[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

cuongdiv

Xe container
Không có Quang Hải làm đối tác, cả Phượng và Văn Đức bỗng hiền lành và vô hại đến lạ
Em vẫn giữ quan điểm, Phượng chỉ nguy hiểm khi vào sân lúc đội bạn đã thấm mệt
Cụ cứ nghĩ xem có Quang Hải đá cùng thì Phượng, Đức có bóng Hải nó ở gần đến để phối hợp, quả nào khó thì nhả lại cho Hải để Hải xử lý, đá thế thì chả hiệu quả hơn :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có nhiều lý do cụ ạ. Ông Park là HLV nhưng chưa hẳn là mỗi quyết định đều 100% khách quan. Đôi khi là ân tình với cầu thủ cũ ( theo kiểu tri ân ), đôi khi là muốn vực dậy 1 người mà ông thấy tiềm năng, cũng có thể là 1 cầu thủ chơi trong 1 nhóm, 1 suất nào đó . Có rất nhiều lý do, cụ thể em không biết được. Cao Văn Triền hay ai thì em không rõ, chỉ biết 100% rằng, Đức Huy hiện tại rất kém, ục ịch bụng bia.
Cụ nào xem vleague chắc ko bất ngờ với phong độ của ĐH hôm qua đâu
ĐH bị giam trên ghế dự bị lâu quá và có lẽ không phấn đấu nên người hơi chảy thật. Hy vọng mùa này cụ Park HNFC có phương án giúp em nó lấy lại phong độ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chưa biết kèo nó thế nào ...:D
Em thấy trận tới VN gặp UAE rất khó đánh vì 2 đội đá khá ngang ngửa, UAE thuận lợi hơn vì đá trên sân nhà. Và thêm nữa, cần nhìn vào sự thật rằng ngoài khu vực ĐNA ra thì có lẽ phần còn lại của thế giới muốn UAE vào vòng trong hơn VN, do đó khả năng là trọng tài sẽ thiên vị.
Việt Nam mình đang có quan chức to ở AFC phụ trách mảng tổ chức các giải nên không để chuyện đó xảy ra đâu. Cụ nghĩ bảng G là bảng ĐNA mở rộng là do bốc thăm sao? 😋

Cụ cứ nghĩ xem có Quang Hải đá cùng thì Phượng, Đức có bóng Hải nó ở gần đến để phối hợp, quả nào khó thì nhả lại cho Hải để Hải xử lý, đá thế thì chả hiệu quả hơn :D
Chả có cá nhân nào đủ khả quyết định trận đấu đâu cụ, nếu có chỉ là HLV hoặc các siêu sao bóng đá thế giới. Tầm ao làng như mình thì P hay H, Đ, ... đều bình thường cả. Quan trọng nhất là chiến thuật của HLV. HLV bảo đã sao thì phải đá vậy thôi.

Bemagauvn

Xe điện
Không có Quang Hải làm đối tác, cả Phượng và Văn Đức bỗng hiền lành và vô hại đến lạ
Em vẫn giữ quan điểm, Phượng chỉ nguy hiểm khi vào sân lúc đội bạn đã thấm mệt
Phượng vẫn quẩn lắm ạ, còn Đức đến trận này em thấy có dấu hiệu giữ chân, trận trước em đã nghi nghi với vừa chấn thương xong chắc cũng cóng.
Hoàng bò thì biểu hiện rõ ràng về vấn đề tuổi tác, hàng thủ mình em chưa bao giờ cho là mạnh may Hải quế càng lúc đá càng hay. Phải đận tới gặp UAE mới biết được rõ ràng mình yếu chỗ nào.
Thằng Indo với Mã dưới cơ khó nói.
Mà cụ nào có cùng cảm nghĩ với em cu Văn Hậu từ ngày đi Tây đến giờ đá không bằng một nửa ngày xưa không!!?

Phượng vẫn quẩn lắm ạ, còn Đức đến trận này em thấy có dấu hiệu giữ chân, trận trước em đã nghi nghi với vừa chấn thương xong chắc cũng cóng.
Hoàng bò thì biểu hiện rõ ràng về vấn đề tuổi tác, hàng thủ mình em chưa bao giờ cho là mạnh may Hải quế càng lúc đá càng hay. Phải đận tới gặp UAE mới biết được rõ ràng mình yếu chỗ nào.
Mà cụ nào có cùng cảm nghĩ với em cu Văn Hậu từ ngày đi Tây đến giờ đá không bằng một nửa ngày xưa không!!?
Thống nhất với cụ là trận tới mới biết trình cầu thủ nào đến đâu. Em chắc chắn là trận tới đội hình ra sân sẽ làm nhiều cụ bất ngờ. Trận vừa qua với Mã em thấy HLV có vẻ giữ quân cho trận đấu tới.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Xem trận đêm qua xong em có hơi khó ngủ vì cũng hơi ấm ức 1 chút.

Cảm giác đấu pháp trận đêm qua của đội ta hơi rối. Thời điểm đầu đến khi TL ghi bàn đầu tiên thì khá ổn.

