Mất gạt nước, các bác cho lời khuyên.

vuthanhbk

Xe đạp
Các bác cho em lời khuyên tình huống này với ạh.
Xe em civic 2.0 hôm trước buổi sáng lấy xe từ bãi gửi gần nhà em không để ý. Đến cơ quan buổi sáng em cũng không để ý nốt. Đến lúc lấy xe về thì phát hiện 2 cần gạt nước biến mất. Em đi lắp lại mới ở HonDa Mỹ Đình hết 6.9 triệu.
Đầu tiên em nghĩ mất ở cơ quan, vì lúc mất là em đã gửi từ sáng, đến giữa chiều lấy xe ở cơ quan mới phát hiện ra. Sau đó xem lại camera ở cơ quan thì khi vào cơ quan đã bị mất rồi (camera gắn ở cổng ra vào).
Em lấy các file camera đó ở cơ quan về chiếu cho bảo vệ bãi xe gần nhà em xem. Vì ngày nào tầm 8h kém 15 lấy xe ở bãi đó, đến cơ quan là 8h hơn, trong khoảng 20 phút là đi từ nhà đến cơ quan. Bảo vệ thừa nhận là mất ở bãi xe gần nhà đó. Nhưng đội này cũng chỉ là làm thuê cho ông chủ, mà xe em lấy ra khỏi bãi rồi. Đội bảo vệ nói hết bao nhiêu sẽ gửi lại.
Nhưng em biết đội này lương toàn hơn 2 triệu một tháng ca tối đó 2 tên coi, đền thì hết lương mất.

Hiện tại em đang đợi các nhân viên bảo vệ đó báo cáo với ông chủ của bãi xe xem ông chủ đó giải quyết thế nào.

Nếu ông chủ này phủi tay trách nhiệm thì các bác cho em tư vấn vụ này với. Liệu có gọi điện làm việc trực tiếp với ông chủ đó không (em chưa gặp mặt bao giờ)? Bằng chứng thế có ok không? Trong tình huống của em nhân viên bảo vệ thừa nhận mất tại bãi xe đó có yêu cầu ông chủ của họ có trách nhiệm chia sẻ được không?
Cảm ơn các bác.

Kiểu ji thì ông chủ sẽ trừ vào lương thằng nào trông ca đêm đó để mất đồ thôi cụ ạ
Theo e thì cụ nên đền
Đền để tránh trường hợp nhân viên nó cố tình vặt đồ hoặc thông đồng với kẻ gian, cho kẻ gian vào vặt đồ
Đền để chúng nó làm việc có trách nhiệm hơn
Đền để đỡ bị ấm ức tự nhiên mất mấy củ. Tiền giờ kiếm hơi bị khó

nvh_hn

Xe container
Cứ trao đổi xem sao cụ ạ, đến đâu hay đến đấy.

Oldstar

Xe tăng
Có yêu cầu đền hay không thì tùy tình hình và cách suy xét của cụ chủ.
Nhưng kiểu gì thì cụ cũng phải thông báo trực tiếp với quản lý bãi xe, để mấy chú trông xe cẩn thận hơn trong công việc và bỏ ý định thông đồng với kẻ gian (nếu có).

hoangdole

Xe buýt
Cụ mà ko bắt đền thì coi như cụ gián tiếp tiếp tay cho kẻ trộm đấy.
6,9tr là hình sự đấy cụ ơi.

QUYNHCHI

Xe buýt
Các bác cho em lời khuyên tình huống này với ạh.
Xe em civic 2.0 hôm trước buổi sáng lấy xe từ bãi gửi gần nhà em không để ý. Đến cơ quan buổi sáng em cũng không để ý nốt. Đến lúc lấy xe về thì phát hiện 2 cần gạt nước biến mất. Em đi lắp lại mới ở HonDa Mỹ Đình hết 6.9 triệu.
Đầu tiên em nghĩ mất ở cơ quan, vì lúc mất là em đã gửi từ sáng, đến giữa chiều lấy xe ở cơ quan mới phát hiện ra. Sau đó xem lại camera ở cơ quan thì khi vào cơ quan đã bị mất rồi (camera gắn ở cổng ra vào).
Em lấy các file camera đó ở cơ quan về chiếu cho bảo vệ bãi xe gần nhà em xem. Vì ngày nào tầm 8h kém 15 lấy xe ở bãi đó, đến cơ quan là 8h hơn, trong khoảng 20 phút là đi từ nhà đến cơ quan. Bảo vệ thừa nhận là mất ở bãi xe gần nhà đó. Nhưng đội này cũng chỉ là làm thuê cho ông chủ, mà xe em lấy ra khỏi bãi rồi. Đội bảo vệ nói hết bao nhiêu sẽ gửi lại.
Nhưng em biết đội này lương toàn hơn 2 triệu một tháng ca tối đó 2 tên coi, đền thì hết lương mất.

Hiện tại em đang đợi các nhân viên bảo vệ đó báo cáo với ông chủ của bãi xe xem ông chủ đó giải quyết thế nào.

