[Thảo luận] May mà xe mình không có đồ chơi

PhuongDong

Xe tăng
http://m.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/30517/ha-noi--lai-xe-mercedes-bi-dam-chet-giua-pho.html

Đúng lúc đó, anh Nam lái xe ô tô Mercedes SLK 500 rẽ từ phố Hàng Gai vào phố Hàng Mành. Do vướng xe máy của Dương để dưới lòng đường nên ô tô đã không rẽ được.
Anh Nam hạ kính xe ô tô, bảo Dương cho gọn xe máy vào. Từ chuyện nhỏ này, hai bên dẫn đến xô xát.

Tức tối, anh Nam dùng dui cui bằng kim loại và bình xịt hơi cay đuổi đánh đánh Dương. Dương cũng đã rút dao đâm vào ngực anh Nam khiến anh này tử vong sau đó.

Sau khi gây án, đến 1h ngày 15/7, Dương đã ra đầu thú tại Công an quận Hoàn Kiếm.
Sao bây giờ ra đường lại khổ thế nhỉ. Em đang định đi mua đồ chơi đọc xong chẳng dám để nữa, có khi phải chuyển sang mua hoa ở HP thì may ra.

carina

Xe buýt
Cụ phải thay chữ ký đi rồi hãy post nội dung,

vutamhoan

Xe tăng
Cụ phải thay chữ ký đi rồi hãy post nội dung,
Cụ soi kinh vãi
@Cụ chủ thớt: Việc gì phải thế, cụ đi đâu cũng có 1 lái xe, kèm thêm 1 chú tầm 1 tạ dán tranh ảnh vào người thì ít người dám dây vào cụ lắm.

miutrang

Xe tải
Nhiều khi đi vào mấy cái ngõ có quán bia, quán nhậu dựng xe chắn hết lối vào, em tuyền tự tay xuống dắt xe máy và có hỏi ý kiến chủ nhân: "Anh ơi em cho để tạm mấy cái xe ra chỗ này để em đi nhờ cái nhé!".

Có một câu nói nhẹ nhàng có mất mát gì đâu mà tại sao lại dẫn đến đâm chém nhau như thế? Lái xe Mer hạ kính xuống đòi ông đi Vespa dắt xe ra chỗ khác thay vì tự mình xuống dắt xe là rất dở, tại vì:

- Nhiều 2B rất có ác cảm với 4B, em đảm bảo lúc đấy 2B sẽ nghĩ: "ô cái thằng này, mày là bố tao hay sao mà mày dám sai tao, tao cứ để đấy làm gì được nhau nào!"

- 2B đang đứng ăn kem với người yêu, tự nhiên bắt người ta ra dắt xe là ảnh hưởng đến cái sự sĩ diện trước mặt bạn gái. Mà thanh niên bi giờ máu sĩ diện nổi lên thì không biết thế nào mà lần.

- 4B (sn 1987, khá trẻ nên dễ hiếu thắng) có đủ đồ chơi trong xe, sẵn sàng vác dao và bình xịt hơi cay nhảy xuống chiến đấu, chứng tỏ cũng thuôc loại có số có má. Ai dè...

Túm lại, em không thương mấy loại này. Kiên quyết không chia buồn với gia đình nạn nhân!

nhien_nguyen

Xe hơi
xã hội bây giờ loạn hết rồi toàn là thấy đâm với chém ngày nào lên đọc báo cũng thấy có 2 đến 3 người chết liên quan đến đâm với chém.....

gamevn

Xe buýt
Nhiều khi đi vào mấy cái ngõ có quán bia, quán nhậu dựng xe chắn hết lối vào, em tuyền tự tay xuống dắt xe máy và có hỏi ý kiến chủ nhân: "Anh ơi em cho để tạm mấy cái xe ra chỗ này để em đi nhờ cái nhé!".

