[Funland] Man Unit sau 3 trận

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Điểm sáng duy nhất của Mu hôm qua theo e là cặp trung vệ và thủ môn, đặc biệt Varane đá trận đầu quá ổn, trông có vẻ hợp và ko bị choáng bởi sức mạnh và tốc độ của ngoại hạng Anh. Còn lại là 1 màu đen; đen nhất chắc Sancho. Kỳ vọng lớn, tốn nhiều xèng nhưng … đá như mứt :D
Em fan Mu nhưng quả thật kể từ khi rục rịch chuyện Mu theo đuổi Sancho (từ năm ngoái), em đã có cảm giác là không ổn, phí tiền. Đá trận vừa rồi thì quả thật linh cảm của mình có lẽ là đúng. Đành phải chờ đợi thôi, biết làm sao bây giờ.

Em fan Mu nhưng quả thật kể từ khi rục rịch chuyện Mu theo đuổi Sancho (từ năm ngoái), em đã có cảm giác là không ổn, phí tiền. Đá trận vừa rồi thì quả thật linh cảm của mình có lẽ là đúng. Đành phải chờ đợi thôi, biết làm sao bây giờ.
lối đá chưa phù hợp với cậu sancho này cụ ah
hàng tiền vệ ko có bóng thì tiền đạo vứt đi hết, có messi cũng ko cứu đc hàng tiền vệ của M.U

congngo

Xe điện
hàng tiền vệ ko có bóng thì tiền đạo vứt đi hết, có messi cũng ko cứu đc hàng tiền vệ của M.U
Thật, trận rồi MU đá như chấp nguyên tuyến giữa, cánh phải thì cũng gần như không. May có thần Rùa với thánh De gea hiển linh chứ không thì toang từ hiệp một ít nhất 2 trái.

nvht

Xe điện
quan trọng là thằng hậu vệ cánh đá cặp cùng, nếu ko hợp thì mất 50% sức mạnh

poiuy

Xe ba gác
Cụ thớt viết Man Unit hơi lạ tai, em lại nhớ đến cách đọc "em u" nửa ta nửa tây của a BLV nhạt nhẽo QH :))
QH đọc thế là hoàn toàn chuẩn tiếng Việt cụ nhé. Đọc Mờ U mới là sai. Chữ M trong tiếng Việt đọc là "em mờ", khi đánh vần thì chỉ đọc là "mờ". Chữ cái trong tiếng Việt khi đọc riêng rẽ hầu hết là khác với khi đánh vần.

bimbim5656

Xe container
QH đọc thế là hoàn toàn chuẩn tiếng Việt cụ nhé. Đọc Mờ U mới là sai. Chữ M trong tiếng Việt đọc là "em mờ", khi đánh vần thì chỉ đọc là "mờ". Chữ cái trong tiếng Việt khi đọc riêng rẽ hầu hết là khác với khi đánh vần.
Cụ định phát âm chữ M trg TV hay TA. Lần đầu tiên em thấy có người VN phát âm chữ M là "em" :))

poiuy

Xe ba gác
Cụ định phát âm chữ M trg TV hay TA. Lần đầu tiên em thấy có người VN phát âm chữ M là "em" :))
Nếu đọc nhanh "em mờ" thì tiếng "mờ" sẽ nghe rất nhẹ và tưởng như là mỗi tiếng "em" phát ra vậy thôi.

bimbim5656

Xe container
Nếu đọc nhanh "em mờ" thì tiếng "mờ" sẽ nghe rất nhẹ và tưởng như là mỗi tiếng "em" phát ra vậy thôi.
Cụ phát âm theo TA rồi. Cụ thử hỏi tất cả những người xung quanh xem họ gọi chữ M là "mờ" hay "em", còn "em mờ" là phát âm chuẩn rồi k bàn nữa. Và đố cụ tìm đc người gọi MU là "em u" ở ngoài xh theo cách của a chàng QH :))

vneseman

Xe lăn
Có gì update trong giáo dục hả cụ? Vì từ lúc vỡ lòng em học bảng chữ cái thì là "a, á, ớ, bờ, cờ, ... lờ, mờ. nờ..." chứ chưa bao giờ em được dạy đọc là "em mờ" cả. Em hỏi thật vì em học vỡ lòng cách đây hơn 3 chục năm rồi.

