[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

hahalulu

Xe hơi
Lấy vợ hợp là do số rồi, đầy người yêu nhau 7-10 năm cưới về vẫn ly hôn. Em chả biết khuyên gì vì chắc nhiều người khuyên rồi. Chúc cụ mạnh mẽ vượt qua, thua keo này ta bày keo khác :). Còn sức khoẻ còn tiền chả sợ gì

Ocdaonho

Xe tải
Em tin rằng phụ nữ họ đã ngoại tình rồi thì tình yêu của họ với chồng gần như là không còn nữa , cụ càng níu kéo thì họ chỉ càng chán ghét hơn thôi. Quan trọng nhất là cụ vẫn được gặp các con cuối tuần, đó là niềm an ủi rất lớn. Và vấn đề cụ phải xử lý càng sớm càng tốt là cái bệnh trầm cảm, nó sẽ khiến cụ biến thành một người khác và kéo cụ càng ngày càng trầm trọng, thậm chí có những hành động không thể kiểm soát.
Cụ ko phải phụ nữ nên cụ nhầm và bị thành kiến bởi xã hội đấy.
Ko ai nắm tay được cả ngày. Ai cũng có thể có lúc yếu lòng.
Các cụ có những lúc xao động thì phụ nữ họ cũng thế, ở với nhau 5-10-15 năm nhạt dần như nước ốc, tình thì vẫn còn đấy nhưng nó chìm sâu dưới bao thứ cơm áo gạo tiền, thói quen, tật xấu, va vấp mỗi ngày…thế là đàn ông hay đàn bà cũng đều có thể những lúc yếu lòng mà sa vào chuyện ngoại tình, vốn luôn hấp dẫn, nóng hổi, ngọt ngào những cảm xúc thủa ban đầu yêu đương.
Nhưng bản chất đấy có phải là tình yêu ko thì chưa chắc, với cả đàn ông lẫn đàn bà. Đôi khi nó cũng chỉ là tìm cảm giác mới lạ khuây khoả sự trống rỗng trong hôn nhân mà thôi.
Còn yêu chồng hay ko thì còn tuỳ chồng như thế nào chứ ko phải tất cả phụ nữ đi ngoại tình là vì đã cạn sạch tình yêu với chồng.

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ ko phải phụ nữ nên cụ nhầm và bị thành kiến bởi xã hội đấy.
Ko ai nắm tay được cả ngày. Ai cũng có thể có lúc yếu lòng.
Các cụ có những lúc xao động thì phụ nữ họ cũng thế, ở với nhau 5-10-15 năm nhạt dần như nước ốc, tình thì vẫn còn đấy nhưng nó chìm sâu dưới bao thứ cơm áo gạo tiền, thói quen, tật xấu, va vấp mỗi ngày…thế là đàn ông hay đàn bà cũng đều có thể những lúc yếu lòng mà sa vào chuyện ngoại tình, vốn luôn hấp dẫn, nóng hổi, ngọt ngào những cảm xúc thủa ban đầu yêu đương.
Nhưng bản chất đấy có phải là tình yêu ko thì chưa chắc, với cả đàn ông lẫn đàn bà. Đôi khi nó cũng chỉ là tìm cảm giác mới lạ khuây khoả sự trống rỗng trong hôn nhân mà thôi.
Còn yêu chồng hay ko thì còn tuỳ chồng như thế nào chứ ko phải tất cả phụ nữ đi ngoại tình là vì đã cạn sạch tình yêu với chồng.
Đàn nào cũng như đàn nào, tùy người. Cũng ko ít các đấng mày râu chạy theo tình trẻ bỏ bê vk con, đòi bỏ vk con kia kìa. Nhưng đa số các cụ lại luôn bảo pn NT là chỉ vứt đi, sẽ bỏ bê chồng con...còn đàn ông thì cho dù có NT cũng nên được tha thứ, rồi thì đi đâu ong bướm xíu thì đi nhưng vẫn sẽ quay về nhà...Trừ 1 số trường hợp hãn hữu thì nói chung, không 1 ai yêu con bằng ng mẹ đâu, đau đứt ruột đẻ ra đấy, cái nỗi đau mà ko bao giờ các anh ck có thể cảm nhận hết và dc trải qua đâu ạ.
Xh này chưa bh thực sự đối xử công bằng với phụ nữ cả.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ ở phía nhà trai: Ra toà cố mà giữ lấy 2 đứa con, phải dành bằng được 2 đứa con…

