[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

MuathuHN252

Xe cút kít

duonglamkhoa

Xe tăng
Liên quan gì vậy cụ, về cụ hỏi vk cụ xem ngày xưa vk cụ chọn cụ vì điều gì là dc.
Dạ. Món này đang nóng mà vợ em lại đang ở Sing, ko biết có tóm tém gì không mà gọi ko nghe máy. Mai về em phải hỏi ngay mới được. Vợ em mà có quan điểm như mợ thì toi em rồi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Dạ. Món này đang nóng mà vợ em lại đang ở Sing, ko biết có tóm tém gì không mà gọi ko nghe máy. Mai về em phải hỏi ngay mới được. Vợ em mà có quan điểm như mợ thì toi em rồi.
Thế làm sao mà toi, qt là vk cụ đã lấy dc cụ. :)) Chứ có fai ê sắc ế dài đâu mà.

mandarhy

Xe tải
Thấy mấy cụ bình luận góp ý cụ chủ già rồi, sửa mình cũng chẳng ý nghĩa, liệu cơm gắp mắm, chọn tập tiếp theo lành tính làm em lại ngoi lên ạ.
Vì em có cảm giác kiếm vợ lành tính giờ như là mơ giữa ban ngày á. Trừ phi cụ hạ tầm của bản thân nhìn tới mấy chị em thuần nông chất phác. Còn thì:
- Mấy mợ lớn lớn thì hiểu rõ giá trị của không ràng buộc để lật bài ngửa trước khi tiến tới với cụ.
- Mấy mợ trẻ trẻ thì gần như sẽ cùng hệ tư tưởng với vợ cụ nên nuốt cũng không trôi đâu ạ.
- Chỉ còn mấy mợ thảo mai, không thật lòng, cụ thích gì cũng chiều nhưng quay đi họ nghĩ gì, làm gì cụ cũng ko biết có thể xem là lành thôi ạ. Nhưng nếu mắt cụ sáng ra thì từ lành cũng sanh nhất là bét ạ.
Nên cụ chủ ạ, thời thế thay đổi rồi, con người cũng phải thay đổi thôi. Hãy vứt bỏ những thứ trịnh trọng, tôn trọng những thứ trước đây trong mắt cụ chỉ là thị hiếu tầm thường và thử trải nghiệm nó xem, sẽ thấy thú vị phết đấy. Nhập thế đi cụ.

Tặng cụ một tấm hình em treo ở nhà nhắc nhở bọn trẻ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

duonglamkhoa

Xe tăng
Thế làm sao mà toi, qt là vk cụ đã lấy dc cụ. :)) Chứ có fai ê sắc ế dài đâu mà.
Thì trước đây trẻ người non dạ, em lại có điểm trong mắt phụ huynh (lần đầu thăm nhà, em xăng xái xách nước tưới cây nên thấy thằng này ổn và gật đầu) nên có lẽ em lừa được. Giờ hết non dạ rồi, va nhiều rồi nên biết đâu được, mợ ạ. Mấy năm nay em chẳng thấy khen gì em, chỉ chê là: ngồi trong xe, giọng anh nói to quá, đau hết cả đầu. Mà em lại chẳng nói nhỏ được. Khộ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Thì trước đây trẻ người non dạ, em lại có điểm trong mắt phụ huynh (lần đầu thăm nhà, em xăng xái xách nước tưới cây nên thấy thằng này ổn và gật đầu) nên có lẽ em lừa được. Giờ hết non dạ rồi, va nhiều rồi nên biết đâu được, mợ ạ. Mấy năm nay em chẳng thấy khen gì em, chỉ chê là: ngồi trong xe, giọng anh nói to quá, đau hết cả đầu. Mà em lại chẳng nói nhỏ được. Khộ.
Ng nói to lúc cần nói nhỏ thì sẽ nói nhỏ dc, chứ ng mà lúc nào cũng ỏn ẻn, thỏ thẻ sẽ có lúc cần nói to thì cũng chẳng nói to dc đâu ạ. Nên thôi cứ coi như là ưu điểm của mình đi, vk có nhắc trong xe nói to quá thì lần sau rút kn đi với vk nói nhỏ hơn xíu, ra ngoài nói to với thiên hạ dc rồi, chị em cứ thích fai nhỏ nhẹ xíu cơ. Với cả lúc nào vk chê nói to thì bảo: "anh ăn to nói lớn thế mới bảo vệ dc em lúc ra ngoài, lúc bị ng ta bắt nạt chớ" rồi cười là vk lại thấy cưng xỉu ngay ấy

duonglamkhoa

Xe tăng
Ng nói to lúc cần nói nhỏ thì sẽ nói nhỏ dc, chứ ng mà lúc nào cũng ỏn ẻn, thỏ thẻ sẽ có lúc cần nói to thì cũng chẳng nói to dc đâu ạ. Nên thôi cứ coi như là ưu điểm của mình đi, vk có nhắc trong xe nói to quá thì lần sau rút kn đi với vk nói nhỏ hơn xíu, ra ngoài nói to với thiên hạ dc rồi, chị em cứ thích fai nhỏ nhẹ xíu cơ. Với cả lúc nào vk chê nói to thì bảo: "anh ăn to nói lớn thế mới bảo vệ dc em lúc ra ngoài, lúc bị ng ta bắt nạt chớ" rồi cười là vk lại thấy cưng xỉu ngay ấy
Cảm ơn mợ đã động viên. Nhưng nói để bảo vệ thì e rằng vợ em hổng tin. Nếu em nói như mợ, nó lại phản đam là: ông người như con mắm, chỉ được cái to mồm thì mình phản lại sao được ạ?

