[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

Nhimtiu

Xe container
Vẻ bề ngoài ko che được bản chất bên trong, cụ chủ lành quá gái không thích (đàn ông gì mà ko có tí cờ bạc, rượu chè, gái gú…) :))
Không hẳn thế đâu cụ ạ, nhiều cụ có khi tính như đờn bà nhưng Ái vẫn thik cái này khó nói. Nhưng có lẽ cụ nào nhìn manly, hài hước chút lại biết sửa chữa nhà cửa và các đồ dùng sinh hoạt trong nhà thì có lẽ chị em sẽ chym ưng hơn. Còn cờ bạc rượu chè gái gú cái gì cũng biết mà chị em ưng thì em thấy hơi sai sai??? Cái này phải để các mợ có chồng thik 3 môn này vào ý kiến nó mới chuẩn cụ ạ. Em thì k nghĩ chị em lại thik sói ham hố cả 3 môn này đâu. :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không hẳn thế đâu cụ ạ, nhiều cụ có khi tính như đờn bà nhưng Ái vẫn thik cái này khó nói. Nhưng có lẽ cụ nào nhìn manly, hài hước chút lại biết sửa chữa nhà cửa và các đồ dùng sinh hoạt trong nhà thì có lẽ chị em sẽ chym ưng hơn. Còn cờ bạc rượu chè gái gú cái gì cũng biết mà chị em ưng thì em thấy hơi sai sai??? Cái này phải để các mợ có chồng thik 3 môn này vào ý kiến nó mới chuẩn cụ ạ. Em thì k nghĩ chị em lại thik sói ham hố cả 3 môn này đâu. :))
Chỉn chu quá đôi khi chị em họ không thích đâu cụ êy. Kiểu như mấy thầy ngồi ăn gắp cơm, nhai nhỏ nhẹ không phát ra tiếng trông rất nhã đôi khi các mợ lại không thích bằng mấy ông bê bát lên và xoàm xoạp, mồ hôi nhễ nhại ý cụ ah. Lạ lắm =)) =)) =))

Nhimtiu

Xe container
Chỉn chu quá đôi khi chị em họ không thích đâu cụ êy. Kiểu như mấy thầy ngồi ăn gắp cơm, nhai nhỏ nhẹ không phát ra tiếng trông rất nhã đôi khi các mợ lại không thích bằng mấy ông bê bát lên và xoàm xoạp, mồ hôi nhễ nhại ý cụ ah. Lạ lắm =)) =)) =))
Ý cụ là cứ phải bỗ bã kiểu dùi đục chấm mắm cáy thì các mợ mới phê chứ giề? :))

Chopchopchop

Xe buýt
Ý cụ là cứ phải bỗ bã kiểu dùi đục chấm mắm cáy thì các mợ mới phê chứ giề? :))
Các cụ tranh cãi cả ngày cũng ko đi đến đáp án đâu. Cái này nó theo gu mỗi người, nó muôn hình vạn trạng lắm. Và cái gu này cũng thay đổi theo thời gian và lứa tuổi nữa cụ ạ. Lúc trẻ có khi thích ngang tàng ngổ ngáo nhưng có tuổi lại thích kiểu thâm trầm sâu lắng. Lúc trẻ thích thư sinh lúc có tuổi lại thích mạnh mẽ manly…..

Nhưng nói chung, dù tính cách nào nhưng đàn ông có cái tinh tế, ấm áp thì luôn ghi điểm. Chứ hời hợt, vô tâm thì dần dà người phụ nữ họ cũng sẽ chán ngán. Người cam chịu thì họ chấp nhận đến hết đời, người sống vì bản thân và có điều kiện, môi trường thì họ sa ngã thôi

202

Xe container
Cụ hằn học cái gì mà nói năng mất kiểm soát thế :))
Em thì chỉ đánh giá cụ biết 1 mà ko biết 2, thiếu tưởng tượng nghiêm trọng ợ,

