Mazda3 AN, em đang ngâm cứu định múc mà lỗi nhiều thế này, hoang mang

usernames78

Xe buýt
Em cũng chẳng mê toy, cũng chẳng ưa, thậm trí còn k thích.
Thế nhưng e đành phải dùng nó vì chỉ 1 lí do: nó quá phù hợp ở đkien vietnam tại đa số nhu cầu của ng dùng cũng như về mặt tài chính.
Nếu xe châu âu mà giá thành dvu sửa chữa, bảo dưỡng rẻ chỉ gấp 2 lần toy, e thề e sẽ là ng sử dụng đầu tiên.

Monkey D. Luffy

Xe hơi
Nói chung ở mzd vietnam e nhận thấy thế này:
Về bán hàng, sale, thì k háng nào toẹt vời bằng mzd , với đội ngũ sale thì phải công nhận thân thiệt, nhiệt tình, và chịu lắng nghe, mặc dù nghe tai này ra tai kia vì k có tiếng lói, rất là chuẩn. Chắc chiến lược bán hàng của mzd là ép sale, đề cổ sale ra nên ae sale họ mới thế. Mà cũng vì thế mzd có doanh số khủng, thậm trí lỗi lầm đầy rẫy mà vẫn lờ đc , vẫn bán ầm ầm.
Chính sách giá của mzd thì cũng tạm đc, luôn biết đối thủ là ai, nhìn đc và đưa ra đc giá hợp lý , tất nhiên là hợp lý so vs đối thủ, còn so với thuơng hiệu và chất lượng thì e chưa bàn, e dự là hơi khó nói vì có vẻ như nó chưa đc chuẩn.
Còn việc dvu sau bán hàng, và dvu bảo dưỡng sửa chữa thì e nói thật, kém nhât trong tất cả các thuơng hiệu đình đám có tại quê mình. Cũng dễ hiểu thôi, anh Hải mới lấy thuơng hiệu mzd về và tổ chức lên, bảo sao hơi lò cò.

Kết, mzd cũng đc k đến quá tồi, có điều cái bản mới này nó quá mới, nhiều công nghệ, nhưng vật liệu chế tạo mzd từ trước tới giờ hơi kém nếu so vs các thuơng hiệu xe nhật khác như su, mit, toy, honda, nisan, thì mzd kém lắm lắm luôn. Nhưng lại đc định giá chỉ dưới toy và honda chút chút bởi sự mầu mè như xe hàn kèm với hình thức và công nghệ gì đó đc lăng xê hơi quá đà. Choít lại vs cái tầm xèng đó, thì mzd nếu k lỗi nhé, quá đẹp cho con vợ 2 ở quê mình, bởi mấy cái thuơng hiệu kia mà đầy đủ như em nó thì giá trên mây, dân quê mình giống hàn xẻng thích hình thức mầu mè mà, chứ bản chất mzd về chất xe, giá trị cốt lõi của chiếc xe thì chẳng có gì và chế tạo hơi kém, nên buộc phải bù lại những đồ chơi công nghệ trên xe. Hết
Em xin nhận gạch đá
Em không rành về công nghệ lắm nhưng thấy cụ này nói đã biết là thiếu kiến thức rồi, mỗi khi phát ngôn ra thứ gì thì cụ cần tìm hiểm thêm rồi hãy nói nhé

thichlexus

Xe điện
Lỗi này là rất nghiêm trọng chứ không đơn giản đâu bác. Đèn check engine sáng là động cơ có vấn đề, nhiều khi dẫn đến cháy hỏng động cơ chứ không đơn giản. Thế nên HDSD xe các hãng đêu khuyến cáo khi bị lỗi này phải đến gara ngay.

NTTM22

Xe hơi
Đèn này sáng thì vào hãng check thôi chứ biết làm sao :D

Cụ nào chịu khó đọc quyển manual thì sẽ thấy istop nó cũng đòi hỏi lắm thứ lằng nhằng, nhưng theo e thì có mấy cái chính có thể làm istop ko hoạt động:
- đang bật sấy kính
- vô lăng ko thẳng
- phanh đạp ko đủ mạnh
- đang dừng ngang dốc
- nhiệt độ trong xe quá cao (phơi nắng)
- đặc biệt là nếu ăc qui bị tháo cọc (độ đẽo gì đó) thì thì có thể báo lỗi engine và phải vào hãng reset
Xe e vẫn chưa thấy báo gì, lúc nào nó có gì thì e sẽ báo các cụ 8-x
Em xin chia sẻ với các cụ điều kiện hoạt động của anh chàng ISTOP nhé.
Cụ nào thắc mắc cứ hỏi em

HERO1981

Xe hơi
Haizz, em mới lấy xe được 1 tuần, mới đi được 96km, nghe vụ này thấy lo lo, gọi lên hãng thì được bảo là hãy yên tâm, đổ xăng A92 sẽ không bị. Do đó, em nghi rằng có thể 44 trường hợp bị lỗi này được báo cáo đều là do cẩn thận quá đổ xăng A95 giống em (không hợp với xe) cũng nên. Em mới đổ được một bình A95, để hết bình này đổi sang A92 xem sao. #-o

Ghi dong

Xe hơi
Em đã noi A92 mà các kụ cứ A95. Khắc phuc dc cơ bản

TuanHung1

Xe tăng
95 quê ta em dự là 92 lên ko hết đời chắc đến 93,5 thôi. Can tội pha chế để lên đời nên các chất làm nghẹt kim fun. Em thề lun

delsym

Xe hơi
Haizz, em mới lấy xe được 1 tuần, mới đi được 96km, nghe vụ này thấy lo lo, gọi lên hãng thì được bảo là hãy yên tâm, đổ xăng A92 sẽ không bị. Do đó, em nghi rằng có thể 44 trường hợp bị lỗi này được báo cáo đều là do cẩn thận quá đổ xăng A95 giống em (không hợp với xe) cũng nên. Em mới đổ được một bình A95, để hết bình này đổi sang A92 xem sao. #-o
Đổ A95 bị còn A92 lại không bị??? Em thấy đây là cách giải thích thật sự ngược đời và hài hước của hãng cụ ạ. Còn nếu cụ đổ A92 không bị thật thì em nghĩ động cơ dòng xe này có vấn đề hoặc bị Thaco chỉnh sửa cho kém đi.