Tuy nhiên sau đó thì rút hẳn về phòng thủ nhưng gần như mất hẳn kiểm soát từ giữa sân.

Đội ngựa nó làm mưa làm gió từ giữa sân và thậm chí gôn của nó cũng chạy lên vượt khỏi vòng 16.5.

Đội hậu vệ của ta cũng lúng túng và nếu không có Tấn Trường quá xuất sắc phá được 2 quả thua trông thấy cũng như đội bạn có mấy pha bỏ lỡ thì kết quả có thể là tệ.

Về tiền đạo đội ta cũng không quá xuất sắc như trận đấu trước. Nhất là em có cảm giác các chú em bắt đầu hơi cá nhân muốn tự ghi bàn mà không nhìn rộng để ban cho đồng đội ở vị trí thuận lợi hơn có thể chắc chắn hơn để ghi bàn - trừ pha của Hậu đánh đầu nối cho T Linh ghi bàn đầu tiên.
Xem kỹ lại pha của CP xuống bóng rồi đá về phía gôn mã như hụt hơi và Hoàng bò cố đá vào gôn đội bạn nhưng trượt thay vì tạt cho Tiên Linh....
Còn 1 vài pha khác nữa.

Phía giữa sân thì mất bóng nhiều và không kiến tạo cho tiền đạo lên bóng được. Tiền đạo ở trên cũng ngơ ngáo thiếu người phối hợp... Mà bọn ngựa nó khỏe cũng như kỹ thuật tranh cướp bong cao hơn rất nhiều so với bọn Indo - đặc biệt bọn ngoại binh nhập tich....

Thực ra mà nói trận qua ta cũng thiếu 3 vị trí chủ chốt giữa sân là Quang Hải, Tuấn Anh và Hùng Dũng nên đấu pháp phòng ngự chủ động phản công mất cmnl từ "chủ động" - mất khâu kiểm soát giữa sân . Điều này đã để cho đội ngựa nó quá tự do và gây rất nhiều nguy hiểm cho Tấn Trường...

Hôm qua ban đầu em cũng dự đoán ta thắng 3-1. Cuối cùng cũng rất may mắn đã thắng 2-1 - mặc dù cơ hội thắng 3-1 hoàn toàn có - và rộng cửa để có thể vào vòng tiếp.

Dù sao cũng nên giữ cái đầu lạnh để phân tích và hiệu chỉnh nhưng khiếm khuyết thực tế đã xảy ra. May mắn sẽ không quá nhiều và lặp lại...
Trận cuối gặp UAE mà ta khắc phục được hết để có thể chơi "phòng ngự chủ động, phản công " thì mới có thể cầm cự hòa và cũng có thể thắng họ
được .
Còn nếu như trận đêm qua thì sẽ rất khó.... cầm hòa!

Có bác nào cũng có cảm nghĩ giống em không?
Pha TH và CP sút là điều ai cũng sẽ làm. Có cái là sút không được như ý thôi cụ ạ. Thế trận phòng thủ thì do Đức Cọt tập trung muộn chưa đạt thể trạng tốt nhất, Hoàng Đức thiếu chút kinh nghiệm nên mình hơi hở tí. Nhưng cũng chẳng sao.

Thanh fotuner

Xe tải
Có nhiều lý do cụ ạ. Ông Park là HLV nhưng chưa hẳn là mỗi quyết định đều 100% khách quan. Đôi khi là ân tình với cầu thủ cũ ( theo kiểu tri ân ), đôi khi là muốn vực dậy 1 người mà ông thấy tiềm năng, cũng có thể là 1 cầu thủ chơi trong 1 nhóm, 1 suất nào đó . Có rất nhiều lý do, cụ thể em không biết được. Cao Văn Triền hay ai thì em không rõ, chỉ biết 100% rằng, Đức Huy hiện tại rất kém, ục ịch bụng bia.
Cụ nào xem vleague chắc ko bất ngờ với phong độ của ĐH hôm qua đâu
Cũng có thể đơn giản do ông ý hiểu rõ những người cũ, ông ý làm việc lâu năm cùng. Ông ý có thể nắm được tính cách, tình cảm, dự đoán được tình huống này kia thì anh A, anh B xử lý thế nào. Có những nhân tố mới, nhiều % ngoài dự liệu thì không dùng vào những trận quan trọng.
Những nhân tố mới thì đưa vào những trận khác chẳng hạn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ MV sẽ được vào sân tuỳ theo việc tuyển VN đã chắc suất vào hay chưa? Còn việc đá chính hoặc đá thay Văn Đức thì em thấy ko có cơ hội đó đặc biệt khi đối thủ là UAE.
Văn Đức sau hai trận đá chính liên tiếp thì em nghĩ trận 3 sẽ dự bị. MV đã từng ghi bàn vào lưới HQ, cũng không phải là đồ bỏ. Tuy nhiên, đoán đội hình của cụ Park còn khó hơn đoán đội hình của đội bạn. :D

latech

Xe tải
Em nghĩ trận sau ông Park sẽ kéo Văn Hậu vào đá trụng vệ lệch trái để bắt chặt số 15, Lima của UAE. Tiến Dũng hôm nay bị thằng tiền đạo Braxin tì đè và thoát mất mấy quả nên có thể sẽ là điểm yếu để UAE xoáy vào.

