[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

BMV_HN

Xe điện
Vâng e cũng nhận mình quá nhu nhược, có lẽ em sống vì cảm xúc nhiều hơn lý trí nên đời em nó có nhiều sai lầm.
Cảm xúc mà nhiều hơn lí trí thì đa, số đến 40 tuổi vẫn vật vã kiếm ăn. Không có được biệt thự đâu cụ.
Trừ khi cụ có tiền hương hỏa hoặc chúng lô

my.eb

Xe điện
Nếu phải chia tay mà chia tay nhau kiểu văn minh để cả hai tự do về mọi mặt và cùng gánh trách nhiệm chung nuôi con thì em nghĩ các cặp đôi kiểu này k nhiều, thường phải có học thức tương đối và thu nhập cũng tương đối tốt và ổn định ợ.
Ngon thế này ai bỏ làm dì =;:D

dheIa

Xe điện
Nhà em cách đây khéo cả 2 thế kỷ trước cũng chỉ có con vợ lẽ, nàng hầu là do bà cả nuôi dạy. Chứ vợ chính thức (thê) thì chưa bao giờ có chuyện hữu dưỡng vô giáo con mình. Đúng là trong rừng chim gì cũng có, ngưỡng mộ cụ ấy và vợ cụ ấy.
Cụ lịch sự thì dùng từ "ngưỡng mộ", chứ em là em phát tởm luôn. Nó khoe thế cứ nghĩ là sẽ nâng nó lên để mọi người ngưỡng mộ, nhưng nó ko nghĩ ở chiều ngược lại là nó đang hạ nhục vợ nó và gia đình nhà vợ.
Chỉ có con vợ đần độn ngoosee thì mới chịu đc cái gông nhà chồng đặt lên mà quên tiệt đi cái nếp nhà nơi mình lớn lên. Trừ khi mồ côi, ko cha ko mẹ!

Ngoosee đến mức nó chỉ cho đẻ thôi chứ ko cho cái quyền đc bảo ban dạy dỗ con cái, làm vợ mà ko bằng con chó con mèo, thế mà cũng chịu đc!
Ts, em lại muốn chửi con vợ :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em nghĩ phận đờn ông dù cơ cực ntn vẫn phải cố gắng nhẫn nhục vượt qua. Đừng để vợ nó bỏ, xấu hổ với hàng xóm, láng giềng lắm X_XX_XX_X

Voi coi HN

Xe tăng
Vẫn một điểm chung quen thuộc của các cụ bị mọc sừng lên OF than thở: không rượu chè, không cờ bạc, không gái gú.
Và vẫn rút ra một kết luận chung: hai con đàn bà không thể sống chung dưới một mái nhà.

Nhimtiu

Xe container
Ngon thế này ai bỏ làm dì =;:D
Không hẳn thế đâu mợ, nhiều khi học thức cao quá có khi vẫn lệch pha và k cũng nhau đi đến cuối con đường đc. Em tỉ dụ có cụ rất giỏi thu nhập cao, địa vị xh cao và lấy vợ thuần nông có khi chỉ ở nhà con cái cơm nước k có nhu cầu giao lưu hay cao sang gì thì hôn nhân khéo lại ổn hơn một đôi cả hai đều giỏi giang hoặc cả hai đều ưa kd hay cả 2 đều tập trung cv hoặc giao tiếp hướng ngoại. Nói chung là phải kiểu âm-dương thì hút nhau hơn là cùng chiều dương hay cùng chiều âm mợ ạ.

Tình cờ

Xe tải
Nghe vợ chỉ sinh không dưỡng sợ quá. Nhưng thôi, xh đa dạng. Mỗi ng 1 kiểu. Em đẻ con ra thì em là số 1 với nó, bố nó số 1.5. Ko lấy chồng vẫn đc chứ đẻ con mà mình ko quyết thì ko đc, ko bgio em đẻ.

