[Funland] Man Unit sau 3 trận

thanh040506

Xe trâu
các đời HLV của Chel trước đây toàn kiểu 4-2-3-1 (Mo) hoặc 3-4-2-1 (Con).. thằng ST (tiền đạo cắm) toàn hàng khủng cỡ như Drogba, ngoài các kỹ năng độc lập tác chiến ra nó còn làm tường cho tuyến 2 băng lên dứt điểm nữa.. hơn nữa Lampard còn đc giao đá pen và đá phạt nữa..
Quan trọng là Lampard chọn vị trí và sút xa quá tốt ạ☺

thanh040506

Xe trâu
Mua thêm 2 vị trí nữa là mùa tới xưng hùng xưng bá các giải được rồi:
1 tiền vệ trụ cỡ Declan Rice.
1 hlv cỡ Tuchel, Pochentino, Conte, Zidane.
Chắc phải đợi HLV Park cùng VN dự WC 2022 xong rồi về MU mới ăn thua☺

MU rùa mà cụ

CR7 chỉ đá cắm. Mà yếu lại ở thu hồi bóng và làm chủ tuyến giữa. Ô Fred yếu quá. Pogba thì chỉ đc kiến tạo. Còn đánh chặn và thu hồi cũng yếu
ko hiểu mua Fred về làm gì, thể hình yếu, tốc độ chậm, cầm bóng kém, ko thoát pressing đc
phán đoán tình huống cũng kém
ông Traore ông ý có kỹ thuật đâu, toàn đâu đầm ông Fred tự bật ra

winnghiepdu

Xe điện
ko hiểu mua Fred về làm gì, thể hình yếu, tốc độ chậm, cầm bóng kém, ko thoát pressing đc
Mou về MU chuyển nhượng rất kém mua Mkhitarian,dalot,baily ngay cả Pogba mua cũng không hợp lý. Mou mua kém nên tự mình hại mình.

Long kts

Xe buýt
Đá 3 trung vệ thì cánh yếu lại liệt cánh phải do Wanbissaka công tù. Hơn nữa đá với đội dựng xe bus và press rát từ giữa sân thì 3 trung vệ quá thừa. Vấn đề của MU là bế tắc trước các đội chơi rát, rắn và press liên tục chứ không hề yếu so với các đội có hàng công mạnh thích dâng cao, áp đặt thế trận kiểu City/liver. Bài toán bế tắc này theo em sẽ giải được trong hoàn cảnh hiện tại khi Ronaldo đá lệch trái, Cavani/Rashford cắm để hoán đổi khi Ronaldo bó vào trong dứt điểm, Sancho/Greenwood đá phải. Lúc đó bài tấn công sẽ đa dạng hơn và hậu vệ đối phương sẽ phải chia ra kèm nhiều mũi nhọn hơn dẫn tới áp lực tuyến giữa sẽ ko rát, chỉ cần hoặc Tominay hoặc Matic đánh chặn là đủ.
Nhân sự MU giai đoạn này khó đá 3 trung vệ. Thứ nhất, trung vệ thứ 3 là ai!? Thứ hai cần cặp hậu vệ cánh lên công về thủ đỉnh, thêm cặp dự bị do cặp Wing Back này rất dễ quá tải nữa, tổng là 4 ông, ngoài Shaw có khả năng phù hợp thì có vẻ chưa có ai! Chelsea là đội setup cho sơ đồ này phù hợp với cặp Azpikicueta/Reece James và Alonso, BenChilwell, hay nữa là hai cầu thủ trẻ đá đổi cánh linh hoạt được! MC thì đa dạng sơ đồ được vì hàng tiền vệ, cặp cánh quá dày nhân sự!

Thực ra đội nào cũng có điểm yếu, xếp đội hình sao cho giảm thiểu điểm yếu đấy thôi! MC không có trung phong giỏi, nhưng vừa thắng 2 trận liên tiếp, đều với tỷ số 5-0; LIV không có tiền vệ sáng tạo nhiều năm nay rồi, nhưng họ vô địch từ Champions League đến Premier League,…vấn đề họ biết che nhược điểm bằng cách chọn lối chơi không liên quan nhiều đến nhược điểm ấy… Việc này lại liên quan nhiều đến Solsa!

Dưng phải công nhận MU thiếu tiền vệ trụ, cơ bản đang có 3 ông Mc Tommiway, Fred, Matic, hai ông sau các cụ đã rõ, không thể trông chờ vào Mc Tom cả mùa được, dù đá với sơ đồ nào… Nếu không bổ xung kịp bắt buộc phải thử nghiệm, ví dụ Lindelolf, Rav4…xem sao, như thế mới huy động tổng lực nguồn nhân sự được!

Long kts

Xe buýt
MU cần một tv mỏ neo và một hlv đẳng cấp thì sẽ ổn. Chiều sâu đội hình thì cần thêm 2 Hv biên nữa thôi. Sao Sol không dám đá 3 trung vệ nhỉ cccm ? Mu còn cả Bally và Lindelof nữa cơ mà
Hi, thử sắp xếp hộ Solsa xem sao, làm cơ sở để các cụ chém tiếp ạ!