ntquantn

Xe buýt
Hải Dương quê em là cái nôi của môn Bóng bàn, trong TP có CLB Nguyễn Trãi cùa các cụ hưu trí
Khách đến chơi vui hay ăn chai nước thường thắng, nhưng độ 50k trở lên thì khách nộp
Khách công ào ào, gật giật bùm bụp, các cụ chủ nhà râu tóc bạc phơ cứ cắt và đỡ nhưng khách thua toàn với tỉ số sát nút 2-3; sec 5 thua 9-11 hay 10-12. Khách nộp, các cụ khen khách đánh hay không tiếc lời và nhận mình dưới cơ, thắng do may mắn.
Chả hiểu có giữ mối không, nhưng rất đông khách đến nộp :P

PS: những cụ oánh thắng sát nút xong khen đội khách là những hảo thủ khi xưa nhì ba Miền Bắc thời trước 1975 :))
Trình độ thì không biết nhưng trình chăn thì thượng thừa :))

Lái Ngựa

Xe buýt
Chả hiểu sao em vote 2 xe vào cửa dưới (2 trận trước cũng thế) nay vào xem lại thành ra cửa trên >:P>:P

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Văn Hậu từ ngày đi tây về đá kiểu cục súc dùng sức. Đặc biệt tring tranh chấp tay đôi rất hay có kiểu lấy thịt đè người. Hôm qua có tình huống Hậu dùng sức định tì vằng cầu thủ mã lai ra nhưng gặp phải xầu thủ tuy nhỏ con hơn mà khoẻ, chính Hậu ngã lăn ra về để Mã qua người. Đặc biệt tình huống dẫn đến pen thì ko phải cầu thủ dùng đầu chơi bóng. Đấy là điểm Hậu cần khắc phục. Ngược lại những quả tổ chứng từ biên của VH lại mang dáng dấp hiện đại. Đặc biệt cứ cứa lòng cho Tiến Linh.

piano

Xe điện
ĐH bị giam trên ghế dự bị lâu quá và có lẽ không phấn đấu nên người hơi chảy thật. Hy vọng mùa này cụ Park HNFC có phương án giúp em nó lấy lại phong độ.
Đức Huy không cạnh tranh nổi với Tấn Tài, 1 cầu thủ đã 37 tuổi thì nên tự trách mình.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng, ý em là nếu ở V.League thì tình huống này gần như chắc chắn bị từ chối pen. Đợt vừa rồi em có xem một số trận, thấy công tác trọng tài ở V.League ko ổn lắm ㅠㅠ
Mà thôi, bác nghỉ ngơi cho đỡ run rồi chuẩn bị mở topic mới nhé ^^
Vâng mợ. Trọng tài Vleague bị áp lực. Báo nó đăng HAGL hưởng nhiều pen nhất, thế là trận sau không dám thổi pen nữa. :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thằng này về chuyên môn thì xách dép cho Geovane của HNFC. Ko hiểu mã nhập khẩu về làm gì.
Đội hình Mã kiểu như đội U22 mình ở Seagames đó. Toàn to cao đen hôi đè nát anh em ĐNA, mặc dù đá hơi cứng. :D

Kuu

Xe lăn
Em đang mơ mình đi WC ngay trong năm 2022 đây cụ. :D Ai chửi kệ họ. :P
Mơ chứ, em cũng mơ. Biết đâu đấy....:))

Việt Nam mình đang có quan chức to ở AFC phụ trách mảng tổ chức các giải nên không để chuyện đó xảy ra đâu. Cụ nghĩ bảng G là bảng ĐNA mở rộng là do bốc thăm sao? 😋
1 quan chức VN ở AFC khó mà gây ảnh hưởng khi mà lợi ích của FiFA, AFC ở các nhiều $ là không phải bàn cãi.

Theo cá nhân em, khả năng có chuyện dàn xếp bảng đấu vòng loại WC là không cao :D

barca6996

Xe container
Khoai cụ cứ giữ đấy, bao giờ em về đất liền mà nó chưa mốc thì nhớ ship cho em 1kg làm quà :))
Hehe 😀khoai nhà e k có mốc mà chỉ mọc mầm thôi ;;) nhà e bán theo bộ k bán theo kg=))

cuongdiv

Xe container
Chả có cá nhân nào đủ khả quyết định trận đấu đâu cụ, nếu có chỉ là HLV hoặc các siêu sao bóng đá thế giới. Tầm ao làng như mình thì P hay H, Đ, ... đều bình thường cả. Quan trọng nhất là chiến thuật của HLV. HLV bảo đã sao thì phải đá vậy thôi.
Không phải e đề cao một cá nhân mà ý e nói là nếu có các mảnh ghép phù hợp thì các cầu thủ sẽ dễ đá hơn, khi có QH thì các cầu thủ trên hàng công dễ phối hợp hơn chứ ko phải là mình QH gánh team ạ