thôi

duytrong

Xe lăn
xe của sếp đấy khóa vào thì dễ,tý nữa vừa mở vừa xin lỗi.:21:

nguyenquocthanh

Xe tăng
Cháu thề là cháu đỗ xe ở đấy cả buổi tối (từ 3h chiều đến 11 h đêm) mà không thằng nào dám làm thế, xe của cháu là 80B 3xx8

binbong

Xe hơi
Tôi ủng hộ. Ai mà cũng đỗ như ông Mẹc này thì ..............:77:

datinh

Xe container
cái luật rừng đòn tù này bên em bỏ đến chục năm rồi ạ. Ko khéo làm xước lazang của người ta !!!
nhìn mất văn minh đô thị lắm.
nó là 1 bước tiến của tháo biển số thôi ạ
tốt nhất là vé phạt qua hệ thống IT, camera vv......
bên em phạt trực tiếp cao hơn XHD luôn ạ, 3%/ngày. Như vậy mọi người đều có ý thức với chính phủ
Bố mẹc ấy văn minh thì đã không bị cùm...Chỗ chỉ cho dừng 5 ' mà bố đỗ 1 đống ra nó chả ngứa mắt
.... không vi phạm thì ai dám làm thía :59:

Mustang1253m

Xe buýt
Cháu thề là cháu đỗ xe ở đấy cả buổi tối (từ 3h chiều đến 11 h đêm) mà không thằng nào dám làm thế, xe của cháu là 80B 3xx8

Có những người như cụ bảo sao giao thông không loạn, cụ khoe thế em ** thấy oai gì cả, chỉ thấy xxx thôi

chuotlang

Xe lừa
Bố mẹc ấy văn minh thì đã không bị cùm...Chỗ chỉ cho dừng 5 ' mà bố đỗ 1 đống ra nó chả ngứa mắt
.... không vi phạm thì ai dám làm thía :59:
chỗ em cũng có, nhưng chỉ trong thôn làng bị theo kiểu luật rừng thôi, chứ ai lại làm thế ở sân bay quốc tế THỦ ĐÔ

coolpix8700

Xe ngựa
Văn minh thì cũng chẳng hẳn bác ạ.
Bên em thì loại gì cũng có trừ tháo biển, vì khi bác đi đăng ký xe họ đã cho bác cái khóa vít chuyên dụng rồi. Muốn tháo chỉ có máy chuyên dụng của xxx, ko có thì phải dùng khoan mà phá.
Khóa bánh thì cũng có, nhưng chỉ tồn tại trong thôn làng, hoặc 1 số trường học còn sót lại mấy trò mèo này thôi. Chứ ai lại sử dụng tại 1 sân bay Quốc Tế như Nội Bài thì buồn cười lắm.
Dùng xe cẩu cũng ko đủ đâu bác à. Thường 1 sân bay cũng chỉ khoảng 3 xe cẩu.
Trước kia em bị cẩu xe 1 lần rồi, nói chung là phải thật gây ảnh hưởng tắc đường thì mới cẩu đi thôi. Chứ ở ngoài đường mà điều xe cẩu đến thì cũng còn lâu. Cầm cái máy KTS chụp vèo cái là xong, + vé phạt. 15s là xong. Cứ thử bị phạt 1tr/lần xem lần sau có dám đỗ ko? 1 tháng 5 vé phạt thì chừa cái tội ngay :69:
Chứ cẫu xe nếu bị xước sơn thì lúc đấy bảo hiểm, chủ xe, xxx 3 bên giải quyết thì mệt lắm, chỉ khổ cho cái xe thôi.
Mồi nơi 1 luật khác nhau cơ, bên em luật là phair chụp đầu xe (biển trước mới đc tính), em còn có trò cắm sát đầu xe và tường thì xxx bó tay ko chụp đc.
Nhưng sau này họ thêm luật chụp số VIN thì em thua.

