[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

MuathuHN252

Xe cút kít
Chỗ này em thấy phi lý, tại sao các mợ lại cho mình cái quyền sa ngã khi chồng không được như ý của các mợ, tại sao các mợ không thử thay đổi chồng, không thử thay đổi mình hoặc đàng hoàng ly hôn rồi muốn làm gì thì làm?
Thường trước khi đó là họ thay đổi mình thay đổi Ck rồi ko được, cảm giác chán nản tuyệt vọng cùng cực rồi, cũng có thể thế nên mới sa ngã cụ ah. Cta đâu có ở hoàn cảnh họ nên ko hiểu hết dc. Cũng đừng vơ là các mợ, ở đây các mợ cũng như các cụ thôi, cũng nhiều cụ, ko fai tất cả, cho mình cái quyền dc phép ong bướm nhưng đòi hỏi vk mình fai tuyệt đối chung thủy cơ, con số này nếu so giữa các mợ và các cụ thì các cụ sẽ nhiều hơn đấy ạ

Chopchopchop

Xe buýt
Chỗ này em thấy phi lý, tại sao các mợ lại cho mình cái quyền sa ngã khi chồng không được như ý của các mợ, tại sao các mợ không thử thay đổi chồng, không thử thay đổi mình hoặc đàng hoàng ly hôn rồi muốn làm gì thì làm?
Em ko có ý đó. Đây là em nói tâm lý thôi. Còn mọi lý do biện minh cho sự sa ngã đều chỉ là nguỵ biện cho lối sống thiếu bản lĩnh, vô trách nhiệm. Người thì có người này người kia. Mỗi người một cách hành xử tuỳ tính cách và hoàn cảnh môi trường sống

Em lấy phải ông chồng ko đc như ý, em cá tính cũng khá mạnh nhưng em cũng đã từng lựa chọn chấp nhận với cuộc sống đó và vun vén cho gia đình, cố gắng nhìn vào sự hiền lành của chồng để vun đắp cuộc hôn nhân có quá nhiều sự chênh lệch. Cho đến khi lão ý nt và lão ý đổ là do em thế lọ thế chai, lúc đầu em cũng soi xét và cũng cố gắng sửa những điều lão ý ko thích. Nhưng rốt cuộc khi như vậy, lão ý lúc nào cũng giọng điệu cửa trên và vẫn tiếp tục nt. Em ko chịu nổi và đuổi lão ý khỏi nhà.

Em cũng ko hiểu sao với kiểu cá tính mạnh như em mà lúc đó lại quỵ luỵ níu kéo cái tình cảm mục rũa của lão ý. Đến khi em bị chà đạp nhiều lần thì em mới tỉnh ra và quyết tâm dứt hẳn. Khi tình cảm đã chết thì em phũ hơn bao giờ hết

Chỉnh sửa cuối:

Ocdaonho

Xe tải
Nói chung là thằng nào, phụ nữ hay đàn ông mà ngoại tình đều là sai lè lè hết, chả đổ tội cho vì chồng hay vì vợ mà mình sa ngã hết được cụ ạ.
Đời mà được như mình muốn: gặp người ko như ý mình cố gắng thay đổi thành công theo ý mình thì đã ko tan đàn sẻ nghé. Suy cho cùng là 2 người lạ sinh ra lớn lên trong môi trường hoàn cảnh khác nhau, giờ lại sống với nhau sẽ khó tránh được nhiều cái xung đột từ tư tưởng đến cách sống, mình giải quyết được, chấp nhận được thì tốt quá. Nhưng thực tế nhiều khi rất khó vì cái tôi của mỗi người đều quá cao.
Em ko có ý đó. Đây là em nói tâm lý thôi. Còn mọi lý do biện minh cho sự sa ngã đều chỉ là nguỵ biện cho lối sống thiếu bản lĩnh, vô trách nhiệm. Người thì có người này người kia. Mỗi người một cách hành xử tuỳ tính cách và hoàn cảnh môi trường sống

Em lấy phải ông chồng ko đc như ý, em cá tính cũng khá mạnh nhưng em cũng đã từng lựa chọn chấp nhận với cuộc sống đó và vun vén cho gia đình, cố gắng nhìn vào sự hiền lành của chồng để vun đắp cuộc hôn nhân có quá nhiều sự chênh lệch. Cho đến khi lão ý nt và lão ý đổ là do em thế lọ thế chai, lúc đầu em cũng soi xét và cũng cố gắng sửa những điều lão ý ko thích. Nhưng rốt cuộc khi như vậy, lão ý lúc nào cũng giọng điệu cửa trên và vẫn tiếp tục nt. Em ko chịu nổi và đuổi lão ý khỏi nhà.

