[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cháu vừa thấy [[@Mợ toét 2710;163316] đi qua ngang nhà cháu đấy nhé, mợ chẳng chào cháu, mà mợ rót rượu ngay thì cháu : chào Mợ ạ
Chúc Mợ Giáng Sinh An lành Và đông Khách nhé .
Hé hé, cám ơn cụ. Cháu đang vội chửa kịp chào cụ một câu.

catpv

Xe điện
Thế mới biết thằng SS phò thế nào?

Cụ chủ khuyên thì đúng rồi, tuy nhiên cũng phải nhìn nhận lại là chất lượng vật tư của máy này kém thật, chuyện phớt hỏng do giặt nóng quá nhiều thì không đúng lắm, vì nếu phớt xịn thì nó phải chịu được nhiệt trên 70oC chứ không có chuyện 40oC đã thăng thế.

Tiếp đến với máy lồng ngang thì không nên giặt ít, nên giặt đầy, nhưng đừng ở mức độ chặt tay, vẫn để cho đồ giặt cựa được trong lồng là tốt nhất, vì nếu giặt ít quá lúc vắt nó lắc cồ cồ lên lại nhanh hỏng lồng, mà đầy quá thì lại không sạch, rồi lại quá tải hệ thống thụt, bi v..v.

Nếu có thể nên đổ thêm nước vào lần giặt đầu tiên cho thêm sach quần áo, vì máy giặt toàn thiết kế cho tây, bên đó quần áo thì sạch, nước thì vô cùng đắt, cho nên nó tính toán tiết kiệm nhất có thể, ở VN thì ngược lại, quần áo thì bẩn, nước lại vô cùng rẻ, cho nên nhà em mỗi lần giặt em phải cho thêm khoảng 5-10l nước vào lần giặt đầu tiên, đổ bao giờ nhìn thấy nước ở mép gioăng thì mới dừng lại. Và vô cùng sạch, kể cả cổ áo bẩn cũng OK hết.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế mới biết thằng SS phò thế nào?

Cụ chủ khuyên thì đúng rồi, tuy nhiên cũng phải nhìn nhận lại là chất lượng vật tư của máy này kém thật, chuyện phớt hỏng do giặt nóng quá nhiều thì không đúng lắm, vì nếu phớt xịn thì nó phải chịu được nhiệt trên 70oC chứ không có chuyện 40oC đã thăng thế.

Tiếp đến với máy lồng ngang thì không nên giặt ít, nên giặt đầy, nhưng đừng ở mức độ chặt tay, vẫn để cho đồ giặt cựa được trong lồng là tốt nhất, vì nếu giặt ít quá lúc vắt nó lắc cồ cồ lên lại nhanh hỏng lồng, mà đầy quá thì lại không sạch, rồi lại quá tải hệ thống thụt, bi v..v.

Nếu có thể nên đổ thêm nước vào lần giặt đầu tiên cho thêm sach quần áo, vì máy giặt toàn thiết kế cho tây, bên đó quần áo thì sạch, nước thì vô cùng đắt, cho nên nó tính toán tiết kiệm nhất có thể, ở VN thì ngược lại, quần áo thì bẩn, nước lại vô cùng rẻ, cho nên nhà em mỗi lần giặt em phải cho thêm khoảng 5-10l nước vào lần giặt đầu tiên, đổ bao giờ nhìn thấy nước ở mép gioăng thì mới dừng lại. Và vô cùng sạch, kể cả cổ áo bẩn cũng OK hết.
Cái ý cuối cùng của Cụ rất hay ạ , cháu nghĩ kinh nghiệm này cùng nhau chia sẻ ạ , cháu mời cụ 1 ly :))
cụ đừng quá chén nhé

sandisk35

Xe tăng
thế máy lồng đứng với máy giặt tay thì sao đây Cụ Nghia heineken(hôn em ít nên em khều em nhéo) ơi :))

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
thế máy lồng đứng với máy giặt tay thì sao đây Cụ Nghia heineken(hôn em ít nên em khều em nhéo) ơi :))
He he, cái này cụ chú ý quan trọng nhất cho cháu cái van cấp nước vs liên tục là ok , còn bài lngang này cũng áo dụng cho được lồng đứng trừ cái chỉnh vòng vắt thôi :))
Chúc cụ nhều niềm vui

redriver2918

Xe tải
Ồ còn cái vụ này các bác lưu ý nhé: máy giặt dễ chết bo mạch xử lý trung tâm, đa phần do ẩm và gián làm tổ bên trong và đ.ái vào, nước ái nó có nhiều axit nên làm chết mạch, các cụ thỉnh thoảng mở máy ra và xịt thuốc diệt gián vào nhé.

Nhimthovt

Xe đạp
Cụ cho cháu hỏi là ngoài cái vụ tốc độ vắt giảm xuống thì còn phải lưu ý gì đến chế độ giặt ko ạ? Máy nhà cháu là elec mới dc 3 năm mà đã 2 lần hỏng bo mạch, 1 lần hỏng bơm phải thay rùi. Cháu sẽ chỉnh tốc độ vắt nhưng còn cđ giặt thì toàn tiện tay bật ngay nút đầu tiên là cotton thì phải
Như vậy có hại máy ko cụ?
Cảm ơn cụ đã chia sẻ!

thongnv

Xe điện
cụ nào nhiệt tình làm cái thớt về máy giặt lồng đứng với ạ

taxi 2 banh

Xe tải
Em oánh dấu phát. Cái máy giặt lồng ngang LG nhà em dùng đc 3 năm rồi, chắc là đến lúc phải vệ sinh rồi phải ko cụ chủ? Vệ sinh cái này hết bao nhiêu xèng vào bao lâu?

30K8782

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ. Hôm trước nhà cháu sửa con Elec già, chưa mở lần nào sau 12 năm. Bên trong như ao bùn ( thế mà quần áo vẫn sạch ??? ) . Kết quả là gãy trục, bi hỏng,...tranh thủ vệ sinh luôn mất 1.5 củ.

Đề nghị các cụ chia sẻ qui trình sử dụng, bảo dưỡng và vệ sinh máy lồng ngang đi ạ. Cháu cảm ơn.

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Cháu có được ly rượu không các cụ :D
Em mời rượu cụ rồi. Nhưng mà cho em muối mặt hỏi cụ một câu, vì cái câu này em cứ thấy người này bảo thế này người kia bảo thế kia, em chả biết đằng nào mà lần: Như nhà cháu thì chỉ toàn quần áo mặc theo kiểu văn phòng, đại loại có bẩn cũng chỉ mồ hồi bụi bặm tí tẹo, à với lại có quần áo của thằng ku gần 3 tuổi nữa, thì theo cụ nên dùng cửa ngang hay cửa đứng ạ?

Biết là câu này hỏi sẽ có khi bị nhiều cụ mắng là "Có thế mà cũng hỏi", nhưng thôi em muối mặt tí còn hơn là giấu dốt ạ :D

Kada

Xe tải
Mấy năm thì máy lồng ngang phải bảo dưỡng vậy cụ? Nhà em có cái máy Elec cũ dùng cũng đc mấy năm rồi