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
Đổ A95 bị còn A92 lại không bị??? Em thấy đây là cách giải thích thật sự ngược đời và hài hước của hãng cụ ạ. Còn nếu cụ đổ A92 không bị thật thì em nghĩ động cơ dòng xe này có vấn đề hoặc bị Thaco chỉnh sửa cho kém đi.
Cụ ơi, cụ nên bình tĩnh suy xét chút ạ, khi người ta đưa ra khuyến cáo thì em nghĩ phải có lý do chính đáng chứ một hãng ô tô lớn có tên tuổi đàng hoàng thì họ sao dám nói bừa được ạ, cụ có thể xem thêm về các giải thích khoa học từ họ rồi cụ đưa ra kết luận nhé, tks cụ!

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Nghe thì có vẻ ngc đời nhưng ngẫm ra thì cũng ko hẳn là vô lý đâu cụ à. A92 và A95 về cơ bản xăng gốc là như nhau nếu dc cùng sx ở một nhà máy, khác nhau chủ yếu ở lượng và thành phần phụ gia làm tăng trị số octan. Lượng phụ gia này trong A95 cao hơn (và có thể khác loại nữa) trong A92. Việc A95 cháy (trong điều kiện nào đó) tạo muội than nhiều hơn trên kim phun so với A92 là hoàn toàn có thể. Thaco dự đoán là nổi CEL do muội than đóng quá nhiều trên kim phun (dự thôi nhé) và họ thấy là xe chạy A92 ít bị nổi CEL hơn là xe chạy 95 (ít báo chứ ko phải là ko báo) nên khuyến cáo dùng A92 cũng là bt. Đây là quan sát từ thực tế chứ ko phải nói bừa. Hiện tại cũng chưa biết chính xác nguyên nhân là gì và mọi ý kiến đều mang ý nghĩa tham khảo. Câu trả lời vẫn phải chờ các chiên da từ nhựt bổn.

datto70

Xe container
M3 - 2015 đang bị bệnh hở van tim, anh Hải không bắt đợc bệnh, chờ bên Nhật hội chẩn^:)^(:|:))

HERO1981

Xe hơi
Các bác thử nghiên cứu trên mạng nước ngoài xem sao ạ? Liệu có phải là lỗi bơm nhiên liệu ko tạo đủ áp lực ko ạ? Em thấy lo lắm luôn mặc dù xe em chưa bị. Hix hix..

16A

Xe hơi
Mazda là hãng bé nhỏ ở Nhật, mấy năm trước thuộc sở hữu của FORD, chất lượng không bao giờ so sánh được với các top brands như Toy, Honda, Nissan, Mitsubishi. Tỉ lệ linh kiện sản xuất tại Nhật cũng ít. Mazda có liên doanh Mazda - Faw ở tầu khựa và nhà máy ở Thái. Không biết anh Hải nhà ta có mua linh kiện ở đấy không.

Xe "Nhật" mà giá Hàn Xẻng thì cũng khó có chất lượng như Xe Nhật giá Nhật được.

hiện tượng check engine của các bác bọn Khoai Tây cũng bị đây này,

http://www.consumeraffairs.com/automotive/mazda.htm

Các bác lưu ý tỉ lệ khách vote 1-2 sao /5 sao tức là RẤT KHÔNG HÀI LÒNG rất cao. ( các bác bấm "next" xem vài trang review sẽ thấy.

Các bác có thể tham khảo bài kiểm tra Crash Test của CX9 -2014 ở đây.

[YOUTUBE]http://youtu.be/2qXOiri3vTU[/YOUTUBE]
Công nhận cụ có level xe tăng có khác. comment ấn tượng thật

Bigbaby

Xe tải
Theo thông tin các xe báo lỗi động cơ, đầu kim phun đều đóng đầy muội than. Lý do đóng muội than ở đầu kim phun nhiên liệu là do quá trình đốt cháy nhiên liệu không triệt để, nhiên liệu không bị đốt cháy hoàn toàn để tạo ra CO2, một phần tạo ra C chính là muội than. Các nguyên nhân cơ bản để gây ra quá trình cháy không triệt để là:
- nhiên liệu không tơi xốp, hòa trộn tốt với không khí dẫn tới một phần không kịp cháy hết do quá trình cháy diễn ra rất nhanh. Cần phải kiểm tra kim phun, lựa chọn loại thích hợp.
- buzi đánh lửa không tốt nên không đốt cháy được hết nhiên liệu. Kiểm tra buzi và hệ thống đánh lửa.

truong033

Xe hơi
em sợ nhất hãng xóa hẳn lỗi , không bao giờ hiện đèn báo lỗi lên nữa thì chẳng biết đường nào mà lần

khanhnguyen09

Xe container
em sợ nhất hãng xóa hẳn lỗi , không bao giờ hiện đèn báo lỗi lên nữa thì chẳng biết đường nào mà lần
Làm thế thì nó cũng xóa luôn cái thương hiệu hở bác.