Em cũng ko hiểu sao với kiểu cá tính mạnh như em mà lúc đó lại quỵ luỵ níu kéo cái tình cảm mục rũa của lão ý. Đến khi em bị chà đạp nhiều lần thì em mới tỉnh ra và quyết tâm dứt hẳn. Khi tình cảm đã chết thì em phũ hơn bao giờ hết
Mợ nói làm em lại nghĩ đến 1 gđ em quen.
Một gđ nhìn bên ngoài đẹp như mơ tự dưng chia tay 1 cách nhanh chóng, người vợ dứt áo ra đi kiểu rất phũ, chấp nhận mọi thiệt thòi về kinh tế, chấp nhận cả 2 đứa con chia cắt mỗi đứa ở 1 người và trải qua cuộc khủng hoảng tâm lý của con, chỉ cần đc giải thoát khỏi cuộc hôn nhân, mà nguyên nhân cả 2 bên đều nói ko phải do ai ngoại tình cả.
Bên ngoài mọi ng đánh giá ng vợ lạnh quá, phũ quá vì ông chồng nhìn từ ngoài rất ổn, chính em cũng từng thấy chị ấy quá lạnh, nhưng rồi nghĩ lại, chả ai tự dưng muốn như vậy mà phải đến một giới hạn chịu đựng nào đấy, đến cái lúc người ta ko thể chịu được nữa. Chỉ có người trong cuộc mới hiểu được vấn đề, và những người phụ nữ mạnh mẽ, lí trí họ một khi đã hết tình cảm thì phũ thật sự.
Hầu như các cặp quanh em li hôn, đàn ông luôn vượt qua khó khăn hơn phụ nữ.

Dở người

Xe điện
Nhiều cụ comment mà em thấy rặt mùi cay cú, không hề có tý văn minh hay nghĩ cho con cái gì cả.
Con cái là nạn nhân trong mọi mối quan hệ gia đình tan vỡ. Chúng nó không được hỏi khi sinh ra và được hỏi rất, rất ít khi cha mẹ chia ly. Bọn trẻ con là nạn nhân với nghĩa đen của từ này.

Vì vậy, nếu là các bậc cha mẹ văn minh, yêu thương con, khi li dị nên tính toán đến tương lai của con, quan điểm của chúng cũng như tính toán cho lợi ích của chúng nó. Chứ không phải chăm chăm thoả mãn sự tức giận, căm hận, thù địch của mình.

Với cụ chủ, cụ xử lý với các con đang rất đúng. Để mẹ cháu mang đi, giữ liên lạc thường xuyên và gặp gỡ cuối tuần. Các cháu sẽ không quá đau khổ vì vẫn được sống với mẹ và không bị tách khỏi nhau. Khi gia đình tan vỡ, hãy cố gắng nghĩ về con để tìm ra giải pháp hợp lý nhất. Chứ đừng để nỗi đau và sự căm hận làm những đứa bé vô tội đau khổ, cụ ạ.

Cụ nào nhăm nhăm đòi dành con, xin lỗi em nói thật, toàn mõm. Dành về rồi có nuôi tử tế được không mà cứ dành. Lại còn đòi chia con làm 2, đứa ở với mẹ, đứa ở với cha. Giời ơi tôi xin các ông các bà, để chúng nó ở với nhau cho chúng nó đỡ đau khổ. Mất cha/mẹ lại mất luôn anh chị em. Mà từ bản thân em mà ra đây, trẻ mà không sống chung với nhau, sau lớn không thể thân thiết như trẻ lớn lên với nhau đâu, kể cả là anh em ruột. Có xa cách đấy các cụ nhé.

