Mazda3 AN, em đang ngâm cứu định múc mà lỗi nhiều thế này, hoang mang

quadamset

Xe đạp
815 giảm giá còn 774 AT chứ ko phải MT nha pác,em mới múc xong đấy

usernames78

Xe buýt
Nghe từ "lỗi" mà nó mênh mông.Quan trọng nhất là lỗi cái gì và nó như thế nào thôi cụ ak!
Cụ là cụ trịnh , sâu to của mazda nguyễn trãi, k những thế lại là mod của cái m3 club trên Fb,
Vậy theo cụ lỗi thế nào thì gọi là lỗi, báo check en tức là lỗi, vậy lỗi này có đáng ko?
Trước đây e cũng kết m3 bây giờ vẫn thích, cũng vì những vấn đề này e đã quyết altis, và giờ e thấy e đúng, khi đó e lập thớt này hỏi thì ai ai cũng lờ đi, đặc biệt trong cái diễn đàn này đa số là sâu mazda nên lờ đi rất nhanh làm e cũng khó xử, công nhân sâu m3 nhiệt tình, chu đáo, nhưng các bạn ý cũng chỉ biết bán hàng chẳng có tiếng nói gì trong hãng cả, chỉ biết bán và bán, luơng dựa trên kết quả bán xe nên mọi vấn đề, lòng nhiệt huyết tập trung hết vào tìm cách bán cái xe.
Cụ như là tổng quản của sâu mà lại cũng k biết nói sao vs khách về lỗi thì e thấy cụ hơi có vấn đề đó.
Em lúc lấy xe cũng may là bảo thủ và quất altis, mặc dù rất ngại vs 1 bạn sâu bên mazda về độ nhiệt tình của bạn ý, nhưng cũng k có cách nào khác vì quả thật chất lượng mazda hơi có chút vấn đề mà chưa làm hài lòng khách hàng thôi

widingroad

Xe đạp
Cụ là cụ trịnh , sâu to của mazda nguyễn trãi, k những thế lại là mod của cái m3 club trên Fb,
Vậy theo cụ lỗi thế nào thì gọi là lỗi, báo check en tức là lỗi, vậy lỗi này có đáng ko?
Trước đây e cũng kết m3 bây giờ vẫn thích, cũng vì những vấn đề này e đã quyết altis, và giờ e thấy e đúng, khi đó e lập thớt này hỏi thì ai ai cũng lờ đi, đặc biệt trong cái diễn đàn này đa số là sâu mazda nên lờ đi rất nhanh làm e cũng khó xử, công nhân sâu m3 nhiệt tình, chu đáo, nhưng các bạn ý cũng chỉ biết bán hàng chẳng có tiếng nói gì trong hãng cả, chỉ biết bán và bán, luơng dựa trên kết quả bán xe nên mọi vấn đề, lòng nhiệt huyết tập trung hết vào tìm cách bán cái xe.
Cụ như là tổng quản của sâu mà lại cũng k biết nói sao vs khách về lỗi thì e thấy cụ hơi có vấn đề đó.
Em lúc lấy xe cũng may là bảo thủ và quất altis, mặc dù rất ngại vs 1 bạn sâu bên mazda về độ nhiệt tình của bạn ý, nhưng cũng k có cách nào khác vì quả thật chất lượng mazda hơi có chút vấn đề mà chưa làm hài lòng khách hàng thôi
Hãng thì không chấp nhận lỗi đâu cụ ạ. Chưa kể các Maz Fan thì cái gì cũng tung hê lên đc. Xe ồn thì bảo cho nó thể thao, đèn động cơ báo thì bảo do động cơ hiện đại nó nhạy cảm, xe yếu thì bảo để cho an toàn chân ga chân phanh. Nản từ Sale cho tới người sử dụng. Nhiều lúc như xem hài kịch =))

widingroad

Xe đạp
Đấy là em còn chưa kể lúc người ta hỏi giữ Toy và Maz thì bảo Toy chỉ đc cái thuơng hiệu. Nhưng người ta hỏi giữa Kia và Maz thì lại quay sang bảo Hàn ko so đc với Nhật. Vậy rốt cuộc ko biết Maz nó nằm ở cái vị trí gì nữa.