Có một câu nói nhẹ nhàng có mất mát gì đâu mà tại sao lại dẫn đến đâm chém nhau như thế? Lái xe Mer hạ kính xuống đòi ông đi Vespa dắt xe ra chỗ khác thay vì tự mình xuống dắt xe là rất dở, tại vì:

- Nhiều 2B rất có ác cảm với 4B, em đảm bảo lúc đấy 2B sẽ nghĩ: "ô cái thằng này, mày là bố tao hay sao mà mày dám sai tao, tao cứ để đấy làm gì được nhau nào!"

- 2B đang đứng ăn kem với người yêu, tự nhiên bắt người ta ra dắt xe là ảnh hưởng đến cái sự sĩ diện trước mặt bạn gái. Mà thanh niên bi giờ máu sĩ diện nổi lên thì không biết thế nào mà lần.

- 4B (sn 1987, khá trẻ nên dễ hiếu thắng) có đủ đồ chơi trong xe, sẵn sàng vác dao và bình xịt hơi cay nhảy xuống chiến đấu, chứng tỏ cũng thuôc loại có số có má. Ai dè...

Túm lại, em không thương mấy loại này. Kiên quyết không chia buồn với gia đình nạn nhân!
4B tên nam ruồi, nhân vật có số má ở đất Lĩnh Nam. ^:)^

lambogi79

Xe điện
em vừ đọc xong. đang định mang lên cafe, cụ lại phọ trước em roài. em dự là ông đi mec cũng tinh tướng lắm cơ. phải em em cũng chiến

present

Xe điện
Trên xe mà trang bị nhiều đồ chơi thì tính cũng hung hăn hơn hẳn đấy cụ à :D

Furious

Xe điện
Anh hùng anh bá thì không oan gì rồi. Hạn nó vận vào người thì tự nhiên có chú đến "lấy số" thôi.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Nạn nhân cũng thuộc loại có số má đấy. Đi cái Mẹc SL65 biển 30N-0022. Nạn nhân tên Nam hay gọi là Nam ruổi, e thấy bảo vừa cầm xịt cay vừa đánh thằng đi Vesqa nhưng không may bị ngã. Thằng cu kia thấy thế thông máu cho phát, nạn nhân chạy được vài m thì gục hẳn luôn.

Chả hiểu vì lý do gì mà các ông 2B lại cứ ấm ức với 4B nhỉ, nhà cháu đi 2B thì ko sao nhưng từ hồi 4B là toàn đc nhận các ánh mắt thiếu thiện cảm thôi ah, dù nhà cháu chả làm gì nên tội. Haizzzzz, đúng là trâu buộc ghét trâu ăn.

pham999

Xe tải
Chả hiểu vì lý do gì mà các ông 2B lại cứ ấm ức với 4B nhỉ, nhà cháu đi 2B thì ko sao nhưng từ hồi 4B là toàn đc nhận các ánh mắt thiếu thiện cảm thôi ah, dù nhà cháu chả làm gì nên tội. Haizzzzz, đúng là trâu buộc ghét trâu ăn.
cụ đừng suy bụng ta ra bụng người. cụ có 4b rồi toàn cho mình cái quyền phán quyết 2b thế này 2b thế kia...trước khi phê phán người khác nên xem lại bản thân đi đã

nguyenphan80

Xe tăng
Cơ khổ nhưng mà xã hội nó loạn từ trên loạn xuống , nhiều cái không nghiêm minh thì sao mà trị được. Chia buồn gia đình hai bạn trẻ , âu con người ở với nhau mà dữ quá .

lead2011

Xe container
Èo Mấy thớt rồi đấy kụ Đông ạ.

lambogi79

Xe điện
cụ có cái ý nghĩ 2b với 4b nhu thế này ra đường cẩn thận đấy

TheQueen

Xe điện
vụ này có vẻ nóng nhỉ.1 sự việc mà có đến 3 cái thớt.mà thớt nào cũng đông.
giá trị đạo đức xuống cấp nhiều quá.lời ăn tiếng nói cho vừa lòng nhau giờ chả còn thấy nữa
ôi cái văn hóa