[Thảo luận] May mà xe mình không có đồ chơi

CuTiVoDich

Xe điện
Nhiều khi đi vào mấy cái ngõ có quán bia, quán nhậu dựng xe chắn hết lối vào, em tuyền tự tay xuống dắt xe máy và có hỏi ý kiến chủ nhân: "Anh ơi em cho để tạm mấy cái xe ra chỗ này để em đi nhờ cái nhé!".
Em cũng hay làm giống cụ, nhẹ nhàng mất đêk gì đâu, nhưng xe em cũng hay để đồ chơi, bạn nào tự nhiên phang em là em cũng phang lại, không phang là thiệt ạ:D

BonBonTT

Xe điện
Em thấy nói nhà cu kia cũng số má lắm hả cụ,thế này là ân oán chồng chất đấy các cụ nhỉ.
Em dự kịch bản thế này: Nhà chú kia có số má nên sẽ thịt chú 2b trong tù, nhà chú 2b có thằng con trai lại bị chết oan ức nên cũng cay, tức nước vỡ bờ và bị dồn vào đường cùng như cậu con. Phi lên Lạng Sơn làm chục cân TNT sang san phẳng nhà chú 4b

hellangel

Xe tăng
Em thấy 2 em thùy linh cụ nêu chẳng có gì liên quan đến thiện cảm hay ác cảm của 2b vs 4b cả. Cá nhân em thì ai hơn em là họ giỏi hơn em, thế thôi.
Vì lý do ở đây cụ ạ:

http://vtc.vn/1-293714/kinh-te/bat-mi-them-ve-hanh-trinh-sieu-xe-tai-viet-nam.htm

Và ở đây nữa:

http://vtc.vn/31-293712/oto-xe-may/dan-xe-cua-dai-gia-8x-hai-phong.htm

Em nghĩ không đơn thuần là vấn đề giữa 2B và 4B, mà trong mắt rất nhiều người, đi 4B toàn là tham nhũng hoặc làm ăn phi pháp thì mới có tiền như thế. Chính cái suy nghĩ đấy nó làm ảnh hưởng đến những người đi 4B như anh em OF. Do đó, ra đường bi giờ, 4B là miếng mồi rất ngon ăn với xxx và anh Chí.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

benedu

Xe tải
miutrang viết

...
Túm lại, em không thương mấy loại này. Kiên quyết không chia buồn với gia đình nạn nhân!
Cụ/mợ ơi, người ta chết ai cũng như ai, nghĩa tử là nghĩa tận, không chia buồn thì thôi chứ đừng nói như thế. Giả sử người nhà người ta lên đây đọc được bài của cụ/mợ thì họ sẽ nghĩ cụ/mợ ra sao nhỉ?
thế lúc ngta phang người khác, ko thương xót cụ có bỏ qa cho đc ko?
cái j nó cũng có cái giá của nó. Ko biết ko có tội. ông 4b có số má mà gặp thằng trẻ , đánh nó -nổi máu chó lên nó phang hết. ở cái tuổi 92 hay 94 95 96 chúng nó đánh nhau đâm chém ko byết sợ đâu. ngựa non đấy. máu lắm

OLawVN

Xe hơi
miutrang viết

...
Túm lại, em không thương mấy loại này. Kiên quyết không chia buồn với gia đình nạn nhân!

thế lúc ngta phang người khác, ko thương xót cụ có bỏ qa cho đc ko?
cái j nó cũng có cái giá của nó. Ko biết ko có tội. ông 4b có số má mà gặp thằng trẻ , đánh nó -nổi máu chó lên nó phang hết. ở cái tuổi 92 hay 94 95 96 chúng nó đánh nhau đâm chém ko byết sợ đâu. ngựa non đấy. máu lắm

Sống trên đời cần có một tấm lòng (TCS)
Trái đất nhỏ bé như hạt bụi trong vũ trụ.

carina

Xe buýt
Chủ xe đi con này.

Thấy bảo mua 2 tỉ 5.
Híc, biển xe tổng Tử- bảo sao...
Đọc bài này thấy thảm cho nạn nhân

Tìm hiểu của phóng viên cho thấy Nguyễn Hoàng Nam (24 tuổi) xuất thân gia đình lao động. Nam là con cả trong gia đình ba anh em và đã sớm nghỉ học do hoàn cảnh kinh tế eo hẹp. Hiện Nam ở cùng mẹ, các em và con trai 2 tuổi với người vợ trước. Cách đây hơn 1 tuần Nam lại vừa cưới vợ, chị này đang mang bầu 3 tháng.
Cuối năm 2005, từ một vài mối thân quen Nam chuyển sang làm nghề cầm đồ và nhanh chóng khấm khá, trở thành lao động chính trong gia đình, lo cho hai em ăn học. Một năm trở lại đây, Nam có tậu riêng cho mình một chiếc xe hiệu Mercedes hạng sang và còn mua cả nhà riêng để ở.

