Máu vẫn đổ ở trường sa

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangthanhgp

Xe đạp
e đang sợ 2 việc :
1. Xa như đảo hoàng sa là trong tương lai gần bản đồ chử S ko còn khái niệm hoàng sa trường sa nửa.... hix trung quốc giờ cỡ thằng mỹ,nga còn phải dè chừng huống hồ.
2. e moi đăng kí wed này nhưng e thấy có nhiều cái hay. Nhưng bàn luận nhiều quá đến chính trị kiểu này không biết có tồn tại được lâu, em thương đọc báo bên wed 5s có mục "Đọc báo dùm bạn" cũng do bàn luận nhiều quá đến chính trị mà nó delet mục đó lun..

Su 30MK

Đi bộ
khổ quá các cụ nhỉ, ko đc công bố rộng rãi thật đau lòng

chúng tôi biết ơn các anh!
Vụ 14/3/1988 thì các báo đài của ta lúc đó cũng đăng và lên án kịch liệt Trung Quốc, sau năm 1991 khi bình thường hóa quan hệ VN-TQ thì các cụ 2 bên thống nhất là không nhắc lại chuyện cũ nữa nên từ đó vụ biên giới 1979 và Trường sa 1988 và nhiều vụ khác không được các phương tiện thông tin đại chúng chính thức của 2 bên đăng tải nữa. Nói như mấy thằng TQ thì là "vì đại cục...."

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vụ 14/3/1988 thì các báo đài của ta lúc đó cũng đăng và lên án kịch liệt Trung Quốc, sau năm 1991 khi bình thường hóa quan hệ VN-TQ thì các cụ 2 bên thống nhất là không nhắc lại chuyện cũ nữa nên từ đó vụ biên giới 1979 và Trường sa 1988 và nhiều vụ khác không được các phương tiện thông tin đại chúng chính thức của 2 bên đăng tải nữa. Nói như mấy thằng TQ thì là "vì đại cục...."
Không đi đường chính ngạch thì đi bằng đường tiểu ngạch vậy.
Không đại chúng thì tiểu chúng.
Không tv, báo chí, loa đài thì dùng các diễn đàn, blog.
Tầu nó cũng làm vậy kia mà.
Rất có thể các thế hệ sau sẽ lên án chúng ta về tội không cho chúng biết lịch sử của dân tộc trong giai đoạn đó.

Hic. Em lại có cơ hội đi Trường Sa (lần thứ 3). Em sẽ đi và có thông tin update các kụ. Cổ vũ em nhé

luot_song

Xe điện
Cụ chụp nhiều anh vào nhé nhất là mấy cái công sự và phòng thủ hehe và cái hạ cất cánh xem có dài ra được mét nào ko

aniaudi

Xe đạp
kỳ thực chuyện này là cả một vấn đề liên quan tới sự an nguy của tổ quốc,cá lớn nuốt cá bé là chuyện thường tình,nhưng người VIệt mình để thế này mãi cũng không được,theo các bác ta nên làm thế nào ?????

stradi

Xe hơi
hehe, cụ lamvnews sướng thế. Chúc cụ đi thuận buồm xuôi gió, về mang nhiều ảnh ọt phọt cho anh em sướng theo. :-bd :-bd

Chỉnh sửa cuối:

Gadaubac

Xe hơi
Căm thì có căm thật, thù thì có thù thật nhưng theo quan điểm của em thì mình cứ phấn đấu làm kinh tế cho mạnh cái đã ạ. Có thực mới vực được đạo, kinh tế trong nước có mạnh thì mới mong tẩy chay được hàng khựa, mới có tiền mua sắm trang bị xxx để giữ đảo. Mà mình đóng thuế 10 phần thì liệu có được 1 phần có ích ko các cụ nhỉ ??? Hay là lại lỗ hà ra lỗ hổng hết x-(

Londat

Đi bộ
Các đài nhà ta hay giấu lắm các bác ợ, không thông tin rộng rãi như ở nước ngoài, ngày trước em định học Hải Quân nhưng ông bác -bạn ông già em bảo ngoài ấy đánh nhau như cơm bữa thế là ở nhà không được lênh đênh như các anh các bác
Đời đời ghi công nhớ ơn các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì tổ quốc

nghiahoa

Xe hơi
Các đài nhà ta hay giấu lắm các bác ợ, không thông tin rộng rãi như ở nước ngoài, ngày trước em định học Hải Quân nhưng ông bác -bạn ông già em bảo ngoài ấy đánh nhau như cơm bữa thế là ở nhà không được lênh đênh như các anh các bác
Đời đời ghi công nhớ ơn các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì tổ quốc
Chẳng qua sự việc từ con kiến biến thành con bò thôi! Em sống với dân biển, ngày nào chả có tàu đánh bắt từ HS-TS trở về, đánh nhau ở đâu? Thi thoảng trúng cái thằng Ngư Chính đi tuần nó ách lại, kéo về phạt vạ vô lý thôi! Nếu có tàu HQ nhà ta thì nó có dám hó hé đâu!
Hiện nay nhà trường đang có chương trình ngoại khóa quân sự hướng về biển cho học sinh đó. Chết ai đâu nào?

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Chẳng qua sự việc từ con kiến biến thành con bò thôi! Em sống với dân biển, ngày nào chả có tàu đánh bắt từ HS-TS trở về, đánh nhau ở đâu? Thi thoảng trúng cái thằng Ngư Chính đi tuần nó ách lại, kéo về phạt vạ vô lý thôi! Nếu có tàu HQ nhà ta thì nó có dám hó hé đâu!
Hiện nay nhà trường đang có chương trình ngoại khóa quân sự hướng về biển cho học sinh đó. Chết ai đâu nào?
Không đơn giản như thế đâu cụ ơi!

Không chỉ riêng Trường Sa, mà những đảo khác mà ít nhất là Thổ Chu, cháu biết là vẫn có nổ súng hàng ngày với quân Xiêm ạ
[/B][/I]
Nghe nói hồi chiến tranh chống Mỹ oánh miền Bắc, tý nữa mình mất luôn cả Cô tô , Cát bà, Bạch Long Vĩ (Tầu xin đưa quân sang "giữ dùm" mà mình kg chịu).

Mazspeed

Xe container
Bạch Long Vĩ thì đúng là Tàu đưa quân sang giữ hộ thật, sau đó nó cũng trả lại.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Căm thì có căm thật, thù thì có thù thật nhưng theo quan điểm của em thì mình cứ phấn đấu làm kinh tế cho mạnh cái đã ạ. Có thực mới vực được đạo, kinh tế trong nước có mạnh thì mới mong tẩy chay được hàng khựa, mới có tiền mua sắm trang bị xxx để giữ đảo. Mà mình đóng thuế 10 phần thì liệu có được 1 phần có ích ko các cụ nhỉ ??? Hay là lại lỗ hà ra lỗ hổng hết x-(
Riêng cá nhân em không đồng ý lắm với cái này của cụ. Như thế thì muôn đời không làm được đâu ợ. Vì đơn giản như Thailand hay Indonexia mà còn mấy chục năm nữa mình mới đuổi kịp:-??, còn như các bác nhớn thì có lẽ hàng thế kỷ đấy ợ!L-)

luot_song

Xe điện
Cụ nào rành vụ su nhà mình bị thương trên báo qdnd ko? Chả nhẻ hàng mới mà lại lởm thế được

Trạng thái
Thớt đang đóng