vneseman

Xe lăn
Ah, thế này thì là cụ đọc bảng chữ cái nhưng theo tiếng Anh rồi. Em đồng ý kiến với cụ bimbim5656.
Cụ phát âm theo TA rồi. Cụ thử hỏi tất cả những người xung quanh xem họ gọi chữ M là "mờ" hay "em", còn "em mờ" là phát âm chuẩn rồi k bàn nữa. Và đố cụ tìm đc người gọi MU là "em u" ở ngoài xh theo cách của a chàng QH :))

giradeo

Xe tải
Có gì update trong giáo dục hả cụ? Vì từ lúc vỡ lòng em học bảng chữ cái thì là "a, á, ớ, bờ, cờ, ... lờ, mờ. nờ..." chứ chưa bao giờ em được dạy đọc là "em mờ" cả. Em hỏi thật vì em học vỡ lòng cách đây hơn 3 chục năm rồi.
Cách đây 40 năm đã xóa lớp vỡ lòng rồi cụ.
Còn đúng vỡ lòng em học thì chữ là em-mờ (mờ đọc khẽ như cụ trên nói), âm là mờ.
Nghĩa là M đứng một mình thì đọc là em-mờ; ghép âm, từ thì là mờ.

poiuy

Xe ba gác
Chữ cái đánh vần là a, bờ, cờ... còn tên chữ cái nó là a, bê ,xê... cụ ạ. Ví dụ cụ học lớp 8C thì gọi lớp mình là lớp 8 xê hay lớp 8 cờ?
Ví dụ về nói "em mờ" nói nhanh nghe như "em" thì khi cụ làm toán có ẩn số x, thì cụ sẽ nói là ích có tí gió "xờ" ở cuối chứ đúng ra nó là ích-xì.
À mà cụ học vỡ lòng 30 năm rồi thì có lẽ lúc đó cải cách giáo dục, đúng giai đoạn đổi lung tung chữ viết và cách đọc chữ cái nên chắc cụ không biết thật. Bây giờ người ta quay lại như xưa rồi.
Xưa có bài "a bê xê dắt dê đi ỉa..." :D

Chỉnh sửa cuối:
quan trọng là thằng hậu vệ cánh đá cặp cùng, nếu ko hợp thì mất 50% sức mạnh
ý đồ của Ole là h1 để sancho đá bên trái với shaw nhưng ko ăn thua, h2 lại quay về bên phải
vì sancho ko quen bên trái, bên phải thì gặp ông trâu nc wan bít sa kha ko lên bóng đc

Thật, trận rồi MU đá như chấp nguyên tuyến giữa, cánh phải thì cũng gần như không. May có thần Rùa với thánh De gea hiển linh chứ không thì toang từ hiệp một ít nhất 2 trái.
May mà có deGea xuất thần mấy quả, hàng tiền vệ Fred thì đá như nghiệp dư, thua cả ông Đức Huy của VN :))

smart_sharp

Xe tăng
Fred không đủ thể hình để đá tiền vệ trụ, cậu này chỉ phù hợp đá box to box. Paul thì muốn triển khai bóng nhiều nhưng chính vì thế giữ vị trí không tốt. Nói chung, trận rồi, hai tiền vệ trung tâm của Manutd không hoàn thành nhiệm vụ trong khi ba tiền vệ phía trên cũng không giữ liên kết tốt để tổ chức tấn công.