Đây là INFO của em chưa đóng tiền phạt, em copy ở site cho bác xem a.
Thời gian ngày 28.09.2009 lúc 1h42 sáng
Ở dưới là lỗi vi phạm và địa điểm bác à, cái này là chụp camera nên ko bị tính lãi xuất 3%/ngày
Em chưa đóng phạt thì nó vẫn lù lù ở trên mạng thôi
Em hay vứt xe ở sân bay (lý do đưa mọi người vào check in) nên em thông cảm với bác kia :P
Nhưng đa phần là mọi người ko biết tiếng ko thông thuộc sân bay nên mới phải đưa vào, chứ từ Parking mà lên thì kéo vali hơn 500m ạ
Bác thử tính 3% mà sau 3 tháng ko đi đóng phạt là double đấy ạ, bên em thấy XHD nó tính lãi cao nhất cũng chỉ 1%/ngày thì như xxx tính có dã man ko?
Vài lần như thế là ý thức ngay
Chỗ bác hơn nhiều chỗ khác đấy. Dân Đức họ có bộ luật quá chặt chẽ, động một tý là quy tắc và luật pháp. Dọc đường phố, bác nhỡ đỗ trước cửa ra vào của nhà người ta (hay là những chỗ đỗ xe đã được thuê trước), họ thấy nếu vẫn đứng đấy thì còn may, còn không họ sẽ gọi xe cẩu. Dù xe cẩu chưa tới mình đã đi vẫn pảhi nộp đủ tiền phạt và chi phí cho xe cẩu đến. Còn đỗ xe không hợp lệ, trật tự (politesse) gắn cho cái giấy cảnh báo trên cần gạt nước (in biển cấm đỗ), tuần sau sẽ nhận được giấy báo phạt, trong đó họ cho thời hạn nộp tiền là 2 tuần vào tài khoản của họ. Quá thời hạn đó chưa có tiền vào, họ coi nghiễm nhiên là mình phản đối quyết định phạt và sẽ chuyển sang tòa án. Tòa sẽ thông báo thời gian xử để mình tham gia... nếu không có đủ bằng chứng để cãi được (rất khó), tòa sẽ giữ nguyên tiền phạt+lãi ngân hàng và toàn bộ án phí mình cũng được yêu cầu phải trả luôn (đó là tip của tạp chí DAC cho nhưng người đi nghỉ hè hay công tác xa nhà dài ngày phải biết để đề phòng phải trả nhiều hơn tiền phạt vi phạm luật giao thông)!

Chỉnh sửa cuối:

mr_limo

Xe buýt

tunghtd

Xe tải
......
Khóa bánh thì cũng có, nhưng chỉ tồn tại trong thôn làng, hoặc 1 số trường học còn sót lại mấy trò mèo này thôi. Chứ ai lại sử dụng tại 1 sân bay Quốc Tế như Nội Bài thì buồn cười lắm..
....

Nhà cháu quê mùa suốt ngày chỉ quanh quẩn góc nhà, chưa đi đâu mở mang đầu óc cả nên cũng chưa thấy có gì là buồn cười cả:^) Cụ tưởng ở quê nhà cháu chụp được ảnh vi phạm rồi phạt offline dễ lắm à:'( Theo cháu là cứ ăn chắc chơi trò mèo, mày vi phạm thì bố mày khóa lại đã, bao giờ cầm tiền đến nộp phạt thì thả nhé!
Cụ cứ mang cái chuyện làng của cụ ra kể thế thì có lẽ cả ngày nhỉ*-)

vitquayHP

Xe hơi
ông bảo vệ này có cty riêng làm cứu hộ 116 mà:101:

Primera

Xe tăng
THáo được chứ cụ, tháo ra lắp sơ cua vào, vứt bánh kia + còng lên xe, tự nhiên có thêm cái khóa + tuýp nước, lời quá rồi. Cơ mà phải làm nhanh hơn mấy chú an :69:ninh sân bay

Vừa thống nhất lại với anh em trật tự rồi, từ hôm nay thằng nào đỗ láo sẽ bị khóa cả 4 bánh, mỗi chìa do 1 cậu trật tự giữ, đi lậy đủ 4 chú thì cũng hết ngày