Mazda3 AN, em đang ngâm cứu định múc mà lỗi nhiều thế này, hoang mang

Gengine

Xe tăng
Cảm ơn cụ, để em vào hãng reset. Em chỉ đổ xăng A95.
Cụ phải bảo họ tìm ra nguyên nhân chứ chỉ reset thì cụ chạy ra khỏi xưởng có khi đèn lại nổi đấy. Nhiều khả năng do xăng cụ ạ nhưng cái bẩn cặn nó có thể đọng chỗ nào đấy mà không dễ làm sạch đâu.

FFC-FFi

Xe tải
Các chú kỹ sư cắm máy tính vào, 1 lúc thấy báo xong rồi. Em chạy thấy ngon chưa báo tiếp. M3 all new nói chung là ngon các cụ ạ. Trước kia em mê Focus định lấy Focus nhưng đọc thấy lỗi hộp số, sang xem M3 thấy ngon và chọn luôn.

hung cuong

Xe tải
Khách M3 của em cũng vậy, vào xưởng bảo dưỡng định kỳ lại ok

Pham Vinh

Xe buýt
Các chú kỹ sư cắm máy tính vào, 1 lúc thấy báo xong rồi. Em chạy thấy ngon chưa báo tiếp. M3 all new nói chung là ngon các cụ ạ. Trước kia em mê Focus định lấy Focus nhưng đọc thấy lỗi hộp số, sang xem M3 thấy ngon và chọn luôn.
Cái này cũng do M3 báo lỗi nhạy như Mec đấy cụ :D, Hơi lỗi một tí là em nó cũng báo lỗi động cơ. Có lần khách của em hết nước làm mát nó cũng báo lỗi động cơ cụ ak @@.

dream tibet

Xe tải
m3 thì hình thức ngon, nhưng e thấy vỏ rất mỏng ạ, đóng cái cửa xe mà nhẹ hều..vỏ thế đi sao đầm xe được các Cụ nhỉ? Trước e thử con Focus HB mới của bạn e..xe chắc nịch ạ..cửa đóng phập phập sướng lắm :))

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
m3 thì hình thức ngon, nhưng e thấy vỏ rất mỏng ạ, đóng cái cửa xe mà nhẹ hều..vỏ thế đi sao đầm xe được các Cụ nhỉ? Trước e thử con Focus HB mới của bạn e..xe chắc nịch ạ..cửa đóng phập phập sướng lắm :))
FC thì em công nhận là chắc chắn và cảm giác rồi

Mr.Google

Xe buýt
Vỏ mỏng xe nhẹ cũng 1 phần để tiết kiệm nhiên liệu mà cụ. Em thấy hầu hết các xe hạng C mới bây giờ toàn làm vỏ mỏng

dream tibet

Xe tải
E cũng thấy Cụ Sale bảo thế..nhưng e thấy nếu thế đi ko đầm xe..e đóng cửa và đóng cốp M3 HB e hơi buồn ..
Vỏ mỏng xe nhẹ cũng 1 phần để tiết kiệm nhiên liệu mà cụ. Em thấy hầu hết các xe hạng C mới bây giờ toàn làm vỏ mỏng

noithatkientruc

Xe điện
Em cùng tâm trạng và nhu cầu với cụ chủ

hoa1983tc

Xe hơi
Cái ảnh này là của một cụ bên hội m3 ở fb, em thấy các coment thì hóa ra cái vấn đề check engine này hay báo k chỉ ở 1 xe mà khá nhiều xe cũng bị, nó cứ lúc báo lúc lại ko có vẻ như thế, và nó có liên quan đến cái istop gì đó cũng lúc hoạt động lúc ko gì đó.
Em chưa mua xe mới đang ngâm cứu, thấy một số cụ bị hiện tượng này , k rõ là sao, xe mới mà lỗi gì chứ lỗi động cơ thế này em hoang mang quá.
Đề nghị đại diện ảnh Hải cho tí ý kiến về vấn đề này bằng giải thích kỹ thuật cụ thể cái nhỉ, chứ k là khách hàng phải chung tay lại mà kiến nghị nhà sx thôi.
Lỗi gì chứ lỗi engine xe mới là k ổn tẹo nào.
Ảnh em lấy cua1 cụ bên fb

P/s: có tí góp ý nhỏ, chứ e k có ý gìm hàng gì cả, lẽ đuơng nhiên khi thấy một vấn đề báo lối mà lại là báo lỗi qtrong nhất của 1 chiếc xe vì cái này nó là trái tim là cả hệ thống của chiếc xe lại diễn ra trên khá nhiều xe, hãng cũng đã nhận đc rất nhiều thắc mắc về vấn đề này, em mong là để thể hiện sự chuyên nghiệp cũng như chứng tỏ tính pro của dvu sau bán hagf thì nhà hãng nên là có câu trả lời xác đáng chứ, cũng có thể công nghệ mới chưa update cho thợ vietnam mình thì nhà hãng thử check vs bên nhật xem.
Còn mấy cụ cứ còm kiểu gạch đá thì em mong là k nên, em cũng rất yêu mazda và chuẩn bị cưới, có thể mấy cụ đã mua e nó nên nhiều khi cho qua để đỡ phiền nhưng như thế lại đang chứng tỏ là k yêu e nó đó, chứ ai lại thấy vấn đề lớn mà k đi tìm hiểu nguyên nhân, khác nào là tiêu dùng mà kém hiểu biết, mong mấy cụ k nên còm k có tính xây dựng ợ.