Nếu ông chủ này phủi tay trách nhiệm thì các bác cho em tư vấn vụ này với. Liệu có gọi điện làm việc trực tiếp với ông chủ đó không (em chưa gặp mặt bao giờ)? Bằng chứng thế có ok không? Trong tình huống của em nhân viên bảo vệ thừa nhận mất tại bãi xe đó có yêu cầu ông chủ của họ có trách nhiệm chia sẻ được không?
Cảm ơn các bác.
Chuyện này theo như cụ kể thì khó quy trách nhiệm cho bảo vệ chỗ cụ gửi xe. Có rất nhiều tình huống trên đường từ bãi gửi xe đến cơ quan của cụ, cái nay fhcir có cụ mới kiểm soát được.
Theo em nên báo cáo tình hình với chủ bãi xe để cùng phối hợp phòng tránh các trường hợp tương tự về sau và không nên đền bảo vệ
Xe cụ không có BH à?
Rút kinh nghiệm lần sau cụ nhé. Em ra xe là phải đảo 1 vòng kiểm trâ sơ bộ bên ngoài rồi mới nổ máy

hieunthn

Xe tải
Sao cái cần gạt nước lại đắt thế các cụ nhỉ?

h_mdc

Xe điện
Cụ chủ phát hiện ngay lúc lấy xe ra thì bắt đền được, cụ đã mang xe ra rồi quay lại bắt đền tình, lý đều không chắc chắn. Cụ có thể nói lại cho chủ của họ thôi để rút kinh nghiệm. Bây giờ chả biết tin ai, có khi mấy đứa thông đồng hoặc kiêm trộm cắp luôn, căng thì đền, còn như trường hợp cụ thì nó cãi đến cùng.

QuangMaybach

Xe điện
Em thấy cụ chủ kể chuyện = phương diện tình cảm thì em cũng xin phép được nêu ý kiến ntn:
- Cụ vẫn bắt người ta đền vì của đau con xót..
- để hợp lý cụ bắt đền bằng giá bán ra chợ giời (coi như có lấy thật thì cũng huề tiền)
- cụ chi thêm 1 tí ra chợ tìm lại.

Vậy là đồng lương của ng ta ko bị ảnh hưởng nhiều.
Cụ mất cũng không bao nhiêu.
Dù là vì sao bị mất cũng ko ai lợi, ai thiệt nhiều lắm...

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác không bắt đền được thì bác vứt xe ngoài đường cho xong, mất tiền thuê người trông mà để thế thì làm sao chấp nhận được.

vuthanhbk

Xe đạp
Chào các cụ,
Theo lời khuyên của các cụ, em đã gọi điện cho quản lý bãi xe. Quản lý bãi xe đã được báo cáo và thừa nhận mất tại bãi xe, đồng chí này đã xem hình ảnh từ camera (Có thời gian xe chạy vào cơ quan). Quản lý bãi xe sẽ làm việc với đội trông xe hôm đó để phối hợp chia sẻ với em. Sau đó hứa sẽ gặp trực tiếp em để nói chuyện. Em thấy thái độ thế là tốt, em cũng nhắc nhở phương án trông giữ xe làm sao để không bị mất mát, rồi đền bù rất không hay. Chú quản lý này vâng dạ, ok.
Sau khi mất em cũng tính mua đồ cũ, những nghĩ lại thì hóa ra tiếp tay cho kẻ trộm, rồi vào Honda chính hãng lắp đồ mới. Đồ Honda sao đắt thế các cụ nhỉ?
May cơ quan em có camera không thì mấy chú bảo vệ lại phải đền tiền oan do sáng sớm kiểm tra xe không kỹ.
Kinh nghiệm sau khi lấy xe cũng phải check một vòng xem còn nguyên vẹn không. Khi gửi cũng nhắc nhở mấy bác bảo vệ kiểm tra cho chắc chắn ah.

vuthanhbk

Xe đạp
Chuyện này theo như cụ kể thì khó quy trách nhiệm cho bảo vệ chỗ cụ gửi xe. Có rất nhiều tình huống trên đường từ bãi gửi xe đến cơ quan của cụ, cái nay fhcir có cụ mới kiểm soát được.
Theo em nên báo cáo tình hình với chủ bãi xe để cùng phối hợp phòng tránh các trường hợp tương tự về sau và không nên đền bảo vệ
Xe cụ không có BH à?
Rút kinh nghiệm lần sau cụ nhé. Em ra xe là phải đảo 1 vòng kiểm trâ sơ bộ bên ngoài rồi mới nổ máy
Em cũng call cho bên Bảo Hiểm, ngoài Bảo Hiểm vật chất nó có option bảo hiểm mất trộm bộ phận gì đó, option này em chẳng nghe thấy bao giờ, về check trên mạng thì có option đó thật. Đành chịu thua cụ ah.

thanhvan_275

Xe hơi
Cụ chủ phát hiện ngay lúc lấy xe ra thì bắt đền được, cụ đã mang xe ra rồi quay lại bắt đền tình, lý đều không chắc chắn.
Đúng thế,đã ra khỏi bãi rồi thì khó cãi lắm.Con xe Yarit của em ra khỏi bãi có 5 phút em mới phát hiện được, vòng xe quay trở lại mà bảo vệ cãi ,dứt khoát ko chịu ,cuối cùng đành chịu thua đấy. Bảo vệ ở chỗ Cụ thế là quá Ok rồi.

3_banh

Xe điện
4500EFI nói:
Gạt nước Civic đắt lòi pha nhỉ, trong khi 2 cái lưỡi gạt thường của xe Toyota mua tring Metro có hơn trăm :-ss
Mất cả chổi lẫn lưỡi thì mới giá đấy, ra ngoài đỗ ngọc du 2 củ là cùng.
Cụ chủ kiểu gì cũng phải bắt đền thằng chủ, còn được bao nhiêu thì được.

kienvinh

Xe lăn
Chắc gạt nước của Civic bằng titan nên mới đắt thía.

xe than

Xe tăng
Cụ chủ này lơ đãng quá,thường trước khi lấy xe ra khỏi bãi,em kiểm tra 1 vòng quanh xe,kể cả lốp có non hơi hay không,phủi qua xe một chút,bơm gạt nước cho sạch và trong kính rồi mới lên đường.