[Thảo luận] Mer bị xxx cùm bánh, cấm chạy.

chuotlang

Xe lừa
Chỗ bác hơn nhiều chỗ khác đấy. Dân Đức họ có bộ luật quá chặt chẽ, động một tý là quy tắc và luật pháp. Dọc đường phố, bác nhỡ đỗ trước cửa ra vào của nhà người ta (hay là những chỗ đỗ xe đã được thuê trước), họ thấy nếu vẫn đứng đấy thì còn may, còn không họ sẽ gọi xe cẩu. Dù xe cẩu chưa tới mình đã đi vẫn pảhi nộp đủ tiền phạt và chi phí cho xe cẩu đến. Còn đỗ xe không hợp lệ, trật tự (politesse) gắn cho cái giấy cảnh báo trên cần gạt nước (in biển cấm đỗ), tuần sau sẽ nhận được giấy báo phạt, trong đó họ cho thời hạn nộp tiền là 2 tuần vào tài khoản của họ. Quá thời hạn đó chưa có tiền vào, họ coi nghiễm nhiên là mình phản đối quyết định phạt và sẽ chuyển sang tòa án. Tòa sẽ thông báo thời gian xử để mình tham gia... nếu không có đủ bằng chứng để cãi được (rất khó), tòa sẽ giữ nguyên tiền phạt+lãi ngân hàng và toàn bộ án phí mình cũng được yêu cầu phải trả luôn (đó là tip của tạp chí DAC cho nhưng người đi nghỉ hè hay công tác xa nhà dài ngày phải biết để đề phòng phải trả nhiều hơn tiền phạt vi phạm luật giao thông)!
hihi chỗ em thì qua thời đấy rồi, đỗ trc cửa hàng nhà người ta (phố chính or trung tâm) thì ko sao, họ còn niềm nở với bác hy vọng mình thấy họ xã giao tốt nên để ý mua giùm họ. Đó là cách bán hàng của người Tàu ạ. Và họ thành công trong thuơng mại cũng là sự thông cảm và niềm nở đấy thì mới có chữ Tín lâu năm ạ. Chứ bên em gần Hongkong nên dân tình cũng thích kiện tụng nhau lắm.
Parking thì khác ạ, hiền lành tử tế thì ko sao, gặp hội lâu năm quen xxx mới vào nghề thì thông đồng nhau call xxx đến ghi vé phạt ngay. Nhắc nhở mình về sau đến đấy nhớ vào parking của họ để họ kiếm $$$ :21:
Đánh thẳng vào ý thức con người mà.
Bên city em 1,5 usd/h parking lề đường, sân bay mà đỗ chỗ HOT như bác Mer thì hơn 10usd/h, ai chẳng xót ạ
Bên em ngoài ra nếu trc khi gọi xe cẩu đến mà hiện trường gần nhà thì có thể linh động thông báo call chủ xe đc, tiền xe cẩu ko mất vì họ call trc khi điều xe, phạt đỗ bậy thì vẫn phải đóng ạ.
Cái này em bị 1 lần dưới nhà rồi. Còn ra tòa thì chưa đến mức, nhưng ko đóng hết vé phạt thì ko đăng kiểm và sang tên đổi chủ đc

Chỉnh sửa cuối:

ngheowa

Xe tải
Chảng may bị quả này mà không để ý, lên xe là phóng thì thui rùi lượm ơi ...đi bộ

lái đêm

Xe buýt
Đỗ sai chỗ như vậy không chỉ ảnh hưởng tới người khác mà con thể hiện là người không có văn hóa.
Em nghĩ vậy !

lái đêm

Xe buýt
Đỗ sai chỗ như vậy không chỉ ảnh hưởng tới người khác mà con thể hiện là người không có văn hóa.
Em nghĩ vậy !

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đỗ phát, té ngay xuống bãi gửi xe cho lành !

nongdanit

Xe buýt
Nhiều khi mình chỉ biết thế là chưa hợp lý, nhưng mà các bác làm quản lý cũng ứ có nghĩ ra cái giải pháp nào khả thi hơn. Em là em thấy phạt thế là chuẩn, bất hợp lý gì bàn sau. :P

damqhai

Xe tải
Cho thằng ku này lần sau nó nhớ.Cái cục sắt di động mà cứ làm như là vàng ấy.E là E ủng hộ tháo *** nó 2 bánh ra cho ăn chắc

vietran

Xe ba gác
thằng này có khi có thể tí ra thấy xe bị cùm nó tức nó vác kiếm rượt đuổi an ninh sân bay ấy chứ. Quy định luật lá là thằng nào to hơn thì sai thằng bé, còn chưa biết thì cứ cùm lại cái đã:)):21:

thanh1066

Đi bộ
Ui e thích nhất quả biển rơi tự do xuống nóc xe. E mà làm an ninh ở đây e trèo lên tháo ngay cái biển rồi cho nó rơi xuống nóc, đố cụ xe đó ra bắt đền được đấy :)):)):))