vneseman

Xe lăn
Cách đây 40 năm đã xóa lớp vỡ lòng rồi cụ.
Còn đúng vỡ lòng em học thì chữ là em-mờ (mờ đọc khẽ như cụ trên nói), âm là mờ.
Nghĩa là M đứng một mình thì đọc là em-mờ; ghép âm, từ thì là mờ.
Cái im đậm là cụ đúng rồi, do em hay trêu bọn trẻ con đi học lớp 1 là học vỡ lòng nên thành ra hay dùng là học vỡ lòng chứ em là vào học lớp 1 luôn. Em biết thế hệ trước em thì có học vỡ lòng :D
Chữ cái đánh vần là a, bờ, cờ... còn tên chữ cái nó là a, bê ,xê... cụ ạ. Ví dụ cụ học lớp 8C thì gọi lớp mình là lớp 8 xê hay lớp 8 cờ?
Ví dụ về nói "em mờ" nói nhanh nghe như "em" thì khi cụ làm toán có ẩn số x, thì cụ sẽ nói là ích có tí gió "xờ" ở cuối chứ đúng ra nó là ích-xì.
À mà cụ học vỡ lòng 30 năm rồi thì có lẽ lúc đó cải cách giáo dục, đúng giai đoạn đổi lung tung chữ viết và cách đọc chữ cái nên chắc cụ không biết thật. Bây giờ người ta quay lại như xưa rồi.
Xưa có bài "a bê xê dắt dê đi ỉa..." :D
Đúng năm em học là cải cách, chữ viết hoa thẳng đờ cứng queo trong khi đó bà chị viết uốn lượn văn hoa vãi :D
Cám ơn thông tin của cụ, để em kiểm tra và cập nhật lại chứ đúng là những gì mình học từ 30 năm trước chưa chắc đã đúng bây giờ nhưng em cho là cách đọc bảng chữ cái thì không nên thay đổi.
P/s: Bài "..., dê không ỉ dắt dê về chuồng" em cũng biết :D

nvht

Xe điện
May mà có deGea xuất thần mấy quả, hàng tiền vệ Fred thì đá như nghiệp dư, thua cả ông Đức Huy của VN :))
Fred này phải có 1 tiền vệ trụ cơ bắp như cu Tom chia lửa thì mới phát huy đc hiệu quả cụ ah.

cowboy1982

Xe buýt
Mc Tominay bị chấn thương mà cụ, trận trước hòa southamton cũng vì cu đấy chấn thương mới phải cho matic đá cặp nhưng không khác gì thảm họa, trận này pogba về đá cùng fred thấy yếu thảm thương, mất giữa nên không ăn thua gì. Còn nay với mai mà không chốt được cu CMF hay DMF nào ngon ngon là mùa này lại ngụp lặn rồi ạ. Ronaldo về mà mất giữa không lên bóng được thì chỉ tổ bực tức rồi lại loạn phòng thay đồ thôi ạ :(
MU cần nhất bây giờ là một tiền vệ trung tâm để dọn dẹp như Kante của Chel hay Fabinho của Liv á.

cowboy1982

Xe buýt
Ông essien đóng xa tốt phết
Không hiểu kiểu gì ông Lampard khi xưa cả chục mua mỗi mùa 15-20 bàn
Giờ chả thấy ông nào được như thế
các đời HLV của Chel trước đây toàn kiểu 4-2-3-1 (Mo) hoặc 3-4-2-1 (Con).. thằng ST (tiền đạo cắm) toàn hàng khủng cỡ như Drogba, ngoài các kỹ năng độc lập tác chiến ra nó còn làm tường cho tuyến 2 băng lên dứt điểm nữa.. hơn nữa Lampard còn đc giao đá pen và đá phạt nữa..

cowboy1982

Xe buýt
Trước đây em rất kiên nhẫn với Solsa nhưng hôm qua chứng kiến cu Sancho đá em mới thay đổi quan điểm rằng Mu quá phí tiền. Đơn giản bán Lukaku để mua Sancho thì đúng trò cười cho thiên hạ. Cầm bóng, đi bóng, tranh chấp tay đôi toàn thua thế mà ngáo với gần 80tr bảng thì quá vớ vẩn. Em thấy còn thua cả Lingard. Ban lãnh đạo Mu toàn tay sừng sỏ thế chó nào mà rước cái thằng bé tí tẹo đắt lòi về làm cảnh. Rồi lại dự bị như Donny Van De Beck
Cháu thấy mua thằng Donny Van De Beck là phí tiền nhất, hộ công thừa cả mớ rồi còn đưa về làm gì, trong khi đó tiền vệ trụ thì vừa thiếu, vừa yếu.