[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
nay cháu vừa làm vệ sinh cho nhà cụ [@dennoithat;203384] , lượt CÒM thứ 234 ấy,. Máy nhà Mợ ấy cũng là máy LG dòng INVERTER dùng được 3 Năm , cháu tưởng cũng không bẩn lắm ai dè .....( nước sạch HN xem xét ạ )
Nhà em cũng LG inverter, dùng được 2 năm, cụ cho em xin giá bảo dưỡng nhé để em còn tích cóp xiền ạ ;))

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

xin lỗi các cụ hôm trước cháu mải làm quá nên quyên không CÒM các cụ được , nay tranh thủ cháu TL rồi cháu đi làm ạ

Cảm ơn cụ [@nghia heniken;204591] bài cụ rất bổ cho em, em đang có dự định mua cái lồng ngang, đây cũng là lần đầu, vì trước đó toàn dùng lồng đứng, bởi vì lồng đứng có duy nhất một ưu điểm là có thể bỏ bổ xung quần áo khi đàng giặt. Em có nhu cầu mua loại 8>>9kg (Nhà 3 người), em định mua cái LG WD-15660 động cơ truyền động trực tiếp, vậy cụ xem có được không, hay cụ tư vấn cho em nên dùng loại nào, (Em không có nhu cầu giặt chế độ nước nóng), tiêu chí là tiết kiệm, giá dao động <> 10t.
Cảm ơn cu
Con Này được đấy cụ ạ , nhà cháu cũng thèm con này nhưng mà không có xèng , hoạt động êm ái nhé

Cháu định lấy con máy nhật bãi, đời 2007, giặt 9 sấy 6, có nên không cụ?
Cháu mới đi lấy hộ anh trai cháu cái máy bãi Panasonic, 15,5 củ ạ : NA-V1600L ạ , êm ru
nên ngay cụ ạ

Cụ cho cháu hỏi, máy nhà cháu là máy nội địa Nhật, model National VR2200 thì có chỉnh được tốc độ vắt không ạ?Từ ngày mua máy về bấm mỗi 2 nút bật nguồn và nút chạy, hihi chả biết gì.
Con đấy thì cụ tự chỉnh chế độ giặt thôi ạ

bài của cụ rất có ích đấy ạ!

Nhà cháu đang dùng em elex 1000rpm. cháu cũng rất muốn chuyển sang chay 800 cho bền nhưng ko biêt cách. nếu đặt tự động thì nó toàn quay 1000 thôi cụ ạ.
Cụ tư vấn cháu cách để đặt nhé
cụ đầu tiên là để chế độ SYTHENTIC ( Đây là chế độ giặt q.áo tổng hợp _ phù hợp với q.áo bên mình )
và chỉnh vòng vắt thì cụ xem chỗ nào nó ghi hàng dọc : trên cùng là 1000V và dưới cùng có thể là No SPIN hay là 400 ạ

hay quá em cũng không biết máy nhà em có hỏng không khi nào em alo cụ qua khám cho em nhé. máy pana lồng đứng
Nhất trí ạ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhà em cũng LG inverter, dùng được 2 năm, cụ cho em xin giá bảo dưỡng nhé để em còn tích cóp xiền ạ ;))
Cháu khuyên là 3 năm với máy lồng ngang , nhưng còn tùy thuộc vào khung giặt giũ nhà mình ạ ,
Ví dụ có những nhà như nhà cháu , : 2 lần giặt tay 1 lần giặt máy ạ thì 4 năm cháu với Bảo Dưỡng Vệ Sinh ạ
Nhưng có những nhà dùng 2 .,3 năm nhưng giặt nhiều , ( hoặc là nước bẩn thì khi mở máy ra ngất luôn ạ )
còn Giá Bảo Dưỡng VS cho các Cụ, Mợ Trên OF đồng giá là 5 loét cụ ạ
cụ làm thì ới cháu nhé :D thank cụ đã quan tâm

Chỉnh sửa cuối:

smat

Xe tải
Cháu khuyên là 3 năm với máy lồng ngang , nhưng còn tùy thuộc vào khung giặt giũ nhà mình ạ ,
Ví dụ có những nhà như nhà cháu , : 2 lần giặt tay 1 lần giặt máy ạ thì 4 năm cháu với Bảo Dưỡng Vệ Sinh ạ
Nhưng có những nhà dùng 2 .,3 năm nhưng giặt nhiều , ( hoặc là nước bẩn thì khi mở máy ra ngất luôn ạ )
còn Giá Bảo Dưỡng VS cho các Cụ, Mợ Trên OF đồng giá là 5 loét cụ ạ
cụ làm thì ới cháu nhé :D thank cụ đã quan tâm
Hình như vệ sinh là chỗ e khoanh đen này có phải ko cụ ?

