[Funland] Mẹ nhẫn tâm tẩm xăng đốt 3 đứa con.

Chồng đi làm nước ngoài gửi 3 triệu mừng sinh nhật bố, nhưng vợ không đồng ý, hàng xóm cũng bảo vợ nó không muốn cho thì trả lại cho nó, bố chồng bảo với hàng xóm rằng con trai tôi cho tôi thì sao phải trả lại con dâu.

Thế là bà con dâu sáng cho các con ăn sáng có pha thuốc ngủ, cho các con lên giường quấn chăn đốt.

Em không biết dùng cái từ gì để nói về con mẹ lang sói này nữa, tội nghiệp 3 cháu nhỏ, cầu mong linh hồn các cháu siêu thoát.

Vụ 4 mẹ con thương vong trong căn nhà bốc cháy dữ dội: Cả 3 cháu nhỏ đã tử vong, người mẹ nguy kịch.

Cả 3 người con trong vụ hỏa hoạn xảy ra vào trưa 28/7 đã tử vong. Hiện người mẹ đang được cấp cứu tại bệnh viện trong tình trạng nguy kịch.

Sáng 29/7, ông Phan Văn Thiền - Chủ tịch UBND xã Kỳ Thư (huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) xác nhận, cả 3 người con trong vụ hỏa hoạn xảy ra vào trưa 28/7 đã tử vong. Ba cháu nhỏ được xác định là V.L.M.A (SN 2014); V.X.Đ (SN 2016) và V.L.M.P (SN 2017).
Trước đó, khoảng 13h30 ngày 28/7, chị Lê Thị Hiên (SN 1993, trú tại thôn 1, xã Kỳ Thư) khóa trái cửa tẩm xăng đốt ba người con rồi tự thiêu mình. Người dân đã phá cửa ứng cứu, nhưng một người con tử vong tại chỗ. Ngay sau đó, người dân đã đưa 3 nạn nhân đến bệnh viện cấp cứu.
Vụ 4 mẹ con thương vong trong căn nhà bốc cháy dữ dội: Cả 3 cháu nhỏ đã tử vong, người mẹ nguy kịch - Ảnh 1.
Hiện trường vụ cháy

Bác sĩ Hoàng Song Hào, Trưởng phòng Quản lý chất lượng BVĐK tỉnh Hà Tĩnh cho hay, sau khi tiếp nhận các bệnh nhân, cả 3 người đều bị bỏng nặng. Trong đó, hai cháu bé bị bỏng trên 95% tình trạng nguy kịch, còn người mẹ bị bỏng từ 70 đến 80% cũng trong tình trạng nặng.
Ngay sau khi tiếp nhận, lực lượng bác sĩ đã tiến hành hội chẩn, tuy nhiên, do còn quá nhỏ, lại bị bỏng quá nặng nên sau khoảng 1 tiếng đồng hồ thì bé V.L.M.P (SN 2017) tử vong.
Còn cháu V.X.Đ (SN 2016) và người mẹ Lê Thị Hiên (SN 1993) được chuyển ra Bệnh viện Bỏng Quốc gia Hà Nội để cứu chữa. Tuy nhiên, đến tối 28/7, bé V.X.Đ cũng đã không qua khỏi.
Vụ 4 mẹ con thương vong trong căn nhà bốc cháy dữ dội: Cả 3 cháu nhỏ đã tử vong, người mẹ nguy kịch - Ảnh 2.
Trạng thái cuối cùng của người mẹ
Nguyên nhân xảy ra vụ việc được chính quyền địa phương xác nhận do mâu thuẫn gia đình nên chị Hiên đã mua xăng sau đó khóa trái cửa, châm lửa tự thiêu mình cùng ba con nhỏ với mục đích tự tử. Chồng chị Hiên hiện đang làm việc tại nước ngoài. Hiện cơ quan công an đang tiếp tục điều tra làm rõ vụ việc.
Trong bài báo e ko thấy đoạn nào nói về việc tiền sinh nhật nhỉ

one day

Xe buýt
Các cụ có vợ và con nhỏ cũng nên để ý, việc mẹ tự sát cùng con không phải hiếm, hầu hết đều xuất phát từ việc một mình gánh vác mà không nhận được sự trợ giúp của chồng và gia đình chồng

Trang Nguyen

Xe điện
Các cụ có vợ và con nhỏ cũng nên để ý, việc mẹ tự sát cùng con không phải hiếm, hầu hết đều xuất phát từ việc một mình gánh vác mà không nhận được sự trợ giúp của chồng và gia đình chồng
Các cụ nào có thể để ý đc thì thường ko để tình trạng đó xảy ra, còn đã ko để ý chuyện đó thì thường cũng đủ tinh tế để nghe lời khuyên của mợ đâu.