Có câu này em cũng muốn nói với cụ, dù không vui gì. Cụ đã tan vỡ 2 lần, với 2 người đàn bà đều có xuất phát điểm là người tốt. Nói gì nói, em đánh giá vợ 2 của cụ cao đấy, cao hơn ối ông of. Rất sòng phẳng và thẳng thắn, không tham lam. Dám làm dám chịu, lại là người mẹ có trách nhiệm. Thế đã bao giờ cụ tự vấn lại mình chưa? Vì sao với 2 người khác nhau mà có cùng 1 kết quả? 1 lần li dị có thể lỗi do người khác. Chứ 2 lần thì dứt khoát phải nhìn lại mình cụ ạ.
Dù thế nào, em vẫn chúc cụ bình an. Hôm nay có đen tối thế nào thì ngày mai vẫn là một ngày mới, cụ ạ. Cố lên.

cnvui2106

Xe buýt
Em cùng ý kiến với mợ đoạn sau. Gu của em không đổi theo thời gian, em luôn thích người khiêm tốn, vui vẻ. Cc of hay nhắc đến tiền câu đầu tiên nhưng đối với em thu nhập +- 50% tn của em là đủ, giờ thêm tuổi càng thế hơn, ở vn hay nhắc nhà lầu xe hơi biệt thự còn em ở nn nhà ai cũng biệt thự chả khác gì, để khác thì cần nhiều $$ lắm, em chả có mà cũng chả mong, đời được mấy mà đợi, chọn ai mang đến niềm vui lúc này trong cs hàng ngày là được.
Cụ ở nước ngoài thấy bọn tây nó có ông ăn chả bà ăn nem xong rồi lại về ôm ấp nhau bình thường ko ?
Hay bà đã chén nem thì ông cũng ko chấp nhận như case này ?

starsn

Xe điện
Cụ ở nước ngoài thấy bọn tây nó có ông ăn chả bà ăn nem xong rồi lại về ôm ấp nhau bình thường ko ?
Hay bà đã chén nem thì ông cũng ko chấp nhận như case này ?
Em biết làm sao được nhà người ta ôm nhau sao cụ ơi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhiều cụ comment mà em thấy rặt mùi cay cú, không hề có tý văn minh hay nghĩ cho con cái gì cả.
Con cái là nạn nhân trong mọi mối quan hệ gia đình tan vỡ. Chúng nó không được hỏi khi sinh ra và được hỏi rất, rất ít khi cha mẹ chia ly. Bọn trẻ con là nạn nhân với nghĩa đen của từ này.

Vì vậy, nếu là các bậc cha mẹ văn minh, yêu thương con, khi li dị nên tính toán đến tương lai của con, quan điểm của chúng cũng như tính toán cho lợi ích của chúng nó. Chứ không phải chăm chăm thoả mãn sự tức giận, căm hận, thù địch của mình.

Với cụ chủ, cụ xử lý với các con đang rất đúng. Để mẹ cháu mang đi, giữ liên lạc thường xuyên và gặp gỡ cuối tuần. Các cháu sẽ không quá đau khổ vì vẫn được sống với mẹ và không bị tách khỏi nhau. Khi gia đình tan vỡ, hãy cố gắng nghĩ về con để tìm ra giải pháp hợp lý nhất. Chứ đừng để nỗi đau và sự căm hận làm những đứa bé vô tội đau khổ, cụ ạ.

Cụ nào nhăm nhăm đòi dành con, xin lỗi em nói thật, toàn mõm. Dành về rồi có nuôi tử tế được không mà cứ dành. Lại còn đòi chia con làm 2, đứa ở với mẹ, đứa ở với cha. Giời ơi tôi xin các ông các bà, để chúng nó ở với nhau cho chúng nó đỡ đau khổ. Mất cha/mẹ lại mất luôn anh chị em. Mà từ bản thân em mà ra đây, trẻ mà không sống chung với nhau, sau lớn không thể thân thiết như trẻ lớn lên với nhau đâu, kể cả là anh em ruột. Có xa cách đấy các cụ nhé.