Sao cụ ko nghĩ vợ em nó chăm lo cho gia đình bên nó bằng cách kén đc thằng rể chu đáo nhiệt tình nhỉ.
Nhà chồng nó như nào thì nó mới yên tâm và khôn ngoan chỉ giành lấy cái việc dễ là “dưỡng” chứ. Rồi chồng nó cư xử 2 họ 4 bên nhà vợ cũng phải như nào thì mới làm gương cho vợ nó cảm phục và chăm lại nhà chồng đc vậy chứ.
Về làm rể từ lúc cưới đến nay em ko cho vợ nhận bất kỳ hồi môn tài sản nào trừ mấy cái vòng kiềng gọi là kỷ niệm ra. Tài sản ấy mời các cụ cho con dâu cháu nội các cụ.
Động chút việc bố vợ huýt sáo phát là có mặt ngay. Bọn cháu nội bên ấy còn ko mấy khi đủ. Rồi lo công việc cho em, cháu nhà vợ còn nhiều hơn bên nhà mình.
Định kỳ tuần 1 lần chưa kể cỗ lễ sang uống r với bố vợ ko bao giờ sai. Du lịch tây tầu, trong nc… xuân thu nhị kỳ nhà vợ đầy đủ. Bố vợ sang nhà thông gia lúc nào cũng ưỡn ngực vì có con gái ngoan, đc nhà chồng yêu hết mực. Lần nào cũng say nghiêng ngả.
Tất nhiên để làm rể vậy ngoài cái tâm còn phải có nhiều thời gian và tiền nữa cụ ợ.

Cụ có đk làm rể chu đáo hơn em và chiều vợ đc hơn em em nhận chửi. Còn biết 1 ko biết 2 chửi cả vợ em vô tội vạ vậy thì mời cụ nhận lại cả nhé.

Với cả cụ đừng tưởng bở vợ em nó “đần” theo cái tiêu chuẩn của cụ mà chửi nó dễ thế. Với gia đình thì nó lành vậy chứ ra đường đứa nào động chửi vào nhà nó (như cụ chẳng hạn) nó cho ăn ml luôn ấy.
:)) :))
Thế là ngoại hơn đứt nội rồi

HuyArt

Xe lăn
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Thực ra cụ đã mất nhiều thứ từ trước đó vài năm, đến năm 49 nó chốt hạ khi lượng đủ biến thành chất thôi. 49 tuổi thường có 3 hạn đến cùng lúc: Thái bạch, toán tận, tam tai.
Hiếm khi khuyên ai xóa đi làm ván mới, nhưng vì cụ đã nói bị trầm cảm nặng, cách chữa trầm cảm nhanh nhất là có mái mới cụ nhé. Không quyết đoán, tự cứu mình thì giời cứu.

HuyArt

Xe lăn
em phát hiện sau tết vừa rồi, khi bước vào năm Quý Mão, em Ất Mão
Tuổi Ất Mão rất hay gặp may, đôi khi họ được hưởng thành quả lớn hơn năng lực bản thân.
Nhưng 4 tuổi Tý - Ngọ - Mão - Dậu(Tứ sinh) rất cực đoan. Bề ngoài có thể tỏ ra nho nhã nhưng thực chất họ thuộc nhóm bảo thủ số 1. Nếu bát tự có thêm các sao xấu oánh phá vào cung mệnh thì chuyện khắc sát lục thân, hoặc đang đi du thuyền lại nhảy sang cano thậm chí xuồng ba lá hay bè chuối cũng là chuyện bình thường.
Ở tuổi bất hoặc rồi. thay đổi bản thân là điều quá khó, nhưng nếu biết điểm yếu cốt tử của mình mà tiết chế đi thì hậu quả nó bớt xấu. Chúc cụ chân cứng lưỡi mềm, thuận giò xuôi bướm nhảy tàu làm chuyến mới đến bến bờ hạnh phích.

starsn

Xe điện
Các cụ tranh cãi cả ngày cũng ko đi đến đáp án đâu. Cái này nó theo gu mỗi người, nó muôn hình vạn trạng lắm. Và cái gu này cũng thay đổi theo thời gian và lứa tuổi nữa cụ ạ. Lúc trẻ có khi thích ngang tàng ngổ ngáo nhưng có tuổi lại thích kiểu thâm trầm sâu lắng. Lúc trẻ thích thư sinh lúc có tuổi lại thích mạnh mẽ manly…..

