[Funland] Máy đo nồng độ cồn của xxx và xét nghiệm máu của bệnh viện

người vẫn người đấy
máu vẫn máu đấy
máy bệnh viện chuẩn vẫn còn đấy
mẫu xét nghiệm đối chứng vẫn còn đấy
kết quả xét nghiệm đương nhiên là chuẩn, không cần biết có yêu cầu của csgt hay không.
chả có luật pháp nào không công nhận kết quả của bệnh viện
Hài phết. Chắc cụ còn nhớ vụ HDTE mới xẩy ra ở Thanh Trì, CQĐT phải chờ đến khi cháu gái sinh con mới khởi tố vụ án, KQ siêu âm thai nhi của BV chỉ mang tính chất tham khảo, vụ đấy trên này có vài cụ đòi bắt nghi phạm để tạm giam, đến khi xét nghiệm AND thì không phải con của nghi phạm đó.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Đề nghị là việc của mình.
Chấp nhận hay không lại là việc của họ.
Tôi thấy cách xử lý như bác Patriots có nêu là hợp lý. Cần phải luật hóa trình tự xử lý như vậy để dễ chấp hành cũng như triển khai từ cả hai phía, công dân và xxx.
Có luật thì ngon quá cụ ạ, không phải giải thích nhiều
Cháu thì chưa bị, nhưng thích luật rõ ràng

Patriots

Xe lăn
Có luật thì ngon quá cụ ạ, không phải giải thích nhiều
Cháu thì chưa bị, nhưng thích luật rõ ràng
Mình mà đúng thì phải tìm công lý đến cùng thôi, nói như một số cụ thì cụ luật sư gì còn bị CS PCMT là mợ Vững vứt vào xe chịu chết hay sao, có thể cụ ấy không tìm thấy công lý nhưng ít nhất cụ ấy đã thử và may mắn tìm thấy. Cái máy đo cũng như cái cân thôi, sao mà luôn đúng tuyệt đối được nên phải được đăng kiểm , chưa kể nhiều người thổi vào một ống nên không phải luôn có kết quả chính xác, hồi cháu qua sân bay, ba lô của cháu có lượng phóng xạ cao hơn bất thường tương đối nhiều, sau đó bên soi chiếu phải thay đầu dò vì nó cho những kết quả không chính xác với những người sau đó, dù họ đã làm sạch kỹ hơn, hiện nay cháu thấy các cụ thổi từ xa vào thiết bị chứ không phải ngậm vào, nên cũng có thể cái ống vào cũng bị ám cồn, quan trọng là lái xe thì không uống

VuNgoanMuc

Xe điện
Giả sử tại chốt, sau khi thổi mình không đồng ý với kết quả và yêu cầu được đi xét nghiệm máu thì làm thế nào để csgt chấp thuận xét nghiệm, tự đi thì không có ý nghĩa lắm khi khiếu nại rồi.

zaiwaz123

Xe điện
Mình mà đúng thì phải tìm công lý đến cùng thôi, nói như một số cụ thì cụ luật sư gì còn bị CS PCMT là mợ Vững vứt vào xe chịu chết hay sao, có thể cụ ấy không tìm thấy công lý nhưng ít nhất cụ ấy đã thử và may mắn tìm thấy. Cái máy đo cũng như cái cân thôi, sao mà luôn đúng tuyệt đối được nên phải được đăng kiểm , chưa kể nhiều người thổi vào một ống nên không phải luôn có kết quả chính xác, hồi cháu qua sân bay, ba lô của cháu có lượng phóng xạ cao hơn bất thường tương đối nhiều, sau đó bên soi chiếu phải thay đầu dò vì nó cho những kết quả không chính xác với những người sau đó, dù họ đã làm sạch kỹ hơn, hiện nay cháu thấy các cụ thổi từ xa vào thiết bị chứ không phải ngậm vào, nên cũng có thể cái ống vào cũng bị ám cồn, quan trọng là lái xe thì không uống
Cụ nói đúng rồi ạ, vẫn còn có người nghĩ cái ống thổi chính xác hơn máy xét nghiệm ở BV vì nó mặc định được gọi là chuyên dụng, không còm như vậy sợ người khác không biết mình thiếu i ốt.