The Secret 2020

Xe tải
Đồng ý với cụ.
Nhìn mặt mà bắt hình dong. Các cụ nói ít sai lắm.
Đã đủ bản lĩnh chọn một thằng như này làm chồng thì đáng lẽ nên chịu hậu quả một mình.
Đằng này nó lấy ba đứa trẻ ra làm công cụ để trả thù thằng chồng với cách thức mà người bình thường ko nghĩ ra được. Đọc đoạn tả nó cuộn mấy đứa trẻ vào nilon rồi mới đốt mà kinh sợ. Ác quỷ!
Thằng chồng, cái tội của nó chỉ là tội chó da'i.
Đàn bà nó sống theo cảm xúc mà cụ, vui thì bằng giời, buồn thì nó nói xấu, nó khóc lóc đủ kiểu, con này như cụ nói đúng nó quá khác người, có hơi hướng tâm thần. Không nuôi dc thì mang con đến cửa chùa. Đm chỉ biết lúc sướng lên thì bằng giời, hôm nọ có con quỷ dạ xoa đẻ con ra nó mang ra huyệt vứt.

kienvinh

Xe lăn
Tôi không quan tâm trường hợp cụ thể này lắm nhưng phản ứng của các bác, các bạn rất thú vị ạ.

one day

Xe buýt
Các cụ nào có thể để ý đc thì thường ko để tình trạng đó xảy ra, còn đã ko để ý chuyện đó thì thường cũng đủ tinh tế để nghe lời khuyên của mợ đâu.
Vậy là học dốt thì không cần dạy nữa hả mợ? Đây là một vấn nạn rồi, nên thức tỉnh các ông chồng để giảm những trường hợp tương tự

Trang Nguyen

Xe điện
Vậy là học dốt thì không cần dạy nữa hả mợ? Đây là một vấn nạn rồi, nên thức tỉnh các ông chồng để giảm những trường hợp tương tự
Vẫn nói mợ ơi, để cho các cụ mợ có con thì dạy con từ nhỏ, để các cụ mợ chưa cưới thì chọn vợ chồng cẩn thận, để mợ nào đang bầu bí thì chuẩn bị chu đáo cho giai đoạn nuôi con nhỏ sau đó, để các cụ mợ sắp lên chức ông bà có hỗ trợ cho con cháu mình.
Chứ mợ có thấy phần lớn các cụ còm ko hề có sự cảm thông chia sẻ với người mẹ kia ko?

one day

Xe buýt
Vẫn nói mợ ơi, để cho các cụ mợ có con thì dạy con từ nhỏ, để các cụ mợ chưa cưới thì chọn vợ chồng cẩn thận, để mợ nào đang bầu bí thì chuẩn bị chu đáo cho giai đoạn nuôi con nhỏ sau đó, để các cụ mợ sắp lên chức ông bà có hỗ trợ cho con cháu mình.
Chứ mợ có thấy phần lớn các cụ còm ko hề có sự cảm thông chia sẻ với người mẹ kia ko?
Mợ là phụ nữ thì tất nhiên sẽ thấy đồng cảm, chứ khách quan mà nói thì đây vẫn là một tội ác. Với lại người sắp chết rồi thì cần gì cảm thông nữa

jany

Xe tăng
Nhiều cụ mợ cứ nói kiểu làm mẹ mà tàn nhẫn này nọ. Cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả. Không bao giờ có chuyện tự dưng một người mẹ tự tử lại còn giết con.
Chồng và nhà chồng phải thế nào thì cô ấy mới phát điên đến mức như thế. Khi ko còn lí trí thì sao mà nói lí lẽ, tình cảm gì được.

jany

Xe tăng
Em thấy các vụ mẹ tự tử cùng con đa phần là do chồng ngoại tình. Phụ nữ VN bị nhồi sọ tư tưởng bố đi lấy vợ khác sẽ bỏ rơi con, con khổ, đàn bà ko có chồng thì ko sống nổi, nên mẹ ko muốn sống thì cũng kéo con theo cùng để con khỏi chịu khổ.
Nhưng để dẫn đến việc làm đó, ko thể chỉ vì 1-2 sự việc đơn lẻ mà thành. Nó phải là 1 chuỗi ngày đằng đẵng chịu đựng, bị dồn nén cùng cực mới bộc phát.
Một người phụ nữ, một mình nuôi 3 đứa con lấp xấp tuổi nhau, chồng thì đi làm xa, nói sao hết được cơ cực?

m4s

Xe điện
Câu đầu thì xin lỗi giả vờ khóc lóc. Câu sau bẻ lái trách móc vợ đốt các con. Nó mất con vẫn bình tĩnh lên face đăng stt như vậy mà cái ảnh đại diện vẫn để đeo kính đen như thằng ngáo.
Bonus: 2 tấm ảnh cho cccm tự nghiên cứu.
1. Để ảnh đại diện con này xong nói là do face bị hack.
View attachment 5342877
2. Trong khi đó vẫn còn vào like ảnh con này

View attachment 5342878
Cũng đến lạy thằng này luôn, éo hiểu gia đình này kiểu gì @-)

Hoangsonacv

Xe tải
Áp lực 1 mình nuôi 3 đứa con lớn lắm, rất tiếc cho cháu bé!