PBN

Xe buýt
Nhân sự MU giai đoạn này khó đá 3 trung vệ. Thứ nhất, trung vệ thứ 3 là ai!? Thứ hai cần cặp hậu vệ cánh lên công về thủ đỉnh, thêm cặp dự bị do cặp Wing Back này rất dễ quá tải nữa, tổng là 4 ông, ngoài Shaw có khả năng phù hợp thì có vẻ chưa có ai! Chelsea là đội setup cho sơ đồ này phù hợp với cặp Azpikicueta/Reece James và Alonso, BenChilwell, hay nữa là hai cầu thủ trẻ đá đổi cánh linh hoạt được! MC thì đa dạng sơ đồ được vì hàng tiền vệ, cặp cánh quá dày nhân sự!

Thực ra đội nào cũng có điểm yếu, xếp đội hình sao cho giảm thiểu điểm yếu đấy thôi! MC không có trung phong giỏi, nhưng vừa thắng 2 trận liên tiếp, đều với tỷ số 5-0; LIV không có tiền vệ sáng tạo nhiều năm nay rồi, nhưng họ vô địch từ Champions League đến Premier League,…vấn đề họ biết che nhược điểm bằng cách chọn lối chơi không liên quan nhiều đến nhược điểm ấy… Việc này lại liên quan nhiều đến Solsa!

Dưng phải công nhận MU thiếu tiền vệ trụ, cơ bản đang có 3 ông Mc Tommiway, Fred, Matic, hai ông sau các cụ đã rõ, không thể trông chờ vào Mc Tom cả mùa được, dù đá với sơ đồ nào… Nếu không bổ xung kịp bắt buộc phải thử nghiệm, ví dụ Lindelolf, Rav4…xem sao, như thế mới huy động tổng lực nguồn nhân sự được!
Ole là hlv cầu toàn và thiếu linh hoạt trong chiến thuật. Chính vì cầu toàn nên việc che đi điểm yếu đội hình như cụ nói lại khó thực hiện vì lại phải thay đổi sơ đồ đã vận hành hơn 2 năm nay. Việc khả dĩ nhất là mua thêm CDM để có thêm lựa chọn nhân sự thôi chứ thay đổi tư duy/phong cách huấn luyện như ông thầy Sir Alex là khá khó đối với Ole ở thời điểm hiện tại.

Mou về MU chuyển nhượng rất kém mua Mkhitarian,dalot,baily ngay cả Pogba mua cũng không hợp lý. Mou mua kém nên tự mình hại mình.
Chiến thuật của Mou cũng hơi lỗi thời rồi, vs có nhiều vấn đề bên ngoài sân cỏ ảnh hưởng nữa, cách quản trị của Mou hơi hà khắc nên các ngôi sao nếu ko hợp sẽ ko đá hết mình
Thời Chel hay Inter các cầu thủ nghe lời Mou nên thành công, nhưng sau đó chính Terry cầm đầu nhóm phản bội vì bất mãn

ubisapro

Xe trâu
Cháu thấy mua thằng Donny Van De Beck là phí tiền nhất, hộ công thừa cả mớ rồi còn đưa về làm gì, trong khi đó tiền vệ trụ thì vừa thiếu, vừa yếu.
Nhìn ông fred đá trận rồi chán hẳn. Toàn hụt hơi và để đội bạn vượt qua. May và cặp trung vệ, thủ môn MU chơi tốt; ko thì ăn cám. Tominay thì chấn thương nên chắc ko có phương án thay thế ông Fred???

Hi, thử sắp xếp hộ Solsa xem sao, làm cơ sở để các cụ chém tiếp ạ!
Nếu có thể thì đá 2 tiền đạo Ronaldo đá thấp hơn Cavani 1 chút là đẹp
VỚi cụ phải đổi Sancho sang phải cho thuận nhưng mà cánh phải thì Bissakha hơi phế tẹo, Bissaka theo người tốt nhưng mà tấn công hơi cùi

Với CMD nên đá với 1 tiền vệ phòng ngự thôi, Tomminay là đẹp

Mai em còm tiếp :))

Vấn đề trung vệ ManU có thể giải quyết đc với Varane, Maguierd & Baiily hoặc Link đồ lót
Còn wing back như cụ nói ngoài shaw đúng là ko có ai, wing back này phải là 1 ông công thủ toàn diện chứ ManU giờ ko có ai, may chăng có Dalot nhưng mà cũng phập phù lắm

Em nghĩ đá với đội yếu nên đá 4-3-3 với 1 tiền vệ phòng ngự thôi, hàng tiền vệ có thể thay đổi Bruno/Van de beek vì Bruno cũng nên có 1 số trận nghỉ ngơi
Hàng tiền đạo thì cứ R9, Cavani/CR7/ Green, Sancho/Green là đẹp