Nhưng nói chung, dù tính cách nào nhưng đàn ông có cái tinh tế, ấm áp thì luôn ghi điểm. Chứ hời hợt, vô tâm thì dần dà người phụ nữ họ cũng sẽ chán ngán. Người cam chịu thì họ chấp nhận đến hết đời, người sống vì bản thân và có điều kiện, môi trường thì họ sa ngã thôi
Em cùng ý kiến với mợ đoạn sau. Gu của em không đổi theo thời gian, em luôn thích người khiêm tốn, vui vẻ. Cc of hay nhắc đến tiền câu đầu tiên nhưng đối với em thu nhập +- 50% tn của em là đủ, giờ thêm tuổi càng thế hơn, ở vn hay nhắc nhà lầu xe hơi biệt thự còn em ở nn nhà ai cũng biệt thự chả khác gì, để khác thì cần nhiều $$ lắm, em chả có mà cũng chả mong, đời được mấy mà đợi, chọn ai mang đến niềm vui lúc này trong cs hàng ngày là được.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em cùng ý kiến với mợ đoạn sau. Gu của em không đổi theo thời gian, em luôn thích người khiêm tốn, vui vẻ. Cc of hay nhắc đến tiền câu đầu tiên nhưng đối với em thu nhập +- 50% tn của em là đủ, giờ thêm tuổi càng thế hơn, ở vn hay nhắc nhà lầu xe hơi biệt thự còn em ở nn nhà ai cũng biệt thự chả khác gì, để khác thì cần nhiều $$ lắm, em chả có mà cũng chả mong, đời được mấy mà đợi, chọn ai mang đến niềm vui lúc này trong cs hàng ngày là được.
Em cũng qt nhất là ai mang lại dc cho mình niềm vui, cảm giác an yên trong cs. Nói thì ngắn gọn vậy nhưng mổ xẻ ra nó là tổng hòa của rất nhiều vấn đề, tích cách. Vd đơn giản nhất như việc lái xe trên đường, em thích fai lái xe điềm đạm, đúng luật, ko đi ẩu. Em sợ cảm giác ngồi trên xe ai đó mà phóng như bay, rồi lạng lách, hoặc bảo ko cần mũ bảo hiểm khi đi xe máy, đèn đỏ vắng tý ta vượt luôn.
Niềm vui thì 1 ng tích cách hài hước, tâm lý, tinh tế sẽ dễ dàng biết cách tạo niềm vui hơn. Mà muốn vui, muốn chiều cũng fai có tiền, tất nhiên ko nói chuyện nhiều tiền hay ko, nhưng mua gì cũng tiếc, hoặc những thứ đơn giản ko đủ khả năng để mua thì nói lgi nữa...còn ng cậy nhiều tiền mà quá gia trưởng, bảo thủ, khô khan, hở tý là khinh thường ng khác...ah thì tất nhiên mây tầng nào nên gặp gió tầng ý.

Sao Mai

Xe tăng
Tuổi Ất Mão rất hay gặp may, đôi khi họ được hưởng thành quả lớn hơn năng lực bản thân.
Nhưng 4 tuổi Tý - Ngọ - Mão - Dậu(Tứ sinh) rất cực đoan. Bề ngoài có thể tỏ ra nho nhã nhưng thực chất họ thuộc nhóm bảo thủ số 1. Nếu bát tự có thêm các sao xấu oánh phá vào cung mệnh thì chuyện khắc sát lục thân, hoặc đang đi du thuyền lại nhảy sang cano thậm chí xuồng ba lá hay bè chuối cũng là chuyện bình thường.
Ở tuổi bất hoặc rồi. thay đổi bản thân là điều quá khó, nhưng nếu biết điểm yếu cốt tử của mình mà tiết chế đi thì hậu quả nó bớt xấu. Chúc cụ chân cứng lưỡi mềm, thuận giò xuôi bướm nhảy tàu làm chuyến mới đến bến bờ hạnh phích.
Cụ đúng quá. Trong cuộc đời em có nhiều cái may mắn, nhưng tình duyên thì quá lận đạn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ phán chuẩn quớ. Em biết và thân với một con bé tuổi ất mão thấy đúng y xì phọoc luôn ;))