sakai_yo

Xe lăn
Không đâu cụ ơi, hình như cụ ấy đi nhậu vợ cụ ấy ko cho con ăn cơm, bắt ngồi chờ bố về. Với cụ ấy như thế là giỏi điều khiển chồng ạ. Mỗi nhà mỗi cách, có thể cách ấy hiệu quả với nhà cụ ấy em không ý kiến nhưng nhiều người cứ nghĩ như ta, như vợ ta mới là thiên tài, các người toàn lũ dốt hết.
Hình như mợ nhầm chút: chồng đi nhậu vợ bắt con ngồi chờ, vợ quản lý kinh tế tiền nong cỡ sau ĐH còn các mợ ở đây mầm non là còm của cụ có nick mà có số 68 ở cuối ạ. Em đã đọc và nhớ như vậy, nhất là chuyện quản chồng quản tiền cụ ấy khẳng định nhiều lần.

MuathuHN252

Xe cút kít
Cảm ơn mợ đã động viên. Nhưng nói để bảo vệ thì e rằng vợ em hổng tin. Nếu em nói như mợ, nó lại phản đam là: ông người như con mắm, chỉ được cái to mồm thì mình phản lại sao được ạ?
Ra ngoài xh, khẩu khí rất quan trọng mà, nói to, rõ ràng cũng góp phần tăng cảm giác thuyết phục, đáng gờm ở đối phương hơn.
Vậy chắc vk cụ ăn nói dịu dàng lắm a? Em lại giống
cụ chỉ dc cái nói to nhưng mà nói với ck con e cũng hạn chế ạ

MuathuHN252

Xe cút kít
Hình như mợ nhầm chút: chồng đi nhậu vợ bắt con ngồi chờ, vợ quản lý kinh tế tiền nong cỡ sau ĐH còn các mợ ở đây mầm non là còm của cụ có nick mà có số 68 ở cuối ạ. Em đã đọc và nhớ như vậy, nhất là chuyện quản chồng quản tiền cụ ấy khẳng định nhiều lần.
Chắc ko fai cụ BDS68 chứ mợ

cnvui2106

Xe buýt
Đừng bảo hôm tới cụ mở thớt tương tự vì vợ thử mút kem lạ bên Sing nhé 🤣🤣🤣

duonglamkhoa

Xe tăng
Ra ngoài xh, khẩu khí rất quan trọng mà, nói to, rõ ràng cũng góp phần tăng cảm giác thuyết phục, đáng gờm ở đối phương hơn.
Vậy chắc vk cụ ăn nói dịu dàng lắm a? Em lại giống
cụ chỉ dc cái nói to nhưng mà nói với ck con e cũng hạn chế ạ
Vợ em chỉ nói nhỏ thôi chứ chẳng dịu dàng đâu. Cũng hay cằn nhằn và gầm lắm mợ ạ. Nó mà gầm lên phát là 3 bố con em lượn ngay lập tức. Ở lại kinh bỏ bu.

starsn

Xe điện
Dạ nói (hơi xấu) không trực diện em hơi ngại một tí, thực ra mỗi nhà mỗi cách, gd cụ ấy vc con cái hạnh phúc thì nghĩa là vc cụ ấy đã tìm được công thức tốt cho mình. Cụ ấy kiếm được tiền, vợ quản được tiền, quá ổn cho cụ ấy.

Nhưng mà cái đoạn trình độ vợ mình sau ĐH còn các mợ ở đây (mà cụ ấy có biết ai với ai, gd người ta tn đâu) mầm non thì buồn cười ạ. Em chẳng biết vợ cụ ấy ntn. Em đọc of thấy nhiều chị em rất đảm đang, có bằng chứng tranh ảnh hẳn hoi, nhưng chị em ấy (hoặc chồng) đứng lên tuyên bố "so về độ đảm đang với tôi thì các chị là mầm non hết" thì em cũng thấy buồn cười.

Ocdaonho

Xe tải
Các cụ ở phía nhà trai: Ra toà cố mà giữ lấy 2 đứa con, phải dành bằng được 2 đứa con…

Các cụ làm như bố nó đẻ chúng nó ra từ lỗ rốn ấy, mẹ nó chửa đẻ nuôi nấng bao năm, có thể mẹ nó là người vợ tồi nhưng chưa chắc đã là người mẹ xấu xa để bị cướp cả 2 đứa con khi li hôn, nhất là khi con còn bé thì toà luôn ưu tiên ở với mẹ nhé.
Chủ thớt là đàn ông mà quá yếu đuối.
Vợ nó đi ngoại tình, nó sai lè ra, và nó phải chịu trách nhiệm với cái sai của mình là gia đình tan nát, bị ck khinh bỉ lâu lâu lại moi ra mạt sát, đấy là nó phải ghánh lấy hậu quả.
Nhưng em thấy nó còn có sự lí trí mạnh mẽ mà bỏ đi, ko cam chịu sống như địa ngục, cũng chả thèm gia sản của chồng.
Đàn ông có thể ngoại tình rồi quay về được vợ tha thứ. Khi kể ra thì thiên hạ sẽ bảo “thằng nào chả thế, đi rồi lại quay về vs gđ thôi, đàn ông thằng nào chả ngoại tình, chỉ trừ khi ko có cơ hội hay chưa bị phát hiện”.
Còn đàn bà ngoại tình muốn quay về thì ko có cửa.
Thế nên nó ra đi là hợp lí.
Cụ chủ thớt cứ ngồi đấy mà khóc tiếp, em tin vợ cụ sẽ nuôi con và sống tốt hơn cụ.

Chỉnh sửa cuối: