[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cho em hỏi cụ chủ tí:

1. Máy giặt nhà em loại Elex lồng ngang, em toàn xả nước nóng từ bình năng lượng có sao không (em không đặt chế độ giặt nước nóng nhé) ?
2. Như cụ nói là vệ sinh bằng bột vệ sinh hoặc dấm cho nó không ăn thua, vậy cụ có thể hướng dẫn cho anh em cách tháo ra lắp vào đơn giản để anh em vệ sinh bằng tay (vặn cái ốc ở chỗ nào trước, chỗ nào sau, cái lắp nào cần tháo, cái nào không cần,....) ?

Cám ơn cụ, em mời cụ ly rượu nhạt.
Không nên cụ ơi, bởi nước từ bình Năng nượng nó cũng nóng không kém ẤM SIÊU TỐC ạ, nó chỉ không tốn điện nhà cụ thôi,.
còn tháo cái máy như nhà em , không giấu nghề một ít nào nhưng nó rất là phức tạp và nhiều đồ để tháo lắp, dây dợ loằng ngoằng, thôi để hôm nào nhà cháu tung ra 1 cái VIDEO CỜ LÍP cho các cụ cùng mãn nhãn . :)):P

hoinhap

Xe tăng
Đúng cụ ạ , Cái từ "" Khoảng trống "" ấy là quan trọng , tù này tối qua lúc vội cháu nhất thời không kịp nghĩ ra , đây các cụ chịu khó đọc các CÒM rồi hd Gấu và người giúp việc nhà mình ạ .
AH, mà nhiều GĐ lại hay có thói quen là ngâm sơ rồi cho vào giặt, như thế là hoàn toàn không nên ạ

Mong các cụ cùng cháu đẩy cao top này lên cho những ai chưa có thói quen tốt thì làm theo HDSD ạ
Chúc các Cụ, Mợ nhiều niềm vui ạ :D
sao lại k nên ngâm quần áo trước khi cho vào máy cụ nhỉ? máy nhà e là elex, nó có chế độ prewash (giặt ngâm) nhưng e thấy hơi mất thời gian.
sơmi của e gấu nhà toàn ngâm rồi đánh trước phần cổ, tay áo rồi mới cho vào máy. :(
Em có cùng thắc mắc với cụ Tuan2681 cụ giải thích hộ em cái, em mời rượi cụ rồi đấy ạ!
Con này thì em khuyên cụ bỏ cái chân inox ra, xây cho nó một lớp gạch rồi kê bạn ấy vào, kê xong thì Cụ kiểm tra lại 4 góc xem có góc nào bị dơ không ( cái phần kê máy cho cân cháu cũng đã HD trong 1 THỚT gần đây rồi ạ :D )còn góc nào mà bị thấp , thì cụ có thể đệm 1 lớp Săm Oto vào là ok .
Cái này cho em hỏi sao không vặn cái chân ốc đai vít điều chỉnh cân bằng mà lại đệm cao su

Chỉnh sửa cuối:

Tuongquan

Xe hơi
bắt 4 vít xuống nền nhà là ok , máy nào cũng vậy , cụ để chế độ cao là máy nó chạy ngay .
nhà mẹ vợ e mua con máy Elex 20 triệu dùng đc 2 năm đã hỏng , nói tóm lại cũng do người sử dụng cả . các cụ khi dùng xong máy nên rút ổ cắm điện ra nhé
Cụ cho em hỏi cách bắt vít xuống nền với ạ, vì em thấy nó chỉ có 4 chân có đế rồi mà, bắt vít kiểu gì được ạ?

duth@$*&

Xe buýt
Cụ cho em hỏi cách bắt vít xuống nền với ạ, vì em thấy nó chỉ có 4 chân có đế rồi mà, bắt vít kiểu gì được ạ?
Theo em cụ ra hãng, nó có cái chân riêng, cụ dùng cái chân đế đấy để cân bằng máy giặt ạ

hbu082

Xe container
Nói tóm lại vẫn là do thằng nhà sản xuất nó lởm phải không ạ? Nếu để vòng máy cao thế gây hỏng máy thì sao nó lại để ở chế độ mặc định. Chứng tỏ thằng samsung lởm. Nhà cháu vẫn dùng lồng đứng, ơn giời nó chỉ bị toàn bệnh nhẹ nên cháu chưa phải thay.
Hôm trước cháu tưởng nó hỏng, sau khi gọi và hẹn cụ chủ qua sửa thì mới phát hiện ra là chuột nó cắn dây, nó làm tổ trong đó, nên em lại tự xử không phải phiền đến cụ nữa :D.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
e nghĩ máy nhà cụ nên bỏ cái chân inox đi và xây thêm cái bệ gạch cao lên là được. nếu cụ láng mặt ximăng phẳng rồi dùng thước ni-vô căn máy thật cân bằng thì k cần bắt vít đâu ạ. máy nhà e cũng để trên sàn gạch chống trơn ở phòng giặt, sàn hơi dốc 1 chút nữa vẫn căn đc cân bằng. giặt thì chỉ hơi rung lắc lúc bắt đầu vắt thôi. còn vắt thì ngon lành.
e phải đánh dấu 4 chân bằng bút dạ, xem lúc nào giặt xong mà 4 chân k dịch chuyển khỏi vị trí cũ thì là ok.

soledad88

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi cách chỉnh tốc độ vòng quay vắt ở đâu ợ? Máy nhà em national vr1000 nội địa nhật. máy toàn chữ Nhật, bao năm nay toàn auto giặt chả biết mô tê gì

tuan2681

Xe điện
mà nói chung các cụ nên bớt chút thời gian đọc kĩ hdsd của hãng ạ,
như nhà e thì chỉ có mỗi e hay chăm cái máy giặt: lau chùi, vệ sinh bơm xả, đầu cấp, giặt không tải để vệ sinh lồng giặt....

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nói tóm lại vẫn là do thằng nhà sản xuất nó lởm phải không ạ? Nếu để vòng máy cao thế gây hỏng máy thì sao nó lại để ở chế độ mặc định. Chứng tỏ thằng samsung lởm. Nhà cháu vẫn dùng lồng đứng, ơn giời nó chỉ bị toàn bệnh nhẹ nên cháu chưa phải thay.
Hôm trước cháu tưởng nó hỏng, sau khi gọi và hẹn cụ chủ qua sửa thì mới phát hiện ra là chuột nó cắn dây, nó làm tổ trong đó, nên em lại tự xử không phải phiền đến cụ nữa :D.
chết rồi , làm cháu chẩn bị cơm áo gạo nải xuống nhà cụ, cuối cùng cụ tự sửa.... như thế này thì cháu chuyển ngạch mất thôi... :))

htkad

Xe buýt
mà nói chung các cụ nên bớt chút thời gian đọc kĩ hdsd của hãng ạ,
như nhà e thì chỉ có mỗi e hay chăm cái máy giặt: lau chùi, vệ sinh bơm xả, đầu cấp, giặt không tải để vệ sinh lồng giặt....
Em cũng không để ý lắm, tối về mang hdsd ra đọc vậy.
con sanyo lồng ngang nhà em thỉnh thoảng nó dịch chuyển, có cách nào giữ cố định không cụ.

ththang

Xe lăn
Máy nhà em mặc định vắt 1200v/p, đọc xong chắc để 800v/p vậy cụ nhỉ?

Taihoatu

Xe lăn
Cháu thấy cái Kinh nghiệm cụ rút ra số 1 và số 2 là chưa chuẩn. Máy nó thiết kế với tốc độ vắt và nhiệt độ giặt là mình có thể hoàn toàn sử dụng bình thường ở các chế độ đó. Còn nếu sử dụng ở tốc độ vắt đó và nhiệt độ nước đó mà máy hỏng thì là cái máy chất lượng kém không đúng với thông số quảng cáo mà thôi. Cái Elex nhà em dùng hơn 10 năm rồi có sao đâu.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ chủ cho em hỏi cách chỉnh tốc độ vòng quay vắt ở đâu ợ? Máy nhà em national vr1000 nội địa nhật. Máy toàn chữ nhật, bao năm nay toàn auto giặt chả biết mô tê gì
cụ đẩy cho em cái ảnh , chứ laọi này toàn gậy gộc xếp vào nhau thành chữ ạ, khó mò phết

mai.thanh10

Xe container
Cái electrolux 7kg nhà em bị trục trặc công tắc cửa, mỗi lần giặt sau khi ấn play nó test 1 lúc rồi báo đỏ, em lại phải ấn vào cửa 1 phát rồi play lại nó mới chịu chạy. Đôi khi đang giặt dở, nó cũng ngừng lại và báo đỏ, lại phải nhấn vào cửa 1 phát và bấm play lại nó mới giặt tiếp. Ngoài ra, khi giặt xong không mở được cửa ngay, phải nhấn vào cửa 1 phát mới mở được.
Cụ chủ phán bệnh và báo em chi phí nhá. À mà máy nhà em được khoảng 5 năm và bảo dưỡng 1 lần. Em cảm ơn cụ!

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cháu thấy cái Kinh nghiệm cụ rút ra số 1 và số 2 là chưa chuẩn. Máy nó thiết kế với tốc độ vắt và nhiệt độ giặt là mình có thể hoàn toàn sử dụng bình thường ở các chế độ đó. Còn nếu sử dụng ở tốc độ vắt đó và nhiệt độ nước đó mà máy hỏng thì là cái máy chất lượng kém không đúng với thông số quảng cáo mà thôi. Cái Elex nhà em dùng hơn 10 năm rồi có sao đâu.
Cụ làm cháu giật cả nẩy ,
thế cháu hỏi cụ một câu , cụ đi ô tô hay xe hon da?
đã bao giờ cụ chạy hết cái giới hạn mà nhà sản suất cho chưa???
Chúc cụ nhiều niềm vui :D

Chỉnh sửa cuối:

hungold

Xe buýt
Cảm ơn cụ [@nghia heniken;204591] bài cụ rất bổ cho em, em đang có dự định mua cái lồng ngang, đây cũng là lần đầu, vì trước đó toàn dùng lồng đứng, bởi vì lồng đứng có duy nhất một ưu điểm là có thể bỏ bổ xung quần áo khi đàng giặt. Em có nhu cầu mua loại 8>>9kg (Nhà 3 người), em định mua cái LG WD-15660 động cơ truyền động trực tiếp, vậy cụ xem có được không, hay cụ tư vấn cho em nên dùng loại nào, (Em không có nhu cầu giặt chế độ nước nóng), tiêu chí là tiết kiệm, giá dao động <> 10t.
Cảm ơn cu