Chopchopchop

Xe buýt
Vâng e cũng nhận mình quá nhu nhược, có lẽ em sống vì cảm xúc nhiều hơn lý trí nên đời em nó có nhiều sai lầm.
Khổ quá. Ai cũng có đầy sai lầm. Biết sai thì sửa. Ko còn cơ hội sửa nữa thì mạnh mẽ mà sống tiếp đi. Cụ cứ u mê thì cũng chả thay đổi đc những chuyện đã xảy ra rồi. Giờ cụ cứ thuận theo hiện tại. Ngày em phát hiện chồng cũ em NT, hắn cũng nỏ mồm đổ ngược lỗi do em thế nọ thế kia nên hắn mới thế. Ban đầu em cũng nghĩ là tại mình thật, quỵ luỵ níu kéo, sửa sai, bù đắp các kiểu. Nhưng rồi nó vẫn đi tiếp, lúc nào cũng thái độ cửa trên. Em điên tiết, bật ngược lại, tống cổ ra khỏi nhà, âm thầm mua nhà khác rồi dắt 2 con lượn. Giờ hắn hối hận thì đã muộn. Sau 4 năm ly thân, em đã xong thủ tục rồi. Giờ nghĩ lại sao hồi đó, thấy sao mình ngu si ngớ ngẩn đến thế, quỵ luỵ cái thằng phản bội khốn nạn với mình.

Cụ cứ bình tĩnh sống 1 thời gian, mọi chuyện qua đi rồi lúc đó cụ sẽ tỉnh táo mà nghĩ lại. Cụ đang tiếc cái gia đình mà cụ dày công vun đắp (giống em hồi trước), tiếc cái không khí trước đây, tiếc cái hình ảnh người vợ trước đây, mơ hồ u mê với những quá khứ. Nhưng thực tế là: tất cả ko còn như trước nữa, vợ cụ đã thay đổi (chuyện do cụ thế nọ kia chỉ là sự nguỵ biện cho cái sai trái của mình, nếu thật sự yêu chồng thương con sẽ không bao giờ cho phép bản thân sa ngã), vợ cụ cũng chả phải mạnh mẽ cá tính gì cả mà chỉ là ích kỷ và cái tôi lớn, thích làm theo ý mình (em cũng hơi như vậy, khi ngồi suy xét kỹ em mới nhận ra, cứ tự cho là mình cá tính nhưng thực ra là cái tôi lớn), người cá tính họ rất bản lĩnh và rạch ròi, ko dễ sa ngã đâu. Gia đình cụ giờ đã thay đôi rồi, tất cả những cái cụ u mê mơ hồ chỉ là những hình ảnh trong quá khứ, hiện tại và tương lai ko quay lại đc, cụ đang tiếc nuối cái quá khứ đó thôi

Giờ đã như vậy rồi, cụ hãy thích nghi dần và thuận theo tự nhiên. Đến 1 lúc nào đó, tất cả sẽ vào 1 trật tự mới. Chúc cụ tỉnh táo lại, mạnh mẽ vượt qua

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Em nghĩ phận đờn ông dù cơ cực ntn vẫn phải cố gắng nhẫn nhục vượt qua. Đừng để vợ nó bỏ, xấu hổ với hàng xóm, láng giềng lắm X_XX_XX_X
Em tưởng các cụ OFers là chỉ có thêm mà k có bỏ chứ nhể? Thêm thì đc chứ k bớt cụ anh ạ. :))

Sao Mai

Xe tăng
Khổ quá. Ai cũng có đầy sai lầm. Biết sai thì sửa. Ko còn cơ hội sửa nữa thì mạnh mẽ mà sống tiếp đi. Cụ cứ u mê thì cũng chả thay đổi đc những chuyện đã xảy ra rồi. Giờ cụ cứ thuận theo hiện tại. Ngày em phát hiện chồng cũ em NT, hắn cũng nỏ mồm đổ ngược lỗi do em thế nọ thế kia nên hắn mới thế. Ban đầu em cũng nghĩ là tại mình thật, quỵ luỵ níu kéo, sửa sai, bù đắp các kiểu. Nhưng rồi nó vẫn đi tiếp, lúc nào cũng thái độ cửa trên. Em điên tiết, bật ngược lại, tống cổ ra khỏi nhà, âm thầm mua nhà khác rồi dắt 2 con lượn. Giờ hắn hối hận thì đã muộn. Sau 4 năm ly thân, em đã xong thủ tục rồi. Giờ nghĩ lại sao hồi đó, thấy sao mình ngu si ngớ ngẩn đến thế, quỵ luỵ cái thằng phản bội khốn nạn với mình.