Có câu này em cũng muốn nói với cụ, dù không vui gì. Cụ đã tan vỡ 2 lần, với 2 người đàn bà đều có xuất phát điểm là người tốt. Nói gì nói, em đánh giá vợ 2 của cụ cao đấy, cao hơn ối ông of. Rất sòng phẳng và thẳng thắn, không tham lam. Dám làm dám chịu, lại là người mẹ có trách nhiệm. Thế đã bao giờ cụ tự vấn lại mình chưa? Vì sao với 2 người khác nhau mà có cùng 1 kết quả? 1 lần li dị có thể lỗi do người khác. Chứ 2 lần thì dứt khoát phải nhìn lại mình cụ ạ.
Dù thế nào, em vẫn chúc cụ bình an. Hôm nay có đen tối thế nào thì ngày mai vẫn là một ngày mới, cụ ạ. Cố lên.
Nói chuyện chia cắt mấy đứa nhỏ, mặc dù ko liên quan lắm cái hoàn cảnh, nhưng trưa nay, em chứng kiến cảnh bé út nhà e(2,5t) đồng ý đi theo ng yêu em gái em để đi chơi sau khi đã dc em đồng ý, nhưng bạn lớn (hơn 4 tuổi), nó ko muốn đi chơi và nói đòi bằng được là bạn em cũng phải ở nhà cùng. Khi dì dượng trêu hơi quá đà, bế bạn bé ra thang máy và bấm thang máy để đi(chỉ là trêu thôi, chứ ko có ý định đi thật) thì bạn lớn gào khóc thảm thiết, con ôm lấy 2 chân của em giữ lại, liên tục gọi tên em và khóc, em thấy sự việc quá đà phải bảo ông kia dừng lại và thả bạn bé ra, sau đó bạn lớn liền nắm tay em dắt về nhà và đóng cửa lại…Nên là chia cắt 2 đứa nhỏ với nhau rất tàn nhẫn đấy ạ

duonglamkhoa

Xe tăng
Thường trước khi đó là họ thay đổi mình thay đổi Ck rồi ko được, cảm giác chán nản tuyệt vọng cùng cực rồi, cũng có thể thế nên mới sa ngã cụ ah. Cta đâu có ở hoàn cảnh họ nên ko hiểu hết dc. Cũng đừng vơ là các mợ, ở đây các mợ cũng như các cụ thôi, cũng nhiều cụ, ko fai tất cả, cho mình cái quyền dc phép ong bướm nhưng đòi hỏi vk mình fai tuyệt đối chung thủy cơ, con số này nếu so giữa các mợ và các cụ thì các cụ sẽ nhiều hơn đấy ạ
Chẳng đàn nào cho mình có cái quyền được phép ong bướm đâu mợ. Mợ nhìn cánh đàn ông bọn em hơi xấu rồi đấy.
Nhưng nếu có ngoại tình thì có sự khác nhau giữa đàn:
- Đàn ông đa số ngoại tình chỉ về sinh lý, không có nhiều người nặng tình cảm với bồ đâu. Xong việc cái về đến nhà là quên luôn. Vợ vẫn là số 1.
- Đàn bà ngoại tình thì nặng tình cảm. Phải có tình cảm mới xxx được, ít khi NT chỉ vì sinh lý. Nên sau khi xxx thì về nhớ nhung, so sánh chồng mình với người tình và rất dễ bỏ chồng theo bồ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chẳng đàn nào cho mình có cái quyền được phép ong bướm đâu mợ. Mợ nhìn cánh đàn ông bọn em hơi xấu rồi đấy.
- Đàn ông đa số ngoại tình chỉ về sinh lý, không có nhiều người nặng tình cảm với bồ đâu. Xong việc cái về đến nhà là quên luôn. Vợ vẫn là số 1.
- Đàn bà ngoại tình thì nặng tình cảm. Phải có tình cảm mới xxx được, ít khi NT chỉ vì sinh lý. Nên sau khi xxx thì về nhớ nhung, so sánh chồng mình với người tình và rất dễ bỏ chồng theo bồ.
Em đâu có nói tất cả, chỉ nói 1 số cụ thôi, trên này cũng nhiều lắm, có thể cụ ko fai nhưng ko fai ai cũng thế, ngay bản thân Sói nhà e cũng nghĩ vậy đây này.
cái đa số của cụ cũng chỉ đúng 1 phần thôi, vẫn là ko nhà nào giống nhà nào, cho dù đàn ông NT vì sinh lý, vợ vẫn số 1 thì vẫn xứng đáng dc tha thứ còn phụ nữ thì ko chắc? Em cũng ko nói NT là đúng, nhưng pn sống thiên về tình cảm nhiều hơn, vậy thì các anh em cũng đừng đối xử tệ bạc với ng phụ nữ của mình để họ fai đi tìm niềm an ủi bên ng khác. Đã NT thì đều như nhau, chứ đừng bảo đàn ông xứng đáng dc tha thứ, ai cũng xúm khuyên vk bỏ qua còn PN thì ai cũng xúm bảo thôi bỏ quách nó đi. Thế đâu có công bằng?