focus2014

Xe đạp
M3 all new chỉ có cái lỗi là ko ngon bằng Mer. Em Focus khung vỏ thì rất chắc chắn nhưng cái lỗi xì nhớt hộp số hãi quá. Em chọn M3 cho nó lành.
cụ ơi cái này nó thay phớt là ok cụ ạ . sau vụ m3 báo lỗi đèn động cơ thì em dự ALTIS doanh số lại tăng :))
P/s cụ : cá nhân em thấy M3 chạy ko sướng bằng FC ( em có cơ hội chạy m3 khá nhiều nên đánh giá chủ quan tí ạ )

laobo

Xe buýt
cụ ơi cái này nó thay phớt là ok cụ ạ . sau vụ m3 báo lỗi đèn động cơ thì em dự ALTIS doanh số lại tăng :))
P/s cụ : cá nhân em thấy M3 chạy ko sướng bằng FC ( em có cơ hội chạy m3 khá nhiều nên đánh giá chủ quan tí ạ )
Từ khi bán ra Mazda 3 all new .. Có nhiều xe bị thông báo lỗi động cơ, không phải 1. Nhưng vấn đề ở đây chưa thấy một thông báo kỹ thuật nào từ chính hãng giải thích về lỗi này. Sale thì không bàn dược việc này rồi. Dự đây là một lỗi nghiêm trọng mà chưa ai dám lên tiếng...!

nguyenducchien

Xe hơi
Báo cáo các cụ đang sử dụng M3 1.5 - 2015
Tình hình là phải có 1 cụ đứng ra đề nghị anh hải giải thích rõ:
1 Đèn báo động cơ màu vàng hiện lên tất cả các xe M3 1.5 - 2015 là lỗi gì để cho khách hàng biết và an tâm sử dụng
2. Cứ thế để đi có bị hỏng không ( Xe vừa mua xong) nếu hỏng hoặc tai nạn ai chịu trách nhiệm.
3. A hải phải yêu cầu các đại lý đã bán cho người sử dụng mang xe đến khắc phục lỗi động cơ miễn phí
4. Nếu không Tập đoàn M3 đề nghị khách hàng tảy chay M3 tại việt nam
Cá nhân mình rất bức xúc vì : Từ lúc mua đến giờ chưa thấy hãng điện thoại chăm sóc khách hàng và hỏi xem khách hàng có hài lòng không. khách hàng có cần tư vấn gì không. theo tôi có vẻ như họ vô trách nhiệm
Các hãng xe khác họ gọi điện hỏi thăm xem xe có bị lõi gì không, có cần tư vấn gì không. họ chu đáo và nhiệt tình không như hãng này vì tôi đã sử dụng 3 lạo xe khác nhau như HUYNDAI, GM và bây giờ là M3.
Cảm thấy thất vọng.
Cụ nào cùng quan điểm thì cho xin ý kiến bầu ra 1 chủ tịch> thank

quyluong_3bánh

Xe điện
Vụ này thì bố của bố mà cả cụ của Trường Hải cũng chả dám chắc chắn là bị làm sao,chỉ dám nói do xăng cho nó đơn giản,cho nó xong nhanh.ai ngờ sự việc nó bùng cháy mãnh liệt vì nhiều xe bị quá,kiểu lỗi hàng loạt.đến giờ thì em thấy cái đèn check ý của M3 nó như kiểu đèn trang trí ý,thiếu thấy không đẹp,không vui và không bình thường.phải chờ bố mẹ của nó,mấy ông sáng lập phát minh ra cái công nghệ này từ bển Nhật sang trả lời thì em mới tin.
P/s:các cụ thông cảm nếu em nói hơi quá!