Các cụ làm như bố nó đẻ chúng nó ra từ lỗ rốn ấy, mẹ nó chửa đẻ nuôi nấng bao năm, có thể mẹ nó là người vợ tồi nhưng chưa chắc đã là người mẹ xấu xa để bị cướp cả 2 đứa con khi li hôn, nhất là khi con còn bé thì toà luôn ưu tiên ở với mẹ nhé.
Chủ thớt là đàn ông mà quá yếu đuối.
Vợ nó đi ngoại tình, nó sai lè ra, và nó phải chịu trách nhiệm với cái sai của mình là gia đình tan nát, bị ck khinh bỉ lâu lâu lại moi ra mạt sát, đấy là nó phải ghánh lấy hậu quả.
Nhưng em thấy nó còn có sự lí trí mạnh mẽ mà bỏ đi, ko cam chịu sống như địa ngục, cũng chả thèm gia sản của chồng.
Đàn ông có thể ngoại tình rồi quay về được vợ tha thứ. Khi kể ra thì thiên hạ sẽ bảo “thằng nào chả thế, đi rồi lại quay về vs gđ thôi, đàn ông thằng nào chả ngoại tình, chỉ trừ khi ko có cơ hội hay chưa bị phát hiện”.
Còn đàn bà ngoại tình muốn quay về thì ko có cửa.
Thế nên nó ra đi là hợp lí.
Cụ chủ thớt cứ ngồi đấy mà khóc tiếp, em tin vợ cụ sẽ nuôi con và sống tốt hơn cụ.
Mợ nói đúng nhưng còm gắt thế :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ nói đúng nhưng còm gắt thế :))
Em biết Nhiều ng bỏ ck xong xinh và trẻ hẳn ra, tươi cười suốt ngày nữa ạ. Trước đó thì suốt ngày đầu tắt mặt tối, ủ rũ, ko có tgian cho bản thân, muốn đi họp lớp hay gặp bạn bè ck cũng ko cho đi, tiêu gì cũng bị ck xoi mói, mà thực sự nó ko tiêu hoang cơ... Nhiều cụ luôn nghĩ là vk nó ko bh dám bỏ mình đâu, nhưng tức nước thì vỡ bờ, đừng dồn nhau đến chân tường.
Cuộc đời này ai cũng chỉ sống có 1 lần thôi ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em biết Nhiều ng bỏ ck xong xinh và trẻ hẳn ra, tươi cười suốt ngày nữa ạ. Trước đó thì suốt ngày đầu tắt mặt tối, ủ rũ, ko có tgian cho bản thân, muốn đi họp lớp hay gặp bạn bè ck cũng ko cho đi, tiêu gì cũng bị ck xoi mói, mà thực sự nó ko tiêu hoang cơ... Nhiều cụ luôn nghĩ là vk nó ko bh dám bỏ mình đâu, nhưng tức nước thì vỡ bờ, đừng dồn nhau đến chân tường.
Cuộc đời này ai cũng chỉ sống có 1 lần thôi ạ
Vâng mợ, xã hội mà mỗi người mỗi cảnh. Nhưng cánh đàn ông cũng nhiều người khổ lắm, vất vả cả đời cắm mặt cày cuốc lo cho vợ con mà cũng bị đối xử tệ bạc đấy thây :))

Nhimtiu

Xe container
Đang nằm xem bóng đá, vừa xem xong MU, đang cân nốt Ars đây em ah ~o)
Em phải bỏ bớt xem bđ đêm để ngủ sớm đấy, nay đạp về muộn tắm xong k muốn ngủ ngay chứ k giờ nàyem ngủ roài.