Bang lang

Xe điện
Cụ đã là đàn bà chưa mà nói như đúng rồi thế?

xukthal

Xe lăn
Ích ích thôi ... chỉ có ích ích mới giải tỏa đc cụ ạ L-) còn ích ích vs ai thì cụ chủ động nhá #:-s

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đọc tâm sự của cụ thật cũng khó mà ai có thể cho được cụ lời khuyên hợp lý. Theo em biết thì đây cũng là tập 2 của cụ rồi. Trải qua 1 lần hôn nhân đổ vỡ thì cụ lại càng có nhiều kinh nghiệm gìn giữ hạnh phúc. Em thì không ủng hộ ngoại tình dù đàn ông hay đàn bà. Cảm thấy hôn nhân ko còn phù hợp thì ly hôn xong, muốn cặp kè ai thì tùy.

Beu 4x4

Xe điện
Ko biết cụ đối xứ với bên nhà mình có đc như bên vo ko nhỉ.
E biết có ông con đi chơi với bme, ace ko bgio chi 1 xu, suốt ngày đòi hỏi
Nhưng bên vk thì là soái ca, nhà tài trợ chính, bme đẻ cho 4 tỷ mua nhà, ông con gop 500tr bằng tiền vay bank, nhưng sẵn sàng bỏ tiền thuê xe 7 chỗ cho cả nhà vk đi thăm quan khu nhà mới :)
Thế là ngoại hơn đứt nội rồi
Vợ em vẫn làm dâu từ đầu. Cùng mẹ chồng bếp núc hơn 20 năm nay. Còn giỗ lễ cứ trùng nội ngoại mà ko chạy sô đc thì dĩ nhiên ưu tiên nhà chồng.
Nghỉ mát chơi bời nhà vợ như còm trước còn nhà mình gấp 2,3.

Các cụ mợ mau mồm thích chém còn ý kiến gì không?

duonglamkhoa

Xe tăng
Em đâu có nói tất cả, chỉ nói 1 số cụ thôi, trên này cũng nhiều lắm, có thể cụ ko fai nhưng ko fai ai cũng thế, ngay bản thân Sói nhà e cũng nghĩ vậy đây này.
cái đa số của cụ cũng chỉ đúng 1 phần thôi, vẫn là ko nhà nào giống nhà nào, cho dù đàn ông NT vì sinh lý, vợ vẫn số 1 thì vẫn xứng đáng dc tha thứ còn phụ nữ thì ko chắc? Em cũng ko nói NT là đúng, nhưng pn sống thiên về tình cảm nhiều hơn, vậy thì các anh em cũng đừng đối xử tệ bạc với ng phụ nữ của mình để họ fai đi tìm niềm an ủi bên ng khác. Đã NT thì đều như nhau, chứ đừng bảo đàn ông xứng đáng dc tha thứ, ai cũng xúm khuyên vk bỏ qua còn PN thì ai cũng xúm bảo thôi bỏ quách nó đi. Thế đâu có công bằng?
Mợ nói đúng. Đã NT là sai, đàn nào cũng vậy. Ý em nói là sau khi NT thì hậu quả cho gia đình nó khác nhau. Vì vậy khi đàn bà NT thì nhiều người có cái nhìn nặng nề hơn. Không phải tất cả, nhưng đa số.

Thành Thị 1

Xe điện
Vấn đề đi sâu hơn là nếu tha thứ, thì đàn ông sẽ ... ngoan 1 thời gian rồi... lại hư với 1 con khác, trong khi pn thì sẽ vẫn lén lút...hư với thằng kia, hoặc sau 1 thời gian lại lén lút vẫn với thằng kia, thế công bằng đâu??? Chúng mình đừng cố gắng vuốt thẳng sợi lông!!!!