Ocdaonho

Xe tải
Mợ nói đúng nhưng còm gắt thế :))
Tại đọc em thấy ông ck cứ yếu đuối uỷ mị phát bực.
Em lờ mờ hiểu tại sao vợ cụ ấy phải ngoại tình và quyết dứt áo ra đi. Trên đời này phụ nữ ko sợ khó sợ khổ mà sợ nhất người đàn ông cứ quẩn quanh ko tự giải quyết được vấn đề của mình.

Thêm các cụ trên này lúc nào cũng giọng điệu coi thường phụ nữ đọc bực mình thật sự cụ ạ.

wild nature

Xe điện
Cụ đi hỏi anh Macron xem có không :D
Thằng mac này là bị bệnh cuồng yêu thần tượng từ thuở mới dậy thì nên bị ám ảnh vậy thôi cụ.
Nếu vk cụ chủ có kẻ thần tượng từ bé thì lại nhẽ khác

Thik Phê Pha

Xe tải
Người cam chịu thì họ chấp nhận đến hết đời, người sống vì bản thân và có điều kiện, môi trường thì họ sa ngã thôi
Chỗ này em thấy phi lý, tại sao các mợ lại cho mình cái quyền sa ngã khi chồng không được như ý của các mợ, tại sao các mợ không thử thay đổi chồng, không thử thay đổi mình hoặc đàng hoàng ly hôn rồi muốn làm gì thì làm?

hd-vt

Xe container
Nhiều sai có khi lại đúng. Như hiện thực phũ phàng là đỉnh cao nghệ thuật trên sàng là cave. :P
Các cụ ở phía nhà trai: Ra toà cố mà giữ lấy 2 đứa con, phải dành bằng được 2 đứa con…

Các cụ làm như bố nó đẻ chúng nó ra từ lỗ rốn ấy, mẹ nó chửa đẻ nuôi nấng bao năm, có thể mẹ nó là người vợ tồi nhưng chưa chắc đã là người mẹ xấu xa để bị cướp cả 2 đứa con khi li hôn, nhất là khi con còn bé thì toà luôn ưu tiên ở với mẹ nhé.
Chủ thớt là đàn ông mà quá yếu đuối.
Vợ nó đi ngoại tình, nó sai lè ra, và nó phải chịu trách nhiệm với cái sai của mình là gia đình tan nát, bị ck khinh bỉ lâu lâu lại moi ra mạt sát, đấy là nó phải ghánh lấy hậu quả.
Nhưng em thấy nó còn có sự lí trí mạnh mẽ mà bỏ đi, ko cam chịu sống như địa ngục, cũng chả thèm gia sản của chồng.
Đàn ông có thể ngoại tình rồi quay về được vợ tha thứ. Khi kể ra thì thiên hạ sẽ bảo “thằng nào chả thế, đi rồi lại quay về vs gđ thôi, đàn ông thằng nào chả ngoại tình, chỉ trừ khi ko có cơ hội hay chưa bị phát hiện”.
Còn đàn bà ngoại tình muốn quay về thì ko có cửa.
Thế nên nó ra đi là hợp lí.
Cụ chủ thớt cứ ngồi đấy mà khóc tiếp, em tin vợ cụ sẽ nuôi con và sống tốt hơn cụ.
"có thể mẹ nó là người vợ tồi nhưng chưa chắc đã là người mẹ xấu xa để bị cướp cả 2 đứa con khi li hôn"
Câu này chuẩn.
Nếu phải chọn chồng và con. Em tin, không đợi quá một giây, con ngan nó đá bay em ngay và luôn hiccc.