Tại địa phương sinh sống, Nam có biệt hiệu là “Nam Ruồi”, được giới ‘anh chị’ khá trọng nể. Tổ trưởng, tổ dân phố 22, phường Lĩnh Nam cho biết, tuy Nam có quan hệ phức tạp nhưng quan hệ làng xóm vẫn rất tốt và không gây điều tiếng. Đã nhiều lần, bà thấy Nam nhắc nhở một vài đối tượng ở địa phương khác đến gây rối trật tự. 

Thậm chí, kể cả bạn bè đến chơi mà có biểu hiện không tốt, ngỗ ngược đều được Nam nhắc nhở. Các đợt vận động đóng góp ủng hộ người nghèo, thiên tai bão lụt, Nam đều chấp hành nghiêm chỉnh và hết sức nhiệt tình. Tối ngày xảy ra án mạng, Nam đưa vợ đi mua thức ăn và quà để về nhà ngoại trên phố Lò Đúc. Nguyên nhân vụ việc được làm rõ như sau, Nam điều khiển xe ô tô rẽ từ phố Hàng Gai vào Hàng Mành thì vướng xe máy của Nguyễn Thái Dương.

Nam bảo Dương để gọn xe để lấy đường đi thì hai bên xảy ra xô xát. Nam liền dùng dùi cui điện và bình xịt hơi cay đuổi đánh nhưng bị Dương bất ngờ dùng dao đâm trọng thương vào vùng ngực. Nam đã tử vong ngay sau khi được đưa vào bệnh viện Việt Đức cấp cứu. Đi trên xe với Nam còn có vợ mới cưới được gần một tuần.

Link VTC

http://m.vtc.vn/2-293846/xa-hoi/va-cham-nhe-chet-oan-bo-lai-vo-moi-cuoi-con-tho-dai.mobi

Chỉnh sửa cuối:

vietanh_car

Xe tăng
ông đi Mer cũng chẳng vừa chết cũng đáng ^:)^

SHTP

Xe buýt
Chết cha, xem thớt này xong em mới giật mình. Xe em cũng có đồ chơi nhưng chủ yếu là BCS.......... ;)

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em toàn mua từng thùng BCS thôi, rẻ lắm tính ra 300 đồng một cái, nhà em có quán thuốc tây ở trước cổng đại học mà tháng nào cũng phải bán vài thùng (mỗi thùng cũng đến ngàn chiếc). Sinh Viên chúng ta xài cũng ác liệt phết các cụ nhỉ :D.

Chết cha, xem thớt này xong em mới giật mình. Xe em cũng có đồ chơi nhưng chủ yếu là BCS.......... ;)

hungma92k1

Xe hơi
Con người đối xử với con người giờ đây thật đáng buồn.
Mong oán thù nên giải không nên kết.
Chia buồn cùng cả hai gia đình các bạn trẻ.

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Tâm lý chung người ta nhìn người đi 4B : bọn có tiền hợm của ! :( nhất là còn bóp còi nữa thì cứ gọi là...ghét kinh ! Vậy nên gặp chướng ngại, em hay hạ kính thò đầu ra nói hoặc tự xuống xin phép và dẹp. Đồ chơi xe em không có hàng nóng, chỉ có hàng lạnh thôi ạ, ví dụ như BCS, khăn giấy ướt, giấy ăn và đèn pin siêu sáng thôi ạ .

namlieu102vnn

Xe điện
4B tên nam ruồi, nhân vật có số má ở đất Lĩnh Nam. ^:)^
chuyên cho vay nặng của nặng lãi .
nói chung hai bên chẳng bên nào vừa ,đều mang đồ trong người nhưng ông 4b kia chơi toàn đồ chuyên dụng lên chẳng oan tẹo nào .

namlieu102vnn

Xe điện
Chủ xe đi con này.

Thấy bảo mua 2 tỉ 5.
nếu không nhớ nhầm con này hay đỗ ở cổng trường tiểu học đường thúy lĩnh , người lái con này là 1 chị ăn mặc khá sexy . chắc lên đời xe và để lại cho ku nam này .

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
nếu không nhớ nhầm con này hay đỗ ở cổng trường tiểu học đường thúy lĩnh , người lái con này là 1 chị ăn mặc khá sexy . chắc lên đời xe và để lại cho ku nam này .
Sáng nay em lại vừa gặp con này nhưng 1 boy lái. Đèo 3 em gơn xinh tươi để mui trần.