CDM em vote nên thử nghiệm đẩy 1 ông trẻ nên đá thay cho Matic và Fred, ko thể trông chờ gì vào 2 ông này rồi. Vote 1 ông trẻ khỏe như Tomminay

winnghiepdu

Xe điện
Nhiều đội bóng ngân sách ít mà chuyển nhượng rất tốt ví dụ như Dortmund, Leicester,Leigik
Sao các đội khác nó không khôn ra như thế được nhỉ.

acjs

Xe tăng
Cái im đậm là cụ đúng rồi, do em hay trêu bọn trẻ con đi học lớp 1 là học vỡ lòng nên thành ra hay dùng là học vỡ lòng chứ em là vào học lớp 1 luôn. Em biết thế hệ trước em thì có học vỡ lòng :D

Đúng năm em học là cải cách, chữ viết hoa thẳng đờ cứng queo trong khi đó bà chị viết uốn lượn văn hoa vãi :D
Cám ơn thông tin của cụ, để em kiểm tra và cập nhật lại chứ đúng là những gì mình học từ 30 năm trước chưa chắc đã đúng bây giờ nhưng em cho là cách đọc bảng chữ cái thì không nên thay đổi.
P/s: Bài "..., dê không ỉ dắt dê về chuồng" em cũng biết :D
Có cụ nào ở Viện ngôn ngữ học giúp ca này không ah😀😀😀

Long kts

Xe buýt
Nếu có thể thì đá 2 tiền đạo Ronaldo đá thấp hơn Cavani 1 chút là đẹp
VỚi cụ phải đổi Sancho sang phải cho thuận nhưng mà cánh phải thì Bissakha hơi phế tẹo, Bissaka theo người tốt nhưng mà tấn công hơi cùi

Với CMD nên đá với 1 tiền vệ phòng ngự thôi, Tomminay là đẹp

Mai em còm tiếp :))
Nhà cháu tưởng Sancho đá cánh trái hiệu quả hơn chứ cụ! Đang sợ Rav4 trở lại làm thế nào phát huy hết được sức mạnh các cầu thủ này, vì đây đều là hai cầu thủ đẳng cấp, đều chân đó cụ!
Ronaldo với Cavani chỉ nên có 1 trên sân,luân phiên hoặc cần tổng lực ít phút cuối khi đang thua thì ok hơn. Cùng lúc hai ông gìa trên sân, các cầu thủ còn lại không tải nổi cụ ah!
Thông số của Sancho khi đá hai cánh:

Chỉnh sửa cuối:
Nhiều đội bóng ngân sách ít mà chuyển nhượng rất tốt ví dụ như Dortmund, Leicester,Leigik
Sao các đội khác nó không khôn ra như thế được nhỉ.
Nó đều tuyển sao dạng khá hoặc trẻ tiềm năng, trẻ tiềm năng nó thích về Dortmunt vì đc đá chính
Cụ bảo Halland mà về MU 2 năm trc thì sức ép lớn ntn? chưa chắc phát huy đc hết 100%
Còn về Dortmund thì nổ súng tằng tằng, 1 là vì nó tài năng, 2 là vì nó ko phải chịu quá nhiều sức ép
Về ManU 2 trận ko nổ súng là NHM kêu zời kêu bể rồi :)) với lại truyền thông Anh nó soi mói khủng khiếp

Nhà cháu tưởng Sancho đá cánh trái hiệu quả hơn chứ cụ! Đang sợ Rav4 trở lại làm thế nào phát huy hết được sức mạnh các cầu thủ này, vì đây đều là hai cầu thủ đẳng cấp, đều chân đó cụ!
Ronaldo với Cavani chỉ nên có 1 trên sân,luân phiên hoặc cần tổng lực ít phút cuối khi đang thua thì ok hơn. Cùng lúc hai ông gìa trên sân, các cầu thủ còn lại không tải nổi cụ ah!
Thông số của Sancho khi đá hai cánh:
Vâng em tưởng sở trường ku Sancho này bên phải, mấy lần xem clip đá cho Dormund em thấy toàn bên phải mờ nhưng theo thống kê của cụ thì ku này đá bên trái nhiều hơn. Nếu đá trái thì khi Rát phọt trở lại hơi khoai nhỉ, chờ tài sx của anh O lê xem sao

phannhat17

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
kkk vâng, lối đá trong ps của em hệt như mourinho, em cầm inter thời 2010 thì bá thôi rồi
mấy thằng bạn lấy barca tiki taka gặp Ibra của em tắt điện hết =))
Ibra phong độ đỏ, chạy từ đầu sân đến cuối sân :))

Linh_Chi

Xe buýt
Cụ tò nhâm nhé, Fred đại đế tốc độ thuộc hàng ngon đấy ạ, nhược điểm lớn nhất của chú em này là mỏng với thiếu ổn định thi thoảng trượt chân với chuyền bóng cho đội bạn