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít

dheIa

Xe điện
Em mấy nghiệp (2.5 tỷ) năm 36 tuổi, mất con út cùng năm
Nghĩ lại rợn người, không nghĩ mình vượt qua được
Năm nay em 40 tủi
Em loay hoay mãi mà ko biết bắt đầu lời chia sẻ với cụ thế nào cho phải. Hy vọng là chặng thời gian 4 năm, ít nhiều đã giúp cụ nhẹ bớt nỗi đau... 🍀

Bimmer

Xe điện
Có những việc xảy ra không thể quay trở lại như trước được nữa. Đúng sai chẳng qua chỉ để bao biện cho sự níu kéo vô vọng. Cụ thớt nên học theo vợ cụ, không thể sống trong hoài niệm mãi được.

ttvnol.com

Xe tăng
Đôi khi người ta lên of cũng chỉ là để viết ra vài dòng vì chuyện như vậy khó đem chia sẻ đc với ai ( đừng nghĩ ai trên này cũng cần lời khuyên , nhận xét , phải trái , phán xét) .
49 tuổi , mà đây là tập 2 thì cụ ấy cũng từng trải rồi , nhiều người mới tập 1 và ngoài 30 chắc gì đã hiểu chuyện đời bằng cụ ấy .
Khi chưa ở trong hoàn cảnh vậy thì khó mà thấu hiểu lắm .
Đọc 1 cuốn sách , xem 1 bộ phim mà tưởng tượng mình cũng làm đc như diễn viên chính thì ai cũng là siêu việt cả đâu cần trải nghiệm thực tế .
Cụ chủ thớt lúc này có thể cần sự chia sẻ với những người gần gũi , khi nói ra có lẽ sẽ tỉnh táo hơn để biết mình cần làm gì tiếp theo .

Chỉnh sửa cuối:

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Em loay hoay mãi mà ko biết bắt đầu lời chia sẻ với cụ thế nào cho phải. Hy vọng là chặng thời gian 4 năm, ít nhiều đã giúp cụ nhẹ bớt nỗi đau... 🍀

Cám ơn cụ
Cậu cả, ngay khi sinh ra, em cũng cho nghe secret garden, giờ cậu đúng là con người ngoan ngoãn tử tế, em hay trêu là lành như nước lọc. E mất bạn út, thứ ba. Nghĩ lại, tự lừa dối mình là số bạn ấy chỉ ở với mình được thế, sứ mệnh của bạn ấy trên cuộc sống này chỉ như vậy, bạn ấy đang ở 1 thế giới khác chờ mình.
Nỗi đau cũng nguôi ngoai dần thưa cụ, dù sao cũng phải sống, life must go on
Chúc cụ ngày mới an lành

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Lấy vk khác để vk mới ở cùng con, còn đầy vụ bạo hành hơn ấy. Xã hội chỉ có 1 số ít trường hợp bạo hành như thế thôi, tất nhiên ng ta có thể ko yêu thương con riêng của ck/vk như con đẻ mình cũng là điều dễ hiểu, nhưng với ng thông minh, sâu sắc thì đa số sẽ biết cách chọn ng bố khác cho con mình như thế nào.
Nhiều ông ck có nuôi dạy dc con đâu mà bảo tranh, ai tự tin yêu thương con và chăm con tốt hơn mẹ nó thì hãng tranh, nhưng ko fai là đúng cho tất cả mọi ng.
Hè đến, mỗi ngày em đều đưa bọn trẻ đi bơi. Nhiều ông tiền cho con bơ lội an uống thì tiếc, nhưng đi karaoke vài triệu 1 lần thì không tiếc. Chả hiểu họ nghĩ gì
Em đang huấn luyện cho bọn trẻ hiểu, nhà là nơi bình yên nhất, học tập nâng cao khả năng tư duy là con đường duy nhất để phát triển bản thân

Dân miền núi TM

Xe điện
Tầm này sang năm cụ lại có mái mới đạp thôi! Đời lại phơi phới.