Cụ cứ bình tĩnh sống 1 thời gian, mọi chuyện qua đi rồi lúc đó cụ sẽ tỉnh táo mà nghĩ lại. Cụ đang tiếc cái gia đình mà cụ dày công vun đắp (giống em hồi trước), tiếc cái không khí trước đây, tiếc cái hình ảnh người vợ trước đây, mơ hồ u mê với những quá khứ. Nhưng thực tế là: tất cả ko còn như trước nữa, vợ cụ đã thay đổi (chuyện do cụ thế nọ kia chỉ là sự nguỵ biện cho cái sai trái của mình, nếu thật sự yêu chồng thương con sẽ không bao giờ cho phép bản thân sa ngã), vợ cụ cũng chả phải mạnh mẽ cá tính gì cả mà chỉ là ích kỷ và cái tôi lớn, thích làm theo ý mình (em cũng hơi như vậy, khi ngồi suy xét kỹ em mới nhận ra, cứ tự cho là mình cá tính nhưng thực ra là cái tôi lớn), người cá tính họ rất bản lĩnh và rạch ròi, ko dễ xa ngã đâu. Gia đình cụ giờ đã thay đôi rồi, tất cả những cái cụ u mê mơ hồ chỉ là những hình ảnh trong quá khứ, hiện tại và tương lai ko quay lại đc, cụ đang tiếc nuối cái quá khứ đó thôi

Giờ đã như vậy rồi, cụ hãy thích nghi dần và thuận theo tự nhiên. Đến 1 lúc nào đó, tất cả sẽ vào 1 trật tự mới. Chúc cụ tỉnh táo lại, mạnh mẽ vượt qua
Mợ nói đúng ạ. Có lẽ chuyện mới xảy ra nên em cảm thấy shock và hụt hẫng, hiện nó chưa vào một trật tự nên trong cơn u mê em chưa sáng suốt đc.

juve99

Xe cút kít

Sao Mai

Xe tăng
Vẫn một điểm chung quen thuộc của các cụ bị mọc sừng lên OF than thở: không rượu chè, không cờ bạc, không gái gú.
Và vẫn rút ra một kết luận chung: hai con đàn bà không thể sống chung dưới một mái nhà.
Quan niệm về đàn ông của cụ bó hẹp quá.

kenkem

Xe tải
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Cụ thấy sai thì cụ sửa. Ký là đỉnh cao của sửa

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
=))

Nhimtiu

Xe container
Quan niệm về đàn ông của cụ bó hẹp quá.
Khi đã chấp nhận mang chuyện riêng tư gđ của cụ lên diễn đàn chia sẻ thì luôn phải xác định trước là sẽ có nhiều loại gia vị trong từng comment còn tiếp nhận thế nào là từ phía cụ thôi.Em mong dđ OF nó giúp cụ giải toả phần nào những bất ổn tâm lý hiện tại.:(

wave-tau

Xe container
Còn vin vào tư tưởng này để thỏa hiệp với thói xấu của bản thân có khi chính cụ có vài cái sừng trên đầu mà ko biết ý. :))

Sao Mai

Xe tăng
Khi đã chấp nhận mang chuyện riêng tư gđ của cụ lên diễn đàn chia sẻ thì luôn phải xác định trước là sẽ có nhiều loại gia vị trong từng comment còn tiếp nhận thế nào là từ phía cụ thôi.Em mong dđ OF nó giúp cụ giải toả phần nào những bất ổn tâm lý hiện tại.:(
Vâng tks mợ đã tư vấn, nhưng thật sự em thấy cụ ấy nói đàn ông kg rượu chè, cờ bạc gái gú thì chỉ là đàn bà nên hơi ngạc nhiên ạ