harrynh

Xe container
Ơ thế mà em chưa hân hạnh đc thổi lần nào, cả xm lẫn ô tô. Đợt cao điểm thổi rõ ràng vẫy nhiều xe vào đến em các chú CA lại vẫy đi. Đúng là tâm sinh tướng ngoan hiền chấp hành luật pháp, AQ tí nhỉ.

harrynh

Xe container
Giả sử tại chốt, sau khi thổi mình không đồng ý với kết quả và yêu cầu được đi xét nghiệm máu thì làm thế nào để csgt chấp thuận xét nghiệm, tự đi thì không có ý nghĩa lắm khi khiếu nại rồi.
Em mghix là mình ghi rõ vào phần ý kiến, ký tên của mình, làm gì cũng nên giấy trắng mực đen (nếu mình đúng)

Nongdantb

Xe tăng
Lòng vòng phết, nói chung là nước chảy xuôi.
Kiện pháp lý, chính quyền nó lằng nhằng lắm. Người dân chỉ có thua, k thua thì cũng chán mà bỏ cuộc.

vingraux

Xe tăng
Ơ thế mà em chưa hân hạnh đc thổi lần nào, cả xm lẫn ô tô. Đợt cao điểm thổi rõ ràng vẫy nhiều xe vào đến em các chú CA lại vẫy đi. Đúng là tâm sinh tướng ngoan hiền chấp hành luật pháp, AQ tí nhỉ.
Em chứng kiến có xe ô tô bị gọi vào, tài xế mở kính cửa ra, CA thấy là nữ thế là mời đi tiếp luôn.

Patriots

Xe lăn
Cụ nói đúng rồi ạ, vẫn còn có người nghĩ cái ống thổi chính xác hơn máy xét nghiệm ở BV vì nó mặc định được gọi là chuyên dụng, không còm như vậy sợ người khác không biết mình thiếu i ốt.
Xét nghiệm nó như PCR còn thổi nó như Test nhanh, đúng sai thế nào, cái nào có giá trị hơn chắc các cụ đều hiểu về mặt y học chứ

Lá Mơ

Xe buýt
Mỗi lần được gọi vào bảo thổi cồn, thổi xong máy báo ze rô, nom ánh mắt các tồng chí áo vàng đượm buồn mà tội nghiệp vô cùng. Em chủ ước lúc đó thổi phát kịch khung để các anh vui trở lại chứ đi làm mà buồn thế này trông tội quá.

Dan du an

Xe ba gác
E vẫn văn cũ, a thổi thử máy giúp em. A cho vợ con em thổi thử. E không tin máy chuẩn, vụ hải dương a thấy đấy
Đông thổi thoải mái, tốt nhất nhìn người trước thổi và đi, không bị thay ống đứt quãng việc quan sát đc máy liên tục hẵng thổi.
Còn giục thì em chưa thổi ngay cứ bình tĩnh tạt xe và lề. Có lần bị dí a có thổi không không tôi lập biên bản lỗi cao nhất không chấp hành, e vẫn bình tĩnh đưa vợ e thổi trước.
Cái chiêu trò để có cồn khi thổi nó đơn giản không ý mà
Lại còn thế này nữa thì đúng là không ra sao. Một chủ trương tốt thế mà lại hoá ra thế này là thế nào. Em thì tin là không đến mức đó. Đến mức đó thì chả dân nào chống lại được.

Mỗi lần được gọi vào bảo thổi cồn, thổi xong máy báo ze rô, nom ánh mắt các tồng chí áo vàng đượm buồn mà tội nghiệp vô cùng. Em chủ ước lúc đó thổi phát kịch khung để các anh vui trở lại chứ đi làm mà buồn thế này trông tội quá.
Cụ hài phết, cụ mà kịch khung thì tiền vào kho bạc, cái chuyên đề cồn này giám sát gắt phết đấy.