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hình như vệ sinh là chỗ e khoanh đen này có phải ko cụ ?
chỗ đấy là cái lọc cụ nhé, định kì 2 tháng tháo ra cọ cho cháu với , Còn tổng vệ sinh thì 3 năm mở tung tóe ra để lấy lại cân = cho máy ạ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thôi, Cần gì các cụ cứ Ngâm cứ và hỏi hoặc Call cháu, h cháu tắm rửa rồi đi làm ạ , muộn lắm rồi ạ
Chúc các cụ ngày đâu tuần vui vẻ

votkhot

Xe hơi

Con đấy thì cụ tự chỉnh chế độ giặt thôi ạ

cụ đầu tiên là để chế độ SYTHENTIC ( Đây là chế độ giặt q.áo tổng hợp _ phù hợp với q.áo bên mình )
và chỉnh vòng vắt thì cụ xem chỗ nào nó ghi hàng dọc : trên cùng là 1000V và dưới cùng có thể là No SPIN hay là 400 ạ

Nhất trí ạ

Cái đó thì cháu cũng biết rồi ạ, nhưng lần nào giặt thì cũng phải đặt lại. Nhà cháu thì sử dụng máy giặt thì là osin và chị ấy thì cũng ko đc thông minh lắm :)). hướng dẫn phức tạp quá là dễ bị tẩu hỏa lắm!
Cháu hỏi là có cách nào để set luôn là 800v/p ko ạ? ng dùng chỉ việc xoay vành chọn chế độ giặt là xong thôi ạ

hungold

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã tư véo cho em ạ, như vậy là em đã được khai thông rồi.

Cháu vùa tl cụ rồi , nhưng mà F hí hoáy lại thoát mất :((
thực tế là khi 1kg quần áo khô mà ngâm nước thì trọng lượng của quần áo sẽ tăng gấp 3 lần ạ , tức là 3kg khô mà ngâm thì nó sẽ ra là gần 9kg ấy.
Mà như thế máy nó sẽ tính toán sai thời gian (đáng là 38p thì nó chạy là 55p hoặc hơn >>>> ), còn nước thì nó sẽ lấy mức nước cao nhất ạ ( khoảng 55l cho 1 lần ạ )
ấy là máy lồng đứng ạ, còn máy lồng ngang thì khác, như dòng elec mỗi lần ít hay nhiều nó cứ là 18l cho 1 lần giặt ạ . Còn những dòng cao cấp hẳn thì nó có tính toán kỹ lưỡng hơn cho từng chế độ quần áo ạ .
cho nên là khuyên cụ nếu cụ ngâm nước thì theo cháu cụ nên chọn mức nước phù hợp ạ,
xin lỗi là cháu vùa đi làm về , nên k tl cụ đc ngay.
Mà cụ rót riệu mà không mời thì nó NHẠT đi ấy :))

jamebond9798

Xe máy
cảm ơn thông tin hữu ích của cụ ạ.em mời cụ 1 ly :D

taxi 2 banh

Xe tải
Dạ cụ chạy vẫn được ạ nhưng mà nếu có đk về kt và tg thì cháu khuyên cụ nên BD vs đi ạ , mà cái BDVS thì cháu có tl các cụ rồi thây 5 loét cụ ạ . thông thường thì khoảng 3 năm thì cụ vệ sinh bảo dưỡng được rồi , vì nó làm việc quần quật cụ ạ :
Thớt , Máy Giặt, Tủ Lạnh, Vô lăng, là môi trường ký sinh trùng sống nhiều nhất ạ :D
Vâng, thanks cụ. Lúc nào có thời gian rảnh em sẽ ới cụ qua BDVS giúp em.

hungdung2234

Xe tải
kính cụ 1 ly em đánh dấu để khi có nhu cầu sẽ nhờ cụ

locve

Xe tăng
Ơ thật ấy ạ , bởi trước cháo làm Bh ở đới mà :D
OK cụ. Trước đây và bây giờ - bên em vẫn đang hợp tác với bên a V bóng, a Hải GD Mar, chi H ktt. cái này cũng bình thường, cv thôi mà cụ.

gik_nguyen

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi với: Em có cái máy giặt Electrolux. Đợt này tự nhiên hay bị tự di chuyển khi giặt :( Máy nhà em mấy năm nay vẫn để 1 chỗ ngoài ban công, mấy hôm nay mới bị.
Em đoán là do mấy cái chân nó không cân, không cùng mặt phẳng nên mới thế phỏng cụ?

quantt

Xe hơi
Cám ơn Cụ Kinh nghiệm hay ạ, Máy nhà mình lúc vắt hay rỉ nước ko rõ nguyên nhân đâu, Cụ có rành Electrolux không hôm nào Cụ qua ngó giúp với.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho em hỏi với: Em có cái máy giặt Electrolux. Đợt này tự nhiên hay bị tự di chuyển khi giặt :( Máy nhà em mấy năm nay vẫn để 1 chỗ ngoài ban công, mấy hôm nay mới bị.
Em đoán là do mấy cái chân nó không cân, không cùng mặt phẳng nên mới thế phỏng cụ?
cụ kiểm tra xem chân tay nó có cân không, nếu không gì thì cụ nt đc qua cho cháu , hôm nào rảnh cháu qua xem giúp ạ ( giành cho cháu ly cafe ạ :D )

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cám ơn Cụ Kinh nghiệm hay ạ, Máy nhà mình lúc vắt hay rỉ nước ko rõ nguyên nhân đâu, Cụ có rành Electrolux không hôm nào Cụ qua ngó giúp với.
Dạ cháu bây giờ với về ạ, nay cháu làm cho 1 CỤ bên LÂM GIA TRANG ạ
Cháu biết bệnh con này rồi ạ :D, cụ cũng nt địa chỉ qua , nếu tiện công việc cháu xem cho nhé ,
bái bai cụ

Chỉnh sửa cuối: