Thảo luận Mazda 3 1st Gen (2004-2008)

yang123

Xe buýt
Báo cáo Cụ Dương, hôm nay E đã kiểm tra cái ODB của chú TuanTITAN nhưng không được A à, cái của E là đầu CD nên không hợp, của A là DVD là ok đấy. Hôm nay 2 AE bọn E hì hục unlock chip computer dưới trời nắng thật khổ, mồ hôi nhễ nhại nhưng không đạt được theo ý muốn, tuy vậy nhưng mà vui A à. Cái thú chơi nó là thế, 2 AE được một ngày thật ý nghĩa, thanks chú Tuấn nhiều nha! AMB lại hiện rồi.
AMB hiện lên được thế là ngon rùi, còn một số cái nữa từ từ anh em lại trao đổi, cái ODB đó đang xem xem hôm nào nhờ chú Tuấn tư vấn cho một buổi chắc xe anh sẽ OK thôi hehe!

yang123

Xe buýt
xe em cũng có dvd y như vậy mà ko biết làm gì ngòai việc nghe nhạc,độ thêm dc cái gì các bác chỉ giáo em với
Xe cụ có DVD như vậy là ngon choét rùi, chỉ còn kiểm tra xem trên màn LCD phía trên có còn muốn hiển thị gì nữa ko thì tìm hiểu thêm để cho nó hiển thị lên thôi cụ à hihi:D:D:D

me_ accord

Xe buýt
Thế thì xong xèng rồi cụ ãnhco nhà mình ơi, xe anh thay sang DVD rùi thì kiểm tra check kiêu mô đây hehe!:)):)):))
Nếu bị cháy đèn trên taplo thì mua ở đâu thay vậy M.A hay lại tìm trên Taobao hehe :D:D:D!
Cái này là do nghịch ngơm đấu độ các thứ linh tinh nên mới không lên đèn, đợt trước vẫn sáng vô tư, bây h lúc bât on riêng cái đèn cá vàng này ko hiển thị nữa rùi haha :((:((
Lúc nào tháo đầu DVD chụp ảnh cái jack nối từ LCD vào DVD giúp em với. Em xài cái Dvd pioneer nên chưa biết cắm vào đâu.Cộng nhận M3 tăng tốc sướng thật

ãnhco

Xe tải
Giả vờ cruise cho có nhà giật mình mà
khà khà :):)
Tiện thể các cụ cho e hỏi mình luồn dây từ khoang máy vào bên trong xe theo đường nào là thuận tiện và đơn giản nhất ạ. Nếu được cho e xin cái hình minh họa cho nó sinh động dễ hiểu nhé.
Thank các cụ!

Quynhkun

Xe tăng
Vụ cruise control gì đấy cụ??????????
Vụ đèn hồi nào gặp hiện tượng e sẽ nhờ cụ giúp :)
Ah a A ơi, cái vụ đèn nháy cụ me_ accord đề cập em đoán là giống em ngày trc. Hôm đó em đi làm điều hoà, làm xong bật chìa khoá điện nổ máy đi về chả hiểu sao đèn táp lô cứ nháy loạn xạ (kiểu sáng tối sáng tối chứ k phải là sáng đèn này xong sáng đèn kia). Làm ông chú Lợi già vs nhân viên toát mồ hôi hột sợ bị hỏng hệ thống điện, nhất là đợt đó đang có nhiều vụ chập cháy xe. Loay hoay mãi k tìm đc nguyên nhân nên em đi về. Tối đó mới phát hiện cái đèn trong hộc để đồ bên phụ k sáng. Em thay bóng đèn đó là hết luôn hiện tượng đèn tâp lô nháy loạn xạ ạ :))
Đúng là em k hiểu vì sao đèn cháy mà nó lại nháy loạn kiểu thế, nhưng vụ đấy vs vẻ mặt của mấy ông làm điều hoà chắc chả bao h em quên cả a ạ :)) =))

Quynhkun

Xe tăng
Cuối cùng dùng đầu CD nguyên bản thì chỉ hiện đc mỗi cái AMB thôi ah a? Buồn thật đấy :(( hnay tiếc quá lúc đấy em k ra đc, để đợt tới off mấy a e cụng ly a nhé :D