Dan du an

Xe ba gác
Rồi sẽ đến lượt bạn thôi bạn ạ. Tần suất lập chốt nó tăng lên thì trừ khi bạn ở nhà.

harrynh

Xe container
Phải vui chứ, vì ý thức lái xe đã văn minh hơn nhiều.

tieunhupha

Xe điện
Rồi sẽ đến lượt bạn thôi bạn ạ. Tần suất lập chốt nó tăng lên thì trừ khi bạn ở nhà.
Đợt trước em chưa được thổi thử nên hôm được vẫy vào thì bạn CSGT hỏi thăm mấy câu rồi mời em đi luôn nhưng em bảo cho thổi thử phát xem thế nào và được đáp ứng. Sau đó em cũng thổi thêm mấy lần nữa khi vào chiến dịch rồi. Nói chung là mình chủ động rồi thì chả ngại gì cả, em chỉ sợ cái nồng độ từ >0 nhưng chưa dính phát nào để cãi nhau.:P

Dan du an

Xe ba gác
Đợt trước em chưa được thổi thử nên hôm được vẫy vào thì bạn CSGT hỏi thăm mấy câu rồi mời em đi luôn nhưng em bảo cho thổi thử phát xem thế nào và được đáp ứng. Sau đó em cũng thổi thêm mấy lần nữa khi vào chiến dịch rồi. Nói chung là mình chủ động rồi thì chả ngại gì cả, em chỉ sợ cái nồng độ từ >0 nhưng chưa dính phát nào để cãi nhau.:P
Nói chung là không nói được điều gì, nhỡ ăn món nào nó hấp bằng bia hay om bằng rượu, ví dụ ăn thịt chó nó cho rượu vào bắt mắm tôm đánh lên cho bông rồi nốc vào thì ra thổi là lúc đó lại không cười được đâu. Em chả ngớ ngẩn đi thổi. Chưa kể còn đủ loại thuốc ngâm vào rượu. Ví dụ củ đinh lăng ngâm rượu ngậm đỡ sâu răng.... Hoặc đi khám răng về mà bác sỹ nó sát khuẩn bằng cồn cho mình.....

sontung89

Xe tăng
Lại còn thế này nữa thì đúng là không ra sao. Một chủ trương tốt thế mà lại hoá ra thế này là thế nào. Em thì tin là không đến mức đó. Đến mức đó thì chả dân nào chống lại được.
Cụ nhẹ dạ cả tin quá ah, đội này trước thả ra nta vẫn ví là cốp có đào tạo mà

sontung89

Xe tăng
Chiều nay em đi đón F1 , trời nắng chang chang. Đang phi tít thì có mấy đồng chí csgt và cơ động từ trong vỉa hè lao ra chặn lại. Một đồng chí bảo: trưa bác uống hay sao mà mặt đỏ thế. Em bảo : chẳng uống gì cả, thổi thoải mái. Thấy vậy một đồng chí bảo: ko uống à, thế thì bác đi đi . Mà em ko uống thật, từ hồi thổi nồng độ cồn em ko uống buổi trưa vì chiều còn đi đón F1, mà khu vực em csgt hay chốt ở đầu Phạm Văn Đồng- Đỗ Nhuận và một điểm nữa chỗ ngoại giao đoàn
Tết vừa rồi e đi qua bén lin, mùng 2 tết, đang vi vu thì ố ồ tự nhiên có chốt giật cả mình. Vẫy giảm tốc thì chỉ yêu cầu kiểm tra cồn, mình cũng chào đàng hoàng, vẫn tâm lý từ trước nghĩ các a dí thổi ngay mình bảo nhờ a đưa vợ em thổi trước tránh việc này việc kia, đồng chí ấy thì lịch sự bảo "anh cẩn thận quá, để em thổi thử cho anh xem", thử dứt thì em cũng thổi.
Cẩn tắc vô áy láy, mình đồng ý chấp hành nhưng chú ý làm chủ hành vi tránh tự đưa mình vào thế bí dc đặt sẵn, bập vào là ối giời ơi
Cái xã hội này vẫn thế cụ nhé, nén bạc vẫn tối thượng, nên nta bất chấp tất cả. Nó thành cái nếp cụ ah, ra đường mình bị giật 1 cái oan thì mặc định cũng sẽ kiếm chỗ giật lại, cả xã hội theo hướng chộp giật lẫn nhau là vì thế
Thứ xa xỉ nhất ở VN nó là lòng tin cụ ah