Andy6869

Xe đạp
Cái ảnh này là của một cụ bên hội m3 ở fb, em thấy các coment thì hóa ra cái vấn đề check engine này hay báo k chỉ ở 1 xe mà khá nhiều xe cũng bị, nó cứ lúc báo lúc lại ko có vẻ như thế, và nó có liên quan đến cái istop gì đó cũng lúc hoạt động lúc ko gì đó.
Em chưa mua xe mới đang ngâm cứu, thấy một số cụ bị hiện tượng này , k rõ là sao, xe mới mà lỗi gì chứ lỗi động cơ thế này em hoang mang quá.
Đề nghị đại diện ảnh Hải cho tí ý kiến về vấn đề này bằng giải thích kỹ thuật cụ thể cái nhỉ, chứ k là khách hàng phải chung tay lại mà kiến nghị nhà sx thôi.
Lỗi gì chứ lỗi engine xe mới là k ổn tẹo nào.
Ảnh em lấy cua1 cụ bên fb

P/s: có tí góp ý nhỏ, chứ e k có ý gìm hàng gì cả, lẽ đuơng nhiên khi thấy một vấn đề báo lối mà lại là báo lỗi qtrong nhất của 1 chiếc xe vì cái này nó là trái tim là cả hệ thống của chiếc xe lại diễn ra trên khá nhiều xe, hãng cũng đã nhận đc rất nhiều thắc mắc về vấn đề này, em mong là để thể hiện sự chuyên nghiệp cũng như chứng tỏ tính pro của dvu sau bán hagf thì nhà hãng nên là có câu trả lời xác đáng chứ, cũng có thể công nghệ mới chưa update cho thợ vietnam mình thì nhà hãng thử check vs bên nhật xem.
Còn mấy cụ cứ còm kiểu gạch đá thì em mong là k nên, em cũng rất yêu mazda và chuẩn bị cưới, có thể mấy cụ đã mua e nó nên nhiều khi cho qua để đỡ phiền nhưng như thế lại đang chứng tỏ là k yêu e nó đó, chứ ai lại thấy vấn đề lớn mà k đi tìm hiểu nguyên nhân, khác nào là tiêu dùng mà kém hiểu biết, mong mấy cụ k nên còm k có tính xây dựng ợ.

Lo gì cụ ơi. Mazda nó bán cho cả nước chứ bán cho mình mình đâu mà lo. Có vấn đề gì ảnh hưởng thì nó mất cả tỉ đô la chứ mình mất bao nhiêu hehe

Tuấn Sơn Aro

Đi bộ
Thấy bảo thông tin là sẽ có câu trả lời trong tháng 8 hả các cụ

nguyenducchien

Xe hơi
Nhưng với người tiwwu dùng thì không thể nhỏ tý tẹo nào đâu các cụ ạ

civic2010

Xe buýt
M3 nó bán ra các nước khác trước mình cả năm rồi, không biết có bị lỗi không nhỉ
Hay là có mỗi VN bán xăng đểu mới bị nhỉ. Có cụ nào hay chữ tìm thông tin thử xem cho anh em được nhờ đi.
Hay là kiến nghị các hãng xe tại Vn đầu tư bán xăng phá cái độc quyền này đi cho dân đỡ khổ
Bây giờ mà yêu dân yêu nước thì nên tẩy chay hàng Vn, chỉ dùng hàng của bọn dãy chết thôi các cụ ạ

Jupiter V

Xe đạp
em cũng đang chờ tin phản hồi của hãng.
Thực sự rất rất thích M3, nhưng vì thóc gạo có hạn, nên phải cố mà chờ đợi thông tin.
hi vọng hãng có thông tin phản hồi thích đáng để những người chuẩn bị mua như em có thêm động lực.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
em nghĩ M3 rất cố gắng Công nghệ hóa xe ô tô việc lỗi động cơ là rất quan trọng với Mzd nên họ sẽ nhanh chóng tìm cách khắc phục ... các cụ cũng biết trước khi sx hàng loạt thì họ cũng phải thử vài năm dồi ... Nhật nó rất chăm chỉ nên có lẽ họ cũng đang khẩn ttrương tìm cách chữa thôi . nhưng khách quan thì chả có công nghệ j như ông TOY thì lại hợp kiểu ăn chắc của ng VN . hoặc như ông HONDA cũng thế chỉ chăm lo động cơ với tay lái còn i stop cũng chả bén mảng j còn cái econ thì có cho vui chứ chả tiết kiệm j ... chỉ bổ mấy ông Hàn cứ loa đài với bể cá là hớt khối khách...