ơ em tường cụ đi mec xe đì cơ mà , hay là cụ mua cho gấu m3 à ! em cũng đang tham khảo mua m3 or lên hẳn m6 or cx5 cụ ợ ! mà thấy cụ post quả này e là phải suy nghĩ lại, m6 và cx5 ko biết có bị lỗi lầm gì ko nhỉ !
EM đã đi thử m3 thấy khá là ổn , vì cái em thích là ở cái cân bằng điện tử ( giống như mer c ) , cứ xe có cân bằng điện tử là em phi vào em xem, hôm đi lái thử con altis 1.8 ko có cân bằng điện tử em đi thẳng ra cửa của toy Long Biên luôn , sale của toy cứ ý ới gọi lại ha ha ha giá hơn 800 củ mà ko có cân bằng điện tử thật là phí đồng tiền khi mua em altis 1.8 , còn 2.0 thì đắt lòi con mắt mua xừ m6 cho lành , cam 2.0 cũng ko có cân bằng điện tử chán thật anh toy thần thánh ! Giờ em lăn tăn ở mer c200 giá khoảng 1 tỏi và m6 or cx5 ! cụ nào tư vấn giúp em với !

Chỉnh sửa cuối:

opa

Xe hơi
Còn lỗi gì các bác up hết lên đi để em còn hóng.

Mr.Google

Xe buýt
ơ em tường cụ đi mec xe đì cơ mà , hay là cụ mua cho gấu m3 à ! em cũng đang tham khảo mua m3 or lên hẳn m6 or cx5 cụ ợ ! mà thấy cụ post quả này e là phải suy nghĩ lại, m6 và cx5 ko biết có bị lỗi lầm gì ko nhỉ !
EM đã đi thử m3 thấy khá là ổn , vì cái em thích là ở cái cân bằng điện tử ( giống như mer c ) , cứ xe có cân bằng điện tử là em phi vào em xem, hôm đi lái thử con altis 1.8 ko có cân bằng điện tử em đi thẳng ra cửa của toy Long Biên luôn , sale của toy cứ ý ới gọi lại ha ha ha giá hơn 800 củ mà ko có cân bằng điện tử thật là phí đồng tiền khi mua em altis 1.8 , còn 2.0 thì đắt lòi con mắt mua xừ m6 cho lành , cam 2.0 cũng ko có cân bằng điện tử chán thật anh toy thần thánh ! Giờ em lăn tăn ở mer c200 giá khoảng 1 tỏi và m6 or cx5 ! cụ nào tư vấn giúp em với !
Em như cụ thì lấy luôn Cx5 đi cho nó sướng. Gầm cao máy thoáng đi đâu cũng tiện :))

Thaianhcshs

Xe đạp
Cứ thích là nhích thôi các cụ ạ. E cũng chả biết mấy cái ý lắm. Xe nào cung chả có lỗi. E vừa đặt 1 em 2.0 rôi :))

savuong

Đi bộ
Website
www.facebook.com
mã lỗi P0171. lỗi này nguyên nhân chính là do nhiên liệu. cách khắc phục là các bác cứ bảo dưỡng đều đặn, cứ 10.000km nên đổ dung dịch vệ sinh buồng đốt kim phun một lần.
động cơ skyactive đòi hỏi chất lượng nhiên liệu khá cao (ko nhất thiết A95,hay A92), quan trọng là các bác chọn cây xăng tin tưởng.
Thường thì M3 all new các bác qua hãng đổ cho một lọ mazda deposit vào bình xăng là hết.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cứ thích là nhích thôi các cụ ạ. E cũng chả biết mấy cái ý lắm. Xe nào cung chả có lỗi. E vừa đặt 1 em 2.0 rôi :))
Nghe từ "lỗi" mà nó mênh mông.Quan trọng nhất là lỗi cái gì và nó như thế nào thôi cụ ak!

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Nghe từ "lỗi" mà nó mênh mông.Quan trọng nhất là lỗi cái gì và nó như thế nào thôi cụ ak!
Mênh mông nên rất cần các sâu bắt bệnh chuẩn và sử lý triệt để , dịch vụ tốt nhất sau bán hàng để khách hàng đỡ bức xúc cụ ah

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Mênh mông nên rất cần các sâu bắt bệnh chuẩn và sử lý triệt để , dịch vụ tốt nhất sau bán hàng để khách hàng đỡ bức xúc cụ ah
Vâng! chuẩn đó cụ à! cụ nên chọn 1 Sâu nào nắm bắt 1 chuẩn về các lỗi, đến khi gặp sự cố hay chưa hiểu vấn đề gì có người tư vấn và hỗ trợ cụ! Nhiều khi chỉ là những lỗi nhỏ nếu sâu không nắm rõ thì cũng rất là vấn vả và phải nhờ đến bên dịch vụ! như thế rất mất thời gian

FFC-FFi

Xe tải
M3 all new chỉ có cái lỗi là ko ngon bằng Mer. Em Focus khung vỏ thì rất chắc chắn nhưng cái lỗi xì nhớt hộp số hãi quá. Em chọn M3 cho nó lành.

usernames78

Xe buýt
mã lỗi P0171. lỗi này nguyên nhân chính là do nhiên liệu. cách khắc phục là các bác cứ bảo dưỡng đều đặn, cứ 10.000km nên đổ dung dịch vệ sinh buồng đốt kim phun một lần.
động cơ skyactive đòi hỏi chất lượng nhiên liệu khá cao (ko nhất thiết A95,hay A92), quan trọng là các bác chọn cây xăng tin tưởng.
Thường thì M3 all new các bác qua hãng đổ cho một lọ mazda deposit vào bình xăng là hết.

Ít cũng phải giải thích lý lẽ chi tiết như cụ này này. Có vẻ như dân trong nghề