LangThinh

Xe buýt
Sao nó ko nhảy lầu cho mau die chứ đốt kiểu này đau đớn lắm

wave-tau

Xe container
Đọc lướt qua thấy đau lòng quá, con người loanh quanh vẫn bị mắc bẫy tiền bạc.
Chồng mải kiếm tiền mà đặt trách nhiệm lớn trên vai người vợ như vậy kể cũng ko nên.

Nắng nhạt

Xe điện
Có phải chỉ có ở Việt Nam mới có nhiều vụ mẹ giết con vì bị chồng bội bạc như thế này không các cụ mợ? Ở nước mình xảy ra bao nhiêu vụ thế này rồi. Theo em nghĩ vụ này mà ở nước ngoài chắc rúng động dư luận lắm, tại sao ở nước mình nó lại được coi là bình thường và được nhiều phụ nữ thông cảm với tội ác còn hơn cả thú dữ như thế? Cụ mợ nào thông minh hiểu biết, nhất là sống ở nước ngoài vào giải thích hộ em với. Còn những mợ ngôn tình sướt mướt bình thường hay thốt ra những lời hay ý đẹp vd có tấm ảnh cậu bé ăn cơm với châu chấu liền nhảy bổ vào còm nào như nhìn thương thế, khổ thân con vân vân, mây mây mà những vụ dã man như thế này lại thông cảm dễ dàng với loại mẹ mất nhân tính thì xin đừng trả lời còm em

Chỉnh sửa cuối:

petitvanh

Xe tải
Có phải chỉ có ở Việt Nam mới có nhiều vụ mẹ giết con vì bị chồng bội bạc như thế này không các cụ mợ? Ở nước mình xảy ra bao nhiêu vụ thế này rồi. Theo em nghĩ vụ này mà ở nước ngoài chắc rúng động dư luận lắm, tại sao ở nước mình nó lại được coi là bình thường và được nhiều phụ nữ thông cảm với tội ác còn hơn cả thú dữ như thế? Cụ mợ nào thông minh hiểu biết, nhất là sống ở nước ngoài vào giải thích hộ em với. Còn những mợ ngôn tình sướt mướt bình thường hay thốt ra những lời hay ý đẹp vd có tấm ảnh cậu bé ăn cơm với châu chấu liền nhảy bổ vào còm nào như nhìn thương thế, khổ thân con vân vân, mây mây mà những vụ dã man như thế này lại thông cảm dễ dàng với loại mẹ mất nhân tính thì xin đừng trả lời còm em
Em cũng chưa thấy lý do gì để cảm thông cho loại mẹ này, không biết suy nghĩ của em có đi ngược với số đông không? Dù hoàn cảnh như thế nào thì đó là do mình lựa chọn. Việc đẻ con ra cũng do bản thân mình quyết định chứ trẻ con nó được chọn sinh ra *** đâu. Trách nhiệm làm bố mẹ là nuôi dậy nó ít nhất đến 18 tuổi. Không ai dù bất cứ lý do gì tước đoạt mạng sống của bọn trẻ con. Em nói đến đây sẽ nhiều người nhảy bổ vào rằng không ở trong hoàn cảnh ấy vân vân mây mây nhưng ai cũng có những giai đoạn khó khăn và em cũng từng bị đạp cho xuống tận đáy rồi nhưng phải cố mà vượt qua. Đẻ ra thì phải có trách nhiệm không thì đừng đẻ.

binhnq2

Xe tăng
Search Gúc ra có mà đầy! Cụ chịu khó thống kê sẽ ra thôi.
Còn các mợ còm ở đây khá thực tế, các cụ nào gia trưởng đọc phát biết ngay. Lên án thì cứ lên án thôi, vì việc này ko nên xảy ra trong bat cứ hoàn cảnh nào, nhưng để ngăn chặn việc tương tự các cụ phải hiểu gốc rễ của vấn đề!

7vienngocrong

Xe tăng
Cũng tại sau khi ly hôn đàn ông Việt đa phần k thực hiện nghĩa vụ chu cấp cho con đầy đủ như nước ngoài. Giờ xiết chặt luật như ly hôn xong chồng phải trợ cấp cho con và cho vợ đến khi nào người vợ tái hôn mới hết trợ cấp như tụi Tây thì hết chuyện mẹ giết con ngay. Như cô vợ này con nhỏ 3 đứa => công việc bấp bênh thu nhập thấp, giờ chồng bỏ ôm 3 con sao nuôi nổi. Theo ý em, phụ nữ Việt phải mạnh mẽ lên, cứ ông chồng nào bồ bịch bỏ vợ thì chị e k nên nuôi con, ly hôn giao con luôn cho chồng nó nuôi cho nó biết cực biết khổ. Chỉ tại luật pháp chế tài k nghiêm chứ việc chu cấp nuôi con mà đa phần đàn ông tránh né còn trốn luôn nên mới xảy ra nhiều thảm cảnh như vậy.