Báo cáo Cụ Dương, hôm nay E đã kiểm tra cái ODB của chú TuanTITAN nhưng không được A à, cái của E là đầu CD nên không hợp, của A là DVD là ok đấy. Hôm nay 2 AE bọn E hì hục unlock chip computer dưới trời nắng thật khổ, mồ hôi nhễ nhại nhưng không đạt được theo ý muốn, tuy vậy nhưng mà vui A à. Cái thú chơi nó là thế, 2 AE được một ngày thật ý nghĩa, thanks chú Tuấn nhiều nha! AMB lại hiện rồi.

yang123

Xe buýt
Lúc nào tháo đầu DVD chụp ảnh cái jack nối từ LCD vào DVD giúp em với. Em xài cái Dvd pioneer nên chưa biết cắm vào đâu.Cộng nhận M3 tăng tốc sướng thật
Wao cụ phang tit thế nhỉ kaka!!:D:D:D
Đang định bảo chú Tuấn hôm nào chụp cho vài xu ảnh cách nối dây vào cái màn hiển thị LCD để anh em học hỏi rồi đấu nối rồi cụ à!!

Quynhkun

Xe tăng
Cái đèn CC trên xe mình có ah anh? A chụp rõ hơn đc k ạ? Em thấy ảnh a chuọ lại có mỗi cái vệt đỏ đỏ nên em k luận ra đc nó như thế nào ;))

hi`, nghe nó biểu tầm 15 ngày, chắc ít nhất 15 ngày, hi vọng về sơm sớm :D Trong thời gian này mình tranh thủ làm sẵn mọi thứ,về gắn vào test cho nó nhanh, hôm nay làm cái đèn nền taplo đấu thêm được cái dây đèn CC rồi.

Quynhkun

Xe tăng
Ối giời cụ tăng tốc nhưng k để loa nên em xem hết cả clip cũng chưa rõ đc cụ tăng tốc đoạn nào ;)) mà cụ ở tận trong Quảng Trị ạ? Xa quá khó off đc vs a e ngoài này rùi :D

yang123

Xe buýt
khà khà :):)
Tiện thể các cụ cho e hỏi mình luồn dây từ khoang máy vào bên trong xe theo đường nào là thuận tiện và đơn giản nhất ạ. Nếu được cho e xin cái hình minh họa cho nó sinh động dễ hiểu nhé.
Thank các cụ!
Cụ luồn từ chỗ bình ắc quy vào trong khoang cabin lái là ok mà, xe mình trước đây đấu quả sub thợ nó kéo dây từ bình ắc quy vào bằng đường đấy M.A à

tuanha04

Xe tải
Dạo này e thấy xe e đi ko đc bốc như trước ạ , có lẽ nào kim phun với bướm ga bị bẩn ko các cụ nhỉ

yang123

Xe buýt
Cuối cùng dùng đầu CD nguyên bản thì chỉ hiện đc mỗi cái AMB thôi ah a? Buồn thật đấy :(( hnay tiếc quá lúc đấy em k ra đc, để đợt tới off mấy a e cụng ly a nhé :D
Quả này chú Thanh lên đời DVD đê haha :)):)):)), đợt tới anh em xem định off vào ngày nào cho hợp lý nào !!

yang123

Xe buýt
Dạo này e thấy xe e đi ko đc bốc như trước ạ , có lẽ nào kim phun với bướm ga bị bẩn ko các cụ nhỉ
Chú đổ dung dịch pha cùng xăng để tẩy rửa kim phun là lọi chạy bốc ngay thôi mà hihi!

ãnhco

Xe tải
Cái đèn CC trên xe mình có ah anh? A chụp rõ hơn đc k ạ? Em thấy ảnh a chuọ lại có mỗi cái vệt đỏ đỏ nên em k luận ra đc nó như thế nào ;))
Trên bảng mạch vẫn có vị trí linh kiện, nhưng nó cắt bở bớt, mình phải tìm linh hiện gắn thêm vào, ngay cả cái tấm nên hiển thị cũng k có biểu tượng cruise control, anh chữa cháy bằng cách cạo cái hình chữ nhật đấy

Cụ luồn từ chỗ bình ắc quy vào trong khoang cabin lái là ok mà, xe mình trước đây đấu quả sub thợ nó kéo dây từ bình ắc quy vào bằng đường đấy M.A à
OK, để e ktra, cảm ơn A!

lâu lâu cụ thêm lọ vệ sinh cụ ạ, e tối nay cũng mới làm 1 lọ đấy ạ :)

dloirumattroi

Xe hơi
Ok đồng chí, hẹn gặp lại sài gòn, hihi...:D:D:D

Tigerforce

Xe điện