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
một vài bạn em chạy xe Hàn cũng bị đèn CE nhưng họ bảo do lỗi cảm biến khí thải thế là cứ kệ mựa nó chạy thế mà chả ... đểu thế... sao ông MZD ko kiểm tra cái cảm biến khí thải nhể cũng liên quan đến nhiên liệu mà

usernames78

Xe buýt
Nói chung ở mzd vietnam e nhận thấy thế này:
Về bán hàng, sale, thì k háng nào toẹt vời bằng mzd , với đội ngũ sale thì phải công nhận thân thiệt, nhiệt tình, và chịu lắng nghe, mặc dù nghe tai này ra tai kia vì k có tiếng lói, rất là chuẩn. Chắc chiến lược bán hàng của mzd là ép sale, đề cổ sale ra nên ae sale họ mới thế. Mà cũng vì thế mzd có doanh số khủng, thậm trí lỗi lầm đầy rẫy mà vẫn lờ đc , vẫn bán ầm ầm.
Chính sách giá của mzd thì cũng tạm đc, luôn biết đối thủ là ai, nhìn đc và đưa ra đc giá hợp lý , tất nhiên là hợp lý so vs đối thủ, còn so với thuơng hiệu và chất lượng thì e chưa bàn, e dự là hơi khó nói vì có vẻ như nó chưa đc chuẩn.
Còn việc dvu sau bán hàng, và dvu bảo dưỡng sửa chữa thì e nói thật, kém nhât trong tất cả các thuơng hiệu đình đám có tại quê mình. Cũng dễ hiểu thôi, anh Hải mới lấy thuơng hiệu mzd về và tổ chức lên, bảo sao hơi lò cò.

Kết, mzd cũng đc k đến quá tồi, có điều cái bản mới này nó quá mới, nhiều công nghệ, nhưng vật liệu chế tạo mzd từ trước tới giờ hơi kém nếu so vs các thuơng hiệu xe nhật khác như su, mit, toy, honda, nisan, thì mzd kém lắm lắm luôn. Nhưng lại đc định giá chỉ dưới toy và honda chút chút bởi sự mầu mè như xe hàn kèm với hình thức và công nghệ gì đó đc lăng xê hơi quá đà. Choít lại vs cái tầm xèng đó, thì mzd nếu k lỗi nhé, quá đẹp cho con vợ 2 ở quê mình, bởi mấy cái thuơng hiệu kia mà đầy đủ như em nó thì giá trên mây, dân quê mình giống hàn xẻng thích hình thức mầu mè mà, chứ bản chất mzd về chất xe, giá trị cốt lõi của chiếc xe thì chẳng có gì và chế tạo hơi kém, nên buộc phải bù lại những đồ chơi công nghệ trên xe. Hết
Em xin nhận gạch đá

Chỉnh sửa cuối:

gnuhjp2003

Xe buýt
quả này bác username78 nhận đủ gạch rùi :)) cả một công nghệ skyactiv liên hoàn từ động cơ, khung gầm đến hộp số, được cả thế giới công nhận mà bác bảo giá trị cốt lõi ko có gì và chế tạo kém, quả bảo là user của mazda trên toàn thế giới là gà chắc.
mà nếu e ko nhầm thì bác chán chê mercedes xong bây giờ quay sang chê mazda ah? e dự cùng vần M chắc bác cbi sang chê cả Mitsubishi và Mayback nữa cho đủ bộ.

Mấy cái ông toy cứ vào group mazda quảng cáo altis . Toyota mua về để cất cho mới bán cho được giá chứ có phải để đi đâu , mang lên cao tốc chạy 120 , 130 thì altis làm gì có cửa so với mazda 1.6 về cảm giác lái

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
TOY thì cũng đầy lỗi .. nào chân ga , nào ko bung túi khí, nào vua SUV lật , xe AT bây giờ cũng ăn xăng khiếp , lại đắt lòi pha ... cụ nào thích thì ôm chứ cũng chả sung sướng gì đâu cụ ợ